[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

Abram

Xe điện
Chưa thấy cái công văn, văn bản cụ thể nào của HN đề Vùng Xanh áp dụng Ct15 nhỉ ? Hai cụ nào thấy upload lên đây em xem ké với.
Phải dựa vào đó thì Phú Thọ, tỉnh khác họ mới cho qua đc
Nó trong cái chỉ thị 20 đó cụ. Tuy nhiên trong đó cho phép quan chức địa phương áp dụng hình thức cao hơn, tùy theo tình hình dịch.

Thế nên tại một địa chỉ cụ thể, rất khó để biết ở đó đang áp dụng biện pháp chống dịch nào.
Đây là điểm rất yếu kém của quan chức kinh thành. Dân muốn phối hợp, chấp hành các yêu cầu cũng không biết làm thế nào cho đúng.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
chết chùm thôi cụ ạ, dn nào xnk mà kho ở trung tâm hanoi tý thì lưu cont 20 đã hơn 1tr 1 ngày rồi, vài cont là chi phí bằng vay ngân hàng chục tỷ rồi lãi cũng vậy thôi, DN con con thì 30-40 mạng ngồi há hốc mồm vì ko dc đi làm, giao hàng ko dc. DN tỉnh khác dc sx cần thì phải có n vật liệu cũng bó tay. Bị nhiều như HCM thì cấm cháu ủng hộ chứ HN mà kiểu này cần xem lại năng lực.
Bên XNK hàng không thiết yếu lắm, thì đúng là phức tạp.
Còn giờ này, bác cho hàng về làm gì nữa?
Nếu VỀ được ==> cũng đâu có ĐI được??.
Tôi biết 1 bên, họ đành phải thuê tạm kho đâu đó (khá nhiều kho trống), ném hàng vô đó, để không bị cái phí lưu container.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nó trong cái chỉ thị 20 đó cụ. Tuy nhiên trong đó cho phép quan chức địa phương áp dụng hình thức cao hơn, tùy theo tình hình dịch.

Thế nên tại một địa chỉ cụ thể, rất khó để biết ở đó đang áp dụng biện pháp chống dịch nào.
Đây là điểm rất yếu kém của quan chức kinh thành. Dân muốn phối hợp, chấp hành các yêu cầu cũng không biết làm thế nào cho đúng.
Bác thử hỏi cậu Bung Toang coi?

fadco

Xe container
Cụ làm bên hướng dẫn mà hướng dẫn vậy thì chết DN.
Tính tiếp thì phải có phương án cụ thể chứ chỉ cứ báo chờ và chờ thì DN xuống lỗ hết
Hàng về mà nằm trong kho bãi cảng tính tiền theo ngày đấy cụ. Không đẩy nhanh thì cứ gọi là :D
Em dự cảm ko lành nên lô hàng gần nhất em cho đi air, chấp nhận đắt hơn 1.5 lần, may sao hàng về đến sân bay thông quan lấy về HN thì hôm sau ra CT16!

telefunken

Xe tải
Iem ủng hộ giãn cách triệt để , cccm càng phản ảnh vụ giấy đi đường càng chứng tỏ CQ đã thành công , sau 4 lần lockdown liên tiếp , à không phải chính xác là giãn cách thì mẹo làm giấy lần này có vẻ ổn nhất , nó bẻ gãy được ý chí đòi ra đường của cccm , ngày mai đường HN sẽ thênh thang Ba Đình lịch sử ;). Chỉ cần đừng máy móc quá để đứt gãy cnm nó lương thực , thực phẩm của HN là được ~X(

lamien

Xe buýt
Tiếp theo, trung liên, đại liên, cao xạ, tên lửa, cho xôm tụ
Nói gì thì nói nhưng mấy ông BGT này phải quản có chế tài quản lý lx luồng xanh, đây là nguyên nhân lây nhiễm từ phía Nam về nhiều tỉnh phía Bắc, trong đó có HN.

neverfg

Xe điện
Tầm này vẫn chưa thấy cơ quan báo có giấy đi đg thì chắc mai ở nhà nghĩ lễ tiếp các bác nhi!

Em chỉ là dân đen thôi, nằm nhà từ 24/7 cũng oải lắm rồi cụ ạ
Hic, em không hiểu cụ có lương không chứ DN còi như bọn em nhìn tình hình mà nước mắt nước mũi giàn dụa hết rồi.
Em dự cảm ko lành nên lô hàng gần nhất em cho đi air, chấp nhận đắt hơn 1.5 lần, may sao hàng về đến sân bay thông quan lấy về HN thì hôm sau ra CT16!
Em nghĩ các cụ ấy cứ nhận lương bình thường thôi (chưa chắc là tuyên giáo) nhưng có biết DN vận hành theo kiểu nào đâu. :D
Thằng vật tư y tế thiết yếu nhưng thằng inox hàn giường bệnh cho bv dã chiến phải làm chui trong xưởng. Anh CAKV đi qua lườm vài cái cho mày chết :))

tienaka

Xe điện
Cả ngày hôm nay em xoay như chong chóng với cái vụ giấy đi đường mới.
trong này có cụ nào xin được chưa cho em ít kinh nghiệm với
Dự án XD của em được duyệt làm trong thời gian áp chỉ thị 16 nhưng giờ công an trả lời qua zalo là không duyệt, xin cái văn bản chính thức để nói chuyện với CĐT họ cũng không cho :-o

dacootodau

Xe tăng
Ủn cho cụ , em hóng
Khác gì khu em có F0 cả xóm cách ly , ông tổ dân phố đưa giấy hỗ trợ 1.5t , em hỏi chưa có hộ khẩu có được không bảo được (em chưa chuyển khẩu về chỗ ở ) , làm vợ em giục loạn đi photo viết sai bắt sửa sau 5 ngày thì bảo về nơi hk thường trú làm mà quê em có bị cách lý *** đâu , nghĩ chán vl với các cán bộ

all2hero

Xe buýt
Bác yên tâm, từ giờ đến đêm các loại vũ khí sẽ tiếp tục từ các Hiệp hội, tập đoàn, doanh nghiệp nước ngoài, phòng thương mại các khối...
Hiệp hội ngân hàng, Hiệp hội bán lẻ, Hiệp hội ngành... là phải hoãn hoặc hủy bỏ thôi.

Tiếp theo, trung liên, đại liên, cao xạ, tên lửa, cho xôm tụ

chievo

Xe tăng
Em ở vùng xanh và thực hiện 16+ này cụ, có thấy chỗ nào được về 15 đâu.

Nay em đi trực ở vùng 1 thì trong này dân vẫn đi nhông nhông và cực ít chốt và trong khi đó vùng 2-3 qua thì chặn bằng sạch. Cán bộ vẫn cho em qua chốt nhưng có nhắc nhở mai là giấy của em ko còn hiệu lực nữa.

Cách làm chặt vùng xanh thả lỏng vùng đỏ của Hà Nội lần này khiến em thực sự thất vọng :-<
Cụ ơi vậy Mai Long biên về ct 15+ là có được đi lại tự do trong LB ko? Hay đi ra ngoài dg là phải có giấy ạ? Em LB mà giờ hoang mang quá

AAK

Xe tải
Sao không làm cái app cho đơn giản nhỉ, cơ quan gửi danh sách lên CA kèm số đt/CCCD, bên CA duyệt ok thì trên app nổi luôn mã QR đi đường, đỡ phải gửi đi gửi lại như dạng giấy, các chốt kiểm tra chỉ cần quét mã QR phát là xong.
CA duyệt thì cũng phải căn cứ vào cái gì đó chứ. Và cái sự duyệt này mà chạy bằng cơm thì cũng ra vấn đề đấy ạ.

acjs

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi, đã cụ nào may mắn được cấp giấy đi đường chưa ah?
Nếu có, nhờ cụ vui lòng chụp up lên cho các cụ OF và em xem nhờ cái thẻ bài này trông nó như nào ah?🤔🤔🤔

Nguyenhongson26

Xe tăng
Dự án XD của em được duyệt làm trong thời gian áp chỉ thị 16 nhưng giờ công an trả lời qua zalo là không duyệt, xin cái văn bản chính thức để nói chuyện với CĐT họ cũng không cho :-o
Em cũng đang hóng như cụ đây,để qua ngày mai xem tivi nói gì,căng quá là 3 tại chỗ đó cụ,em thấy một số nơi nhân viên đã bắt đầu cầm vali đến văn phòng rồi.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Bên em cũng vất vả mãi chưa xong. Thế dự án XD của cụ được duyệt làm trong thời gian thực hiện CT16 là của cấp nào ạ ?

tuanzs

Xe container
May cuối tuần có cái vụ giấy đi đường này mà bàn, ko có vụ này thì làm gì cho hết tuần nhỉ?
Lãnh đạo quả là biết chăm lo cho dân.

Lé Xai

Xe tăng
Em hóng

Trạng thái
Thớt đang đóng