[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

khanhnguyen09

Xe container

parkson

Xe tải
Quay ở điểm sau ngã tư mà Cụ. Ai lại quay đầu trên dốc hầm bao giờ.
Cụ ấy là ng lạ nên cụ chỉ dẫn kỹ tí ko lại ko để ý biển. Xuống dốc khỏi đường trên cao thì rẽ phải vào TDH, qua đèn xanh đỏ đầu tiên, đi đến cửa Grandplaza thì làm cái U-turn là chuẩn ạ

vithanhnam

Xe hơi
Xét nghiệm PCR, đi đường Thái Bình vào và nói dối là đi từ Nam Định đến chẳng hạn, tất nhiên là phải có cái CMND không phải của Hà Nội
Nếu có ai liên quan bị dính Covid thì chuẩn bị tinh thần bị khởi tố

Hoặc có 1 cách khác hợp lệ là bảo nhà ngoại cụ chở bé đến cửa ngõ Hải Phòng. Rồi bảo bé tự đi bộ qua, cụ đón về và quay đầu ngay
thế đi về hn có cần giấy tờ các kiểu gì ko cụ? cửa ngõ các chốt ở hn ví dụ như trên đường 1a cầu thanh trì các kiểu ấy ạ?

căngthẳng

Xe tăng
Bác rẽ ngang ra khỏi trục đuòng chính sẽ thấy ngay thôi. Em đi làm xét nghiệm, rẽ vào NQĐ như mọi khi bị chặn lại ngay. Chú xxx bảo có vào cũng không rẽ tiếp để đến bv được!
Bác ko biết đg ngách chứ tuần nào e cũng qua cổng bv xây dựng vài lần ko ai hỏi :)

Thời này nhìn lại ngày xưa mới thấy các cụ nhà mình giỏi, đưa hàng ngàn bộ đội cùng súng đạn vượt qua bao nhiêu đồn bốt trạm gác vào ém giữa lòng Saigon để đánh trận Mậu Thân mà bên kia không ngăn nổi. :D
bây giờ cũng na ná
Việt Nam Giỏi nhất món du kích mọi thời

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Cụ ấy là ng lạ nên cụ chỉ dẫn kỹ tí ko lại ko để ý biển. Xuống dốc khỏi đường trên cao thì rẽ phải vào TDH, qua đèn xanh đỏ đầu tiên, đi đến cửa Grandplaza thì làm cái U-turn là chuẩn ạ
Em thì hay rẽ trái vào đường em không nhớ tên chỗ đèn đỏ, sau đó em quay lại và rẽ phải, hướng đó đi đỡ bị ùn hơn lên Grand Plaza.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Cho em xin phép hỏi nhanh đi đường vành đai 3 trên cao từ cầu Thanh Trì có xuống chỗ big C được không ạ?
Mai em có việc phải vào phố mà lo giãn cách, không biết các lối xuống từ đường VĐ 3 để vào HN có bị chặn không.
Cám ơn các cụ trước!
Xin các chã để cho em vài tiếng.
Cụ chủ lưu ý vụ biển cấm quay đầu trên cửa hầm này nhé.

vandatAT

Xe container
Em thì hay rẽ trái vào đường em không nhớ tên chỗ đèn đỏ, sau đó em quay lại và rẽ phải, hướng đó đi đỡ bị ùn hơn lên Grand Plaza.
Rẽ trái vào Nguyễn Chánh xong quay đầu chỗ dưới gầm cầu đấy á :D.
Quay chỗ đấy là sai nhé :P.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Rẽ trái vào Nguyễn Chánh xong quay đầu chỗ dưới gầm cầu đấy á :D.
Quay chỗ đấy là sai nhé :P.
Đâu có, có biển quay đầu chỗ lối vào chung cư mà Cụ, lối dưới cầu quay thì thành vịt quay à. :P

vandatAT

Xe container
Đâu có, có biển quay đầu chỗ lối vào chung cư mà Cụ, lối dưới cầu quay thì thành vịt quay à. :P
Cái chỗ đấy trước để vòng xuyến chả tắc bao giờ. Tự nhiên làm quả đèn xanh đỏ. Tắc lòi luôn.
Còn chốt chỗ góc thì đứng suốt.
Em hay bị kiểu ra chặn đầu xe em nhưng là bắt xe sau (cũng quen rồi vì em đi theo biển, đèn, vạch)

Trục

Xe ba gác
Người OF
Cái chỗ đấy trước để vòng xuyến chả tắc bao giờ. Tự nhiên làm quả đèn xanh đỏ. Tắc lòi luôn.
Còn chốt chỗ góc thì đứng suốt.
Em hay bị kiểu ra chặn đầu xe em nhưng là bắt xe sau (cũng quen rồi vì em đi theo biển, đèn, vạch)
Chốt đó bắt lỗi đi sai biển báo, có vạch mắt võng phải, đội đi thẳng ra Big C hay bị túm ở đây.
Em từ ngày đi xe mới bị phạt 1 lỗi đi vào giờ cấm đường thôi. Chỗ nào không bị, bị đúng chỗ đi lại nhõn 15 năm. =))

8_P_D_L

Xe máy
Xét nghiệm PCR, đi đường Thái Bình vào và nói dối là đi từ Nam Định đến chẳng hạn, tất nhiên là phải có cái CMND không phải của Hà Nội
Nếu có ai liên quan bị dính Covid thì chuẩn bị tinh thần bị khởi tố

Hoặc có 1 cách khác hợp lệ là bảo nhà ngoại cụ chở bé đến cửa ngõ Hải Phòng. Rồi bảo bé tự đi bộ qua, cụ đón về và quay đầu ngay
Cụ ấy cũng phải xin giấy phép từ nhà ra đến cửa ngõ giáp ranh nữa chứ!

vandatAT

Xe container
Chốt đó bắt lỗi đi sai biển báo, có vạch mắt võng phải, đội đi thẳng ra Big C hay bị túm ở đây.
Em từ ngày đi xe mới bị phạt 1 lỗi đi vào giờ cấm đường thôi. Chỗ nào không bị, bị đúng chỗ đi lại nhõn 15 năm. =))
Chỗ mắt võng trước mặt Thu Cúc đấy ah cụ :). Chỗ đó dành cho các xe rẽ phải vào Nguyễn Chánh (đèn đỏ được phép đi). Bắt là đúng :). Đứng đó làm tắc đường. Em bem còi ối lần rồi. Mấy chị em ninja còn quay lại lườm với ánh mắt khó chịu :D

Trục

Xe ba gác
Người OF
Chỗ mắt võng trước mặt Thu Cúc đấy ah cụ :). Chỗ đó dành cho các xe rẽ phải vào Nguyễn Chánh (đèn đỏ được phép đi). Bắt là đúng :). Đứng đó làm tắc đường. Em bem còi ối lần rồi. Mấy chị em ninja còn quay lại lườm với ánh mắt khó chịu :D
Vâng, chốt ngã tư đó chỉ bắt lỗi đó là chủ yếu.
Em hay lưu thông hướng Láng - Vành Đai 3 để về nhà, nên em quan sát được chỗ này.
Thường vô tình đi vào làn mắt võng, em sẽ đi tiếp theo hướng đi phải theo và tìm chỗ quay đầu để trở lại ngã tư rồi rẽ, vào đó cố đi thì ăn phạt, mà đứng lại thì ăn chửi. =))

Nine

Xe điện

Các cụ dự hộ em xem sắp tới tổng trấn Hà thành có thay không

sthd

Xe lăn
toàn TỔNG GIÁM ĐỐC cả đấy. giấy đi đường nhà tự trồng được, tội gì không xõa

vandatAT

Xe container
Vâng, chốt ngã tư đó chỉ bắt lỗi đó là chủ yếu.
Em hay lưu thông hướng Láng - Vành Đai 3 để về nhà, nên em quan sát được chỗ này.
Thường vô tình đi vào làn mắt võng, em sẽ đi tiếp theo hướng đi phải theo và tìm chỗ quay đầu để trở lại ngã tư rồi rẽ, vào đó cố đi thì ăn phạt, mà đứng lại thì ăn chửi. =))
Ko vodka được nữa :).
Còi em cũng để ý: nếu đông quá người ta lỡ đứng đó rồi (hết chỗ để lách ra) thì thôi minh cố đợi hết đèn đỏ. Còn khoảng trống mà người ta đứng đó thì mới còi.
Nhiều ông đã đông, hết chỗ rồi vẫn cứ cố còi loạn cả lên (cậy đường của mình). Làm gì có chỗ tránh nữa mà tránh. Mà còn đâu đó 15, 20s thôi.

thanhtoanngay

Xe buýt
Ra đường chủ yếu xe máy sẽ bị hỏi, ô tô thì ít hơn, cơ bản lên ô tô đi cũng an toàn và cũng chả có ai rảnh vác ô tô đi chơi giờ này!
Mai xăng dầu giảm, em dự ô tô ra đường khơ khớ đấy

comiki

Xe lăn
toàn TỔNG GIÁM ĐỐC cả đấy. giấy đi đường nhà tự trồng được, tội gì không xõa
Có giám đốc tự ký giấy cho mình để đi cắt trộm cáp các tòa nhà kìa.

Trạng thái
Thớt đang đóng