[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

LeTai1979

Racing Boy
Chính ra VN giữ lại quả chặt đầu như kiểu mấy hồi Hồi Giáo cực đoan để trảm mấy đứa có tội ác như cặp Thái Trang này nhỉ. Các cụ nghĩ sao? :D
Giữ hình thức bắn như trước là đủ sức răn đe rồi, e ủng hộ bắn công khai.

Mimeo

Xe điện
Mấy hôm nay đã có thêm thông tin gì chưa các cụ mợ ơi? Báo chí thấy chìm chìm im im, toàn đưa tin về Tịnh thất bồng lai gì đó. Vụ này cần phải được xet xử công khai lưu động/ trực tuyến bởi dư luận cực kỳ quan tâm, cũng là cảnh tỉnh ngăn chặn những hành vi bạo hành, xâm hại trẻ em.

LienPhuong

Xe điện
Vụ này cứ kín như bưng ấy, cả lời khai mãi vẫn chưa thấy.

Mimeo

Xe điện
Vụ này cứ kín như bưng ấy, cả lời khai mãi vẫn chưa thấy.
Em rất muốn tin là đang rất thận trọng điều tra nên không lọt tin tức ra ngoài báo chí. Nhưng để lâu, dư luận cũng lắng nguội mất.

Em cứ day dứt ám ảnh khi nghĩ tới, xót xa thương bé không nguôi, thât không cam lòng khi 2 con quỷ ấy chưa bị xét xử, chưa phải đền tội.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cảm ơn mợ thêm thông tin.
Em nghĩ mn ko nên tự nghĩ các thuyết âm mưu rồi dựa vào đó để nghi ngờ cơ quan chức năng.
Hãy tôn trọng và để yên họ làm, những vụ ntn ko ai có thể can thiệp đổi trắng thay đen dc. Thử đặt địa vị mình vào đấy, vừa phá án vừa bị réo xem có uất không?

TeslaBee

Xe buýt
Em biết mà, chỉ là đang nối mạch cụ trên nói về "ở bển", mới ước là có án gì mấy trăm năm để đếch chơi bài ân xá được. Cái trò ân xá mới là chỗ để chạy kín đáo và dễ nhất ý

Ở VN chung thân = tối đa 30 năm, tội chồng tôi bao nhiêu cũng chứng đó là hết nấc.
Cũng ko có luật chung thân không ăn xã, bởi luật an xá năm riêng không nằm trong khung hình phạt mà tòa có thể ban bố.

Chỉnh sửa cuối:

King Neptune

Xe tải

Mít tố nữ

Xe tăng
các cụ nào tái hôn rút kinh nghiệm quan sát đối tượng sống chung đối xử con mình như thế nào, nếu nó có biểu hiện hành hạ con nít thì sút ra khỏi cửa ngay và luôn. Nó đã ác thì sống với nó chỉ thêm tai họa
Em bổ sung thêm là hãy suy nghĩ thật kĩ trước khi tái hôn, đừng có vơ đại rồi đi không được, ở không xong.
Phụ nữ thì tránh xa mấy ông nghiện ( rượu, cờ bạc, ma tuý) vì mấy người đó không có khả năng tự chủ, dễ bị kích động tâm thần gây hành động bạo lực bột phát.
Đàn ông thì tránh xa mấy em có tiền sử tiểu tam, vì nó đã phá nát một gia đình thì thuộc loại không lương tâm, không tự trọng rồi, khó mà yêu thương chia sẻ với ai được lắm.

XSim

Xe container
các cụ nào tái hôn rút kinh nghiệm quan sát đối tượng sống chung đối xử con mình như thế nào, nếu nó có biểu hiện hành hạ con nít thì sút ra khỏi cửa ngay và luôn. Nó đã ác thì sống với nó chỉ thêm tai họa
Vâng, không phải lúc nào con ở với mẹ cũng là tốt nhất. Thậm chí không thiếu trẻ ở với bố mẹ đẻ còn bị bạo hành đến tử vong. Do đó bài học rút ra từ các vụ này cũng khó nghĩ phết, chẳng lẽ bảo các cụ mợ đừng ngoại tình :)

7vienngocrong

Xe tăng
Mấy hôm rày ăn cơm nhà nước nằm trong khám chắc 2 con quỷ kia hối hận ngập lòng. Thèng cha quỷ chắc nhớ chuyện xưa tiếc nuối ân hận các cụ nhỉ.

sthd

Xe lăn
Mấy hôm rày ăn cơm nhà nước nằm trong khám chắc 2 con quỷ kia hối hận ngập lòng. Thèng cha quỷ chắc nhớ chuyện xưa tiếc nuối ân hận các cụ nhỉ.
nghe đồn con ghẻ thì hối hận vì quá tay. nó định hành hạ lâu dài cơ
còn thằng kia thì hối hận vì xóa cam không kĩ, để bị khôi phục

Le d

Xe hơi
“Riêng đối với trẻ con, với bất kỳ hành vi nào, kể cả nghi ngờ, hay thành viên trong gia đình đều phải tố cáo như bố đánh con thì bà phải tố cáo, hàng xóm nghi ngờ cũng phải tố cáo. Điểm này khác với tố cáo đối tượng khác, nếu tố cáo không đúng sự thật thì người tố cáo bị xử lý. Nhưng với các vụ việc liên quan đến trẻ em thì chỉ cần nghi ngờ là phải tố cáo, còn có đúng xâm hại, bạo hành trẻ em hay không, phân định mức độ nguy hiểm là thuộc về cơ quan chức năng. Sau khi xem xét, nếu có kết luận không phải bạo hành thì người thông báo, tố cáo không mắc quy định cung cấp thông tin sai sự thật”,

TeslaBee

Xe buýt
Một chị người quen của mình không dám đi thêm bước nữa vì có người yêu mới kém tuổi, mà con giá và mẹ chênh nhau chỉ có 20 tuổi. Ông chồng cũ thì chỉ nhận cậu con trai, nên cuối cùng là đợi con gái đi du học rồi mẹ mới yêu đương được, mà thật thì lúc đó cũng phai nhạt nhiều rồi, gọi là cho có thôi.

XH đúng là muôn màu muôn vẻ thật: https://vietnamnet.vn/vn/phap-luat/ho-so-vu-an/thanh-nien-o-binh-duong-hiep-dam-con-rieng-10-tuoi-cua-vo-ho-808091.html

Vâng, không phải lúc nào con ở với mẹ cũng là tốt nhất. Thậm chí không thiếu trẻ ở với bố mẹ đẻ còn bị bạo hành đến tử vong. Do đó bài học rút ra từ các vụ này cũng khó nghĩ phết, chẳng lẽ bảo các cụ mợ đừng ngoại tình :)

LienPhuong

Xe điện
Đa số trường hợp đều do cha/mẹ cố tình làm ngơ mới xảy ra chuyện, chứ cứ người nuôi nấng thương con thì đứa kia khó mà làm gì được, trừ khi nó quá hổ báo.
Thế nên luật phải có định tội và trách nhiệm cực nặng cho cha/mẹ trực tiếp nuôi dưỡng con.

Hooks

Xe tăng
Đừng gom vào trách những Cha - Mẹ tái hôn. Một năm biết bao vụ ly hôn và ai cũng có nhu cầu tìm hạnh phúc. Đó là quyền con người.

Những vụ như này hay rơi vào các bạn trẻ. Vậy hãy trách những ông bà nuông chiều bảo bọc con thái quá khiến chúng trở lên ích kỷ, chỉ biết đến mình mà ko quan tâm người khác. Hoặc những ông bà quá hà khắc khiến con lệch lạc về tâm lý, nhận thức.

Phuong Ho

Xe tăng
có bao giờ bọn này sử dụng ma túy rồi trong lúc phê pha ko kiểm soát đc đánh đập cháu bé không cccm nhỉ, chứ người bình thường e nghĩ khó có thể ác thú tàn bạo được đến như vậy, trước có vụ ở ngoài bắc cũng do ma túy mà như vậy rồi đúng ko cả nhà nhỉ

Tình cờ

Xe buýt
Nói thật, vụ con cái, nhiều người chưa có sự chuẩn bị cả tài chính, tâm thế để làm cha mẹ nhưng vẫn tòi ra 1, 2 đứa con chỉ vì...cả xã hội nó thế. Đến tuổi phải lấy vợ lấy chồng, lấy xong phải đẻ con, đẻ con phải đủ giai đủ gái. Trong những cái phải ấy, ít ai xét xem tự bản thân đương sự có mong muốn con cái ko, hy sinh thời gian, tâm huyết...cho con ko, sẵn sàng chịu trách nhiệm hay ko. Ko yêu thương ko trách nhiệm nên lúc bỏ nhau, con bơ vơ.
Còn đôi cẩu tặc kia thì nó vượt quá mọi giá trị đạo đức thông thường, nhẽ ko yêu ko thiết tha nó trả con cho vợ, m.éo cần chu cấp mấy đồng bạc lẻ. Ấy vậy mà nó bệnh hoạn đến mức giữ bé lại tra tấn dần. Chờ đợi ngày chúng nó bị xét xử.