[Công nghệ] Tổng hợp về điều hoà model hay mã nào tốt đáng mua

Dòng zj 2 chiều giờ nó thay bằng dòng zs rồi mà cụ. Trên trang của hãng cũng không có nữa, giờ còn chắc còn hàng tồn còn lại nhưng nếu mua được thì ngon, mặt lạnh không đẹp bằng dòng zs nhưng thông số cục nóng nặng hơn nhiều.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì cụ mua con này nhé :
http://mitsubishiheavy.com.vn/vi/dieu-hoa-treo-tuong-srk13yl-s5-p14.html
Giá hôm mình lấy hơn 12tr tí
Vì mình cũng mới mua 1 con dùng cho phòng có khi còn nóng hơn cụ, tầng 3 gần 20 mét vuông, 3 mặt trống hứng nắng, 3 cửa kính luôn. Trần mái tôn không xốp có 1 lớp trần giả nhựa ,Dùng mát khá nhanh.
Con này công suất đủ so với các con khác rẻ hơn, dàn nóng 32kg, mặt lạnh nó có kiểu thổi gió 3D auto toả đều phòng như vòi sen từ trên xuống nên lắp phòng ngủ dùng chế độ này mát đều mà không bị thổi thẳng vào người.
Ngon . E đọc thấy có tính năng iong dương .chỉ 12t mà gần như đáp ứng được tiẻu chuẩn khó tính của bác buivu . Với tinh năng như vạy con này phai 14 15t .12t rẻ quá ko biết có phốt gì ko
Còn độ êm phần cục lạnh thì sao bác

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Con sharp bên trên ngon hơn, ăn có 460W điện thôi, date cao gas r32
Con Midea bên dưới gas 410a, date cũ ăn 700W điện
Ông chủ thớt chắc mua Sharp phẩm cấp thấp (5-7tr) nên chửi điều hòa Sharp ghê quá.
Hãng điều hòa nào chả có dòng ngon, dòng dởm
E đọc hết còn của bác có thấy bác thoáng qua “ tiền nào của ấy” Vậy, nếu 1 người tiêu dùng ko am hiểu lắm thì cố mua loại giá cao nhất có thể. Mua rẻ 1 tí về nó hành cho là khốn cmn nạn luôn.

Trác Mộ Thu

Xe điện
Ngon lắm cụ ạ, TSB bóp chết các kiểu Hàn vs Mẽo. Còn ở Nhật thì nó là số 1
Cụ nói vậy hơi quá.
Về điều hoà thì Toshiba chưa đủ tuổi nói chuyện với Carrier và York.
Về từng sản phẩm thì khó so sánh, tiền nào của đấy thôi.

Ngon . E đọc thấy có tính năng iong dương .chỉ 12t mà gần như đáp ứng được tiẻu chuẩn khó tính của bác buivu . Với tinh năng như vạy con này phai 14 15t .12t rẻ quá ko biết có phốt gì ko
Còn độ êm phần cục lạnh thì sao bác
Tiêu chuẩn của bác ý phán cho vui hehe nhất là về vụ cửa gió
Giá thì chỉ thế thôi bác, em mua tại nhà phân phối mitsu heavy nam việt hoặc cụ mua bên cụ trục trên of mình nhé. Em thì đánh giá cao về trình độ thợ được đào tạo từ hãng của 2 bên này họ làm đúng quy trình. Vật liệu lắp đặt cũng đảm bảo hơn siêu thị khuyến mãi đủ kiểu ví dụ như độ dày ống đồng ít nhất 0,7. Chứ ham khuyến mãi lắp đặt bên siêu thị em dính rồi thợ láo nháo, không hút chân không, dây nhôm, ống mỏng dính siết cái giắc co cũng chả chuẩn, sau nó trục trặc ôm hận.
Giá cả lắp đặt loanh quanh 13tr hơn xíu nhé cụ

Trác Mộ Thu

Xe điện
E đọc hết còn của bác có thấy bác thoáng qua “ tiền nào của ấy” Vậy, nếu 1 người tiêu dùng ko am hiểu lắm thì cố mua loại giá cao nhất có thể. Mua rẻ 1 tí về nó hành cho là khốn cmn nạn luôn.
Câu ấy luôn ko bao giờ sai.
Sp đưa ra luôn định trước phân khúc khách hàng.
Ví dụ: Hãng sơn nào cũng có sản phẩm cao cấp, trung cấp và thấp cấp. Nên nếu bảo hãng sơn nào tốt nhất thì khó trả lời. Nhưng nếu hỏi sản phẩm này có tốt không, tốt ở đặc điểm gì thì dễ trả lời.
Kinh nghiệm đúc kết cách mua đồ tối ưu: Ví dụ muốn mua cái tivi 4k 65inch
- Vào mạng tìm review tivi 4k 65 inch để lựa chọn hãng, mã phù hợp với nhu cầu và túi tiền.
- Ra TTTM xem trực tiếp để đánh giá trực quan.
- Search xem chỗ nào rẻ nhất là múc.
Em chém thế thôi chứ em thường ra TTTM mua cho nó nhanh. :))

pisces_hn

Xe container
Tiết kiệm điện hay không thì khó nói chứ chạy tốt với ít phải nạp ga chủ yếu phụ thuộc vào ông lắp điều hòa. Em toàn chơi loại đểu 5 đến 6 củ thằng em nó lắp cho cẩn thận, đôi ba năm nó tiện đường mới sang xịt cho 1 lần, bình thường chỉ lấy lọc ra rửa.

Khoảng 14,5 tr thì cụ mua được con 12000 2 chiều bản cao nhất mã zs của mitsu heavy rồi nhé, nếu daikin 2 chiều cùng phân khúc sẽ vênh lên tầm 2 củ nữa. Em thì vừa tiền nên em chơi mitsu heavy, đến hiện tại thì thấy mặt nóng và lạnh đều êm, quạt gió nếu để mức cao nhất mới nghe tiếng gió to thôi cái này điều hoà nhật mới cũng thế.
Nói chung từ pana, daikin, mitsu heavy hay toshiba đều có model rẻ chất lượng cũng rẻ theo, tiền nào của ấy không phải cứ là mấy hãng đó model nào cũng ngon nhất.
Nên khi mua thường chọn dòng cao nhất của inverter 1 chiều hoặc 2 chiều rồi so sánh thông số sẽ hiểu ít tiền chất lượng sẽ ít theo.
Theo thông tin mấy anh thợ quen của mình thì mitsu heavy hay toshiba model cấp thấp nó dùng lốc của LG là bình thường, giá rẻ dưới 10tr inverter muốn linh kiện ngon khó lắm.

ToyotaAltis9063

Xe điện

Em share hoá chất chuyên dụng dùng để rửa dàn coil của điều hoà, nếu điều hoà trong bếp hơi mỡ bám vào nhiều thì các cụ phải xài loại này mới sạch, cách dùng thì xịt ướt dàn sơ qua rồi pha loãng với nước tỉ lệ 50/50 vào bình xịt tưới cây rồi xịt đều lên dàn đợi khoảng 15 phút nó đẩy hết chất bẩn ra rồi rửa lại. Lúc nó sùi bẩn bám vào dàn mới thấy ghê.
Em cũng share bộ xịt rửa điều hoà của em , em dùng máy bosch, súng phun cũng của bosch nhưng cái súng này em mua rời. Súng phun này hay ở chỗ nó ngắn, tia nước xoè không bị quá mạnh làm móp dàn và nó xoay được đủ chiều để xịt dàn nóng nếu dàn nóng gần tường quá súng dài không thò vào để xịt thẳng vào lá nhôm được. Súng này bẻ góc 90 độ xịt rất ngon và nhanh.
Máy Bosch của cụ chỉ cần cắm dây cấp nước vào xô nước là nó tự hút ạ, nhà em cũng có cái máy rửa xe Karcher nhưng phải đấu dây cấp vào vòi nước, mà nó xịt mạnh lắm em vẫn dùng để cọ rêu sân gạch, sợ xịt vào điều hoà hỏng mất. :D

Máy karcher cũng nổi tiếng mà cụ nhưng em chưa xài, thông thường mấy vòi đi kèm máy khi mua lực mạnh lắm, hãng sẽ bán những đầu vòi riêng cho nhiều mục đích cụ thử seach catalo của karcher xem. Như cái vòi phun bosch em cũng phải oder rời trên lazada.
Còn cái đầu hút nước 1 đầu nó có cái van 1 chiều 1 đầu cắm vào máy. Cả của bosch và karcher như cụ tả thì nó tự hút được nhưng cụ phải mồi đầy nước vào vòi trước nhé. Hãng bosch có bán đầu hút có van 1 chiều này em nghĩ karcher cũng có. Nhưng em ko mua mà tự mua cái van đồng 1 chiều và đoạn ống rồi gắn vào cái đầu theo máy phần khớp nối cấp vào đi kèm khi mua, cho nó rẻ hehe

Hôm nay hết mùa nồm em tự xử em hút ẩm, nguyên lý thì y chang điều hoà, con hút ẩm mitsu chân voi giọt nước này chạy trâu bò made in japan luôn. Nhưng lốc lại dùng pana hehe riêng vụ lốc điều hoà dân dụng pana nó là trùm, tủ mát sanaky việt nam cũng xài lốc pana luôn.
Ảnh này là trước và sau khi dùng hoá chất tẩy dàn chuyên dụng, làm xong trắng bốp nhìn như mới hehe. Hoá chất này từ điều hoà ô tô đến dân dụng hay điều hoà trung tâm to vật chơi dc hết miễn là nó có dàn coil tản nhiệt. Daikin bên singapo cũng dùng loại này. Giá thì siêu rẻ hình như 250k/5 lít xài toé loe. Em mua tren sendo các cụ seach mã hoá chất trên đó là ra nhé.

VietCK

Xe tăng
Em oánh dấu tư vấn của các cụ, em đang dùng con Mit đời ơ kìa, 13 năm rồi
ngốn điện vãi :(

buivu12

[Tịch thu bằng lái]
Con sharp của tớ mua hồi gần 7 năm trước loanh quanh 10 đến 11 củ đấy đâu có rẻ, cậu lại chém linh tinh .nói chung đồ sharp giờ ngoài lọc không khí ra đồ khác kém thật. Điều hoà sharp từ xưa đến nay thường đường xếp trên mấy ông giá rẻ xíu thôi nhé. Hôm hỏng mở cái lốc ra thấy mã loằng ngoằng chắc lốc tàu, dàn nóng thì 1 lớp mỏng lét, lại ngắn tí cắt bố nó phần bo bên hông dàn. Thế nên chán chả buồn sửa bán thanh lý luôn.
Hiểu biết thế mà bỏ ra 11 củ để mua con điều hòa Sharp cùi dàn outdoor có 1 lớp thì t chịu rồi :)) mà cụ có biết Sharp nó tách ra từ hãng nào ko mà phán thế, điều khiển điều hoà của 2 thằng đó vẫn dùng chung đc đấy :))
Giá 11tr mà 7 năm trước máy liên doanh dàn outdoor đều 2 lớp hết nhé, chứng tỏ hồi đó chắc kiến thức hạn hẹp nên bị thằng bán nó "bóp"

7 năm trước mải làm ăn cũng chả tìm hiểu, nghe kiểu bạn nói thì mình biết bạn hiểu biết đến đâu rồi. Thế nhé

Harry Brown

Xe máy
Cảm ơn còm này của cụ bên thớt kia mà em kịp xúc 3 con này ở Nguyễn Kim. Nghe em nhân viên cskh nói còn mỗi 3 con cuối ở Nam Định, đang chuyển về cho em mà thấy mình may vãi.
Nhân có KM em vừa múc 3 con này lắp và thay thế các phòng luôn, 2 chiều mà rẻ hơn cả 1 chiều, hàng Thái hẳn hoi nhé :D

Trang điểm Tử thi

Xe container
Người OF
Cảm ơn còm này của cụ bên thớt kia mà em kịp xúc 3 con này ở Nguyễn Kim. Nghe em nhân viên cskh nói còn mỗi 3 con cuối ở Nam Định, đang chuyển về cho em mà thấy mình may vãi.
Model này nó xả hàng vì bán đủ doanh số rồi, bọn NV Nguyễn Kim mua lắp cho người nhà nhiều lắm, nếu mua 2 con trở lên tính ra chỉ 7tr3-7tr5 1 con...quá rẻ luôn :D

Harry Brown

Xe máy
Model này nó xả hàng vì bán đủ doanh số rồi, bọn NV Nguyễn Kim mua lắp cho người nhà nhiều lắm, nếu mua 2 con trở lên tính ra chỉ 7tr3-7tr5 1 con...quá rẻ luôn :D
Em mua 3 con, không lấy dây xong lại thêm mấy cái km... tổng lại 20 củ mấy trăm, tính ra chưa tới 7tr /1 con, quá rẻ ạ. Cảm ơn cụ lần nữa

buivu12

[Tịch thu bằng lái]
Nhân có KM em vừa múc 3 con này lắp và thay thế các phòng luôn, 2 chiều mà rẻ hơn cả 1 chiều, hàng Thái hẳn hoi nhé :D

Date 2015 cũ rích rồi mà cũng hít hà đi mua, máy 9000btu inverter gì mà ăn 870W điện còn ko cả bằng máy mono xịn :(
Cục Outdoor thì có 23kg. Đến thua