[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

Patriots

Xe lăn
Sáng nay đây, may cháu chỉ ngồi nhà
zz.webp (684×438).jpg

Noibai

Xe buýt
Đọc qua title thì thấy 3-5' rất nhanh, nhưng tính lại 1 ngày được bao nhiêu hồ sơ thì vẫn chậm. Các cụ chịu khó đợi.
Cụ đọc kỹ "Dịch vụ Công Ích thiết yếu" đấy, dân thì đợi đi :D

Cukhoai9

Xe buýt
Những việc này nó đã xảy ra ở SG mà sao các bác ngoải không rút kinh nghiệm nhỉ !
Cụ đợi em mấy ngày, đang....siết chặt, quyết liệt hơn; phương án giãn cách phòng, chống dịch theo 3 vùng ở 3 cấp độ khác nhau, bảo đảm khoa học, chặt chẽ, phát huy hiệu quả công tác phòng, chống dịch...kết quả sẽ thấy ngay thôi

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
8/9 bắt buộc có giấy mới, nếu vẫn như này thì cán bộ đâu mà xử phạt. Xử đến tối không hết nhỉ ?
Nhìn nó cứ bị bất hợp lý thế nào ý ?
HCM cố gắng mọi cách cũng buông rồi thì phải !

Chè mợ Su

Xe buýt
Hôm qua ra chợ , em nhìn mà bực cả mình . Nào thì chồng chở vk đi chợ cho vui , mẹ chở cháu chở bà đi chợ cho vui , rồi thì bạn trai chở bạn gái đi chợ cho vui . Cứ lấy cái mác đi chợ rồi gồng gánh hết ra chợ cho vui .

Duong Thien

Xe đạp
Từ đầu dịch nói chung cá nhân em chấp hành nghiêm túc, nhưng đã quá lâu rồi gần 3 tháng chôn chân mệt quá. Hôm nay nhìn ra đường không khác gì lúc chưa dịch, mừng quá, có lẽ em xem cái quy định cấp phép xin 1 cái ra ngoài kiếm ăn thôi, chứ 1 mình mình và số ít chấp hành phòng chống dịch nghiêm túc, cũng chẳng nên cơm cháo gì.
Nhìn cái cảnh chen chúc này thì Hà Nội nhiều khả năng tiếp bước Bình Dương.

quochung89

Xe buýt
Cơ quan toàn thấy làm trò mèo, lập chốt đông hơn cả hội như kia chả giải quyết vđ gì ,tăng nguy cơ lây nhiễm nếu có f0, giờ các hoạt động ko thiết yếu bị dừng hết rồi thì đa số n ra đường họ đều có lý do rất cần thiết, có gặp gỡ thì cũng ở mức độ ít người , thay vì vc này có thể chốt chặn ngẫu nhiên để kiểm tra sẽ hạn chế bớt tình trạng đông người như này, giãn t gian hoạt động của những dv thiết yếu như thuốc men, thực phẩm, hành chính công ,...có thể hoạt động thêm ca đêm nhằm giãn mật độ tập trung

AHDA

Xe tăng
Cái giấy đi đường này chủ trương từ bác Bí nhưng triển khai kém quá đâm vỡ trận

Bomva

Xe điện
Không cho đi làm các cụ chửi, cho đi thì những cụ được đi không có ý kiến, nhưng các cụ không đi lại chửi, biết làm thế nào cho vừa lòng hết bây giờ
Cụ đang trên sao hỏa à. Hoặc là đang trong ...cái kiểu nói này không phải lúc nào cũng đúng đâu.

nguyenvannguyen

Xe hơi
8/9 bắt buộc có giấy mới, nếu vẫn như này thì cán bộ đâu mà xử phạt. Xử đến tối không hết nhỉ ?
Nhìn nó cứ bị bất hợp lý thế nào ý ?
HCM cố gắng mọi cách cũng buông rồi thì phải !
HCM vẫn giới nghiêm mà cụ. Không biết là sau 15/9 có bỏ giới nghiêm không

AIHI

[Tịch thu bằng lái]
Hệt em. Mấy ông bạn thân còn gọi điện ra bảo chuẩn bị thuốc thang lương thực đi, vì nhìn tình hình thấy HN làm chẳng khác gì HCM cả :(.
Cũng lo đấy. Nhưng chắc HN là thủ đô không thể để toang như SG được, thế thì có mà loạn. Cùng lắm sẽ lock chặt hơn nữa, chả xanh đỏ léo gì hết. Tất cả ở trong nhà, ra đường là thiết quân luật xử lý hình sự luôn.

otothanglong

Xe điện
Cái đó là do cụ tự cân nhắc thôi, nếu cực chẳng đã thì cin mời cụ và cụ cứ im im mà làm thôi. Chứ ko có việc cụ lăng quăng ngoài đường làm gì, có mà dở hơi à.

Em thấy cụ giọng tham- sân- si quá !
[URL unfurl
Cụ nghiêm túc quá :)), có dở hơi mới sân si lúc này cụ, dở hơi là cái phép với tắc, kiểm với soát kìa cụ. Thiết với yếu giờ nó như mớ bòng bong, chỉ khổ những người nghiêm túc chấp hành thôi.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
HCM vẫn giới nghiêm mà cụ. Không biết là sau 15/9 có bỏ giới nghiêm không
Ý em là việc chữa các F0, rồi khu cách ly... thấy bảo bệnh nhân tự mua thuốc chữa ở nhà hết rồi. Mấy nay lãnh đạo phát biểu ý cũng vậy rồi........

thanhnam_xda

Xe buýt
Khổ các ae trực chốt và nhân viên y tế đang phải căng mình chống dịch. Hay lực lượng mỏng ko bao đc hết, đã đến mức phải đưa quân đội ra đường Hà nội như trong miền Nam rồi. Nói thực trong số những người ra đường cũng chẳng phải họ muốn ra đâu, nhưng cơ quan công sở vẫn yêu cầu họ phải đến thì bây giờ làm tnao ???

Halinh07

Xe tăng
Nói chung là cứ đóng cửa hàng quán thôi còn cho các cty làm ăn bình thường. Đóng mãi thế này không phải giải pháp. Ai lại cơ quan công quyền đóng cửa hết. Như này kéo dài gây đình trệ sx,gây bức xúc xã hội. Nhiều người họ vẫn phải lao ra đường kiếm ăn nên không thể tiếp tục thế này. Các lực lượng CA,QĐ cũng rất mệt mỏi

nguyengtngoc

Xe hơi
Trạng thái
Thớt đang đóng