[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

HnA

Xe tăng

matizdo

Xe tăng
Thì kiểm tra thôi cụ. Ới phát là em tấp zô liền...
Giấy tờ thì em full, từ công lệnh, giấy tờ tuỳ thân... cho đến các loại bằng cấp từ Giấy chứng nhận xoá mù chữ cho đến cấp 2, 3. Từ sổ hộ nghèo kèm theo cả Thượng phương bảo kiếm.
Auto phắn :))
Cụ cho em hỏi Cụ đi 4 bánh hay 2 bánh ạ

Tony_Le

Xe container
Cơ quan e vẫn đi làm, e nghe nói Liên ngành và Công an đang kiểm tra nhiều người đi đường....để ko bị phạt chắc phải xin 1 văn bản của CQ xác nhận đi làm việc cần thiết theo đúng CT 16 các cụ nhỉ vì còn khoảng 12 ngày nữa CT 16 mới hết hiệu lực. Ở nhà máy tính lại đang hỏng, cũng vì công việc cần thiết mà phải xách xe đi làm, tình hình dịch bệnh COVIT mệt thật.
Không thực chất, nhưng làm khó được, cụ nói cơ quan làm giấy tờ đàng hoàng, mình đi cũng đàng hoàng.

khanhnguyen09

Xe container
Hôm nay các cụ ra đường có bị kiểm tra gì ko? E có việc cần ra ngoài mà đang ko biết có bị kt ko?

j23

Xe container
Chỗ nhà em lập chốt ở cửa chung cư rồi các cụ. Nghe đâu lập 3000 chốt
Chiều 26/7, trên mạng xã hội xuất hiện thông tin: "Sáng mai, Hà Nội có khoảng 3.000 chốt, mỗi phường có khoảng 10 chốt, đi đâu cũng phải đầy đủ giấy tờ tùy thân và giấy tờ chứng minh đi ra đường có lý do cần thiết. Cả nhà chia sẻ cho nhau biết nhé". Thông tin này được đăng dưới dạng story trên facebook, sau đó được chụp màn hình, chia sẻ nhiều trên mạng.

Trao đổi với phóng viên, đại diện lãnh đạo Sở TT&TT Hà Nội cho biết, công an và Thanh tra Sở TT&TT đang truy tìm tài khoản phát tán, chia sẻ thông tin này. Phó giám đốc Công an thành phố Hà Nội Trần Ngọc Dương khẳng định, thông tin trên sai sự thật, hoàn toàn bịa đặt.

"Hiện các lực lượng chức năng đang truy tìm tài khoản đăng sai sự thật này", lãnh đạo Công an thành phố thông tin.

XPQ

Xe lăn
Thì kiểm tra thôi cụ. Ới phát là em tấp zô liền...
Giấy tờ thì em full, từ công lệnh, giấy tờ tuỳ thân... cho đến các loại bằng cấp từ Giấy chứng nhận xoá mù chữ cho đến cấp 2, 3. Từ sổ hộ nghèo kèm theo cả Thượng phương bảo kiếm.
Auto phắn :))

Không mang giấy chứng nhận đã thực hiện biện pháp tránh thai cũng vẫn phạt được. Chẳng qua thông cảm thôi.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Em bác sỹ, ra đường bị chặn lại tại chốt Cầu Đen Hà Đông, họ hỏi em đi đâu, em bảo em đi trực bệnh viện. Họ đòi xem giấy tờ, em bảo mời các anh chứng minh em ko phải bác sỹ, ko chứng minh được thì để em đi, ko cho đi thì mời lập biên bản em sẽ ký, còn chậm trễ bệnh nhân ở viện làm sao các anh chịu trách nhiệm.
Họ chúc em trực vui vẻ.
Cụ ở BV nào mà có lý luận củ chuối vậy, là em em lập biên bản ngay và luôn, nhiệm vụ chứng minh là của cụ chứ ko phải của người ta. Em chắc cụ là BS dởm chứ BS thật ko ai lại có thói ngang kiểu như cụ.
Mấy hôm nghỉ phải lên BV họp BCĐ PCD BV khẩn để lập đoàn đi hỗ trợ TP HCM em luôn mang thẻ theo trên xe. Gọi là chìa ra ngay. Mấy hôm nay là em cấm tiệt bx và con cái ko được ra ngoài nếu ko có lý do chính đáng. Mình làm nghề y, ko chấp hành thì hô hào mn sao được.

vitngoc

Xe điện
Báo cáo các cụ là nhà em đã về dc Hà Nội theo luồng xanh ở tuyến Pháp Vân, hơi chậm nhưng thế là dc rồi.

Hy vọng các cụ tuyến khác suôn sẻ.

chánvcd

Xe buýt
Đi ra đường giờ các cụ cứ mang theo vài hộp thuốc bảo là vừa qua hiệu thuốc mua về uống
Chứ đi tay không thiếu vải như ẻm này thì....

Em nó lại bảo em ra hiệu thuốc mua thuốc tránh thai và bcs
Thì cụ nghĩ sao??

dpbd90

Xe tải
Chiều 26/7, trên mạng xã hội xuất hiện thông tin: "Sáng mai, Hà Nội có khoảng 3.000 chốt, mỗi phường có khoảng 10 chốt, đi đâu cũng phải đầy đủ giấy tờ tùy thân và giấy tờ chứng minh đi ra đường có lý do cần thiết. Cả nhà chia sẻ cho nhau biết nhé". Thông tin này được đăng dưới dạng story trên facebook, sau đó được chụp màn hình, chia sẻ nhiều trên mạng.

Trao đổi với phóng viên, đại diện lãnh đạo Sở TT&TT Hà Nội cho biết, công an và Thanh tra Sở TT&TT đang truy tìm tài khoản phát tán, chia sẻ thông tin này. Phó giám đốc Công an thành phố Hà Nội Trần Ngọc Dương khẳng định, thông tin trên sai sự thật, hoàn toàn bịa đặt.

"Hiện các lực lượng chức năng đang truy tìm tài khoản đăng sai sự thật này", lãnh đạo Công an thành phố thông tin.
Chỗ nhà em với nhà mẹ em đều có chốt mà cụ

Imei

Xe buýt
CCCM Cập nhật việc cần thiết ngoài đường:
1. Đường vành đai 3 (đoạn cầu dậu) rất nhiều, có 1 chốt.
2
3
đường vành đai 2 có mấy chốt hả cccm?
E thấy trên fb có đăng 1 chốt gì ở Trường Chinh, k biết có đúng k

xe mất phanh

Xe container
Cụ ở BV nào mà có lý luận củ chuối vậy, là em em lập biên bản ngay và luôn, nhiệm vụ chứng minh là của cụ chứ ko phải của người ta. Em chắc cụ là BS dởm chứ BS thật ko ai lại có thói ngang kiểu như cụ.
Mấy hôm nghỉ phải lên BV họp BCĐ PCD BV khẩn để lập đoàn đi hỗ trợ TP HCM em luôn mang thẻ theo trên xe. Gọi là chìa ra ngay. Mấy hôm nay là em cấm tiệt bx và con cái ko được ra ngoài nếu ko có lý do chính đáng. Mình làm nghề y, ko chấp hành thì hô hào mn sao được.
ý thức công dân vs ứng xử xh thế khả năng cao là lang băm chứ bs thì bệnh nhân còn khổ vì bs hơn cả bệnh.

giả.thành

Xe tải
Công ty em vẫn làm việc bình thường và có cấp giấy đi đường có dấu của bộ xây dựng cho nhân viên. Công ty em làm về Bất động sản.
Vậy các cụ cho em hỏi, có dấu bộ xây dựng vậy có cần sợ gì khi ra đường không? Vì nay em lượn đường chút thấy chốt nhiều lắm

Em cám ơn.
Cụ có dám trưng cái giấy của bộ xây lên đây không.
Chắc sẽ có nhiều người trả lời cụ. Em cũng sẵn sàng còm trong phạm vi hiểu biết của em nếu nhìn được nội dung và con dấu chuẩn đó.

Duc Sang

Xe container
Đằng nào cũng điều hành từ xa thế thì không ở nhà WFH hơi phí.
Không dễ thế cụ ạ. Ví dụ không ra NH thanh toán quốc tế thì không mua được nguyên liệu, không đến vp thì không chốt được mẫu sản phẩm để NM có cơ sở sx…

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn

darthvader

Xe điện
Có nhiều biện pháp để né tránh hoặc qua mặt chốt nhỉ.. em xin phép ghi lại để mai báo cáo BCĐ :))

Trạng thái
Thớt đang đóng