[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

lamhoangvan87

Xe container
Nhà e cũng thế. Giờ các cơ quan, các trường học không thống nhất, mạnh ai người ấy làm chỉ cốt được việc của mình. Nhà em ở quê ô bà cao tuổi rồi, máy móc thì không có với lại muốn đón con xuống còn kèm nó học chứ. Mà nghĩ lớp 1 cũng phải học online hơi căng :(
Về hải dương không cu ei :))

starview

Xe tăng
Kỳ lạ là từ đầu đợt dịch đến giờ người dân muốn đi đâu, về đâu đều phải lên OF hỏi chứ không có trang thông tin hay công bố công khai của Ban chỉ đạo PCD update thông tin: được phép hay không được phép ra vào các địa phương và các biện pháp áp dụng. Tìm toét mắt, Gúc mỏi tay không ra.. :D Công khai rõ ràng thì giảm thiểu việc vô ý thức hoặc mất thời gian chi phícủa người dân.
Thế nên em ngày 3 lần chầu hẫu ngóng tin trên OF.

Em định đón f1 ở chốt cuối cao tốc đoạn Gia Lộc xong quay về luôn được không anh nhỉ?
Mà quay về không biết có bị chốt vào không, vì e đọc thấy chỉ chốt ở ngã tư Cổ Linh.
Điều này anh ko nắm được đâu, em thử goi SĐT của Sở Y tế xem

Kỳ lạ là từ đầu đợt dịch đến giờ người dân muốn đi đâu, về đâu đều phải lên OF hỏi chứ không có trang thông tin hay công bố công khai của Ban chỉ đạo PCD update thông tin: được phép hay không được phép ra vào các địa phương và các biện pháp áp dụng. Tìm toét mắt, Gúc mỏi tay không ra.. :D Công khai rõ ràng thì giảm thiểu việc vô ý thức hoặc mất thời gian chi phícủa người dân.
Tỉnh nào chẳng có cổng thông tin điện tử công bố Đường dây nóng hỗ trợ công tác phòng, chống COVID-19
Chẳng qua các cụ không chịu tìm hoặc tìm sai từ khóa thôi

Hải Dương nhà em đây

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Tỉnh nào chẳng có cổng thông tin điện tử công bố Đường dây nóng hỗ trợ công tác phòng, chống COVID-19
Chẳng qua các cụ không chịu tìm hoặc tìm sai từ khóa thôi

Hải Dương nhà em đây

Em nói không có đâu, mà tìm toét mắt mỏi tay không ra. Cụ vào thử ví dụ Lao cai, Hoà Bình, Quảng Nam... Xem hướng dẫn ở đâu. Thông tin này quan trọng thì phải nổi bật chứ.

Em nói không có đâu, mà tìm toét mắt mỏi tay không ra. Cụ vào thử ví dụ Lao cai, Hoà Bình, Quảng Nam... Xem hướng dẫn ở đâu. Thông tin này quan trọng thì phải nổi bật chứ.
Rất nổi bật tại các trang abc.gov.vn với abc là tên tỉnh

Vào trang phát thấy ngay thông tin về Covid-19

Lào Cai

Hòa Bình

Quảng Nam

Lượng truy cập ít nên dùng gg ko nổi lên trên, điều này chứng tỏ dân tình thích quan tâm đến những cái khác, còn cổng thông tin điện tử của địa phương với cái đuôi .gov.vn mặc định có những thông tin thiết thực thì dân chẳng quan tâm mấy.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]

Lào Cai

Hòa Bình

Quảng Nam

Lượng truy cập ít nên dùng gg ko nổi lên trên, điều này chứng tỏ dân tình thích quan tâm đến những cái khác, còn cổng thông tin điện tử của địa phương với cái đuôi .gov.vn mặc định có những thông tin thiết thực thì dân chẳng quan tâm mấy.
Trang của CQ NN phải biết cách nguoi dân tiếp cận thông tin như thế nào. 15 ngày gần đây còn dễ tìm thông tin đấy cụ ạ.

ZaceGL38

Xe đạp
Nhờ các cụ giải đáp giúp:
Tôi có người quen; trước làm thuê bên Trung quốc; (dạng vượt biên trái phép); giờ Covid nên không có việc vừa rồi về lại VN và đang cách ly tập trung tại Lạng Sơn; sau khi kết thúc cách ly thì có thể về quê nhà ở Đồng Nai được không ạ? Và đi lại bằng cách nào để về được, vì tiền bạc giờ cũng không có nhiều để thu xếp...

Trang của CQ NN phải biết cách nguoi dân tiếp cận thông tin như thế nào. 15 ngày gần đây còn dễ tìm thông tin đấy cụ ạ.
Em đã làm theo các yêu cầu mà cụ cho là khó, tìm toét mắt mỏi tay không được chỉ với kiến thức rất cơ bản và không cần tới việc tra google.
Với những "người dân" mà kỹ năng chỉ biết dựa vào mỗi Google rồi kêu ca thì CQ NN nào cũng chịu

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Em đã làm theo các yêu cầu mà cụ cho là khó, tìm toét mắt mỏi tay không được chỉ với kiến thức rất cơ bản và không cần tới việc tra google.
Với những "người dân" mà kỹ năng chỉ biết dựa vào mỗi Google rồi kêu ca thì CQ NN nào cũng chịu
Vâng. 183 trang của đề tài này là cơ bản ý kiến của các cụ dốt, không biết cách tìm thông tin cụ nhỉ?

Vâng. 183 trang của đề tài này là cơ bản ý kiến của các cụ dốt, không biết cách tìm thông tin cụ nhỉ?
Ồ, bắt đầu tổ lái đánh tráo khái niệm hả cụ, sao phải thế :))
Không biết là bình thường, nhưng không biết mà lại đi đổ lỗi cho người khác thì rõ là không bình thường.

Thật sự tiếc vì đã mất thời gian đáp ứng yêu cầu của cụ!

boyinblack

Xe tải
Em nghĩ giờ cũng nên xem xét quy định những trường hợp đã tiêm đủ 2 mũi, sau bao nhiêu ngày thì sẽ được ra ngoài tự do (tất nhiên vẫn phải thực hiện nghiêm 5K). Đợi đến khi tiêm đủ đạt miễn dịch cộng đồng thì đến bao giờ. Cứ kìm kẹp, đóng băng mãi như này thì cả làng xuống hố mất thôi!!!

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Ồ, bắt đầu tổ lái đánh tráo khái niệm hả cụ, sao phải thế :))
Không biết là bình thường, nhưng không biết mà lại đi đổ lỗi cho người khác thì rõ là không bình thường.

Thật sự tiếc vì đã mất thời gian đáp ứng yêu cầu của cụ!
Em đâu có nhu cầu, từ giữa tháng 5 em đi công tác khắp miền Tây ra đến HN. Và tham gia giải đáp chuyện đi lại ở post này từ tháng 6 ạ. Trả lời giúp các cụ OF thấy hôm sau câu hỏi lại y như hôm trưoc. Thấy sự thật là để công dân biết thông tin đi lại không phải dễ. Em biết đánh tráo gì đâu.183 trang hỏi đáp lù lù.

#1 đã cập nhật cách tìm Cổng thông tin điện tử của các địa phương theo công thức abc.gov.vn, trong đó abc là tên địa phương (viết liền, chữ thường, không dấu), ví dụ:
hanoi.gov.vn
haiduong.gov.vn
haiphong.gov.vn
quangninh.gov.vn

Trong các trang này, các cụ/mợ có thể tìm thấy các số ĐT hỗ trợ hoặc các văn bản quy định việc ra vào địa phương
Hy vọng những thông tin này sẽ giúp ích được các cụ các mợ.

Em đâu có nhu cầu, từ giữa tháng 5 em đi công tác khắp miền Tây ra đến HN. Và tham gia giải đáp chuyện đi lại ở post này từ tháng 6 ạ. Trả lời giúp các cụ OF thấy hôm sau câu hỏi lại y như hôm trưoc. Thấy sự thật là để công dân biết thông tin đi lại không phải dễ. Em biết đánh tráo gì đâu.183 trang hỏi đáp lù lù.
Thôi bỏ qua các khác biệt cụ nhé!
Dựa vào ý kiến của cụ, em đã cập nhật cách tìm kiếm Cổng thông tin điện tử của các địa phương, hy vong việc này sẽ giúp các cụ các mợ có nhu cầu tìm hiểu việc đi lại, ra vào các địa phương được dễ dàng hơn.

Chúc cụ vui vẻ!

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Đường dưới đê ngọc thuỵ đây, ở nhà cuồng quá nên vậy cũng khó trách.

Trungnguyen34

Xe hơi
Em nghĩ giờ cũng nên xem xét quy định những trường hợp đã tiêm đủ 2 mũi, sau bao nhiêu ngày thì sẽ được ra ngoài tự do (tất nhiên vẫn phải thực hiện nghiêm 5K). Đợi đến khi tiêm đủ đạt miễn dịch cộng đồng thì đến bao giờ. Cứ kìm kẹp, đóng băng mãi như này thì cả làng xuống hố mất thôi!!!
vâng, e cũng thấy hợp lý

Chĩm111

Xe điện

Lào Cai

Hòa Bình

Quảng Nam

Rất chuẩn ạ! :-bd

Trạng thái
Thớt đang đóng