[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
TP Hồ Chính Minh đi trước, áp dụng được 2 tuần rồi cụ, bỏ là bỏ thế nào
Có gì đâu, làm thế thì chỉ số minh bạch thủ tục hành chính và chỉ số hồi phục ảnh hưởng covid vẫn giữ đưoc mà lại giảm được 50% lượng người đi lại.
DN nào đăng ký kinh doanh một nơi, văn phòng thực tế làm việc một nẻo thì nghỉ, loại này không ít.

Sau khi ngồi trực chốt vài buổi cho cụm khu dân cư, em cảm nhận thấy như sau.
Người đi làm bằng giấy đi đường thường chuẩn mực, sáng đi chiều về thường theo mức giờ chuẩn kể cả làm ca.
Một số thành phần thì lại tận dụng giấy đi đường linh tinh, nhưng mấy thành phần này giờ giấc không cố định. Rất tiếc là ở chốt dân cư không thể cấm được ra ngoài vì chả có chức năng, chỉ nhắc nhở thôi. Trừ khi lúc ngồi chốt có anh CA mà CA thì không trải hết đc
Phức tạp nhất là thành phần cầm giấy đi chợ. Đủ các giờ mà cũng chả cấm được vì việc đi chợ đương nhiên cần thiết. Các ông bà cầm giấy đi cả ngày mới về luôn. Mỗi lần về, trên xe chắc chỉ có mớ rau, miếng thịt cho 1 hôm thôi. Có người còn chả có, bảo ra chợ chả mua được gì
Và chày bửa nhất là thành phần báo ra mua thuốc. Người bị thật thì OK chứ người báo giả thì có bác sĩ ở chốt đâu mà phán. Không cho ra thì họ chửi cho vuốt mặt luôn 😣.
Vậy mục tiêu phải là hạn chế được mấy cái thành phần kia. Giấy đi đường cũng là 1 giải pháp nhưng là gây khó chứ em thấy không chuẩn lắm.

luuha_bqp

Xe buýt
Giấy ghi rõ cả thường trú cả chỗ ở hiện tại cụ ạ, + địa chỉ công ty nữa
Không rõ cung đường tính thế nào
Không được! Chỉ có “một cung đường, hai điểm đến”. Như cụ là 2 cung đường.

Miyazaki

[Tịch thu bằng lái]
Lều báo giật Title cũng ngu, em cứ tưởng người trực chốt ở Thông Phong lây cho 38 F1 thành 38 F0
không phải họ giật tít ngu, mà do cụ dốt chính tả. Không nhìn thấy dấu phẩy à?

acjs

Xe tăng
Đến giờ, ngay khu vực HKiem cũng chưa có hướng dẫn, vẫn bảo đợi.
Em đang lo chả biết thứ 2 có kịp phòng thân ra đường ko🤔

Sau khi ngồi trực chốt vài buổi cho cụm khu dân cư, em cảm nhận thấy như sau.
Người đi làm bằng giấy đi đường thường chuẩn mực, sáng đi chiều về thường theo mức giờ chuẩn kể cả làm ca.
Một số thành phần thì lại tận dụng giấy đi đường linh tinh, nhưng mấy thành phần này giờ giấc không cố định. Rất tiếc là ở chốt dân cư không thể cấm được ra ngoài vì chả có chức năng, chỉ nhắc nhở thôi. Trừ khi lúc ngồi chốt có anh CA mà CA thì không trải hết đc
Phức tạp nhất là thành phần cầm giấy đi chợ. Đủ các giờ mà cũng chả cấm được vì việc đi chợ đương nhiên cần thiết. Các ông bà cầm giấy đi cả ngày mới về luôn. Mỗi lần về, trên xe chắc chỉ có mớ rau, miếng thịt cho 1 hôm thôi. Có người còn chả có, bảo ra chợ chả mua được gì
Và chày bửa nhất là thành phần báo ra mua thuốc. Người bị thật thì OK chứ người báo giả thì có bác sĩ ở chốt đâu mà phán. Không cho ra thì họ chửi cho vuốt mặt luôn 😣.
Vậy mục tiêu phải là hạn chế được mấy cái thành phần kia. Giấy đi đường cũng là 1 giải pháp nhưng là gây khó chứ em thấy không chuẩn lắm.
Cụ ở đâu mà cầm giấy đi chợ đi lung tung đc. Phường em, chỉ đi đc đúng chơ phường quy định thôi, có in tên chợ luôn, đi sai đuổi về

dasaev

Xe buýt

trực chốt này, qua tay bn người rổi ?
1 chút hy vọng là ngõ Thông Phong không bị.
"...trực chốt từ ngày 23-8 (trực tại chốt ngõ Thông Phong). Từ ngày 23-8, BN chuyển ra sang ở tại ký túc xá Đại học Thủy lợi (ở tập trung cùng toàn bộ đội dân quân tự vệ tự nguyện, tại đây ở cùng phòng F0 H.V.Đ có xét nghiệm dương tính ngày 2-9)"

minh_viet.78

Xe buýt
thế giả dụ em ở vùng xanh thì được phép đi trong vùng thoải mái không có được đi bộ tập thể dục không nếu khong thì khác gì ở vùng đỏ mà bày ra chia vùng cho rối nên. chia vùng thế này trưa nay thời sự trên vtv có thấy nói vì là lần đàu nên vừa làm vừa rút kinh nghiệm em dị ứng nhất là các cụm từ này. lãnh đạo thật tài tình cứ nghĩ là làm làm sai thì xóa làm lại cứ như học sinh lớp 1 giải toán đoán mò cho đến khi ra đáp số

tuanzs

Xe container
Cả nội thành đỏ rồi, vậy bao giờ thì bỏ vùng xanh?????

violet9

Xe hơi
Haizzzza! Mệt với em Vy quá!

Cụ ở đâu mà cầm giấy đi chợ đi lung tung đc. Phường em, chỉ đi đc đúng chơ phường quy định thôi, có in tên chợ luôn, đi sai đuổi về
Phường em có mấy cái chợ và mấy cái siêu thị. Họ cầm xong đi lòng vòng chán ngoài đường rồi mới tạt qua chợ mua ít đồ thôi. Nhưng lại nhiều người mưu sinh bằng bán hàng ở chợ nữa nên thật giả lẫn lộn lắm.

MINHKD

Xe điện
Lều báo giật Title cũng ngu, em cứ tưởng người trực chốt ở Thông Phong lây cho 38 F1 thành 38 F0
không phải họ giật tít ngu, mà do cụ dốt chính tả. Không nhìn thấy dấu phẩy à?
Báo giật tít thế cũng không được, chuyện 2 cụ làm em nhớ đến chuyện ngày xưa, cậu bé tả bố: bố em bị thương ở tay, ở bụng, ở đèo Cù Mông.
Đặt trong ngữ cảnh thì dấu phẩy kia không ổn.

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Em cho rằng nên bỏ giấy đi đường và các loại giấy vớ vẩn. Ai muốn ra đường thì ra trạm test và trả phí, mỗi ngày test 1 lần âm thì đi và dương thì lượn. Nên thành lập nhiều điểm test tốt hơn là hạn chế bằng việc cấp giấy đi đường. Ra đường nhiều quá tốn tiền test tự khắc phải ở nhà.
Cụ ko cập nhật thời sự à? Test prc 3 lần còn âm tính đến lần 4 mới dương kìa, hơn nữa test prc thì phải chờ kết quả có ngay đâu.

MINHKD

Xe điện
Có ai ko có giấy mẫu mới mà ra đường hôm đó không cụ? Còn nếu giấy chuẩn thì em tin chắc không có sự ùn ứ đâu, TP Hồ Chí Minh làm trước cả 2 tuần nay rồi
Mấy còm trước em bảo cụ nói như lãnh đạo :D , đúng là giấy chuẩn thì không có sự ùn ứ, nhưng mà lấy đâu ra giấy chuẩn, em hỏi các nơi đều đang lúng túng hết, chưa biết làm thế nào, em nghĩ thứ 2 không thể có giấy kịp.

xe mink

Xe tải
Mấy còm trước em bảo cụ nói như lãnh đạo :D , đúng là giấy chuẩn thì không có sự ùn ứ, nhưng mà lấy đâu ra giấy chuẩn, em hỏi các nơi đều đang lúng túng hết, chưa biết làm thế nào, em nghĩ thứ 2 không thể có giấy kịp.
Lãnh đạo đã nói vừa làm vừa rút kinh nghiệm mà cụ 😀, giống như cái lịch trực ấy cụ.

anhkhoihn

Xe tăng
Giá như chính quyền làm chặt như thế này hay chặt hơn nữa 15 ngày đầu có khi giờ này chúng ta được ăn phở uống cofe
Cụ tư duy như thế thì ấu trĩ quá. Giao thương giữa miền bắc và miền nam gần như 24/7và không thể cắt đứt được thì việc lây nhiễm là quá bình thường. Câu chuyện ngõ 24 Kim Đồng là minh chứng điển hình. Việc phong tỏa quá đơn giản , lãnh đạo nào chẳng làm được. Cái khó là vừa kiềm chế dịch bệnh vừa giúp người dân có miếng cơm manh áo mới thể hiện tài giỏi của người lãnh đạo

Cụ tư duy như thế thì ấu trĩ quá. Giao thương giữa miền bắc và miền nam gần như 24/7và không thể cắt đứt được thì việc lây nhiễm là quá bình thường. Câu chuyện ngõ 24 Kim Đồng là minh chứng điển hình. Việc phong tỏa quá đơn giản , lãnh đạo nào chẳng làm được. Cái khó là vừa kiềm chế dịch bệnh vừa giúp người dân có miếng cơm manh áo mới thể hiện tài giỏi của người lãnh đạo
Phong tỏa thì dân ko đc kiếm cơm, và a e trực chốt mệt thôi, chứ lãnh đạo thì yên tâm :))

Trạng thái
Thớt đang đóng