[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

phuonglinhlinh

Xe buýt
Cũng từ tình thôi, bên Bắc Giang thì HN vào đi cách ly 14 ngay. Em nằm trên này từ 19/07 đây!!!

lamptkm

Xe tải
Xin hỏi các cụ em có việc ghấp cần đi từ Big C lên Tản lĩnh ba vì không biết cần có giấy tờ gì ạ, đi trong ngày ạ. Cảm ơn các cụ.

Tục_Tưng

[Tịch thu bằng lái]
Giờ có ra được khỏi Hà Nội không các cụ nhỉ? Em muốn về quê có chút việc mà không biết có ra được khỏi Hà Nội không? Hay lại phải quay về, đi đường mòn ạ, em cảm ơn các cụ
Giấy tờ đầy đủ thì ra được cụ à, còn quay về HN cụ phải có Hộ khẩu HN cụ nhé :)

thanhlam171

Xe tăng
Có Cụ nào đăng ký tiêm theo phường mà được tiêm chưa ạ.
tiêm nhiều rồi chứ cụ, phường em Tương mai tiêm 2 ngày cuối tuần cũng tương đối. Tòa nhà em ở được 140 suất tiêm, chia mỗi nhà một suất tự ra phường tiêm

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com

hamcuare!

Xe container
Cuối tuần em định về Tuyên Quang, xem trên trang của Tỉnh thì HN về phải cách ly. Em thì có giấy đi đường CQ cấp rồi, CMT có rồi, xét nghiệm thì đi làm xét nghiệm là OK.
Không biết như thế về TQ có sao không nữa.
Tỉnh đã yc thế thì làm sao cụ k bị cl đc :) đợi hết dịch hoặc hn công bố k phải vùng dịch nữa rồi tính cụ ạ.

hamcuare!

Xe container
Gửi cụ
Nếu cụ làm tại nhà máy, công ty sản xuất ngoài địa phận Hà Nội , thì cụ muốn đi làm hàng ngày để ra được khỏi Hà Nội cụ sẽ cần giấy xác nhận của địa phương nơi cư trú là ra di chuyển để đi làm. Muốn địa phương xác nhận thì cụ phải có giấy xác nhận của cty là mình đang làm việc tại đó.(Công văn hỏa tốc 2434 UBND-KT của Thành phố Hà Nội ký ngày 29/07/2021 về mẫu giấy tờ sử dụng cho 1 số đối tượngđủ điều kiện lưu thông trên địa bàn TP trong thời gian giãn cách xã hội).
Theo công văn hướng dẫn là như vậy, cụ nên chuẩn bị đầy đủ tránh thiếu khi bị kiểm tra rồi quay về nhà. Đặc biệt khi đi ra tỉnh ngoài thì mất thời gian.
Thông tin đến cụ.
Cụ cứ chém linh tinh cho người ta loạn cào cào cả lên! Đã k vấp trực tiếp thì đừng suy đoán.

Mss AN TÂM

Xe điện
E chưa ra khỏi nhà, k biét tình hình thế nào

tuanzs

Xe container
Cụ cứ chém linh tinh cho người ta loạn cào cào cả lên! Đã k vấp trực tiếp thì đừng suy đoán.
Tùy vào từng tỉnh, có những tỉnh vẫn có thể đi từ HN vào và quay lại HN bình thường (trên công văn/chỉ thị thì còn lâu nhé), phải đi mới biết ntn cụ nhể.
Em mấy hôm nay chưa về HN nhưng có một số ae vẫn đi lại được mà giấy tờ cũng chả tới mức khó khăn đâu. :D

mapbeou

Xe hơi
Gửi cụ
Em không chém làm gì cho mất thời gian của mọi người.
Công việc của em hiện 1 phần liên quan đến những công văn, giấy tờ như vậy nên chỉ tư vấn theo sự hiểu biết nhất định.
Cụ đi lại được theo như giấy tờ cụ chuẩn bị, mừng cho cụ được việc. Nếu những cụ khác vì 1 lý do nào đó không qua được chốt thì mất công mất việc của người ta rồi. Nên em cũng chỉ tư vấn để có sự chuẩn bị chu đáo cho công việc thôi ah.
Xin lỗi nếu đã không làm cụ hài lòng.
Kính cụ.

dhh2906

Xe tải
E có giấy đi đường do cty cấp, xn covid âm tính trong 72h và cccd cụ ạ.
Tỉnh nào cũng có chốt kbyt nhưng k hỏi mục đích ra đường :) hoặc e có giấy rồi nên họ k hỏi. Nhưng giấy ra đg chỉ áp dụng cho hn thì đúng hơn.
Cụ có nắm được yêu cầu về cái giấy đi lại do công ty cấp ấy, thì công ty nào cũng cấp cho nv mình đi lại làm việc được hay vẫn phải xét theo nội dung công ty, nhà máy kinh doanh sản xuất các mặt hàng thiết yếu mới dc đi làm?

hamcuare!

Xe container
Gửi cụ
Em không chém làm gì cho mất thời gian của mọi người.
Công việc của em hiện 1 phần liên quan đến những công văn, giấy tờ như vậy nên chỉ tư vấn theo sự hiểu biết nhất định.
Cụ đi lại được theo như giấy tờ cụ chuẩn bị, mừng cho cụ được việc. Nếu những cụ khác vì 1 lý do nào đó không qua được chốt thì mất công mất việc của người ta rồi. Nên em cũng chỉ tư vấn để có sự chuẩn bị chu đáo cho công việc thôi ah.
Xin lỗi nếu đã không làm cụ hài lòng.
Kính cụ.
À k, vì một số người hiểu công văn như cụ nên xh nó loạn đấy.
Ngay cái cụm từ “ai ở đâu ở yên đấy” nó áp cho ngta ở yên trong nhà hoặc ra đg phải đc xã/phường cấp giấy đã đủ chết người lđ rồi.
Ngay cái giấy đi đg, nó có 2 lựa chọn, 1 là ub p/xã, 2 là cq nơi nlđ làm việc xác nhận. Cụ lại bảo về ub p/x xác nhận, chả có phường xã nào xn việc đó! Có thì chẳng qua người đc xn có quan hệ thì xn cho thôi! Người lđ bt đến ub xin xn xem có đơn giản k!
Tôi là người lđ, cv liên quan tới xnk, đi lại con thoi giữa các nm ở miền bắc, từ đợt gcxh tôi đi nam định, bắc ninh vs giấy xn của cty và test nhanh covid rồi. Chưa gặp sự khó khăn nào của các chốt ở cửa ngõ hn cả.
Có chăng là một số cố tình hiểu theo hướng như cụ chém trên này đó.

antidau

Tháo bánh
Giờ có ra được khỏi Hà Nội không các cụ nhỉ? Em muốn về quê có chút việc mà không biết có ra được khỏi Hà Nội không? Hay lại phải quay về, đi đường mòn ạ, em cảm ơn các cụ
Ra được
Nhưng về quê bị cách ly 14 ngày

mapbeou

Xe hơi
À k, vì một số người hiểu công văn như cụ nên xh nó loạn đấy.
Ngay cái cụm từ “ai ở đâu ở yên đấy” nó áp cho ngta ở yên trong nhà hoặc ra đg phải đc xã/phường cấp giấy đã đủ chết người lđ rồi.
Ngay cái giấy đi đg, nó có 2 lựa chọn, 1 là ub p/xã, 2 là cq nơi nlđ làm việc xác nhận. Cụ lại bảo về ub p/x xác nhận, chả có phường xã nào xn việc đó! Có thì chẳng qua người đc xn có quan hệ thì xn cho thôi! Người lđ bt đến ub xin xn xem có đơn giản k!
Tôi là người lđ, cv liên quan tới xnk, đi lại con thoi giữa các nm ở miền bắc, từ đợt gcxh tôi đi nam định, bắc ninh vs giấy xn của cty và test nhanh covid rồi. Chưa gặp sự khó khăn nào của các chốt ở cửa ngõ hn cả.
Có chăng là một số cố tình hiểu theo hướng như cụ chém trên này đó.
Gửi cụ
Công văn hỏa tốc 2434 UBND-KT của Thành phố Hà Nội ký ngày 29/07/2021 về mẫu giấy tờ sử dụng cho 1 số đối tượng đủ điều kiện lưu thông trên địa bàn TP trong thời gian giãn cách xã hội.
Cụ tham khảo mục 2.3 và 2.4.
Trong thực tế 1 số cụ vẫn chỉ cần giấy giới thiệu cơ quan và kết quả âm tính trong 72 giờ vẫn qua được chốt.
Em xin dừng tranh luận với cụ ở đây nhé.
Chúc cụ ngày thứ 3 vui vẻ.

Tục_Tưng

[Tịch thu bằng lái]
Bác nào đi nhiều đợt này thì cho ý kiến lên nhé. Nhiều bố lên cứ ném lung tung >>> gây hoang mang dư luận :D

Trạng thái
Thớt đang đóng