[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

superPDP

Xe điện
Unicef đã lên tiếng. Báo chí quốc tế sẽ vào cuộc.
Mong sớm đưa bọn thủ ác ra chịu tội nặng nhất (con bồ, thằng bố, ông bà nội.. và những kẻ đang tiếp tay che dấu).
Hi vọng cơ quan quốc tế vào cuộc. Suốt đầu năm đến giờ quá nhiều vụ các bé bị bạo hành chết rồi

superPDP

Xe điện
Vấn đề ko phải là bố hay mẹ mà là ai là người đủ năng lực và điều kiện để nuôi con chứ nhiều vụ con theo mẹ bị bạo hành chết từ đầu năm đến giờ cũng rất nhiều. Một vụ ở BD hay Đồng Nai vừa rồi thằng bố dượng còn bế bé nắm thẳng xuống nệm như quân thù, con mẹ đứng như đống c… mặc con trong khi thằng bé còn chạy ra bảo vệ mẹ. Sau khi xảy ra vụ việc mẹ bé còn bênh thằng bố dượng là đang dạy dỗ con . Vấn đề là cơ quan chức năng phải quan tâm và bảo vệ quyền trẻ em chứ giờ thì luật có như ko khi xh đang đánh đồng dạy dỗ với nhiều hành vi bạo lực về cả tinh thần và thể xác.

Thinh82

Xe tải
Unicef đã lên tiếng. Báo chí quốc tế sẽ vào cuộc.
Mong sớm đưa bọn thủ ác ra chịu tội nặng nhất (con bồ, thằng bố, ông bà nội.. và những kẻ đang tiếp tay che dấu).
Hy vọng có sức ép từ quốc tế để vụ này rõ trắng đen, để không bị chìm xuồng. Thằng bố khốn nạn vẫn nhởn nhơ thì quá bất công.

deadlove

Xe điện
Vãi lái, thế này thì truy tố tội giết người được rồi chứ, sao lại lề mề thế, bắt luôn thằng bố đi chứ. Đọc thấy ghê sợ.

Qua khám nghiệm pháp y tử thi, cơ quan chức năng xác định nguyên nhân sơ bộ cháu N.T.V.A. tử vong do phù phổi cấp, cơ thể có nhiều tổn thương bầm tụ máu. Quá trình mổ tử thi xác định như sau: Gãy khung bên xương sườn 2, 3, 4 bên phải, tụ máu nhẹ tại ổ gãy; vùng đầu tụ máu dưới da trán đỉnh phải, não phù nhẹ, các cơ quan khác vùng đầu không tổn thương.

pure

Xe hơi
RIP bé. Mong bé ra đi thanh thản.

Carkap

[Tịch thu bằng lái]
Bác vào để phá thớt ah? Sao nội dung thớt này về việc đau lòng xảy ra mà mấy còm gần đây của bác cứ kiểu vui vẻ hài hước bác ko cảm thấy vô duyên ah? Nhất là một người có vẻ có tuổi và kỳ cựu như bác.
Tinh trùng đang đầy não nó

Carkap

[Tịch thu bằng lái]
.
Nhà bình thường mà nó cùn kg cho gặp con người mẹ còn kg có cách nào nữa là nhà có thế lực, em hoàn toàn hiểu đc sự bất lực của người mẹ.
Có cô HH gì đó làm dâu nhà thuỷ sản cũng gian nan trong việc giữ con, gần đây nhất là Nhật Kim Anh đang đấu tranh để giành con. Mà họ là người nổi tiếng đấy nhé, như nhà này kg những nó có thế mà thằng ck còn làm truyền thông thì cô vợ cỡ gì đấu lại, nhưng uất cỡ nào cũng kg nên tự tử huỷ hoại sk bản thân mới phải.
Trường hợp này đứa trẻ đã lớn, kg hiểu sao kg theo ý nó mà lại xử cho thằng bố nuôi con, em đoán khả năng do sự thoả thuận giữa hai bên, thế cô chị giữ đứa em 3 tuổi vì thằng em bé quá, người mẹ nghĩ đứa đầu đã lớn có thể lo liệu đc còn hơn đứa em, non nớt quá.
Vì thường khi ly hôn con gái theo mẹ, con trai theo bố
Khg thể trách người mẹ hay nhà ngoại đc, trách là trách cơ quan hành pháp, quản lý xh.
Ngay cả khi Toà xử cho mẹ nuôi con, ở các trg hợp khác nhé, nhà trai nó cứ bắt về, thậm chí đem con đi trốn, mà nó lại có tý tiền hơn so với bà mẹ, thì xin hỏi mợ, người mẹ yếu thế trông cậy vào ai để đòi lại con ? lại lên báo công an à ? hay nhờ dân xh ?
Người bạn mình cũng bị ck giành con, bức đứa trẻ đến nỗi nó nhảy từ tầng cao xuống đất ở trường học mà kg chết, giờ cũng kg học hành gì đc, mẹ nghe con bị vậy rụng rời chân tay chạy đến sau vụ đấy cũng phải nhờ LS mãi mới dc nuôi. Ngày trc đâu có face như này kêu, biết kêu ai ? kêu nhà báo à hay công an ? nó quen hết luôn.
Tương tự như vậy, nếu người vợ bị bạo lực biết trong cậy vào đâu, lên báo công an nếu chưa rõ thương tích cũng chỉ giải quyết vớ vẩn, cứ việc đánh, bao giờ đánh chết thì mới đáng để công an giải quyết, hoặc công an sẽ giúp bằng cách túm cổ lên đồn viết bản tường trình nhốt một đêm cho chừa, đến đó người vợ lại sợ nhỡ đêm ca nhỡ tay đánh chết thì sao ? vậy là thôi, đi về ... bản chất của phụ nữ trong khi người ck xuống tay kg thương tiếc thì họ vẫn nghĩ cho người khác.
Luật pháp chả để làm gì bởi khi cần thì phụ nữ trẻ em những người yếu thế trong xh nếu kg đc người thân bảo vệ mà chính người thân bắt nạt thì họ như cái nhà mà kg có cửa vậy
Thôi từ giờ những vụ như này các mẹ cứ loa lên rồi nhờ cộng đồng mạng can thiệp, chứ chả có cách nào khác, cứ lâu lâu lại có một vụ thế này ?
Dẹp luôn cáu hội Bảo vệ quyền lợi phụ nữ và trẻ em luôn

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Đề nghị bắt nốt thằng bố nó và cả bọn hàng xóm chó má nữa, nọ E comment mà có thằng giẻ rách còn vào bênh í là cc thì nhà nào biết nhà ấy cơ

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
E mà sợ đã ko báo công an bác ạ, em cóc cụ ở khu nhà em rồi, nó tuổi gì mà trả thù em. Trước khi báo ca em còn chửi nó đến nỗi cả khu chạy ra xem ấy có chứ.
E rất ưng tính cách cứng rắn của Cụ. Vote Cụ

Nắng nhạt

Xe điện
Vấn đề ko phải là bố hay mẹ mà là ai là người đủ năng lực và điều kiện để nuôi con chứ nhiều vụ con theo mẹ bị bạo hành chết từ đầu năm đến giờ cũng rất nhiều. Một vụ ở BD hay Đồng Nai vừa rồi thằng bố dượng còn bế bé nắm thẳng xuống nệm như quân thù, con mẹ đứng như đống c… mặc con trong khi thằng bé còn chạy ra bảo vệ mẹ. Sau khi xảy ra vụ việc mẹ bé còn bênh thằng bố dượng là đang dạy dỗ con . Vấn đề là cơ quan chức năng phải quan tâm và bảo vệ quyền trẻ em chứ giờ thì luật có như ko khi xh đang đánh đồng dạy dỗ với nhiều hành vi bạo lực về cả tinh thần và thể xác.
Bạo hành trẻ em ở mình xảy ra hàng ngày, khắp nơi từ nhẹ đến nặng. Nhẹ hoặc vừa thì không bị gọi là bạo hành mà được thay bằng từ mỹ miều : dạy dỗ và vẫn đang được xã hội này chấp nhận. Vì vậy đừng ngạc nhiên nếu mỗi năm vài ba vụ chết người hoặc thương tích nặng do "dạy dỗ " quá tay. Còn thương tích nhẹ hoặc sang chấn tâm lý thì có cả tỷ vụ nhưng ít ai lên án, thậm chí ít ai phân biệt đó chính là bạo hành trẻ em. Chỉ số ít người phân biệt được và lên án thì bị coi là đạo đức giả. Buồn lắm!

tieunhilang

Xe điện
Đầu đuôi tại thằng chồng đi cặp bồ. Cặp bồ thì còn tha thứ, chứ cặp bồ rồi bỏ vợ con là ngu rồi, cái giá phải trả cho thằng chồng thôi.
Sai lầm là cặp phải đứa ghê gớm, có gan cặp nhưng k có gan bỏ nó, nó ép ngược lại về bỏ vợ là nhu nhược quá rồi.
Tóm lại em khuyên các cụ cặp kè phải kín đáo, chọn đúng đối tượng để mình còn có cửa lùi.

4banhxequay

Xe điện
Vụ cháu bé người Việt bị hại ở bên Nhật hồi trước kết quả xử xong chưa các cụ ơi

superPDP

Xe điện
Đầu đuôi tại thằng chồng đi cặp bồ. Cặp bồ thì còn tha thứ, chứ cặp bồ rồi bỏ vợ con là ngu rồi, cái giá phải trả cho thằng chồng thôi.
Sai lầm là cặp phải đứa ghê gớm, có gan cặp nhưng k có gan bỏ nó, nó ép ngược lại về bỏ vợ là nhu nhược quá rồi.
Tóm lại em khuyên các cụ cặp kè phải kín đáo, chọn đúng đối tượng để mình còn có cửa lùi.
cụ khuyên như phá hoại thế này thì chịu

NMMK

Xe đạp
E thấy lên trên fanpage của chính phủ rồi. E vào like và share luôn. E mong pháp luật xử lý thật nghiêm chứ đừng để vụ này chìm xuồng. Từ hôm đọc tin đến giờ e bức xúc suốt. Thương em bé mới 8 tuổi 😢

LangThinh

Xe buýt
Rõ con này mún kill bé gái để sanh đứa khác cho thèng này ma

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Em đọc báo thấy nói nó chỉ bị mấy năm tù là sao nhỉ, nó đánh chết người lại là 1 đứa bé con mà xử thế không công bằng chút nào. Phải tử hình nó mới đúng chứ.

TONGIA

Xe lừa
Báo chí đưa tin toàn quy kết, suy diễn.

Có báo còn đưa kết luận của bà giúp việc quy kết màtừ đầu đến cuối ko có 1 câu nào làm căn cứ.

Những vụ NTN tin tưởng và chờ bản án công tâm của Toà đúng người đúng tội ko sót ai đâu.

linhsusu

Xe buýt
Thằng bố xúc vật sao lại được thả nhỉ. Bao nhiêu tội. Xóa camera gây cản trở điều tra, không tố giác tội phạm, bao che...

Bobbo

Xe điện
Đề nghị bắt nốt thằng bố nó và cả bọn hàng xóm chó má nữa, nọ E comment mà có thằng giẻ rách còn vào bênh í là cc thì nhà nào biết nhà ấy cơ
Còm nào cũng chửi bậy, văng tục. Cụ viết như mọi người thôi sao cứ đệm các từ bậy bạ vào làm gì