[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

căngthẳng

Xe tăng
Sau lần sửa này vẫn thiếu mấy ông síp pơ?
Tụi em vừa được thông báo là CA phường không cấp giấy ra khỏi HN!
quy định đuổi theo sau thực tiễn quá chậm, shipper vẫn hoạt động bt suốt 2-3 tuần nay cụ ạ, lala aha

FANVIST

Xe tăng
Sau lần sửa này vẫn thiếu mấy ông síp pơ?
Tụi em vừa được thông báo là CA phường không cấp giấy ra khỏi HN!
Shipper còn phải cân nhắc nhiều vì vừa rồi dính 1 loạt

coolpix8700

Xe ngựa
Shipper còn phải cân nhắc nhiều vì vừa rồi dính 1 loạt
Shiper là đội đi lại tiếp xúc liên tục với nhiều người.
Nhưng quan trọng hơn là đội lái xe đường dài. Có vẻ đang được để tự điều chỉnh.
Cái ông F0 về từ trong SG ra phát hiện được là do ông ấy tự đi làm xét nghiệm để đi tiếp.
Chắc việc hơn 6 ngàn người từ SG ra khi trong ấy bung dịch chưa đủ để phải quan tâm.
Những người thường xcuyên phải tiếp xúc còn có đội trực chốt nữa. Biện pháp để bảo vệ họ và bảo vệ người khác khi họ tiếp xúc gần mới giới hạn có mỗi khẩu trang, mới đây có thêm kính chống giọt bắn có vẻ chưa đủ!

Chỉnh sửa cuối:

EmLaCu

[Tịch thu bằng lái]
Chốt phương án sáng nay đây cụ :

Nhóm 1, 3, 4: Các cơ quan thực hiện nhiệm vụ chính trị, công vụ, ngoại giao gồm cán bộ, công chức, công vụ làm việc tại cơ quan Đảng, Nhà nước, chính quyền, Mặt trận tổ quốc, đoàn thể, chính trị xã hội đóng trên địa bàn thành phố (gồm cả cơ quan trực thuộc và tương đương); các cơ quan, tổ chức ngoại giao; các cơ quan, tổ chức trực tiếp tham gia chống dịch; các cơ quan báo chí, truyền thông.

Ba nhóm này sẽ do trưởng các đơn vị chịu trách nhiệm duyệt, cấp giấy đi đường theo đúng trường hợp được ra đường theo Chỉ thị 16 của Chính phủ.

Nhóm 2: Các cán bộ, công chức, công nhân viên, người lao động của cơ quan, doanh nghiệp trực tiếp thực hiện hoạt động dịch vụ công ích thiết yếu. Nhóm này do Phòng Cảnh sát giao thông Công an Hà Nội cấp (PC08) cấp giấy đi đường.

Quy trình: Đơn vị cử một người đại diện làm việc với cơ quan chủ quản để cung cấp thông tin, danh sách người lao động, lái xe (ôtô và xe máy) theo biểu mẫu của Công an thành phố để đề nghị cấp giấy đi đường có mã nhận diện. Cơ quan chủ quản sau đó tổng hợp danh sách người thuộc diện được cấp để đề nghị PC08 cấp giấy đi đường.

Căn cứ danh sách đề nghị của cơ quan chủ quản, PC08 sẽ duyệt, in, ký và đóng dấu vào giấy đi đường có mã nhận diện rồi gửi về cơ quan chủ quản để họ trả cho đơn vị, cá nhân.

Riêng giấy đi đường của người lái ôtô sẽ không đóng dấu. PC08 sẽ gửi giấy này cho cơ quan chủ quản qua email đã được hệ thống xác nhận.

Nhóm 5: Công dân ra khỏi nhà mua lương thực, thuốc. Trường hợp này do UBND cấp phường cấp.

Người đi làm các dịch vụ y tế bắt buộc như cấp cứu, khám bệnh, mua thuốc định kỳ, đi tiêm vaccin, xét nghiệm Covid-19, người xuất viện về, người chăm sóc người bệnh chỉ cần giấy tờ chứng minh kèm theo căn cước công dân hoặc chứng minh thư nhân dân.

Người đến sân bay theo vé, đến cơ quan ngoại giao theo giấy hẹn, đến toà theo giấy triệu tập chỉ cần giấy tờ chứng minh kèm theo căn cước công dân và giấy xét nghiệm âm tính trong 72h.

Nhóm 6: Người làm việc trong các cơ quan, doanh nghiệp và các trường hợp cấp thiết khác phục vụ hoạt động công vụ hoặc công ích thiết yếu sẽ do Công an xã, phường, thị trấn cấp.

Quy trình: Cơ quan thuộc nhóm này cử một đại diện làm việc trực tiếp với công an cấp phường để cung cấp thông tin, địa chỉ email và xác thực địa chỉ email trên hệ thống. Thủ trưởng cơ quan này gửi danh sách cán bộ đề nghị cấp giấy đi đường về UBND cấp phường qua địa chỉ email đã xác thực.

Dựa danh sách đăng ký, UBND cấp phường duyệt danh sách và chuyển lại cho công an cùng cấp để họ ký, đóng dấu giấy đi đường có mã nhận diện. Khi giấy đã ký, công an gửi trực tiếp cho đơn vị.

Công an Hà Nội đề nghị người dân được cấp giấy đi đường cần khai báo y tế qua website suckhoe.dancuquocgia.gov.vn trước khi di chuyển.
Đây là vùng 1 mà cụ.
Em LB vùng 2 chưa biết thế nào.
Mà em chỉ thuộc mục 5. Thế chắc ko thay đỏi gì.

Crusaderland

Xe điện
Tóm lại công ty tư nhân thuộc diện không thiết yếu thì có được cấp giấy đi đường với mục đích trực công ty không các cụ.

Anhdex

Xe tăng
Tóm lại công ty tư nhân thuộc diện không thiết yếu thì có được cấp giấy đi đường với mục đích trực công ty không các cụ.
Đã tư nhân lại ko thiết yếu thì em mà là CA em mời các cụ ở nhà 😂 đợt rồi các ô lách luật quá nhiều rồi .

EmLaCu

[Tịch thu bằng lái]
Máy tính của thẳng cu nhà em sáng nay đang khai giảng thì lăn đùng ra chết. H em phải đi sửa (chắc ko ai làm) hoặc em đã mượn được một cái lap nhưng phải đi lấy.
Các cụ cho em hỏi đi từ hà đông ra cầu giấy liệu có đi dc với lý do trên ko ạ, em mang theo cái lap hỏng làm tin :((
Nay khai giảng à cụ, hà nội hay hcm, trường nào thế cụ.

KVH

Xe buýt
Đã tư nhân lại ko thiết yếu thì em mà là CA em mời các cụ ở nhà 😂 đợt rồi các ô lách luật quá nhiều rồi .
Công An không đủ khả năng để đánh giá hoạt động nào là thiết yếu, UBND nên cung cấp danh sách các hoạt động thiết yếu hoặc danh sách các hoạt động không thiết yếu để các cơ quan có căn cứ cấp giấy thay vì để cho các cá nhân bên dưới quyết định tùy tiện như suy nghĩ của cụ.

AHDA

[Tịch thu bằng lái]

EmLaCu

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đùa em à, sáng nay các cháu khai giảng online mà, em đang rầu cả ruột đây, mai học thật rồi
Em thật cụ, đêm qua thằng bạn hỏi em con tablet, còn F1 nhà em ko thấy nhắn gì.

coolpix8700

Xe ngựa
Công An không đủ khả năng để đánh giá hoạt động nào là thiết yếu, UBND nên cung cấp danh sách các hoạt động thiết yếu để các cơ quan có căn cứ cấp giấy thay vì để cho các cá nhân bên dưới quyết định tùy tiện như suy nghĩ của cụ.
Có CV khẩn của Tp. và Nghị định Chính phủ quy định rõ từng mặt hàng rồi. UBND không cần thiết phải nghĩ để thêm vào hay bớt đi nữa!

fadco

Xe container
Em cung cấp thiết bị mạng, an ninh...cho các nhà máy sản xuất tủ điện, thiết bị điện, thậm chí cấp cả cho đường sắt CL-HD thì có được coi là thiết yếu ko nhể:)

xe mất phanh

Xe container
Em cung cấp thiết bị mạng, an ninh...cho các nhà máy sản xuất tủ điện, thiết bị điện, thậm chí cấp cả cho đường sắt CL-HD thì có được coi là thiết yếu ko nhể:)
Cái này sẽ do ngành dọc đưa lên để ngành tự lọc hay sao đó cụ! Nếu e hiểu k nhầm qui trình cấp.

anhtrangvn

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi, công ty em có trụ sở ở Bắc Ninh. Ông sếp người Hàn thì thuê chung cư ở Hà Nội, thế thì có thuộc đối tượng xét duyệt cấp giấy tờ đi lại ở Hà Nội không ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng