[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

P.H.T

Xe buýt
Đi còn về còn sang tỉnh khác ví dụ về Phủ Lý Hà Nam còn lâu mới vào được

Booong

Xe tăng
Từ hôm nay về Thái Bình là quay đầu xe luôn, trước đó còn được vào nếu chịu khó cách ly 21 ngày. TB làm rắn thật.

Arizona

Xe điện
Hiện tại mỗi phương án đó là tạm ổn cụ nhé.
Bác nên cân nhắc đón tại chốt nào mà chưa vào địa phận Hà Nội, Bác cũng nên chuẩn bị giấy tờ cần thiết để qua chốt vào Hà Nội.
Chúc Bác đón được các cháu theo đúng kế hoạch
Vâng cụ, e vãn đg tính là chốt ở ecopark 379. Đang lo ngại có gap giữa chốt HN và HY

Imei

Xe buýt
hiện cả nước giãn cách còn căng hơn năm ngoái, ít xe hơn năm ngoái mà sao chất lượng không khí ở mấy trục đường lớn lại màu vàng thế nhỉ cccm. May còn nhiều chỗ màu xanh
Bình thường mùa hè nắng nóng ít ô nhiễm nhất, xe cộ lại ít hơn hẳn đợt giãn cách năm ngoái, SX cũng ít hơn, có mấy trận mưa rồi mà không khí còn k = đợt Tết 2020

Dzi Etch I

Xe buýt
Cháu ở HN muốn về NBinh việc rồi chiều lại quay về k biét có được k? Giấy cơ quan HN NB cháu đủ cả

levision

Xe hơi
Nhà e có đứa cháu ở thanh hóa ra chơi trước chỉ thị 16, giờ muốn cho nó về mà chưa biết cách nào, lỡ đưa nó đi về rồi khi quay lại ko đc vào hn thì chết e

muctimonline

Xe tải
Các cụ đọc bài này nhé. Quy định rõ trong này rồihttps://m.vietnamnet.vn/vn/thoi-su/ho-khau-ha-noi-ra-tinh-ngoai-co-duoc-quay-lai-sau-lenh-siet-gian-cach-762718.html

antidau

Xe container
hiện cả nước giãn cách còn căng hơn năm ngoái, ít xe hơn năm ngoái mà sao chất lượng không khí ở mấy trục đường lớn lại màu vàng thế nhỉ cccm. May còn nhiều chỗ màu xanh
Bình thường mùa hè nắng nóng ít ô nhiễm nhất, xe cộ lại ít hơn hẳn đợt giãn cách năm ngoái, SX cũng ít hơn, có mấy trận mưa rồi mà không khí còn k = đợt Tết 2020
Cứ giãn cách các ông khu công nghiệp Thăng Long tranh thủ xả thải hết công suất vào buổi đêm mà cụ
Hè mưa nhiều mới ít ô nhiễm
Mấy hôm nay 38 độ mà nhiều trạm xanh lè là quá sạch rồi

Chỉnh sửa cuối:

hamcuare!

Xe container
Ở địa phương có ae họ hàng gì xử lý việc cụ về đc k? Còn lại là k về đc cụ nhé.

mapbeou

Xe hơi
Cháu ở HN muốn về NBinh việc rồi chiều lại quay về k biét có được k? Giấy cơ quan HN NB cháu đủ cả
Gửi cụ
Cụ phải tham khảo công văn của NBinh xem có những thủ tục gì. Còn thường nếu không phải ngành hàng thiết yếu và được ưu tiên thì khó có thể vào qua chốt vào NBinh.
Nếu việc có thể tạm hoãn thì cụ không nên đi trong khoảng thời gian này nhé. Nếu cụ đi được rồi thì chia sẻ cho các cụ ở đây.
Thông tin đến cụ.

mapbeou

Xe hơi
Nhà e có đứa cháu ở thanh hóa ra chơi trước chỉ thị 16, giờ muốn cho nó về mà chưa biết cách nào, lỡ đưa nó đi về rồi khi quay lại ko đc vào hn thì chết e
Gửi cụ
Cụ nên để cháu ở tạm Hà Nội cho qua đợt dịch này cũng như hết chỉ thị 16 nhé. Về cũng khó có thể vào địa phận Thanh Hóa.
Thông tin đến cụ.

ĐTA88

Xe máy
Tình hình mà em đi qua chốt, đưa giấy thông hành của công ty cấp + căn cước, chú công an bảo phải có giấy xác nhân của UBND phường nơi công ty là có cho cty hoạt động, em bảo hết giờ hành chính ko ai ở cty để gửi được, chú công an cho về bảo mai gửi và giữ lại giấy thông hành cùng căn cước. Hôm sau em hỏi thì cty ko có xác nhận của phường là đc hoạt động, giờ em có bị phạt không và các đồng chí sẽ xử phạt kiểu gì ạ

coolpix8700

Xe ngựa
Tình hình mà em đi qua chốt, đưa giấy thông hành của công ty cấp + căn cước, chú công an bảo phải có giấy xác nhân của UBND phường nơi công ty là có cho cty hoạt động, em bảo hết giờ hành chính ko ai ở cty để gửi được, chú công an cho về bảo mai gửi và giữ lại giấy thông hành cùng căn cước. Hôm sau em hỏi thì cty ko có xác nhận của phường là đc hoạt động, giờ em có bị phạt không và các đồng chí sẽ xử phạt kiểu gì ạ
Bác phải quay đầu.
Hôm trước em cũng bị như vậy ở chốt Cổ Linh.
Nhưng chỉ văn phòng cty em đóng ở phường nên em biết có ra phường cũng không xác nhận cho cái gì cả, em không ra.
Tìm đường khác đi thôi.
Cái yêu cầu này không thực tế, thà cứ công bố luôn nếu không công tác ở phường, quận, Tp. thì đùng đi qua chốt dễ hiểu hơn nhiều!

Fortuner2019

Xe tải
Từ hôm nay về Thái Bình là quay đầu xe luôn, trước đó còn được vào nếu chịu khó cách ly 21 ngày. TB làm rắn thật.
Phải làm rắn có rau ăn rau có cháo ăn cháo nhưng vẫn nhìn thấy nụ cười trẻ thơ như ông Sài Gòn toàn những cuộc điện thoại thông báo không còn chỗ thì chết dở

ĐTA88

Xe máy
Bác phải quay đầu.
Hôm trước em cũng bị như vậy ở chốt Cổ Linh.
Nhưng chỉ văn phòng cty em đóng ở phường nên em biết có ra phường cũng không xác nhận cho cái gì cả, em không ra.
Tìm đường khác đi thôi.
Cái yêu cầu này không thực tế, thà cứ công bố luôn nếu không công tác ở phường, quận, Tp. thì đùng đi qua chốt dễ hiểu hơn nhiều!
chốt này là cửa ra vào duy nhất ở khu dân cư em ở bác ạ :D ý em muốn hỏi là giờ coi như em vi phạm ra đường ko đúng quy định rồi thì công an giữ giấy ra đường của cty em đóng dấu và căn cước của em thì họ sẽ xử phạt được không

Bluesea8021

Đi bộ
Có cụ nào (hộ khẩu Hà Nôi) từ các tỉnh giáp ranh vào được Hà Nội thì chia sẻ kinh nghiệm choi em với, muốn về nhà quá (có giấy tờ cty cấp đi lại, CCCD, hộ khẩu HN, chuẩn bị làm PCR).

XeChuaCo

Xe tăng
Thứ 2 (09/08) này chắc HN sẽ tiếp tục chỉ thị 16, nhưng em có giấy hẹn của 1 Bệnh viện ở HN. Liệu em có ra được HN không? Sau đó liệu Thanh Hóa có cho em về hay không? Nếu cho về có bắt em đi cách ly tập trung không các cụ?

Các cụ rành thì tư vấn giúp em.
Các cụ ơi, với lệnh giản cách mới này thứ 2 này em có đi và về được không?

Hannah Chen

Xe hơi
Có cụ nào (hộ khẩu Hà Nôi) từ các tỉnh giáp ranh vào được Hà Nội thì chia sẻ kinh nghiệm choi em với, muốn về nhà quá (có giấy tờ cty cấp đi lại, CCCD, hộ khẩu HN, chuẩn bị làm PCR).
Cụ cần giấy xét nghiệm nữa là được . Cụ về khu nào ? Khu có F0 thì không được vào đâu cụ nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng