[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

HoangApr

Xe buýt
Trời ơi em ko dám đọc kỹ chỉ lướt lướt qua mà run hết cả người. Tsb chúng nó lũ ác quỷ.
Ở Toà án có TV đặt bên ngoài, hy vọng có kênh nào livestream cho cả nước xem.
Em nghĩ đã xử kín sẽ cấm quay phim chụp ảnh, thì có phát qua màn hình tivi này cũng không quay được ra ngoài đâu ạ

Tình cờ

Xe buýt
em cảm nhận ai cũng có 1 phần lỗi trong đó.
cháu vẫn dc cho ra ngoài, nhưng ko dám bỏ chạy cầu cứu ai đó, cháu được liên lạc với mẹ nhưng ko dám kể ra nỗi đau bản thân đang chịu, ko dám nài nỉ đòi đón con về với

Vì sao!? là vì cháu ko thấy đủ sự thấu hiểu, sự bảo vệ từ những người khác, từ cộng đồng, nên cháu cam chịu, tiếp tục sống trong địa ngục vậy. em ko đề cao bản thân khi chê trách người khác, nhưng: hàng xóm có thể quyết liệt hơn, để ý dấu hiệu bất thường nếu thấy căn hộ hay ồn ào tiếng mắng chửi khóc gào, thầy cô ở trường để tâm hơn tới học trò nhỏ tuổi (những vết thương, tâm trạng buồn bã, sợ hãi, trầm tính thu mình ít nói), bên mẹ ruột của cháu vẫn được phép thăm, chơi, kể cả đón cháu về vài hôm (hình như sau ly hôn, cái này là được phép), tâm sự trò chuyện với con xem con có gặp những vấn đề gì ko. Hội bà mẹ, hội trẻ em, đường dây nóng, v.v thì em ko đề cập vì hoàn toàn ko thể hiện vai trò gì.
Thằng kia ko cho mẹ gặp con nhé cụ. Nó nhắn tin nói rõ giao toàn bộ quyền cho con trang. Em bé bị hành hạ rơi vào thời điểm covid, học online nhiều, có bức ảnh tay em bé tím bầm qua màn hình online. Hàng xóm có thấy em bé từng bị phạt đứng ngoài... Em đồng ý với cụ là em bé rất sợ hãi, cô đơn khi ko biết bấu víu vào đâu. Chắc cũng sợ cả những trận đòn roi khủng khiếp nếu bọn kia biết bé nói ra. Căm hận cả lò nhà thằng này vì tác động lúc ly hôn ko cho mẹ bé nuôi. Ông bà nội giành cháu giao cho con cave kia mà ko hề hỏi han, ko biết cháu đc đối xử ntn. Có cả bức ảnh 2 đứa nó và em bé chụp cùng đại gia đình nhà nội. Tại sao bé ko dám nói gì với bác ruột và ông bà nội, đấy mới là điều cần nghĩ. Vì cháu ko đc ôb yêu thương nên ko mở mồm nói đc. Trẻ con nó chỉ mở lòng với những ai tốt với nó. Em cảm nhận em bé cũng khá lành và nội tâm.

Moriarty

Xe container
Trang : tử hình
Thái: 20 năm hoặc chung thân

Tình cờ

Xe buýt
Đúng là: phía người phụ nữ thì thiệt thòi hơn trong những tình huống ly hôn, khi liên quan tới việc thăm nom con cái. Nhưng em nghĩ nếu quyết tâm, thì mẹ bé/nhà ngoại ko thiếu cách. Nhất là hành vi ngắn cản ko cho con gặp mẹ, là trái pháp luật

Người mẹ có thể: cùng người nhà (vì thân nữ 1 mình có thể sẽ bị bắt nạt) gây sức ép đòi thăm nom con (quyền lợi chính đáng). Đăng bài lên hội nhóm, kêu gọi ủng hộ, đòi quyền thăm nom con, đơn thư lên cơ quan chức năng phản ánh tình hình: bên bố cháu cấm cản việc thăm nom, v.v
Thời điểm SG và cả nước đang dịch cụ ạ. SG dịch như thế nào thì cụ biết rồi. Oán nhà nội tách con khỏi mẹ, oán thẩm phán nào xử vụ ly hôn này...

Chekmate

Xe điện
Thằng Thái đáng bị tử hình gấp vạn lần con Trang. Thật sự là thằng máu lạnh. Không còn gì để nói nữa. Chỉ mong tòa nghiêm khắc xử kịch khung đôi ác quỷ này.
Đồng ý với cụ, em thực sự không hiểu tại sao nó lại có thể đối xử với con đẻ của nó như thế. Hổ dữ còn không ăn thịt con. Tử hình cả 2. Nhưng thằng nay nó đang ko bị truy tố tội “giết người”, nên án kịch khung không tử hình

Tình cờ

Xe buýt
Chờ luật sư Ng Anh Thơm và các nhà báo sẽ tường thuật lại phiên tòa vậy.

Tình cờ

Xe buýt
Em ko thấy có ảnh bố mẹ thằng thái và con trang. Xem nhà gia giáo như bà mẹ tuyên bố nó như thế nào. Tội ai nấy chịu nhưng vụ này ông bà nội ko vô can, mẹ con kia thì làm như con oan ức.

Amethyst2020

Xe buýt
Không xem được các cụ ạ. Thế mà tuyên truyền rầm rộ là xử công khai. Thế này thì công khai gì trời.

Mít tố nữ

Xe tăng
Cụ nào có kinh nghiệm cho em hỏi thế này là kín hay công khai vậy mọi ngừoi

traiHNcodon

Xe tăng
Cụ tin vào pháp luật thật á ? Vụ án này sẽ cho các cụ OF hiểu tiền nó ngồi xổm từ lâu rồi . Ban đầu định bít dư luận = xử ở tòa gia đình , sau đến lượt "xử kín" để bảo vệ người dưới âm phủ , rồi cuối cùng là dạm trước kịch khung chỉ 8 năm với thằng được gọi là bố .
Giết người có chủ đích , động cơ đê hèn , tra tấn dã man trong thời gian dài với 1 con người không có khả năng tự vệ chứ đừng nói là "con trẻ" nhưng được pháp luật bảo vệ rất cẩn thận . Lũ này còn được cảnh sát giao thông bảo vệ dẫn đường cơ mà .
thiêu hiểu biết, sặc mùi bôi nhọ,người ta xử kín vì nhiều tình tiết dã man,khung định tội thì tuỳ theo chứng cứ thu thập được.

xitruman

Xe buýt
Thật sự em kg thể hiểu nổi thằng Thái này nó là cái giống gì nữa. Trong đầu nó chứa cái gì nữa, khi mà để con mình cho người khác hành hạ. Và hình phạt nào cho nó thì em nghĩ cũng kg đủ.

traiHNcodon

Xe tăng
Cụ nào có kinh nghiệm cho em hỏi thế này là kín hay công khai vậy mọi ngừoi
Xư như này là công khai, Tuỳ vào tính chất an ninh mà chủ toạ phiên toà có quyền định như thế nào,Cho vào hết thì có mà lhì thành cái chợ ngay.

Tình cờ

Xe buýt
Thật sự em kg thể hiểu nổi thằng Thái này nó là cái giống gì nữa. Trong đầu nó chứa cái gì nữa, khi mà để con mình cho người khác hành hạ. Và hình phạt nào cho nó thì em nghĩ cũng kg đủ.
Nó cũng lao vào tẩn con nó cùng con kia chứ ko chỉ đứng nhìn đâu cụ ạ.

biển xanh06

Xe điện
Con trang chắc 20n vì nhà có công cm
Em đọc bức tâm thư của mẹ con Trang này gửi tòa mà em thương thay cho các cụ nhà nó phải đem ra kể công gánh tội cho con trời đánh này. Giọng điệu của bà mẹ đổ lỗi cho con bị covid nên tâm tính thay đổi - hỏng từ trên xuống .