[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Đúng như cụ nói giờ mấy cái rào thành nơi tụ tập đông người để giao nhận hàng
Cá nhân em thấy bắt đầu muốn thông chốt,muốn tung hê lắm rồi, khi mà nhìn thấy thực tế xung quanh và bản thân ở yên 2tháng có lẻ rồi.

barrios5116

Xe tải
Cách tìm thông tin hỗ trợ từ việc đi lại tại Cổng thông tin điện tử của các địa phương theo công thức abc.gov.vn, trong đó abc là tên địa phương (viết liền, chữ thường, không dấu), ví dụ:
hanoi.gov.vn
haiduong.gov.vn
haiphong.gov.vn
quangninh.gov.vn

Trong các trang này, các cụ/mợ có thể tìm thấy các số ĐT hỗ trợ hoặc các văn bản quy định việc ra vào địa phương
Hy vọng những thông tin này sẽ giúp ích được các cụ các mợ.
Các cụ mợ tập trung câu hỏi cho cháu nhờ
Giờ này em có việc chạy xe oto từ Hà Nội đi Đà Nẵng có được không hay vướng các chốt kiểm dịch các cụ nhỉ?
Thanks các cụ!
Nay gọi cháy máy cho hotline ở HN không thấy phản hồi gì ???

tunglam28062009

Xe tăng
Thay đổi lại việc cấp giấy đi đường + rào lại phần lớn các tuyến đường thì mục đích rõ ràng là hạn chế tối đa ( gần như cấm cmnr ) Người dân ra đường. Vớ vẩn bh cụ nào ko thông thạo ra đường dễ bị lạc cmnl.
Từ hnay hàng hóa lương thực bắt đầu khan hiếm tăng giá nữa thì sướng trợn mắt luôn.
It m c h u thị trưởng

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Thay đổi lại việc cấp giấy đi đường + rào lại phần lớn các tuyến đường thì mục đích rõ ràng là hạn chế tối đa ( gần như cấm cmnr ) Người dân ra đường. Vớ vẩn bh cụ nào ko thông thạo ra đường dễ bị lạc cmnl.
Từ hnay hàng hóa lương thực bắt đầu khan hiếm tăng giá nữa thì sướng trợn mắt luôn.
It m c h u thị trưởng
Ơ...có trợ cấp và đảm bảo bình ổn gía cũng như đủ nguồn cung mà....
Ngày nào tivi cũng nhắc đấy!

Mr.Grass

Xe buýt
Cháu đố chủ tịch Bắc Ninh, Bắc Giang dám sang Hà Nội nhận việc lúc này đấy ;))
1 triệu dân nó rất khác biệt với 8 triệu dân có hộ khẩu và 6 triệu dân không hộ khẩu nữa cụ ạ
Còn xét nghiệm PCR toàn thành phố hơn 10 triệu dân trong 10 ngày để dập dịch trong 1 tháng chỉ có công nghệ và nhân lực của Trung Quốc làm được thôi cụ ơi. Cả thế giới duy nhất có 1
Thủ đô 8 triệu dân nhưng có mấy cái quận là chính còn vùng đông anh, mê linh, hoài đức, đan phượng, .. thì quá đơn giản. Nói là nhiều ko bằng góc HCM.

Cháu nghĩ ng làm quá dễ luôn chỉ cần họp BCT ai làm dc đề cử có mà cả km cụ ạ, ng tài VN đâu có thiếu. Học luôn thủ tướng đó vi hành kiêu đó thì hết lâu rồi.

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Em ko ưa thằng cha osin HD, cơ mà thấy bạn nó share bài lão Osin réo tên Chu thị trưởng rồi. Cho lượn cmnđ chứ nhìn cái tướng đấy mà làm lãnh đạo chỉ có khổ dân dài. Thực tế chứng minh qua 1 tháng qua ở HN.

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Ông này thì nói ngu như bò đái. Lão này cũng bú fame ko khác bọn trên fb, phát biểu chất vấn thì ngu có tiếng rồi.

Lây nhiễm cộng đồng chỉ 2 ca vì có hạn chế và giãn cách. Nếu ko có thì số lượng nhiều ko tưởng.
Bởi vậy khẳng định lại giãn cách là đúng, cấp giấy đi đường là đúng. Nhưng cách làm của HN là... quá ngu, quá bất cập, nên dân mới chửi.

jazzzzz

Xe lăn
Cho em hỏi đã cụ nào đc cấp giấy đi đường của phường chưa ạh, em làm 6-7 loại tài liệu rồi mà vẫn thiếu.

Hoangnd1980

Xe buýt
em 12/9 đi otto đưa bố em đi khám định kỳ vào lấy thuốc có cần giấy j không và có qua được các chốt không các cụ, em đi đúng cung đường từ nhà lên viện và đi về thôi

dpbd90

Xe tải
Cháu đố chủ tịch Bắc Ninh, Bắc Giang dám sang Hà Nội nhận việc lúc này đấy ;))
1 triệu dân nó rất khác biệt với 8 triệu dân có hộ khẩu và 6 triệu dân không hộ khẩu nữa cụ ạ
Còn xét nghiệm PCR toàn thành phố hơn 10 triệu dân trong 10 ngày để dập dịch trong 1 tháng chỉ có công nghệ và nhân lực của Trung Quốc làm được thôi cụ ơi. Cả thế giới duy nhất có 1
Cái khó là nói có ai nghe không thôi cụ chứ cô lập khoanh vùng ở HN dễ không với dk dịch thế này và 50% dân Hà Nội sống trong làng, chặn cổng làng phát 1.

Chặn theo sông thì cũng có 3 lớp sông tô lịch,, sông nhuệ sông hồng. Thành phố thông báo mục tiêu rõ ràng là chặn phát 1. Lương thực báo trước 4 ngày để dân tự đi mà tích lũy

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
Hiện giờ các anh ấy (UB, CA, SCT,...) vẫn đang họp nghe nói đang gay gắt về chuyện cấp giấy đi đường.
Anh bên ca thì bảo chúng tôi ko muốn ôm việc ấy, anh Sct bảo là cứ quản lý ko đc lại cấm thì ... quá dễ.
Chán các ông. Mai mà cty e ko đc cấp giấy thì đói cả lũ 😔

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nghĩ người khác thay sẽ giải quyết hết dc à.
Sử sách vn không thiếu các vị vua kêu gọi người tài ra giúp nước đấy thôi.
Đơn cử cái việc giãn cách xã hội ai cũng biết sẽ hạn chế đc lây lan, nhưng hn là nơi tập trung đông các cơ quan tổ chức từ tw, quốc tế, kinh tế, văn hoá, xã hội ... Các doanh nghiệp rất nhiều nên các cán bộ, nhân viên dc phép đi làm không hề ít chưa kể lực lượng thiết yếu như yte, lương thực thực phẩm.... và cơ số loại hình có thể gọi là thiết yêú.
Đề ra biện pháp để tách lọc lực lượng giữa thiết yếu và không thiết yếu ko hề đơn giản. Trông chờ ý thức thì không khả thi, kiểm tra dàn trải thì ko đủ sức, hạn chế bớt các con đường để có thể kiểm soát tốt phần mở sẽ dẫn đến lưu lượng dồn về tập trung đông thì lại dễ lây lan....
Thực ra cái việc em thấy dễ làm nhất là chém gió trên mạng.
Ofer cũng chỉ nói lại theo tinh thần của cụ Đam thôi mà.

Cá nhân, tập thể nào thiếu trách nhiệm, không đủ năng lực thì đứng qua một bên, phải kỷ luật nghiêm để dịch không dây dưa mãi

https://www.sggp.org.vn/pho-thu-tuong-vu-duc-dam-chien-dich-lan-nay-ai-khong-lam-duoc-dung-qua-mot-ben-756132.html

Còn để có người tài hiến kế thì phải thực hiện đúng chủ trương "Dân biết, dân bàn, dân làm, dân kiểm tra, dân giám sát, dân thụ hưởng" theo tinh thần Nghị quyết Đại hội XIII của Đảng, trong đó khâu "dân kiểm tra, dân giám sát" có khả thi đâu mà đòi "dân bàn". Không tiếp cận được dữ liệu cần thiết, đầy đủ và đáng tin cậy thì tổng hợp, phân tích và đề xuất bằng niềm tin à? :-?

gà_mờ_quá

Xe tải
em 12/9 đi otto đưa bố em đi khám định kỳ vào lấy thuốc có cần giấy j không và có qua được các chốt không các cụ, em đi đúng cung đường từ nhà lên viện và đi về thôi
Em nghĩ nếu đúng luật thì cụ vẫn phải lên gặp cskv để đăng ký đâý. Nhưng đi Viện thì theo em đoán là trình giấy ra chắc chốt sẽ cho qua thôi ah

Trạng thái
Thớt đang đóng