[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

mrhoang216

Xe hơi
Các bác cho em hỏi, nay em ở gia lâm muốn về nghệ an đi xe con thì qua pháp vân kiểm tra cần những giấy tờ gì ạ. Mong bác nào biết giúp em
Em có giấy test PCR rồi ạ
Thank các bác :(
Em vừa về hôm nay cần mỗi test nhanh thôi bác. Khai báo y tế tại các chốt vào mỗi tỉnh. Ra khỏi HN thì ko thấy chốt nào

stone_lamp

Xe tăng
Cụ nói đúng.

Em mới check lại kĩ trên cổng thông tin tp Hà Nội: có 3 tin đáng quan tâm :

1 + : tin họp online 14/09 : phó ct tp mr C X Dũng
2+ : tin về quận Hồ Tây : https://hanoi.gov.vn/tintuc_sukien/-/hn/ZVOm7e3VDMRM/3/2848335/1/quan-tay-ho-tiep-tuc-kien-tri-cac-bien-phap-phong-chong-dich-giu-vung-vung-xanh-an-toan.html
3 : Tin về quy chế làm việc mới của UBND TP : Quy Định 16/2021

Không/chưa có văn bản thông báo chính thức có giá trị hành pháp như Chỉ Thị, Công Văn... công bố cho người dân có nội dung quy định rõ là :
1 : Không cần giấy/bỏ quy định phải có giấy đi đường ở 19 quận/huyện vùng xanh, hoặc là CT có nội dung hạ 19qh xuống CT 15....
2 : Chỉ có nội dung PHÁT BIỂU của các phó CT HN là cho phép 1 số cơ sở hoạt động kd ngành : vpp, sửa đt, ô tô xe máy, ăn uống mang về.... ---> không có câu nào cho phép người dân đc ra đường mua vpp, sửa chữa đt, xe cộ, mua đồ ăn...
3 : Bồi thêm vào nhiều câu : giao cho lãnh đạo các quận/huyện CHỦ ĐỘNG tổ chức công tác phòng chống dịch Covid19 tại địa phương/cơ sở quản lý... ---> nên các quận/huyện có căn cứ tự ra các quy định tổ chức riêng trong quận mình.
4: TP mới ban hành quy chế làm việc của UBND tp : Quyết định số 16/2021/QĐ-UBND ---> Áp trách nhiệm cá nhân của lãnh đạo các sở ban ngành cấp dưới triệt để hơn. Giao quyền tự chủ / chịu trách nhiệm cao hơn

Chốt lại là : không có văn bản pl nào có hiệu lực cấp tp HN, có nội dung quy định rõ : ra đường không cần giấy đi đường tại 19 vùng xanh, nên các bạn xxx ở các chốt phường, quận có thể sẽ vin vào đó kiểm tra thì người đi đường cũng không có căn cứ để tranh cãi lại đâu.

tất cả đều là lời báo chí đưa tin lại các cuộc họp online của UBND thôi, và đều thòng câu : các quận/huyện chủ động tổ chức công tác pc dịch ( nghĩa là có thể ban hành quy định nội vùng riêng )

Tốt nhất nên đợi đến 21/09 sẽ có Chỉ Thị mới. Giờ đi lại khá hên xui.
Em cũng hiểu như cụ, nói chung là thả dân ra đường cho đỡ bí bách nhưng ra đường cũng ko có gì ăn và gq được việc gì, có chăng gặp nhau suông xong đi về nhanh thôi

Niemvuinho

Xe điện
Nay đi liên quận/ huyện HN trừ Thanh Xuân ra ko cần giấy tờ đc chưa cc ơi?

Dragon father

Xe buýt
Em vừa về hôm nay cần mỗi test nhanh thôi bác. Khai báo y tế tại các chốt vào mỗi tỉnh. Ra khỏi HN thì ko thấy chốt nào
Ra hà nội thì dễ, vào mới khó.
Từ hà nội về các tỉnh thì tùy theo từng tỉnh quy định cụ thể

fadco

Xe điện
Cụ cứ làm cái giấy xét nghiệm PCR có giá trị trong 3 ngày chắc là đi được. Em làm ở BN ngày nào cũng đi về có giấy PCR là đi bình thường.
Cụ cho hỏi xn nhanh có được ko, em có dự án ở khu công nghiệp Tiên Sơn cần kĩ sư xuống làm bảo trì mà ko biết đi đứng sao

Mr. Keen

Xe buýt
chốt Đa Tốn là chốt ở trên đường 379 (đường liên tỉnh) nếu cụ từ Ecopark sang HN, ngược lại nếu HN sang Eco thì nó nằm gần vòng xoay chỗ vào Rừng Cọ. Chỗ này lằng nhằng và làm việc hơi khó chịu. Chốt trên đê nó nằm ở gần chỗ rẽ xuống Rừng Cọ, chốt này thoải mái hơn, ko hay vặn vẹo bắt bẻ này kia.
Cụ đi qua cầu Chương Dương rồi rẽ xuống đê, cứ đi thẳng tuột, qua chốt 1 đoạn là thấy đường rẽ trái vào Rừng cọ, cụ đi thẳng xuống, đi xuyên qua khu Rừng Cọ là ra đến vòng xoay, nếu cụ đi về giai đoạn 2 thì rẽ phải.
Cư dân Eco đi tiêm trong HN thì đơn giản mà, cần giấy gọi tiêm, test nhanh. Lúc về thì cần thẻ cư dân Eco (hoặc giấy chứng nhận cư dân).
Cảm ơn cụ đã chỉ dẫn chi tiết

Xe Đầu Kéo

Xe cút kít
Mai đi hy vọng cũng ngon như cụ hnay =)) =)) =))
Mấy nay e đi qua đình Kim Liên ngày 2 lượt mà ko chốt ợ
Các cụ đi đâu thì nên đi buổi sáng chứ đừng chủ quan đi buổi chiều là tạch đấy . Chiều đầu hầm kim liên mới lập chốt xích cả đống . Trần đại Nghĩa cũng chốt lưu động của phường xích hết xe máy .Chiều qua ở Ng chí Thanh cũng chốt 141 , lên 500m ngay đường láng gần cầu 361 cũng chốt 141 tiếp . Đi buổi sáng an toàn hơn .

letrungthanh17

Xe tăng
Em cũng tình trạng tương tự, đã đủ 2 mũi. Phải chờ qua 21/9 thì có hướng dẫn rõ ràng.

Hoangnd1980

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi về chốt với, em có việc sang bên long biên đi cầu chương dương còn chốt trực không ạ, em đi xe ô tô sang nhà họ hàng có chút việc về ngay

Manhpd

Xe điện
Các cụ đi đâu thì nên đi buổi sáng chứ đừng chủ quan đi buổi chiều là tạch đấy . Chiều đầu hầm kim liên mới lập chốt xích cả đống . Trần đại Nghĩa cũng chốt lưu động của phường xích hết xe máy .Chiều qua ở Ng chí Thanh cũng chốt 141 , lên 500m ngay đường láng gần cầu 361 cũng chốt 141 tiếp . Đi buổi sáng an toàn hơn .
Cảm ơn cụ.em đi buổi sáng tầm 9h30.

tuanzs

Xe container
Em nghi sang thứ 2 sẽ lại có tập 6 GĐĐ ở HN, ko dễ gì bỏ đi đâu.

Ú Òa

Xe buýt
Đùa chứ, giữ thì giữ, bỏ thì bỏ, chính quyền phải nói cho rõ ràng, mập mờ như kiểu chơi trốn tìm thật là buồn cười.

Các anh thực hiện công việc quản lý nhà nước kiểu gì mà loạ rứa?

Chỉnh sửa cuối:

Xe Đầu Kéo

Xe cút kít
Đùa chứ, giữ thì giữ, bỏ thì bỏ, chính quyền phải nói cho rõ ràng, chứ mập mờ như kiểu chơi trốn tìm thật là buồn cười.

Các anh thực hiện công việc quản lý nhà nước kiểu gì mà loạ rứa?
Như chơi Ú Òa ;))

chaytim

Xe điện
Các cụ cho em hỏi về chốt với, em có việc sang bên long biên đi cầu chương dương còn chốt trực không ạ, em đi xe ô tô sang nhà họ hàng có chút việc về ngay
Đi cầu thanh trì đi cụ, xuống chỗ Cổ Linh rồi vào. Hôm qua cầu tt bỏ hết chốt rồi

Trạng thái
Thớt đang đóng