[Funland] Tổng hợp việc công ty Đ.G không thưởng trao 500 triệu cho tuyển nữ Việt Nam như đã hứa?

Lelong1411

Xe tăng
Sao cứ đòi họ phải dễ dãi nhỉ, bác Chung là ko quen làm ăn kinh tế (chắc thế) nên mới tự ái, chứ là muốn có tiền đôi khi cũng phải xuống nước, bác GĐ này tính thế thôi, chứ công ty này cung cấp hóa chất cơ bản, tiền rất mạnh mà không cần phải quảng cáo đại chúng đâu.
Cụ lại nhầm, nếu nói về tự ái ông bà ta có câu lời chào cao hơn mâm cỗ. Cụ cho vớ vẩn người nhận nó còn ném tiền vào mặt lại ý chứ. Doanh nghiệp thưởng chứ k phải đội tuyển đi xin tài trợ. Ngay từ đầu thằng Đức Giang mà nó tuyên bố luôn thưởng riêng cho toàn bộ cầu thủ và Ban huấn luyên hoặc nó thích ai thưởng riêng ng đó thì đã chả có chuyện gì đáng bàn, sau này giả sử bị thu lại để phân phối thì ném sh!t bọn VFF sau. Nhưng đây nó kêu thưởng cả ĐỘI TUYỂN thì nó là câu chuyện hoàn toàn khác, ông nổ tiền đi, chuyện bên trong tn là chuyện nội bộ của ĐỘI TUYỂN chả liên quan morther gì đến các ông.

Nkkhanh2012

Xe tải
Bỏ qua cái cty kia đi.
Vấn đề đang nói ở đây là tỷ lệ kia có phải là thông tin mật không?
theo mình nghĩ đó không phải là thông tin mật, nhưng là vấn đề tế nhị. VD có người cho nhà cụ 1 còn gà luộc, nhưng bắt cụ phải làm bảng chia rõ ràng cho vợ ăn mấy miếng, mấy đứa con của cụ mỗi đứa mấy miếng để họ đem ra đầu làng dán thông báo, vậy đặt cụ vào trường hợp đó cụ có nhận không?

GamCaoMayLanh

Xe container
Chắc là lúc húng thưởng nghĩ sẽ được ké gặp bác Thủ. Ai dè không được. Nên thôi, búng bồ.

faceid15

Xe buýt
Em bảo VFF gửi danh sách tổng chỉ có tên và số TK thôi, còn cho ai, bao nhiêu DG tự quyết mà, ảnh hưỏng gì đâu.

Túm lại cứ lấy lại đủ 500tr cho em. Quyết ko cho thằng DG thoát. Nó đòi danh sách, ok, cho nó cái danh sách. Chứ thằng này thoát thì lại đến thằng khác viện cớ này cớ kia để nuốt tiền.Tôi nghiệp cho đội tuyển chưng hửng toàn ăn bánh vẽ.
Ai cho phép VFF gửi số TK của người khác ?

faceid15

Xe buýt
Về bản chất thì công ty ĐG thưởng cũng giống như Công ty TNHH Dược phẩm Hoa Linh (nhãn hàng Dạ Hương) ở trên, chỉ có khác là công ty ĐG thiếu phần cho "Ban huấn luyện ĐT Nữ" nên bị từ chối chăng?
Giống số 24, nhưng số 24 đã chuyển tiền.

bhquang2000

Xe tải
Nếu Cty ĐG lăn tăn thì cứ xin cái danh sách các cháu rồi tuyên bố chuyển cho mỗi cháu mấy chục làm sao phải soắn.

eatliv

Xe buýt
Nếu Cty ĐG lăn tăn thì cứ xin cái danh sách các cháu rồi tuyên bố chuyển cho mỗi cháu mấy chục làm sao phải soắn.
Thì ĐG xin rồi mà nhưng ko được đáp ứng vì lý do gì thì ai cũng biết he he :P.

faceid15

Xe buýt
Thì ĐG xin rồi mà nhưng ko được đáp ứng vì lý do gì thì ai cũng biết he he :P.
Danh sách cầu thủ bảo ĐG google có đấy, cần éo gì qua VFF lẫn ông Chung. Còn STK tự đi mà hỏi các cầu thủ, ông Chung lẫn VFF không có quyền cấp và cũng không có nghĩa vụ đi hỏi.

cadoseagame_65

Xe đạp
Lần sau rút kinh nghiệm, ông nào mà chao bằng bìa chữ mà đ éo có tiền thì phắn nhé :)
Nhưng em thấy cứ làm cái danh sách theo yêu cầu ông ý chắc cũng không có gì ghê gớm, có thể ông ấy muốn biết ai nhận được bao nhiêu, có những kẻ chả đóng góp chó gì cũng dây máu ăn phần thì sao :)
Hic, đến bgio lại đi trả thưởng không được, bác chủ cty phát ngôn cũng sát ván nên bác MDC chặn luôn đường lùi rồi. Đội nữ còn đem 1tỷ đi làm từ thiện thì chắc ko coi 500 của bác Đức Giang ra gì.
Cụ HLB trưởng MAI ĐỨC CHUNG có đủ tư cách thay mặt toàn bộ đội tuyển nữ từ chối nhận thưởng...(Kiểu B ố dí c vào)

alibaba40bandit

[Tịch thu bằng lái]
em thì thấy với những lời đao to búa lớn kiểu tiền tôi tôi thích làm thế nào thì làm ( cũng đúng, nhưng ko nên nói rộng rãi), thì dự là bác Đức Giang sẽ không được thuận trong kinh doanh về sau nữa, âu cũng là 1 điềm gở cho bác ấy.

zhangthang

Xe hơi
Nếu đã giao danh sách cho ĐG thì cũng phải giao hết cho các bên liên quan, không thể có chuyện chỉ châm chước cho ĐG như thế. Trong khi đội tuyển ngoài cầu thủ và HLV còn nhiều bộ phận khác, có những bộ phận thì công việc ở tuyển cũng chả khác gì với làm công ăn lương ở ngoài, 500 tr chia xuống đến phần các nhóm đấy chắc đủ bữa nhậu mà cũng phải kê lên cho anh Đức Giang biết, sau này hễ gặp mặt ở đâu thì cũng phải cám ơn anh ấy chi tiền cho bữa nhậu:)

vnvodoi

Xe tăng
em thì thấy với những lời đao to búa lớn kiểu tiền tôi tôi thích làm thế nào thì làm ( cũng đúng, nhưng ko nên nói rộng rãi), thì dự là bác Đức Giang sẽ không được thuận trong kinh doanh về sau nữa, âu cũng là 1 điềm gở cho bác ấy.
Nếu đúng ông ấy nói thế thì đấy đúng kiểu đặc trưng của kiểu trọc phú ở xứ ta, bố có tiền bố thích gì cũng được, chúng mày muốn thì phải xin!

Ngay trong còm của nhiều cụ ở đây cũng thế, cũng kêu là nên xuống nước để được có tiền , xin lỗi tiền ai cũng cần, nhưng không phải kiểu bố thí như vậy.

gauto181

Xe tải
Thời buổi này thì mấy bác hay mạnh miệng huyênh hoang dễ hẹo lắm =((

faceid15

Xe buýt
Lần sau VFF nên làm việc với bên truyền hình là không dùng danh nghĩa ĐTQG để PR cho bất cứ DN nào trước khi tiền vào TK (trừ nhà tài trợ độc quyền). Còn lại ông nào kêu thưởng, tặng gọi LS làm hợp đồng luôn. Thằng nào tiền mồm cho ra Toà.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nhiều cụ bênh công ty ĐG một cách mù quáng. Giả sử bây giờ Đội tuyển đưa cái bảng phân loại chia thưởng ra, báo chí nó vớ được thì nó moi móc cho mấy năm cũng không hết bài. Kiểu như tại sao ông này A, ông kia B, v.v. Những thông tin như này khá là nhạy cảm nên giữ bí mật là đúng. Nhiều doanh nghiệp còn có điều khoản không được phép tiết lộ mức lương của mình nữa đó. Thôi các cụ để yên cho Đội tuyển tập trung lấy vé đi Olympic.