[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

Poison Dart

Xe tải
Không biết các quận huyện cho mở hàng quán thì có mở cho đi lại không? Hay vẫn cần giấy đi đường?

cairong_2011

Xe container
Em ở Học viện tài chính - Quận Bắc Từ Liêm. Quân này không có ca Cộng đồng cũng không có F0 từ 03/09 thì có được đi lại tự do trong Quận theo công văn số 3084/UBND-KGVX không ạ
Văn bản cảm giác rất chung chung. Quận huyện chưa có ca nhiễm cộng đồng là Q/H nào ? Hầu hết tất cả các quận nội thành (trong vùng đỏ) đều có ca nhiễm cộng đồng nhưng thời gian khác nhau. Ví dụ bây giờ Thanh Xuân vẫn có như Tây Hồ, hay Ba đình lâu rồi ko có hoặc có ở 1 Phường nào đó (đã phong tỏa) thì cả quận vẫn chưa được giải tỏa ?

rfs

Xe điện
Mấy quận ngon có Tây Hồ, Cầu Giấy, Nam, Bắc Từ Liêm, Long Biên

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Văn bản cảm giác rất chung chung. Quận huyện chưa có ca nhiễm cộng đồng là Q/H nào ? Hầu hết tất cả các quận nội thành (trong vùng đỏ) đều có ca nhiễm cộng đồng nhưng thời gian khác nhau. Ví dụ bây giờ Thanh Xuân vẫn có như Tây Hồ, hay Ba đình lâu rồi ko có hoặc có ở 1 Phường nào đó (đã phong tỏa) thì cả quận vẫn chưa được giải tỏa ?
Cái gọi là văn bản....nẫu!

tuanzs

Xe container
Mai cho bán quán rồi, cho em hỏi khi nào thì bỏ được cái vùng xanh ợ?
Bỏ vùng xanh hay vẫn để tạo công việc cho một số người rảnh rỗi chặn xe nhỉ?

Gio_Dong

Xe buýt
Bài viết có nội dung quy chụp, chưa được kiểm chứng nhạy cảm về chính trị, văn hoá, xã hội
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 25/9/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

bluemoon1974

Xe buýt
Tại dân mình chưa update công nghệ version 4.0 nên đọc văn bản hiểu sao nổi. Hay nói cách khác là con dân của thủ đô hệ điều hành cũ quá, xê da để anh ý chống dịch bằng văn bản, công nghệ và khoa học.
Theo cái VB hướng dẫn ấy thì Long Biên đi trước thời đại khoa học 4.0 mất rùi, hàng ăn bán mang về từ mấy hôm nay ...

minh_viet.78

Xe buýt
có vẻ như đội ngũ cán bộ hành chính hà nội không được đào tạo bài bản nên lần nào ra văn bản cũng rất tối nghĩa ai hiểu thế nào cũng được từ việc giấy đi đường đến văn bản lần này. vậy mà hà nội tự hào là nơi có nhiều nhân viên có bằng cao học nhất trong các tỉnh thành phố

intl

Xe tải
Biết đâu đấy mới là nghệ thuật người khôn ăn nói nửa chừng....

có vẻ như đội ngũ cán bộ hành chính hà nội không được đào tạo bài bản nên lần nào ra văn bản cũng rất tối nghĩa ai hiểu thế nào cũng được từ việc giấy đi đường đến văn bản lần này. vậy mà hà nội tự hào là nơi có nhiều nhân viên có bằng cao học nhất trong các tỉnh thành phố

Aids

Xe điện
Đóng như vậy em phải đi 6h sáng vào tới nơi tầm cuối chiều. Đi cv rồi trưa hôm sau lại đóng về. Mêt phết.
Ko biết Hn có chuyến bay Hn - Vinh ko cụ. Chẳng nhẽ đi máy bay xong bắt taxi từ vinh về Hà tĩnh
Hn Vinh thì hình như ko có đâu. Hà nội Quảng bình đồng hới thì có nhưng bắt taxi lộn ra. Ở Kỳ Anh thì tiện nếu đi máy bay Hn- quảng bình

drumer

Xe tăng
Nếu thuê 2 ngày trọn gói đi cả công việc quanh tp Hà tĩnh ( cho hẳn lượn lờ 100km quanh tp nưa ) rồi về Hà nội cụ thử tính hết bao nhiêu đạn.
Cụ chạy xe gì. Em quen lái ngồi xe mà nho nhỏ quá say lòi mắt
e ib cụ nhé.bài cho thuê của e ở đây

Bò lốp

Xe lăn
Hn Vinh thì hình như ko có đâu. Hà nội Quảng bình đồng hới thì có nhưng bắt taxi lộn ra. Ở Kỳ Anh thì tiện nếu đi máy bay Hn- quảng bình
Chán cụ, bay Hn- Vinh có bao lâu. Cụ chủ hỏi chán ko buồn trả lời. Đi đoạn ngắn cứ hỏi như con trẻ. Ông đi Hn vào Tp HT chuẩn hết 5,5 tiếng. Cứ chuẩn luật mà đi

DONALD TRAMP

Xe buýt
Sau khi nghiên cứu văn bản thì các bác làm ơn cho ý kiến là còn cần giấy đi đường và đã nên ra đường để đến cơ quan chưa ạ. Em làm online ở nhà, chỉ được 30% công việc thôi còn 70% giấy tờ thì phải đến công ty thấy bác bảo vệ chụp lại thì được một chồng cao ngất rồi. Nhìn ngại quá, khéo đi làm lại chuyển 3 tại chỗ để xử lý đám giấy tờ mất.

SIGNUS

Xe container
Người OF
6h cụ xuất phát từ HN, ăn sáng ở nhà đi, đóng 1 lèo vào đến HT tầm 12h (đấy là cụ đi chậm, bình thường em đi là 5.5h). Ăn trưa làm việc xong tầm 3-4h cụ quay đầu, ra Thanh Hoá nghỉ ăn tối, về HN trước 12h đêm thoải mái.

Binhhidecc

Xe buýt
Trước cháu hay đi Vinh, xuát phát lúc 4h sáng vào Vinh là lúc 9g, họp hành xong ăn trưa, 2 h quay đầu, tối về với con Gấu già, nhưng sau này cứ nằm Văn Minh, 5h sáng tới nơi, nghỉ đến 9h xong lại nghỉ đến 9h lại lên xe Văn minh theo chiều ngược lại

Aids

Xe điện
Chán cụ, bay Hn- Vinh có bao lâu. Cụ chủ hỏi chán ko buồn trả lời. Đi đoạn ngắn cứ hỏi như con trẻ. Ông đi Hn vào Tp HT chuẩn hết 5,5 tiếng. Cứ chuẩn luật mà đi
Ah đúng bác có rồi Hà nội Vinh tôi nhầm.

peace_park

Xe buýt
NB - Vinh có từ lâu rồi cụ ơi, mà nhà cụ chủ mất mạng và hỏng tivi à? Dừng bay nội địa cũng lâu lâu rồi mà.

Trạng thái
Thớt đang đóng