[Funland] Tổng hợp việc công ty Đ.G không thưởng trao 500 triệu cho tuyển nữ Việt Nam như đã hứa?

hong7cong

Xe buýt
Lúc các chị em vô địch, cả nước quan tâm Thì loe xoe lên đưa bìa cactong nhe răng đóng bộ lấy ảnh mạng và về dán lên ... tường nhà

về ký chuyển tiền thì khó dễ, phát ngôn ... bố đời. Xé ảnh trên tường nhà mình là nghĩ đã xong, hết trách nhiệm.

nói chung là ... chán

toilaixebus

Xe máy
Thiếu gì cách cho vấn đề có muốn cho hay không thôi

mazda3_pro

Xe lăn
theo mình nghĩ đó không phải là thông tin mật, nhưng là vấn đề tế nhị. VD có người cho nhà cụ 1 còn gà luộc, nhưng bắt cụ phải làm bảng chia rõ ràng cho vợ ăn mấy miếng, mấy đứa con của cụ mỗi đứa mấy miếng để họ đem ra đầu làng dán thông báo, vậy đặt cụ vào trường hợp đó cụ có nhận không?
Nếu có thằng nào nó thưởng 500tr rồi kêu em công khai chia gà là em công khai luôn :))

vo nho

Xe điện
Mất uy tín... Giờ ai tin vào Cty này nữa.
1 lần thất tín vạn lần bất tin.

llg

Xe hơi
Thưởng chia cho đội ngũ đi kèm như dẫn đoàn, bác sĩ, phiên dịch .... thì có vấn đề gì đâu các cụ nhỉ, ko có họ thì làm sao có thành công của đội ngày hôm nay, giống như 1 công ty có thưởng cho cán bộ công nhân viên thì lái xe, hành chính văn phòng, tạp vụ cũng được đó thôi, chứ đâu phải là chỉ những người có đóng góp trực tiếp cho thành quả đâu.
Ngoài ra, cũng lấy ví dụ công ty, có công ty nào công bố public danh sách và số tiền thưởng KPI của từng cá nhân không ? số tiền thưởng thường là thông tin mật, chỉ cá nhân, lãnh đạo trực tiếp và nhân sự là biết; áp sang cho đội bóng, tự nhiên có ông có tiền đưa, nhưng đòi đổi lại danh sách chi tiết chia thưởng thì ai mà đáp ứng được, coi như phá bỏ hoàn toàn nguyên tắc quản lý rồi còn gì các cụ phỏng.
Chưa kể ông đến đưa tiền, nhưng thái độ của ông là "tao đ** tin mày, mày rồi sẽ chia ko đều để tư lợi", vậy thì trừ khi số tiền này cần thiết cho sự sống còn của người nhận, chứ nếu là em thì em cũng chả thèm nhận làm gì (500tr/24 tỉ chỉ là 2% thôi các cụ ạ).
Theo em, xử lý như ông Chung và liên đoàn là hợp lý rồi.

quynhanh03

Xe điện
Không cung cấp thì cầu thủ của mình nhịn thưởng, vậy thôi :)) . Mà cung cấp số TK để chuyển tiền nhé, "thông tin liên lạc CÁ NHÂN " cái méo giề, chỉ thích xiên xọ =)) .
Đùa chứ, cụ ngang thật đấy hay cụ chỉ nghĩ được như những còm mà cụ viết ra?

hong7cong

Xe buýt
Thưởng chia cho đội ngũ đi kèm như dẫn đoàn, bác sĩ, phiên dịch .... thì có vấn đề gì đâu các cụ nhỉ, ko có họ thì làm sao có thành công của đội ngày hôm nay, giống như 1 công ty có thưởng cho cán bộ công nhân viên thì lái xe, hành chính văn phòng, tạp vụ cũng được đó thôi, chứ đâu phải là chỉ những người có đóng góp trực tiếp cho thành quả đâu.
Ngoài ra, cũng lấy ví dụ công ty, có công ty nào công bố public danh sách và số tiền thưởng KPI của từng cá nhân không ? số tiền thưởng thường là thông tin mật, chỉ cá nhân, lãnh đạo trực tiếp và nhân sự là biết; áp sang cho đội bóng, tự nhiên có ông có tiền đưa, nhưng đòi đổi lại danh sách chi tiết chia thưởng thì ai mà đáp ứng được, coi như phá bỏ hoàn toàn nguyên tắc quản lý rồi còn gì các cụ phỏng.
Chưa kể ông đến đưa tiền, nhưng thái độ của ông là "tao đ** tin mày, mày rồi sẽ chia ko đều để tư lợi", vậy thì trừ khi số tiền này cần thiết cho sự sống còn của người nhận, chứ nếu là em thì em cũng chả thèm nhận làm gì (500tr/24 tỉ chỉ là 2% thôi các cụ ạ).
Theo em, xử lý như ông Chung và liên đoàn là hợp lý rồi.
cái này chuẩn này. Chị em nghèo thì cũng nghèo rồi. Thêm 5 - 7 triệu cũng quý nhưng giải quyết được gì mà cái thằng cho nó như bố đời thì các em nó ... vào

GamCaoMayLanh

Xe container
'
Em rất thich câu này!!!. Bây giờ nghĩ bụng tự dưng mất 500tr.
Nói chung đay là loại lất lọng. như kiểu bây giờ tao có tiền tao thich thì tao cho...
Đến thì đẹo thấy bác Thủ đâu, bọn kia nó chụp choẹt toé loe rồi, về thấy bực mình nên ứ đưa nữa, ông này là duy nhất của 23,5/24 tỏi hứa tặng mà loanh quanh...
Play Rân và Trất thì phải như anh Vũ "Tôn" (đừng nhầm với Vũ "Al"(. Đợt AFF Cup 2007 ở Mỹ Đình sau mỗi trận anh ấy lên tận xe chở đội phát cho mỗi cầu thủ và BHL 100 Chum. Có hôm em phải chạy theo trả lại anh í. =)) (CĐV lên xe chụp ké cũng được phát . :D)

belo

Xe điện
Nếu có thằng nào nó thưởng 500tr rồi kêu em công khai chia gà là em công khai luôn :))
Khi cụ đá bóng có thành tích như tuyển nữ chẳng hạn. Có thể cụ sẽ thấy giá trị của cụ sẽ không rẻ như thế nữa.

The Tank

Xe điện
Giờ thì chắc phải có ai đó trung gian hoà giải. Cả 2 bên đều có cái tôi cao quá thì cả 2 bên đều thiệt hại (về danh tiếng chứ ko phải về tiền bạc, ĐG thiệt hại là chắc rồi, nhưng ĐT cũng mang tiếng chứ ko phải ko).
Sự việc đã bung ra rồi thì 2 bên đều giảm nhiệt, tìm cách nào đó vẫn trao-nhận đc thì ổn hơn.
Rồi lấy đó làm bài học, dút kinh nhệm cho cả ĐT và các nhà tài trợ sau này. :))

tomo21311

Xe tăng
Em thấy một số bác đang sa đà vào cãi nhau chuyện ĐG yêu cầu danh sách số TK của từng thành viên đội bóng để họ tự chuyển tiền.
Bên ĐG yêu cầu chi tiết danh sách từng thành viên VÀ số tiền từng thành viên được hưởng cho họ duyệt chứ không phải họ yêu cầu đưa số tài khoản của từng thành viên để họ tự chuyển tiền.
Nói chung em vẫn mong hai bên có thể lùi một bước đưa ra cách giải quyết dung hoà.
Duyệt gì, thế ông ĐG hơn mẹ cả VFF ah, mà có 500 chứ *** bao nhiêu.

Lao Hac.

Xe hơi
Mấy ông kêu gào đạo đức thường sống như lon coca =)) , tiền người khác được thưởng thì xem nhẹ tựa lông vịt :))... thử làm mất tiền các ông ấy đáng lẽ được thưởng xem? Có ông xem 500 tr như con gà, có ông hùng hồn tuyên bố có thưởng 5 tỏi, 50 tỏi... cũng ko thèm lấy :((, tuyền những nhà đạo đức mạng chém như gió.

zhangthang

Xe hơi
Tại các thằng khác không yêu cầu thì sao trách được :))? quý nhau mới mời ăn uống chứ nhể, tình cảm nồng nàn =)).
Đúng là bọn kia ngu cụ nhỉ, chúng nó vừa tốn tiền mà chả ai nhớ tên, anh Giang bây giờ vừa ko mất tiền, vừa đc lên báo, nhất anh Giang rồi=))

cadoseagame_65

Xe đạp
Cụ vui nhỉ, chúng nó toàn phường làm ăn, trao thưởng thay tiền PR, dễ mà đớp không đc của chúng nó, thử đáp ứng riêng cho thằng ĐG đi đảm bảo 24h sau mạng tràn ngập "Mập mờ mối quan hệ giữa VFF và ĐG", "Tại sao chỉ có riêng ĐG được đối xử đặc biệt"

Cho dù có qua đc vụ này thì sẽ tạo tiền lệ, kể từ nay muốn trao thưởng là đến nhà bố để bố chụp ảnh up mạng nhé, mà đã đến nhà bố là phải ăn với bố một bữa, uống với bố chén rượu nhé=))
Vâng đúng thế... lại ngủ với bố nữa thì nhất....