[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

traiHNcodon

Xe tăng
Có chạy thì cũng chỉ dám lờ đi, coi như không biết chứ làm gì to gan đến nỗi dám hủy bằng chứng, ăn thế thì ngu quá.
Chính công an quận họ khôi phục mà cụ,khi thấy có chứng cớ rõ ràng thì họ chuyển sang cơ quan có thẩm quyền cao hơn thôi

Doublegreen

Xe tải
Xem được qua app thường là xem live thôi, còn nếu có cả dịch vụ trả tiền để lưu trữ nữa thì không rẻ và có lẽ cũng không ai làm thế vì sợ liên quan quyền riêng tư. Còn nhà cung cấp cố tình lưu các đoạn clip hay ho thì đó là chuyện khác
có chế độ tự save được 1-3 tháng đó cụ tùy dung lượng của loại cam. vì có phải lúc nào cũng xem live đâu. có lúc xem lại.

Ếch

Xe tăng
T
Trước việc ông nội là bs mà bảo cháu mất vì sặc sữa. Thằng bố can phạm rõ ràng lại được thả về nhà. Cả nhà từ trên chí dưới không có một động thái hay lời nói nào thể hiện sự hối lỗi (dù chỉ là chưa quan tâm đầy đủ tới cháu)... thì mọi người làm như vậy theo em không có gì là quá.
Việc làm ngu xuẩn không coi ai ra gì (hắt nước) đã càng giúp ngọn lửa căm phẫn của cộng đồng bùng lên mạnh mẽ hơn.
Điều tra tới nơi tới chốn kiểu gì cũng ra sự can thiệp chạy án của gđ này. Có cái có muốn đt hay không thôi.
Cccm đang phẫn nộ và đầy nghi ngờ, nhưng cũng xem xét lại. Tình hình khá đúng như logic câu chuyện, chưa thấy có sự bao che nào, có chăng là sự chối trách nhiệm ban đầu của cq địa phương. Vụ này ầm ĩ và các thông tin tung ra toàn bất lợi cho thủ phạm.
Bé bị nạn và mất tối đêm 22-23. Ngày 25 CA đã bắt ngay con hồ ly. Thằng chồng thì chưa vì theo lời khai ban đầu là ngoại phạm, Cam thì mất dữ liệu chưa rõ.
Đến khi khôi phục lại đc Cam và chứng minh thằng kia có liên quan, đồng thời có biểu hiện xóa tang chứng thì mới đủ cơ sở bắt thằng chồng.
Các biểu hiện bao biện của gia đình chồng là bình thường, tất nhiên là của 1 lũ máu lạnh. Tầm gia đình này cũng bình bình thôi, chưa đủ lực che đỡ 1 vụ quá nặng và lộ liễu thế này. Nên cccm em nghĩ yên tâm chờ điều tra, quan trọng là phải khuấy liên tục cho nó ko chìm.
Tang lễ của bé do nhà người mẹ tổ chức và đưa bé đi hỏa táng sau khi đã khám nghiệm xong xuôi.

Chỉnh sửa cuối:

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Nguyên nhân chết là đa chấn thương cụ ạ ( chấn thương não, chấn thương phần mềm, gãy xương sườn...). Cháu bé khi chết cơm còn sặc lên mũi thì khả năng cao cháu bị chấn thương não dẫn đến nôn trớ gây ngạt đường thở.

Hên sui. Vụ cháu bé 3 tuổi bị cha dượng giết vẫn còn đó. Nên đừng đổ lỗi cho con sống với bố hay với mẹ. Sống với đứa nào cũng thế thôi.
Nguyên nhân chính em thấy công bố là phù phổi cấp. Còn các chấn thương khác có vẻ ko tới mức gây tử vong.

Sặc nước, sữa hay thức ăn sẽ có khả năng cao gây phù phổi cấp. Khí có nc và dị vật trong phổi. Phổi sẽ cố tiết dịch và gây ho để tống dị vật ra. Nhưng nếu ko đẩy ra đc thì chính dịch này làm đầy phổi và ngăn hô hấp.
Kết luận đòn hành hạ trực tiếp gây tử vong theo em là chưa có cơ sở. Chờ kết luận cụ thể hơn về nguyên nhân tử vong.

Các cụ có thể đọc thêm các vụ chết đuối cạn, tử vong do sặc thức ăn để phòng thân. Em một lần bị ho rùi sặc viên ngậm ho nên thấm thía. Nhịn thở có thể đc 1 phút nhưng chỉ sặc 10s là gần như kiệt sức.

moly

Xe tăng
Có khi nào gãy xương sườn là do thằng bố hô hấp nhân tạo khi về thấy ngưng thở ngưng tim ko các cụ? Nó to thế ấn thì xương nào chịu nổi, nhất là trong lúc cuống!
Con quỷ kia nó dẫm lên người con bé cụ ạ.Nó đánh chán xong nó giẫm lên người

LienPhuong

Xe điện
Họ dằn vật không có nghĩa là họ phải xin lỗi cộng đồng mạng hay bắt cứ ai,chả nhẽ họ phải cửa chung quy quỳ lạy mọi người thì các thẩm phán online mới đồng ý.Bây giờ xu thê giáo dục là khai phóng độc lập cá nhân không rành buộc.Chính cái mà cộng đồng mạng đang cổ xuý đó
Xu thế ở đâu đấy cụ??? Cụ đang cố đánh tráo khái niệm hay sao đấy ah?

xe hoành

Xe tải
Hai đứa chó chết này nếu ghét con bé sao không đưa mẹ bé nuôi? Nhà toàn trí thức mà cư xử cặn bã quá,không tưởng tượng nổi.
Cướp em về làm ô sin như này đây cụ
trước nhà có bà giúp việc nhưng thấy bảo nghỉ hơn năm rồi, bà ấy có kể lại bé rất ngoan và chăm chỉ
Hai con quỷ đội lốt cha mẹ này chắc tiết kiệm được thêm tháng mấy triệu tiền thuê ô sin nhỉ.

Xe nội lước

Xe container
Chém vừa thôi. Tư duy của cụ thế thì chắc chắn ko phải là quan chức hay làm chức vụ lãnh đạo cao!

"Chạy" là phải chạy cả 3 cửa, xxx, vks, ta. có 50 tỏi chia ra thì đc mấy? Mấy ông bà ở cơ quan kia có phải nghèo kiết xác đâu mà vì một vài tỷ bạc đã hoa mắt lên. Để lên đến vị trí đây cụ tưởng bở à mà lấy vớ vẩn mất chỗ. Ghế ít người nhiều! Đó là còn chưa nói đến nhiều người trong số họ có đạo đức nghề nghiệp.

Vụ này có chứng cứ Cam thì cứ đúng mà xử, vừa đc tiếng vừa được đạo đức.
Ụ . Cụ đọc lại , hiểu lại ý em đê. Xl cụ em rành mấy thứ đó.
Em là cựu lính. Lanh đạo thì đương nhiên k ngồi chém với cc đây rồi .
Riêng T/H này . mà cụ tính 3 cửa là thiếu cửa đấy cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

lonely_captain

Xe hơi
Cho dù lúc đó không biết thì cách hành xử khi biết chuyện cũng phản ánh con người đấy cụ. Cụ xem gia đình nó có lời nào xót thương cháu bé, thay mặt thằng ác ôn kia xin cháu tha thứ không. Gia đình nó kiểu như tôi không liên quan tôi vô tội, chỉ nghĩ đến mình có bị làm sao không, có đáng chửi không, chứ người khác cháu bị thế là sụp, là khóc tang thương luôn, là xin được tạ tội thay con,...con mình là do mình dạy, cháu mình cả năm không gặp thăm hỏi, người có lương tâm họ vẫn thấy dằn vặt kinh khủng, chứ nhà này chưa thấy có tí gì luôn.
Có một số lượng không nhỏ người theo đạo (tất cả các đạo) có tư tưởng / tâm lý biến thái, đó là tin tưởng mình đã đọc kinh / đi lễ / đi chùa / đi nhà thờ thì các đấng tối cao sẽ bảo vệ và phù hộ mình, đến mức ái kỷ tin rằng mình không cần sợ bố con thằng nào vì bên cạnh mình đã có các đấng tối cao.
Cách hành xử của những người này là vô cùng sùng kính tôn giáo, vô cùng tin tưởng vào các đại diện tôn giáo nhưng hành xử với con người rất trịch trượng, vô cảm, máu lạnh và ngạo mạn.
Đây là theo sai thầy, đi vào ma đạo.
Em tin là nhà này là một nhà như vậy.

LienPhuong

Xe điện
Nguyên nhân chính em thấy công bố là phù phổi cấp. Còn các chấn thương khác có vẻ ko tới mức gây tử vong.

Sặc nước, sữa hay thức ăn sẽ có khả năng cao gây phù phổi cấp. Khí có nc và dị vật trong phổi. Phổi sẽ cố tiết dịch và gây ho để tống dị vật ra. Nhưng nếu ko đẩy ra đc thì chính dịch này làm đầy phổi và ngăn hô hấp.
Kết luận đòn hành hạ trực tiếp gây tử vong theo em là chưa có cơ sở. Chờ kết luận cụ thể hơn về nguyên nhân tử vong.

Các cụ có thể đọc thêm các vụ chết đuối cạn, tử vong do sặc thức ăn để phòng thân. Em một lần bị ho rùi sặc viên ngậm ho nên thấm thía. Nhịn thở có thể đc 1 phút nhưng chỉ sặc 10s là gần như kiệt sức.
Đã hỏa thiêu xong rồi thì còn chờ kết luận gì nữa nhỉ???
Sặc dị vật gì khám nghiệm là thấy ngay rồi khó gì đâu. Ý cụ là quất roi, dẫm lên, đá đấm thì không chết được hay sao???

Andydo

Xe điện
T

Cccm đang phẫn nộ và đầy nghi ngờ, nhưng cũng xem xét lại. Tình hình khá đúng như logic câu chuyện, chưa thấy có sự bao che nào, có chăng là sự chối trách nhiệm ban đầu của cq địa phương. Vụ này ầm ĩ và các thông tin tung ra toàn bất lợi cho thủ phạm.
Bé bị nạn và mất tối đêm 22-23. Ngày 25 CA đã bắt ngay con hồ ly. Thằng chồng thì chưa vì theo lời khai ban đầu là ngoại phạm, Cam thì mất dữ liệu chưa rõ.
Đến khi khôi phục lại đc Cam và chứng minh thằng kia có liên quan, đồng thời có biểu hiện xóa tang chứng thì mới đủ cơ sở bắt thằng chồng.
Các biểu hiện bao biện của gia đình chồng là bình thường, tất nhiên là của 1 lũ máu lạnh. Tầm gia đình này cũng bình bình thôi, chưa đủ lực che đỡ 1 vụ quá nặng và lộ liễu thế này. Nên cccm em nghĩ yên tâm chờ điều tra, quan trọng là phải khuấy liên tục cho nó ko chìm.
Tang lễ của bé do nhà người mẹ tổ chức và đưa bé đi hỏa táng sau khi đã khám nghiệm xong xuôi.
Tụi nó lờ đi thì khác nào vả vào mặt cụ Thủ. Chả thằng nào gan to vậy

pham minh

Xe container
“Một tình tiết quan trọng là trong nhà có hệ thống camera an ninh tuy nhiên dữ liệu đã không còn. Với những nỗ lực, đến nay công an đã khôi phục lại được và chứng cứ này vô cùng quan trọng.”

Các cụ cho cháu hỏi ngu là đã xoá thì phục hồi làm sao được ạ? :-o
em thấy ổ cứng máy tính bị xóa sạch thế mà thuê bọn it nó vẫn khôi phục lại được . Với bên cảnh sát điều tra thì em nghĩ chuyện này là muỗi

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Đã hỏa thiêu xong rồi thì còn chờ kết luận gì nữa nhỉ???
Sặc dị vật gì khám nghiệm là thấy ngay rồi khó gì đâu. Ý cụ là quất roi, dẫm lên, đá đấm thì không chết được hay sao???
Cụ cảm tính quá. Công bố sơ bộ còn kết luận trong cáo trạng chứ cụ. Không kết án bằng cảm tính đc nhất là liên quan tới mạng người.

Vụ này em mong xử đúng tội và kịch khung nhé.

Còn vụ đau hơn mà ít đc các cụ Of và MXH VN quan tâm bằng là vụ bé Nhật Linh ở Nhật cơ. Vụ đó còn đau lòng hơn với gia đình cháu.

Cụ nói cũng có lý. Nhưng gia đình phát ngôn vô kiểu "con bé sặc sữa, con bé ngã thôi..." của tay ông nội hay của những người trong gia đình khiến cho dư luận bức xúc, vậy nên họ chửi thôi. Chứ tỷ dụ như anh em trên diễn đàn này câu cái view hay cái like của cụ để làm gì ạ ?
Chửi thì đỡ. Tôi thấy tấn công làm chị nó mất việc, tẩy chay phòng khám của anh rể nó...mới nói chứ.

pham minh

Xe container
em đọc đến giờ vẫn không hiểu sao, bố đẻ lại đánh và để dì ghẻ đánh con như vậy, thực sự đau lòng, đứa con gái là tài sản lớn với mọi ông bố, con gái thường nhẹ nhàng tình cảm quấn bố, e về nhà bao giờ cũng là con gái chạy ra ôm, còn con giai thì ngồi đọc truyện, mà sao lỡ làm như vậy
gái nhà em cũng vậy, nó tình cảm với bố hơn con trai nhiều . vợ em mà đánh quá tay với gái em còn táng cho ấy chứ. Cá nhân em ít khi xuống tay với con lắm

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Gia đình 2 đứa này càng nên bị tổng xỉ vả. Làm cha làm mẹ thấy con mình bồ bịch lung tung phải la mắng khuyên can, làm hết sức bảo vệ 2 cháu nhỏ chứ có đâu hùa theo con trai ép dâu li dị như thế. Sống bất nhân nên hậu quả ngay tức khắc.
Còn cha mẹ cái con nặc nô kia có con gái tuổi lập gia đình cũng hỏi xem bạn trai con mình là thành phần gì? Thấy mấy cái thể loại bỏ vợ con chạy theo gái là lôi đầu con mình về giáo huấn chứ. Cha mẹ nghiêm túc dạy dỗ thì con cái ít nhiều cũng nên người chứ đâu ra cái thể loại trơ trẽn như thế? Em nói thật rất căm ghét mấy thể loại người như thế này.
Em cũng thật ko hiểu thành phần cơ cấu và lối sống của 2 gia đình đó là thế nào. Nó ko hề giống các gia đình Việt. Chắc cũng sâu mọt từ lâu rồi, che lấp bới các hào nhoáng bề ngoài.

Andydo

Xe điện
Em nghĩ sau này phải bổ sung việc xoá dữ liệu là một tội danh nhỉ. Chứ cứ xoá cam là cảm thấy đã có vấn đề rồi ý! Vì sao phải xoá?
Trong luật hình sự có tội tiêu hủy chứng cứ rồi. Hành vi này không cần bổ sung Luật nữa