[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tục_Tưng

[Tịch thu bằng lái]
thật cụ ạ!
cái kiểu đá bóng cho thằng đệ thì auto nó sợ và nó cấm cho lành!
bts, mấy ông HN baayh bị coi như con bệnh, nó thích cho vào thì cho... còn ko thì cút!
Thì mình cũng cho tỉnh khác vào đâu cụ. Em đi làm dự án ở tỉnh mà cũng hay bị hỏi vì chạy biển HN, nhìn như hủi :D

Arizona

Xe điện
Ko có vb chính thức thì các tỉnh xung quanh họ cũng lúng túng kk biết coi HN là vùng gì nữa. Làm ăn như trò mèo.
Có văn bản chính thức về phân vùng của sở y tế HN mà cụ. Cụ check CDC các tỉnh họ cũng phân nhóm cách ly theo ds đấy. HN ko có vb quy định về việc ko cần giấy đi đường trong cùng xanh thôi. Em nghĩ cq sẽ ko ban hành vb chính thống về việc bỏ giấy đi đường trong vùng xanh đâu, lỡ có dịch thì ai chịu trách nhiệm. Mà chính thống yêu cầu giấy đi đường lại càng ko vì thế thì chả khác giề trước 15/9 :D

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]

Crusaderland

Xe điện
Sáng em đi mua mấy bát phở cho nhà ăn sáng thì xe phường đi qua bắc loa kêu gọi đứng chờ giãn cách, có anh xuống kiểm tra nhưng chỉ nhắc nhở vì cũng không ai có giấy đi chợ cả.

Ngoc Que

Xe buýt
Vệt Hưng-LB lại có ca cộng đồng rồi. Hy vọng là khoanh vùng hẹp, ko thì các cụ LB lại thành vùng đỏ sau mấy hôm tưng bừng.

hiephusky

Xe tải
Có cụ nào từ Vùng xanh HN về Thanh Hóa đón người thân nhỉ? Em định test rồi về nhưng ko rõ địa phương quy định cụ thể ra sao, lỡ về bị cách ly thì mệt

timeout

Xe điện
Sáng nay có việc nên em phải vác xe máy lượn lên phố. Thế nào mà cuối Nguyễn Thái Học ra ngã 6 vẫn có một chốt kiểm soát của CA dừng xe lại hỏi giấy tờ. May em đi đâu cũng giấy tờ ngon lành đầy đủ nên qua chốt phút mốt, mà lạ sao vẫn duy trì các chốt ks liên quận như thế nhỉ.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Cái này đúng đấy cụ, các phường ở Nam từ liêm và cầu giấy vẫn chỉ đạo ko cho dân ra ngoài nếu ko có giấy. Cho nên khu nào có chốt vùng xanh cg ko đi ra mua hàng hay sửa xe sửa máy tính đc là thật
Tây Hồ bên em nay đạp xe giữa Thu vàng dễ chịu lắm. Sáng em đạp xe lên đường Thanh Niên sớm, thấy xxx chỗ bờ hồ em đến hỏi nay có việc gì đông thế, xxx bảo "từ sáng hôm qua bọn em phải ra từ sớm canh không cho người dân vượt rào vào bờ hồ tập thể dục, các cụ vào mà đuổi cũng mệt, không đuổi cũng mệt; các bác đi thể dục ngoài đường thì thoải mãi miễn là đeo khẩu trang và không tụ tập > 2 người".

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay có việc nên em phải vác xe máy lượn lên phố. Thế nào mà cuối Nguyễn Thái Học ra ngã 6 vẫn có một chốt kiểm soát của CA dừng xe lại hỏi giấy tờ. May em đi đâu cũng giấy tờ ngon lành đầy đủ nên qua chốt phút mốt, mà lạ sao vẫn duy trì các chốt ks liên quận như thế nhỉ.
Bác ơi...văn bản k nói rõ...và cú chót cho 1 ai đó kiếm tiền...lẻ thôi mà...

vithanhnam

Xe hơi
e vừa lên thợ nhuộm xong về, mặc dù có giấy đi đường kiểu cũ nhưng vẫn nơm nớp lo sợ, nhưng nay ko gặp chốt nào, đứng đợi ở sau tháp hn mặt đường thợ nhuộm cũng ko thấy a phường nào lv cả, chắc e may. Cung em đi là Chu Văn An - Nguyễn Xiển - Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi - Ngã Tư Sở - Nguyễn Lương Bằng - Khâm Thiên - Rạp Xiếc TW - Trần Bình Trọng - Trần Hưng Đạo - Quán Sứ - Thợ Nhuộm - Lý Thường Kiệt - Bà Triệu - Nguyễn Bình Khiêm - Nguyễn Đình Chiểu - Vân Hồ - Đại Cồ Việt - Giải Phóng - Trường Chinh (trên cao) - Ngã Tư Sở - Nguyễn Trãi - Nguyễn Xiển - Chu Văn An - Xala (viện K).

hoangaduc

Xe máy
Bờ hồ xuống kđt kiến an . ko có giấy gi đi đc ko các cụ

Sent from ONEPLUS A6013 via OTOFUN

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Ông HN ban hành văn bản mà hướng dẫn rõ ràng thì có phải đỡ ko, xong mỗi quận, mỗi phường lại 1 kiều. Hướng dẫn rõ ràng thì báo chí làm gì còn cửa viết lăng nhăng.
Rõ ràng quá khác nào vả vào mồm anh chủ tịt.

tunglam28062009

Xe tăng
e vừa lên thợ nhuộm xong về, mặc dù có giấy đi đường kiểu cũ nhưng vẫn nơm nớp lo sợ, nhưng nay ko gặp chốt nào, đứng đợi ở sau tháp hn mặt đường thợ nhuộm cũng ko thấy a phường nào lv cả, chắc e may. Cung em đi là Chu Văn An - Nguyễn Xiển - Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi - Ngã Tư Sở - Nguyễn Lương Bằng - Khâm Thiên - Rạp Xiếc TW - Trần Bình Trọng - Trần Hưng Đạo - Quán Sứ - Thợ Nhuộm - Lý Thường Kiệt - Bà Triệu - Nguyễn Bình Khiêm - Nguyễn Đình Chiểu - Vân Hồ - Đại Cồ Việt - Giải Phóng - Trường Chinh (trên cao) - Ngã Tư Sở - Nguyễn Trãi - Nguyễn Xiển - Chu Văn An - Xala (viện K).
Tầm này ra đường hên xui thôi cụ. Ai k có giấy tờ ra đường ko may bị vịn là mất tiền. Có thể cụ đi vào h nghỉ trưa nên ko gặp. Sáng nay e còn bị xe 5 tạ vẫy 2 lần đấy

vithanhnam

Xe hơi
Tầm này ra đường hên xui thôi cụ. Ai k có giấy tờ ra đường ko may bị vịn là mất tiền. Có thể cụ đi vào h nghỉ trưa nên ko gặp. Sáng nay e còn bị xe 5 tạ vẫy 2 lần đấy
thì e cũng căn tầm trưa để đi cho đỡ bị hỏi ấy, tầm này các quan về nghỉ ngơi lấy sức nên e tranh thủ tý ấy mà

devolo

Xe hơi
Từ Hầm Kim Liên đi sang Aone Long Biên qua cầu Vĩnh Tuy có chốt nào không cụ nhỉ?
Em có thể đi sang Đông Anh ở đường 5b cũ còn chốt không các cụ?

Arizona

Xe điện
Cụ nào Long Biên cập nhật giúp tình hình các chốt bên đó sau khi phát hiện chùm cộng đồng Việt Hưng trưa nay ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng