[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

Noibai

Xe buýt
Giám đốc CATP có giao việc cho Chủ tịch UBND phường, xã được không các cụ ?

thanhphong1998

Xe điện
Theo Chủ tịch Hà Nội, việc cấp giấy đi đường là vấn đề mới, là việc khó và chưa từng có tiền lệ nên em kê dép xem ông cựu thượng thư bộ Khoa học-Công nghệ tính sao.

edc

Xe lăn
Các biện pháp quản lý, hạn chế dân không ra đường kém hiệu quả vì:
- địa bàn rộng lớn, dân cư gần chục triệu mà phong toả hết do vài chục ca mắc covid là người dân không chịu, tìm cách làm ăn.
- Phong toả toàn tp mà dân cứ ở nhà, tp không có động thái gì ( hoặc chậm) tiêm, không hỗ trợ an sinh và không nhìn thấy thời gian nào khống chế dịch thì dân cũng hoang mang, lại phải kiếm ăn.
Cho nên lực yếu thì cố gắng khoanh vùng đỏ càng nhỏ càng tốt, đặt giới nghiêm, cấp giấy đi đường trường hợp cần thiết.
Vùng vàng cam cũng nên giới nghiêm buổi tối và ngày nghỉ. Đỡ phải cấp nhiều giấy đi đường.
Vùng xang thì theo chỉ thị 15.
- Phân vùng xanh, vàng, đỏ trước là tổ dân phố, bây giờ toàn thàn phố đã không có KQ. Việc làm mang tính hình thức. Vì covid nó lây nhiễm rất nhanh, khi 1 khu vực hay toà nhà bị nhiễm là lock. Vậy nên vùng với miền làm gì :D
- Việc thay đổi đối tượng cấp giấy đi đường chỉ làm ngăn chặn phục vụ SX. Vì không thể xác định được hàng nào thiết yếu, hàng nào không. Nó là chuỗi cung ứng liên quan đến nhau.
- Tốt nhất là giữ nguyên, giờ xx đi kiểm tra thật chặt, phạt đối tượng k có việc gì vẫn ra ngoài thì tốt hơn.

acjs

Xe tăng
Sáng nay đi làm em thấy đường phố đông hơn tuần trước các cụ ah. Chắc nhiều cụ tranh thủ đi xử lý công việc trước khi siết giấy đi đường.

DVHNTV

[Tịch thu bằng lái]
Theo Chủ tịch Hà Nội, việc cấp giấy đi đường là vấn đề mới, là việc khó và chưa từng có tiền lệ nên em kê dép xem ông cựu thượng thư bộ Khoa học-Công nghệ tính sao.
Tính gì đâu? Loay hoay hơn 1 tháng trời mới ra được cái bản vẽ xanh - đỏ - vàng nhảm nhí và cái quy định đi đường dở hơi.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Nếu đã tiêm 2 mũi (mũi 2 qua 14 ngày) và có xn âm tính thì được phép ra đường. Cc thấy như vậy có được không ạ?
Xn âm tính nhưng hôm nay cụ ra đường vẫn có thể tha virus về nhà bình thường nhé . Cụ tiêm rồi thì cụ ko sao nhưng lây cho người chưa tiêm thì đứt

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Để em vác xe ra lượn 1 vòng xem phố xá ra sao rồi về báo cáo các cụ :D

Dungha

Xe điện
Trưa nay em phải tranh thủ chạy sang nhà mẹ em lấy cái laptop cũ cho con học. Không thì bí quá. Nhà 2 cái lap mà 2 đứa dùng cả để học. Mình cần dùng con lại phải lấy điện thoại chiếu lên tv học.

cairong_2011

Xe container
Em ko rõ: Chúng ta có Pháp lệnh về tình trạng khẩn cấp khi dịch bệnh. Sao một số địa phương như HN, SG không ban bố cho các quận có nguy cơ cao (nhiều F0), thậm chí cả địa bàn ? Việc hạn chế ra đường, giãn cách nhà với nhà ... thì cũng có khác gì cấm đi lại (trừ trường hợp khẩn câp). Hay do ban bố cái đó dẫn đến nhiều "hệ lụy " nào khác ? Để rồi có mỗi cái giấy đi đường mà tranh cãi từ trên xuống dưới, từ trong ra ngoài, thay các hình thức khác nhau vẫn chưa thỏa mãn được ? Trong khi con Covi nó vẫn bay lượn dù có rào kín đến mấy.

FANVIST

Xe tăng
Em ko rõ: Chúng ta có Pháp lệnh về tình trạng khẩn cấp khi dịch bệnh. Sao một số địa phương như HN, SG không ban bố cho các quận có nguy cơ cao (nhiều F0), thậm chí cả địa bàn ? Việc hạn chế ra đường, giãn cách nhà với nhà ... thì cũng có khác gì cấm đi lại (trừ trường hợp khẩn câp). Hay do ban bố cái đó dẫn đến nhiều "hệ lụy " nào khác ? Để rồi có mỗi cái giấy đi đường mà tranh cãi từ trên xuống dưới, từ trong ra ngoài, thay các hình thức khác nhau vẫn chưa thỏa mãn được ? Trong khi con Covi nó vẫn bay lượn dù có rào kín đến mấy.
Cũng vì mục tiêu kép nên mới khó cụ ơi, lockdown thì đơn giản quá

tunglam28062009

Xe tăng

otothanglong

Xe điện
Từ đầu dịch nói chung cá nhân em chấp hành nghiêm túc, nhưng đã quá lâu rồi gần 3 tháng chôn chân mệt quá. Hôm nay nhìn ra đường không khác gì lúc chưa dịch, mừng quá, có lẽ em xem cái quy định cấp phép xin 1 cái ra ngoài kiếm ăn thôi, chứ 1 mình mình và số ít chấp hành phòng chống dịch nghiêm túc, cũng chẳng nên cơm cháo gì.

gà_mờ_quá

Xe tải
E vừa xem báo viết vậy, còn thực tế các tuyến khác thì chịu vì đang nằm nhà. Cụ nào sáng đi update lên nhé
Thế này mà k lây mới là lạ cụ nhỉ , Em thấy mỗi lần thay đổi quyết định là 1 lần tạo ra chuỗi lây nhiễm mới, có chuỗi lây nhiễm thì lại cách ly 15 ngày. Nói chung là rơi vào vòng luẩn quẩn này đến bao giờ đây, ngồi nhà oải lắm rồi ah.

Ms Bân

Xe tải
Nay đầu tuần, em đến cơ quan thật suôn sẻ, dễ chịu, ơn giời. Mai kia thì chưa biết.

Jumping up

Xe tải
Nói thì dễ làm thì khó. Cũng cần thông cảm và chấp nhận thôi kêu ca không được gì.
Cty em đang có việc gâp mà em nv đi từ Cầu Giấy đến giờ chưa tới.

Vova

Xe container
Chẳng hiểu thế nào nhưng em thấy Hà Nội triển khai giống tp HCM mấy tháng trước phết :(.

Trạng thái
Thớt đang đóng