[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

nguyenvannguyen

Xe hơi
Ý em là việc chữa các F0, rồi khu cách ly... thấy bảo bệnh nhân tự mua thuốc chữa ở nhà hết rồi. Mấy nay lãnh đạo phát biểu ý cũng vậy rồi........
Đúng là y tế HCM quá tải rồi nên đành buông xuôi thôi. Máy thở cũng không còn đủ nữa

Chỉnh sửa cuối:

drinkingman

Xe tải
Cụ đợi em mấy ngày, đang....siết chặt, quyết liệt hơn; phương án giãn cách phòng, chống dịch theo 3 vùng ở 3 cấp độ khác nhau, bảo đảm khoa học, chặt chẽ, phát huy hiệu quả công tác phòng, chống dịch...kết quả sẽ thấy ngay thôi
Một cái nữa sẽ lặp lại ! Việc siết chặt ra đường đồng nghĩa với việc " nhốt " 1 đám đông dân cư ! Nếu là khu lao động , hẻm nhỏ ,mật độ dân cư đông , nếu có các F0 trong này thì lại thành lò ấp ! Em xa quê lâu , không biết ngoài nớ còn vụ nhà vệ sinh chung không ? chứ với môi trường ấy, nó lây kinh hoàng !

coolpix8700

Xe ngựa
Chắc ùn đông ở mỗi chốt Cầu Diễn thôi.
Các nơi khác đã rút được kinh nghiệm từ lần vừa rồi sẽ không để cho ùn gây nguy cơ lây nhiễm cao như vậy đâu!

hat65

Xe điện
Từ đầu dịch nói chung cá nhân em chấp hành nghiêm túc, nhưng đã quá lâu rồi gần 3 tháng chôn chân mệt quá. Hôm nay nhìn ra đường không khác gì lúc chưa dịch, mừng quá, có lẽ em xem cái quy định cấp phép xin 1 cái ra ngoài kiếm ăn thôi, chứ 1 mình mình và số ít chấp hành phòng chống dịch nghiêm túc, cũng chẳng nên cơm cháo gì.
Hn áp ct 16 bắt đầu từ 25/7 đến giờ đã đc 2 tháng đâu cụ.
Em thấy các cụ toàn chê các chính sách, ko làm thì bảo ko làm, làm thì chê hết cái lọ đến cái chai. Đang xin đóng góp ý kiến đấy. Cụ nào có giải pháp nào cho là hay thì đưa ra đi.

VT Entertainment

Xe buýt
Em ở riết tr9ng nhà 2 tháng ko đi đâu cũng bình thường (trừ lúc ra đầu chốt nhận hàng) nhưng 1 tuần nay bắt đầu oải, lướt mạng đọc sách mãi cũng chán, đêm bắt đầu ko ngủ được nhiều dù em chưa bao giờ mất ngủ.
Đợt này thấy các vị túi to túi nhỏ đi xin vắc xin rồi. Mong sớm thả cửa chứ thế này chán quá

liverpool

Xe tải
Cán bộ đứng chốt cũng máy móc như robot. Chỉ cần ktra xác suất, ngẫu nhiên khi đông người. Đây lại cứ muốn kiểm soát hết.

AIHI

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ gặp CA cũng kinh bỏ cụ. thành phần này dễ bị lây nhiễm nhiều nhất.

nhtho

Xe buýt
Dựng chốt ngay nội thành, giữa khu vực đông dân cư là dở rồi. Chọn vị trí đặt dễ cho quan nhưng khó cho dân.
Cháu ở Cầu Diễn, ngay gần chốt, ông bạn ngay bên Nhổn, cháu trêu suốt là bên ông đc ăn chơi nhảy múa sướng nhá

yamaha-x8

Xe tăng
[URL unfurl
Cụ nghiêm túc quá :)), có dở hơi mới sân si lúc này cụ, dở hơi là cái phép với tắc, kiểm với soát kìa cụ. Thiết với yếu giờ nó như mớ bòng bong, chỉ khổ những người nghiêm túc chấp hành thôi.
À, phép tắc thì mời cụ lên gặp CQ góp ý.

Sao lại "khổ những người nghiêm túc chấp hành" cụ đừng ngụy biện. Cụ cách ly thì an toàn cho cụ và gia đình cụ, còn mấy ông ra đường thì họ tự chịu trách nhiệm với CQ và XH nếu họ sai, còn họ được phép ra thì sao lại trách họ.

Em thấy suy nghĩ của cụ thiếu mạch lạc ! Ko hiểu cụ mở thớt để ai chia sẻ điều gì. Cách ly cũng mệt mỏi rồi, ko nên tạo ra năng lượng tiêu cực nữa.

Chỉnh sửa cuối:

telefunken

Xe tải
Iem cũng nghĩ giới nghiêm là giới nghiêm , giãn cách là giãn cách . Ngay trong dử dụng từ ngữ đã nhá nhem vậy nên dân khó ý thức hết được mức độ của sự việc
Ngay cả iem cũng hiểu là giãn cách thì sẽ nhẹ hơn giới nghiêm hay lockdown . việc chấp hành từ đó củng lỏng hơn
Khổ cái , ở ta cứ quen lập lờ , từ "ùn ứ " giao thông đến "thu giá " cao tốc là những ví dụ , luôn vòng vo trước sự thật

Fortuner2019

Xe tải
Giải pháp là không bán xăng tỉ lệ có lây nhiễm cũng chậm chờ vắc xin kết hợp chỉ thị 15

otothanglong

Xì hơi lốp
Đồng cảnh ngộ với cụ chủ, gia đình em cũng chấp hành nghiêm chỉnh quy định, nằm nhà từ T7 đến giờ. NHƯNG đến hết đợt giãn cách này 21/9 thì dù là 15, hay 16 thì vẫn lên cty.
Chuyển trạng thái Bình thường mới thôi. Mình nằm nhà mãi sao được
Em đang tính nếu kéo quá dài và không hiệu quả, thì em nghiên cứu cái giấy phép xem nó ra răng, rồi xin cho mình và đội cốt cán cty lùa ra vp làm, không làm đc ngạch chính thì cùng nhau nghiên cứu bàn nhau phát triển ngạch phụ mà kiếm ăn, học mấy đc trực chốt ở luôn vp, giãn cách với nhau thỉnh thoảng 10 - 15 ngày ghé qua nhà 1 lần, chứ cứ ở nhà đau đầu lắm cụ.

Lam__Phương

Xe container
Tình hình nó là như thế cụ thuộc diện được đi làm thì cứ đi k nhẽ bắt người khác thuộc diện được đi làm ngồi trong nhà như mình ;))

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Tình trạng y hệt HCM đợt trước. Hy vọng kết quả không giống.
Kết quả có khác.
Hà Nội không chết vì Virut vì giãn cánh, phong tỏa gay gắt (áp dụng cho nhưng người dân yếm thế), chưa biết đến bao giờ xong.
Tuy nhiên, người dân sẽ ảnh hưởng nặng nề vì kinh tế kiệt quệ, một số luồn lọt, võng vỉa tốt thì vẫn có thu nhập.

congthuong

Xe điện
Nói thì dễ làm thì khó. Cũng cần thông cảm và chấp nhận thôi kêu ca không được gì.
Cty em đang có việc gâp mà em nv đi từ Cầu Giấy đến giờ chưa tới.
Làm mà không tính thì thành phá hoại. Bao công giãn cách giờ thật thấy phí.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Từ đầu dịch nói chung cá nhân em chấp hành nghiêm túc, nhưng đã quá lâu rồi gần 3 tháng chôn chân mệt quá. Hôm nay nhìn ra đường không khác gì lúc chưa dịch, mừng quá, có lẽ em xem cái quy định cấp phép xin 1 cái ra ngoài kiếm ăn thôi, chứ 1 mình mình và số ít chấp hành phòng chống dịch nghiêm túc, cũng chẳng nên cơm cháo gì.
Vẫn chưa rút được sợi dây kinh nghiệm SG

edc

Xe lăn
Hn áp ct 16 bắt đầu từ 25/7 đến giờ đã đc 2 tháng đâu cụ.
Em thấy các cụ toàn chê các chính sách, ko làm thì bảo ko làm, làm thì chê hết cái lọ đến cái chai. Đang xin đóng góp ý kiến đấy. Cụ nào có giải pháp nào cho là hay thì đưa ra đi.
Tháng nào cũng nhận lương đủ, xe oto công vụ có lái, ở nhà công vụ, vợ con đều có chế độ ưu đãi.....không làm được thì nghỉ. Sao lại hỏi cụ nào có giải pháp đưa ra đi :))

Trạng thái
Thớt đang đóng