[Funland] Tổng hợp việc công ty Đ.G không thưởng trao 500 triệu cho tuyển nữ Việt Nam như đã hứa?

Azeglio

Xe điện
Cá nhân em thì chả ưa gì mấy ông VFF hay lãnh đội cả. Tuy nhiên việc doanh nghiệp thưởng rồi can thiệp vào nội bộ là không nên. Cứ đà này thì yêu cầu xếp đội hình theo ý tôi thì tôi thưởng à.

hanoii30

Xe tải
Vãi cả anh chủ tịch của ĐG , nữ tính thật. Mang 500 triệu bảng giấy đến chụp hình đăng báo ăn theo thành công đội tuyển nữ như đúng rồi. Lúc hết húng lại tiếc tiền bày trò điều kiện thế này thế kia, tôi có tiền nên tôi có quyền. Mấy hôm nay bị báo chí và cộng đồng chửi sấp mặt biết không bùng được lại gọi điện báo mang tiền đến trao. Xếp mà phụ nữ tính vậy làm lính của anh ý chắc cũng khốn khổ

Azeglio

Xe điện
Thế có tí học thức nào không vậy? Họ tuyên bố cho đội tuyển và anh chung không phải người phát ngôn không phải đại diện thì tuyên bố không nhân dựa vào đâu?
Mie, ông có cầm cái hợp đồng thuê ông Chung làm huấn luyện viên trưởng không mà phán bậy thế. Ông Chung có toàn quyền quyết định thì sao?

Ông Chung mà hất nồi cơm của các cháu nó đi thì có huấn luyện cái con khỉ mốc. Người ta ăn tập với nhau hàng ngày, bớt của các cháu mấy đồng cũng xót lắm.

boyboy1990

Xe điện
Tất nhiên sẽ không ai làm như vậy cụ ah. Tôi đã mất tiền, xong tôi còn phải bảo thằng kế toán đi gọi tìm danh sách. Xong trên cái danh sách đó phải hỏi ra điện thoại cá nhân từng người. Xong gọi điện thoại cho mỗi người hỏi xin sô tài khoản.

Đừng nói việc không ai xác minh được thông tin có chính xác hay không. Thằng kế toán nó cho tên ngưòi nhà nó vào hay trong lúc gọi điện qua lại sai số tài khoản v..v..

Quan trọng nhất là cụ nghĩ tìm số điện thoại của cầu thủ dễ như vậy sao. Thế thì Tiến Dũng, Văn Hậu v..v.. chắc một ngày 24 tiếng không đủ để trả lời điện thoại của người hâm mộ.

Túm lại em không bênh thằng DG đâu cụ ah. Em tiếc cái 500tr cơ, em muốn là muốn VFF làm tận nơi, gui danh sách cho nó xem nó có lý do gì để bao biện nữa không. Chứ chưa chi đã từ chối thì dễ cho nó quá. Theo em là cứ phải truy đến cùng cho nó nhè 500tr ra.
Đ.G bỏ tiền để làm truyền thông chứ ko phải cho không cụ ạ, khối người đi làm từ thiện âm thầm còn phải bỏ công vác hàng hóa lên tận vùng sâu vùng xa, thậm chí phải lạy lục xin phép để xây được cái trường, cái cầu cho bà con miền núi, xong rút quân rồi có mấy người biết họ là ai?

Còn thể loại vừa muốn Marketing vừa muốn làm bố thiên hạ như cty Đ.G này theo em nên cho nó bẽ mặt một lần để răn đe mấy thằng theo đóm ăn tàn là hơn, vì từ vụ Thường Châu đến giờ số lượng những thằng đó có vẻ ko giảm đi là mấy.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Nếu đúng thế thì tốt cút cmm đê. Có 500 mil mà cứ như bố đời. Tuyển quốc gia chứ ko phải cái hẽm nhà ông nhá.

minh0075

Xe điện
Vụ cháy nhà thờ Notre Dame ở Ba di Pháp đến nay chưa có nổi 1/2 số € các nhà mạnh thường quân hứa xuông kia kìa...

lạc lối

Xe điện
Bọn Thu Cúc còn thưởng chị em tiền tỉ nhưng ở dạng tiền phẫu thuật thẩm mỹ, có được tiền của dân buôn không phải đơn giản.
Ý tốt cụ ạ , các cháu sẽ được chăm sóc da hút mỡ bụng bét nhè 1 cháu cầu thủ bắt xe từ Thanh Hóa ra Cơ sở thẩm mỹ ngoài Hà Nội 10 lượt như vậy là đã nhận trọn giải thưởng.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Đ.G bỏ tiền để làm truyền thông chứ ko phải cho không cụ ạ, khối người đi làm từ thiện âm thầm còn phải bỏ công vác hàng hóa lên tận vùng sâu vùng xa, thậm chí phải lạy lục xin phép để xây được cái trường, cái cầu cho bà con miền núi, xong rút quân rồi có mấy người biết họ là ai?

Còn thể loại vừa muốn Marketing vừa muốn làm bố thiên hạ như cty Đ.G này theo em nên cho nó bẽ mặt một lần để răn đe mấy thằng theo đóm ăn tàn là hơn, vì từ vụ Thường Châu đến giờ số lượng những thằng đó có vẻ ko giảm đi là mấy.
Cụ boi chuẩn, thể loại theo đóm ăn tàn nên diệt hết đê, cơ mà thể loại hlv online với thể loại phong trào e thấy cũng đíu giảm mấy, cụ có đề xuất j ko???

annika

Xe buýt
Đ.G mang tiền xuống sân tập nhưng Đội tuyển nữ từ chối :D
Chính xác là ông chung từ chối , cầu thủ chả muốn như thế đâu

donfx

Xe buýt
Cũng tùy yêu cầu cụ thể của nhà tài trợ. Chỗ cháu vừa rồi được tài trợ mấy trăm củ tổ chức hội thảo, nhưng bên tài trợ yêu cầu nhiều thủ tục, từ đề cương, dự toán, sau còn giải ngân bla bla nữa,,, nói chung mình cứ làm theo yêu cầu là được thôi....

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cũng tùy yêu cầu cụ thể của nhà tài trợ. Chỗ cháu vừa rồi được tài trợ mấy trăm củ tổ chức hội thảo, nhưng bên tài trợ yêu cầu nhiều thủ tục, từ đề cương, dự toán, sau còn giải ngân bla bla nữa,,, nói chung mình cứ làm theo yêu cầu là được thôi....
Tài trợ của bác là đi trước, vì họ kỳ vọng bác sẽ có Thành tích từ ba cái Hội thảo đó.
Và, kèm theo Thông báo tài trợ là cả cuốn Quy trình, như bác vừa liệt kê.

Bác có thể từ chối.

Còn đây là Thành tích đã có, họ thưởng cho Thành tích ấy, cho 1 tập thể.
Thế nên, tụi Đức Giang làm vậy thể hiện rõ việc: Tiếc tiền.

Kuu

Xe lăn
Em chưa đọc được chỗ nào Đức Giang yêu cầu cung cấp số tài khoản của các thành viên đội tuyển, Cụ nào có link cho em xin phát.
Em đọc các báo thì thấy từ hôm trước đến bài đăng hôm nay cách đây vài tiếng, đại diện Đức Giang chỉ yêu cầu cung cấp danh sách chia thưởng là họ sẽ chuyển tiền thôi. Cung cấp danh sách chia thưởng thì có gì là bí mật nội bộ của đội tuyển đâu, khuất tất gì mà không dám cung cấp? tài chính công khai là văn minh.
Tất cả các mạnh thường quân và mọi người đều muốn tiền thưởng đến tận tay các cầu thủ đầy đủ thôi. Không biết Đức Giang có ý gì khác (bùng chẳng hạn) không? có lẽ chúng ta cũng ko nên vội vàng khẳng định.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Đ.G mang tiền xuống sân tập nhưng Đội tuyển nữ từ chối :D
Ơ, thế là thế đ.ịt nào nhỉ.
Cậu Hĩu Huyền đã bẩu thôi rồi, thằng nào lại đem xiền đến sân tập vậy??
500 củ của tui, chứ có phải vỏ hến đ.éo đâu.

muoibaconcho

Xe điện
Tất nhiên sẽ không ai làm như vậy cụ ah. Tôi đã mất tiền, xong tôi còn phải bảo thằng kế toán đi gọi tìm danh sách. Xong trên cái danh sách đó phải hỏi ra điện thoại cá nhân từng người. Xong gọi điện thoại cho mỗi người hỏi xin sô tài khoản.

Đừng nói việc không ai xác minh được thông tin có chính xác hay không. Thằng kế toán nó cho tên ngưòi nhà nó vào hay trong lúc gọi điện qua lại sai số tài khoản v..v..

Quan trọng nhất là cụ nghĩ tìm số điện thoại của cầu thủ dễ như vậy sao. Thế thì Tiến Dũng, Văn Hậu v..v.. chắc một ngày 24 tiếng không đủ để trả lời điện thoại của người hâm mộ.

Túm lại em không bênh thằng DG đâu cụ ah. Em tiếc cái 500tr cơ, em muốn là muốn VFF làm tận nơi, gui danh sách cho nó xem nó có lý do gì để bao biện nữa không. Chứ chưa chi đã từ chối thì dễ cho nó quá. Theo em là cứ phải truy đến cùng cho nó nhè 500tr ra.
Quản trị một đội bóng cũng giống quản trị một doanh nghiệp. Lương, thưởng của từng nhân viên là con số không công bố rộng rãi. Cụ thể nhất là ở cái công ty cụ đang làm, giám đốc có công bố lương, thưởng từng người không?

kia2008

Xe tải
Quản trị một đội bóng cũng giống quản trị một doanh nghiệp. Lương, thưởng của từng nhân viên là con số không công bố rộng rãi. Cụ thể nhất là ở cái công ty cụ đang làm, giám đốc có công bố lương, thưởng từng người không?
Em bảo VFF gửi danh sách tổng chỉ có tên và số TK thôi, còn cho ai, bao nhiêu DG tự quyết mà, ảnh hưỏng gì đâu.

Túm lại cứ lấy lại đủ 500tr cho em. Quyết ko cho thằng DG thoát. Nó đòi danh sách, ok, cho nó cái danh sách. Chứ thằng này thoát thì lại đến thằng khác viện cớ này cớ kia để nuốt tiền.Tôi nghiệp cho đội tuyển chưng hửng toàn ăn bánh vẽ.

muoibaconcho

Xe điện
Em bảo VFF gửi danh sách tổng chỉ có tên và số TK thôi, còn cho ai, bao nhiêu DG tự quyết mà, ảnh hưỏng gì đâu.

Túm lại cứ lấy lại đủ 500tr cho em. Quyết ko cho thằng DG thoát. Nó đòi danh sách, ok, cho nó cái danh sách. Chứ thằng này thoát thì lại đến thằng khác viện cớ này cớ kia để nuốt tiền.Tôi nghiệp cho đội tuyển chưng hửng toàn ăn bánh vẽ.
Chỉ cần nghe văn vở là em biết nó ko muốn thưởng rồi. Cụ đưa danh sách ra nó lại vặn cái này cái nọ chả bao giờ lấy đc tiền đâu ạ.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Ơ, thế là thế đ.ịt nào nhỉ.
Cậu Hĩu Huyền đã bẩu thôi rồi, thằng nào lại đem xiền đến sân tập vậy??
500 củ của tui, chứ có phải vỏ hến đ.éo đâu.
Cụ có vẻ cay nhỉ, e ko hiểu cụ cay cho chị e hay cay ko có 500 củ vậy???

LWH

Xe tải

Thôi, để cho nó thoát cụ ạ.
Theo Thanh Niên thì đội nữ đã nhận được 23,5/24 tỉ rồi.
Thêm 500tr của thằng ăn cắp vặt kia thì các em cũng không giàu lên bao nhiêu, thì cứ từ chối như bây giờ là cách hạ nhục nó tốt nhất và cũng có tác dụng răn đe những thằng ăn cắp vặt khác trong tương lai.