[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

TUCSON9389

Xe điện
Tại Khoản 1 Điều 3 Nghị định 32/2019/NĐ-CP quy định về giao nhiệm vụ, đặt hàng hoặc đấu thầu cung cấp sản phẩm, dịch vụ công sử dụng ngân sách nhà nước từ nguồn kinh phí chi thường xuyên (có hiệu lực tại 1/6/2019), có quy định cụ thể như sau:

Sản phẩm, dịch vụ công là sản phẩm, dịch vụ thiết yếu đối với đời sống kinh tế - xã hội của đất nước, cộng đồng dân cư hoặc bảo đảm quốc phòng, an ninh mà Nhà nước phải tổ chức thực hiện trong các lĩnh vực: Giáo dục đào tạo; giáo dục nghề nghiệp; y tế; văn hóa, thể thao và du lịch; thông tin và truyền thông; khoa học và công nghệ; tài nguyên và môi trường; giao thông vận tải; nông nghiệp và phát triển nông thôn; công thương; xây dựng; lao động thương binh và xã hội; tư pháp và các lĩnh vực khác theo quy định của Chính phủ. Sản phẩm, dịch vụ công bao gồm dịch vụ sự nghiệp công và sản phẩm, dịch vụ công ích

NHƯ VẬY, GIỮA 2 VÀ 6 THEO THÔNG TIN CỤ TRÍCH DẪN TRÊN, THEO EM, NÓ CHẢ KHÁC MỊA GÌ NHAU
đúng là những khái niệm công, công ích, thiết yếu; Nhà nước này nó rối hơn canh hẹ ấy.

chẳng có tên

Xe tăng
em ở vùng 2 hoài đức vào vùng 1 cầu giấy làm khi vào được ( mai em đi vì 6va7 vẫn dùng giấy đi đường cũ ) nhưng khi về là mùng 9 có ra được vùng 2 không ạ
Cụ đi ra thì phải có giấy xn âm tính hay sao ý ạ

coolpix8700

Xe ngựa
thanhtra3vi nói:
Tại Khoản 1 Điều 3 Nghị định 32/2019/NĐ-CP quy định về giao nhiệm vụ, đặt hàng hoặc đấu thầu cung cấp sản phẩm, dịch vụ công sử dụng ngân sách nhà nước từ nguồn kinh phí chi thường xuyên (có hiệu lực tại 1/6/2019)
đúng là những khái niệm công, công ích, thiết yếu; Nhà nước này nó rối hơn canh hẹ ấy.
Chúng khác đấy chứ!
"giao nhiệm vụ, đặt hàng hoặc đấu thầu cung cấp sản phẩm, dịch vụ công sử dụng ngân sách nhà nước từ nguồn kinh phí chi thường xuyên"
Câu trên mô tả đầy đủ. Sp và dịch vụ công được Nhà nước giao trực tiếp hay thông qua đấu thầu và có kinh phí từ ngân sách nhà nước (thường xuyên=hàng năm)!
VN hiện nay chưa tách riêng để phân biệt rõ ràng giữa công vụ và công ích và phần lớn nhiệm vụ công ích vẫn chỉ giao cho các cơ sở do Nhà nước quản lý. Nhiều cơ sở dựng lên để làm công ích cũng làm thêm kinh doanh!

Chỉnh sửa cuối:

anhkhoihn

Xe tăng
Chắc trong lúc vội vã, soạn công văn nhớ cái gì type cái đó chứ chả theo tiêu chí quái gì!?
4 cái bank kia đơn giản là vì hay gặp biển hiệu thôi chứ tính về chất nhà nước thì đã mất nửa rồi.
Theo như công văn CATP vì các NH này là của NN thì sai bét trong khi một loạt các NH thuộc sở hữu nhà nước 100% lại không được vào nhóm 1. Thế mới thấy IQ vũ trụ thật

cnvui2106

Xe buýt
Tiêm vacxin đủ 2 mũi + xét nghiệm PCR âm tính 3 ngày gần nhất và chuẩn bị quần áo sẵn sàng vào cách ly 14 ngày nếu đến từ vùng dịch cụ ạ, còn địa phương đang cư trú có cho ra khỏi nhà ko (lý do ko cần thiết) thì em ko biết
Hix, nghe bác nói thấy khó khăn quá.

Có bác nào cụ thể ở Thanh Hóa có biết cách ra HN được ko ạ? Để e bảo bà osin ra

TUCSON9389

Xe điện
thế túm cái váy lại giữa vùng 1,2 ,3 có được qua lại với nhau ko hả các cụ ơi ?????

jazzzzz

Xe lăn

STElectrics

Xe lăn
Người ở các tỉnh nghe đến việc phải đi Hà Nội là họ đoái ra quần rồi. Cụ có lo đủ thủ tục hợp pháp chưa chắc bác ô-sin đã chịu ra với nhà cụ đâu.

FANVIST

Xe tăng
Có nhé cụ, đây này, giờ in tên chính chủ luôn, không để trống như trước.

Cái này em thấy ko thống nhất đâu, chỗ em vẫn như cũ, ko ghi danh sẵn, ko có QRCODE

Dogmatix

Xe tăng
Người ở các tỉnh nghe đến việc phải đi Hà Nội là họ đoái ra quần rồi. Cụ có lo đủ thủ tục hợp pháp chưa chắc bác ô-sin đã chịu ra với nhà cụ đâu.
Người ta đã hỏi như này tức là ô-sin sẽ ra. Ô sin ko chịu ra thì hỏi làm quái gì cho mất công hả cụ?
Tuy nhiên em cũng như nhiều cụ khác, chẳng biết làm cách nào mà ra/vào được Hà Nội cả. Cụ chủ có thể tham khảo cái clip của bọn VTC14 hôm nọ ấy, có đề cập tới cò thông chốt. Có lẽ cách này là đơn giản nhất.

coolpix8700

Xe ngựa
Theo như công văn CATP vì các NH này là của NN thì sai bét trong khi một loạt các NH thuộc sở hữu nhà nước 100% lại không được vào nhóm 1. Thế mới thấy IQ vũ trụ thật
Thực ra chỉ có 1 phần dịch vụ của ngân hàng chính sách (có thể cả ngân hàng HTX nữa) ở trong nhóm 1 thôi. Còn các ngân hàng thương mại dù có 100% vốn Nhà nước thì cũng chỉ là nhóm doanh nghiệp làm dịch vụ thiết yếu như các doanh nghiệp khác trong nhóm 6.
Còn thấy họ to rồi xếp cho họ lại là việc khác!

STElectrics

Xe lăn
Người ta đã hỏi như này tức là ô-sin sẽ ra. Ô sin ko chịu ra thì hỏi làm quái gì cho mất công hả cụ?
Tuy nhiên em cũng như nhiều cụ khác, chẳng biết làm cách nào mà ra/vào được Hà Nội cả. Cụ chủ có thể tham khảo cái clip của bọn VTC14 hôm nọ ấy, có đề cập tới cò thông chốt. Có lẽ cách này là đơn giản nhất.
Nhiều khi nhận lời ậm ừ kiểu cả nể thôi chứ thực tâm sợ lắm cụ ơi. Em chứng kiến vài nhà sau tết gọi điện cho ô-sin rồi, họ cứ ậm ừ hứa xong rồi có thấy đâu. :D

tranhien1979

Xe tăng
Bóc sạch là tư duy của người ngoài hành tinh, công nhận hai anh ấy tinh tú thật
Quá đơn giản!
Tất cả dừng gửi cho báo chí!
Dừng test, xong không biết là không có. Ông nào đi viện thì đi viện, nguyên nhân abc gì đó.

xe mất phanh

Xe container
Một phen rúng động :)).
E làm thuê cho tây, chỉ có đi nm vs đi tỉnh.
Đợt này ôn lằn rồi :)
Chấp nhận thôi! Các sếp bắt xong f0 thì chắc e cũng nhận giấy thôi việc!

levision

Xe hơi
Hỏi y tế phường trước xem người ở thanh hóa ra thì thế nào, thanh hóa cũng tùy từng vùng có vùng chưa có dịch, có vùng đang giãn cách giống HN. Sau khi lo đc đầu hn rồi thì nhờ người chở ra đến trạm thu phí pháp vân rồi ra đón. Cách đi lại thì tùy cụ tìm hiểu, nội thành có giấy đi đường thì chắc ra pháp vân đc. Còn các vùng khác về 15 vùng xanh rồi

ghét ô tô

Xe tải
Em muốn hỏi, có mấy trăm tr gưi tk dưỡng già, mấy hôm tới là tới ngày đến hạn
Sổ thì ghi rõ phải ra ng hàng để nhận lãi
Em còn chưa làm số tài khoản, gọi lên tổng đài họ cũng bảo phải lên trực tiếp.
Vậy trường hợp của em có thuôcn diện được ra đường không nhỉ, tất nhiên phải gọi anh cakv rồi, nhưng không biết có thuộc một trong 6 trường hợp gì ko nhỉ
Trụ sơ ngân hàng ngay phố nhà em cách ~ 1km từ nhà

Em cũng gần hết tiền muốn đi nhận còn có tiền tiêu.

Trạng thái
Thớt đang đóng