[Funland] Tổng hợp việc công ty Đ.G không thưởng trao 500 triệu cho tuyển nữ Việt Nam như đã hứa?

ngoc.ht09

Xe buýt
Sao cụ ko nghĩ là Thằng Đức Giang này éo có tâm đang cò quay thì sao. Nó đã muốn thưởng thế thì việc gì phải nhờ bố con ông liên đoàn nào. Mời hết các cầu thủ đến Công Ty nó cho mỗi em cái phong bì xong ai về nhà nấy. Chả dính dáng gì đến nhau luôn. Còn ĐT nữ họ ko phải đi xin ăn tiền của các ông mà các ông cứ phải đòi này đòi nọ
Sao cứ đòi họ phải dễ dãi nhỉ, bác Chung là ko quen làm ăn kinh tế (chắc thế) nên mới tự ái, chứ là muốn có tiền đôi khi cũng phải xuống nước, bác GĐ này tính thế thôi, chứ công ty này cung cấp hóa chất cơ bản, tiền rất mạnh mà không cần phải quảng cáo đại chúng đâu.

Mrtieu

Xe tải
Có những cái vốn không là mật, nhưng nếu có gì mờ ám thì có thể trở thành mật, cụ ko thấy hợp đồng mật trong vụ AVG à?
cụ có thấy các công ty thưởng cuối năm không bao giờ có danh sách công không , nhất là mấy công ty có yếu tố tây

ngoc.ht09

Xe buýt
Lúc đầu tiên hứa thưởng *** nói gì tới việc công bố danh sách chi tiết, lúc đòi tiền thì mới lòi ra phải có danh sách, như này là lật lọng chứ gì nữa.
Thưởng là 1 việc, thủ tục để nhận thưởng lại là việc khác, làm sao nói hết ngay được, giống như khi xưa nói thưởng ai đó 1 tỷ, mà không tính đến nộp thuế TNCN, cộng đồng lại đòi miễn thuế, cái gì nó ra cái đó. Mỗi công ty mỗi thủ tục - chỗ khó chỗ dễ, đội tuyển không có gì khó khăn khi cung cấp cái danh sách đó cả, cho 10 cái tên, 10 số tk rồi mang về chia lại có vấn đề gì?

ngoc.ht09

Xe buýt
Doanh nghiệp như thế là sai, tuyên bố trao thưởng cho đội tuyển thì trao cho họ thôi. Còn muốn chi tiết thì tuyên bố thưởng mỗi cầu thủ và ban huấn luyện 20tr chẳng hạn. Đằng này lại còn yêu cầu như kia thì đúng là đánh đố họ rồi.
Làm một cái danh sách chi tiết mà đánh đố thì thua các cụ rồi, tư bản nó chi tiết đến từng đồng một luôn, muốn nhận tiền thì phải thương lượng, rồi chấp nhận, lại còn lên mặt "tôi chẳng cần tiền" thì đến chịu.

boyboy1990

Xe điện
Nhưng ko lấy để làm trò mèo được nhá, đầy công ty, có quan như kho bạc... vẫn công khai số tk đây thây =)) .
Đấy là họ tự công khai cụ nhé, cụ có quyền lên mạng cung cấp thông tin địa chỉ nhà riêng, số điện thoại, số CMT nhân dân cho bàn dân thiên hạ biết... nhưng cụ có quyền kiện thằng bỏ mẹ nào cung cấp những thông tin đó mà ko được sự đồng ý của cụ.

harrynh

Xe điện
Hic, đến bgio lại đi trả thưởng không được, bác chủ cty phát ngôn cũng sát ván nên bác MDC chặn luôn đường lùi rồi. Đội nữ còn đem 1tỷ đi làm từ thiện thì chắc ko coi 500 của bác Đức Giang ra gì.

boyboy1990

Xe điện
Làm một cái danh sách chi tiết mà đánh đố thì thua các cụ rồi, tư bản nó chi tiết đến từng đồng một luôn, muốn nhận tiền thì phải thương lượng, rồi chấp nhận, lại còn lên mặt "tôi chẳng cần tiền" thì đến chịu.
Kiểu của cụ là xin - cho, còn ở đây là biếu - tặng.
Cụ ko phân biệt được 2 cái đó thì em xin bái cụ 1 lạy! [-O< ^:)^

ngoc.ht09

Xe buýt
Hic, đến bgio lại đi trả thưởng không được, bác chủ cty phát ngôn cũng sát ván nên bác MDC chặn luôn đường lùi rồi. Đội nữ còn đem 1tỷ đi làm từ thiện thì chắc ko coi 500 của bác Đức Giang ra gì.
Này này, các em mỗi người được bao nhiêu mà khinh tiền hả? Làm từ thiện là hành động marketing thôi, chứ ko bao giờ là đủ nhá.

eatliv

Xe buýt
cụ có thấy các công ty thưởng cuối năm không bao giờ có danh sách công không , nhất là mấy công ty có yếu tố tây
Cụ so sánh giữa 1 công ty với 1 tổ chức quần chúng xã hội là khập khiễng.

ngoc.ht09

Xe buýt
Kiểu của cụ là xin - cho, còn ở đây là biếu - tặng.
Cụ ko phân biệt được 2 cái đó thì em xin bái cụ 1 lạy! [-O< ^:)^
Thế mình không phân biệt được, mình chỉ biết doanh nghiệp làm gì nó cũng yêu cầu rõ ràng, và chuyện đó rất bình thường.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Nôm na là nếu bẩu thưởng chi tiết cho cầu thủ này, cầu thủ kia, người này, người kia là từng này tiền, tổng cộng là 500 tr.

Thì
1. VFF không biết, và không có trách nhiệm mời ổng để trụ sở VFF; Các ông muốn vào trụ sở VFF cũng chả có tư cách gì.
Sau khi SEA Games kết thúc, Liên đoàn Bóng đá Việt Nam (VFF) đã mời các doanh nghiệp đến trụ sở VFF tại Hà Nội để tiến hành trao thưởng cho đội nữ.

2. Ông Chung không có nghĩa vụ phải chụp ảnh cùng tầm biển và các ông Đức Giang, để các ông Đức Giang có ảnh mà tuyên truyền.

3. Nếu không có vụ bẩu "Thưởng đội tuyển" mà chỉ là thưởng cá nhân, thì íu ai cho phép lợi dụng thương hiệu "đội tuyển" để PR.

Đấy là chưa nói việc tuyên bố một đằng, đòi làm một nẻo, ấy nó không phải LẬT LỌNG là gì ?

Thì thông qua đơn vị chủ quản để xin thông tin liên lạc đấy... có gì mờ ám, khuất tất à mà dấu như méo dấu c?
Việc méo gì đơn vị chủ quản phải có NGHĨA VỤ cung cấp thông tin liên lạc CÁ NHÂN của từng cầu chủ cho ông? Ông lấy để làm trò mèo thì sao?
Từ đận u23 Thường Châu liên đoàn nó không can thiệp vào chia thưởng. Bhl và các cầu thủ tự xếp hạng và chia tiền.
Đã không can thiệp vào việc chia tiền thì VFF tất nhiên nộp cái danh sách sang Đức Giang thì vô duyên.
Còn ông Đức Giang nói thưởng cho đội tuyển, chụp ảnh tè le bản quyền lại đòi gửi riêng cá nhân thì không được. Vì hình ảnh đội tuyển có giá của họ, và đội tuyển ấy bao gồm cả trợ lý, bác sĩ, nv massge đủ thứ.
Ai nói gì thì nói, chứ kiểu thằng GĐ Đức Giang em éo ưa. Đấy là loại lật lọng.
Doanh nghiệp như thế là sai, tuyên bố trao thưởng cho đội tuyển thì trao cho họ thôi. Còn muốn chi tiết thì tuyên bố thưởng mỗi cầu thủ và ban huấn luyện 20tr chẳng hạn. Đằng này lại còn yêu cầu như kia thì đúng là đánh đố họ rồi.
Lúc đầu tiên hứa thưởng *** nói gì tới việc công bố danh sách chi tiết, lúc đòi tiền thì mới lòi ra phải có danh sách, như này là lật lọng chứ gì nữa.
Sao cứ đòi họ phải dễ dãi nhỉ, bác Chung là ko quen làm ăn kinh tế (chắc thế) nên mới tự ái, chứ là muốn có tiền đôi khi cũng phải xuống nước, bác GĐ này tính thế thôi, chứ công ty này cung cấp hóa chất cơ bản, tiền rất mạnh mà không cần phải quảng cáo đại chúng đâu.

eatliv

Xe buýt
Đấy là họ tự công khai cụ nhé, cụ có quyền lên mạng cung cấp thông tin địa chỉ nhà riêng, số điện thoại, số CMT nhân dân cho bàn dân thiên hạ biết... nhưng cụ có quyền kiện thằng bỏ mẹ nào cung cấp những thông tin đó mà ko được sự đồng ý của cụ.
Theo em, ông Chung nên cung cấp theo yêu cầu của ĐG, sau đó nếu ĐG không chuyển tiền thì hãy làm um lên, còn như vầy lấy lý do "của cho không bằng cách cho" chuối bủ mợ, éo thuyết phục.

ngoc.ht09

Xe buýt
Cụ so sánh giữa 1 công ty với 1 tổ chức quần chúng xã hội là khập khiễng.
Nó như nhau ấy mà cụ, cụ coi nó là thủ tục nhận lương đi, công đoàn phát tiền sinh nhật họ còn cần cụ ký cơ mà, đây chỉ là cái danh sách thôi, made up rồi về chia lại cũng là 1 cách, mà hoàn toàn có thể thỏa thuận cái này là bí mật...

dinhan3001

Xe tải
Sau vụ này thì ĐG nổi lềnh phềnh luôn

boyboy1990

Xe điện
Thế mình không phân biệt được, mình chỉ biết doanh nghiệp làm gì nó cũng yêu cầu rõ ràng, và chuyện đó rất bình thường.
Thế thì doanh nghiệp cũng phải chấp nhận là người ta không thích thì ko nhận, mấy chục đơn vị khác chuyển đủ 23.5/24 tỷ đã hứa rồi, ông Đ.G muốn "CHO" chứ ko muốn "TẶNG" thì cứ giữ lấy tiền mà dùng.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Chơi đẹp thì mời các cầu thủ đến. Thưởng trao tay tiền tươi 1 người 1 cục. Thế thôi.

tica

Xe điện
Nôm na là nếu bẩu thưởng chi tiết cho cầu thủ này, cầu thủ kia, người này, người kia là từng này tiền, tổng cộng là 500 tr.

Thì
1. VFF không biết, và không có trách nhiệm mời ổng để trụ sở VFF; Các ông muốn vào trụ sở VFF cũng chả có tư cách gì.
Sau khi SEA Games kết thúc, Liên đoàn Bóng đá Việt Nam (VFF) đã mời các doanh nghiệp đến trụ sở VFF tại Hà Nội để tiến hành trao thưởng cho đội nữ.

2. Ông Chung không có nghĩa vụ phải chụp ảnh cùng tầm biển và các ông Đức Giang, để các ông Đức Giang có ảnh mà tuyên truyền.

3. Nếu không có vụ bẩu "Thưởng đội tuyển" mà chỉ là thưởng cá nhân, thì íu ai cho phép lợi dụng thương hiệu "đội tuyển" để PR.

Đấy là chưa nói việc tuyên bố một đằng, đòi làm một nẻo, ấy nó không phải LẬT LỌNG là gì ?
Hoàn toàn đồng ý với cụ.

shiluo

Xe container
Em chẳng thấy bình thường gì cả, bằng chứng là mỗi thằng Đức Giang này như thế chứ không cty nào như thế, nếu là bình thường thì đã có nhiều cty làm thế rồi
Muốn tặng cầu thủ thì tự đi tìm họ mà tặng - những mỗi tội như thế thì không ai biết ^^ Tặng đội tuyển cũng đã là được lên truyền thông, có "tiếng" rồi. Vừa được tiếng vừa được như bố đời thế thì khôn quá
Chuyện chia chác thế nào thì đội họ sẽ tự xử với nhau, ông có quyền gì mà can thiệp vào đòi xem? Đội bóng thành công ngoài cầu thủ cày trên sân thì còn có nhiều bộ phận liên quan như ban huấn luyện, bác sỹ,... Chia thế nào thì họ đã tự quyết định với nhau, họ không kêu thì ông có quyền gì mà đòi xem chuyện nội bộ của họ? Ngay cả phần thường mà chúng ta thường nghe như "cầu thủ ghi bàn đầu tiên thì được abc.." cuối cũng về cũng chia ra hết chứ đâu được ăn một mình đâu?
Tóm lại thằng này nó tặng mà như đi bố thí, tư tưởng bố tướng quen rồi