[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

anhkhoihn

Xe tăng
các anh ơi trển gói gọn cả xã hội muôn hình vạn trạng vào một tờ a4 phân loại và hướng dẫn cấp thì các anh phường biết cấp thế nào?
các anh bảo Chỉ cấp cho doanh nghiệp Thiết yếu. đấy là loại dn nào? công việc Thiết yếu như cứu hỏa trong công ty thường thì có được cấp không?

nói chung là toàn người giời
Việc quá đơn giản với các Công ty công nghệ đúng không bác. Đáng nhẽ ngay từ khi thất bại lần trước các anh ấy phải thuê ngay 1 Cty làm cho cái App. Dân cứ thế vào đấy mà khai. Ông nào đủ tiêu chuẩn thì máy nó ok. Rồi tự lưu vào điện thoại mà trình các chốt. Đâu khổ như thế này, mấy ngày cả thành phố loạn cào cào ....

sthd

Xe lăn
tại thằng Google. tưởng cho dùng thoải mái, ai ngờ nó lại giới hạn dung lượng miễn phí

so.young

Xe tải
Chính sách của HN quá tốt, không để người dân ngủ quên trong giãn cách. Kiểu gì cũng phải có việc cho bà con suy nghĩ và vận dụng chứ.:P
Haha, công nhận cụ nhỉ. Nhà nhà người người bàn chuyện giấy đi đg quên hết cả covid.

Lemica

Xe tăng
Phải xem xét kỷ luật đơn vị tư vấn giải pháp tin học 0.4 năng lực yếu kém này cho thành phố. Sao không thuê các đơn vị chuyên nghiệp như BGTVT đang làm cho cấp mã Luồng xanh?
Bài học mới vừa xong vẫn còn đó.

dasaev

Xe buýt
Việc quá đơn giản với các Công ty công nghệ đúng không bác. Đáng nhẽ ngay từ khi thất bại lần trước các anh ấy phải thuê ngay 1 Cty làm cho cái App. Dân cứ thế vào đấy mà khai. Ông nào đủ tiêu chuẩn thì máy nó ok. Rồi tự lưu vào điện thoại mà trình các chốt. Đâu khổ như thế này, mấy ngày cả thành phố loạn cào cào ....
Diễn giải bằng công văn còn sai về khái niệm; phân nhóm không rõ ràng,... thì app nào làm nổi hả cụ?

Ngoc Que

Xe tải
Hí hí. Biết ngay mà. Còn chiêu xét no 100% với tiêm 100% nữa. Em đến ạ các anh!

sakai_yo

Xe lăn
Hí hí. Biết ngay mà. Còn chiêu xét no 100% với tiêm 100% nữa. Em đến ạ các anh!
Cái đấy có 10 đội bạn hỗ trợ nên cũng có khả năng, chiều nay cụ Thủ chỉ đạo rồi ạ. Nhân dịp các a ấy đẩy mạnh tiêm mà em được tiêm mũi 2 thì tốt quá. Mũi 1 của em gần 6 tuần rồi

Duchai80

Xe buýt
Hà Nội điều chỉnh quy định về giấy đi đường, cho dùng giấy cũ
—————
Cá nhân em thấy quá thất vọng về cách điều hành, thể hiện y.ế.u, k.é.m về năng lực chuyên môn và lđ, cả trong năng lực trao đổi nội bộ giữa các bên ra quyết định.

sakai_yo

Xe lăn
Sao vẫn thòng câu là dùng đến khi nhập 2 giấy làm 1 là sao cc ơi? Các anh ấy vẫn tham vọng đưa về QR code ạ?

AAK

Xe tải
Em
Cụ k sang được Cty bên tỉnh đâu. HN đến họ bắt cụ cách ly rồi còn đâu.
Em tưởng đến tỉnh để lưu trú thì mới phải cách ly, còn chỉ đến (giống như đi làm hàng ngày) thì ko phải cách ly. Em cũng băn khoăn đi ra vào HN thì có phải xét nghiệm âm tính ko?

Các cụ cao kiến cho em hỏi với. Em ở HN, Công ty ở tỉnh lân cận. Từ CT 16 đến giờ chấp nhận làm ở nhà. Nhưng giờ Cty gọi đi tiêm chủng (có tin nhắn của TIÊM CHỦNG). Vậy làm sao để đi (và về lại HN) được ạ. Các cụ lưu ý là phải ra khỏi HN và về lại nhé. Em cám ơn.
No vấn đề.
Cụ cứ làm cái test RT-PCR là xong .
Đi đường cụ giơ cái thông báo đi tiêm có tên cụ và địa điểm tiêm trong Hà Nội là đi thôi.
Lưu ý đi đúng tuyến nhé. Cụ đi sang lối khác thì khó đỡ đấy.

michigan

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em đọc kỹ CV của CATP nội dụng em hiểu không biết có đúng không ?
Quy trình như sau :
1.CSKV nhận đơn của DN chuyển UBNDP
2.UBNDP thông báo đồng ý đề nghị đương đơn nộp hồ sơ qua email
3.UBNDP gửi hồ sơ của DN cho CSKV thẩm tra
4.CSKV sau khi thẩm tra gửi lại UBNDP phê duyệt và đăng ký mã QR với CATP
5.UBNDP sau khi hoàn thành sẽ chuyển cho CSKV
6.CSKV trả hồ sơ cho đơn vị , tổ chức ....
Các cụ dự đoán xem 6 bước này mất bao nhiêu thời gian của doanh nghiệp
Em thấy ông CSKV chỗ em hướng dẫn gửi email trực tiếp cho cổng điện tử của UBND TP, bảo là nếu được duyệt thì em gửi về phường. Chả hiểu vậy có đúng quy trình không nữa.

jazzzzz

Xe lăn
Hà Nội điều chỉnh quy định về giấy đi đường, cho dùng giấy cũ
—————
Cá nhân em thấy quá thất vọng về cách điều hành, thể hiện y.ế.u, k.é.m về năng lực chuyên môn và lđ, cả trong năng lực trao đổi nội bộ giữa các bên ra quyết định.
Mông lung như một trò đùa

sthd

Xe lăn
toàn người giời. phân loại đối tượng để cấp phép mà không biết có những loại đối tượng thế nào

hôm qua thì doanh nghiệp vào nhóm 6. hôm nay thì nhóm 6 chỉ cá thể và dn nhỏ!

manhcsic

Xe tăng
Hề hề hề hề, lại rái ra đường và kịch bản bắt vi rút bằng giấy.

Trạng thái
Thớt đang đóng