[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

Nha Trang@

Xe điện
Nói chung xử để biết thế thôi chứ tội này thì một con tử hình một thằng chung thân khổ sai, đố ông chánh án nào dám xử khác ra đường dân ném đá vỡ đầu.

dhela

Xe tăng
Sao em chưa thấy tin tức nào nói đến nhỉ?
Mà cần gì phải xử lây dây làm gì, mang hai đứa súc sinh này đi tiêm ngay lập tức.

Em cũng vừa đọc.
Ko biết là thế nào :|

Bò lốp

Xe lăn

Em cũng vừa đọc.
Ko biết là thế nào :|
Biết gì nữa cụ, đọc là hiểu ngay thôi mà. Đổi tội danh của thằng bố từ … sang tội trạng giết người, nặng hơn rất nhiều so với cáo trạng cũ

lenhhoxung1980

Xe điện
Tạm hoãn phiên tòa, chắc là đổi tội danh cho thằng bố các cụ ạ. Như thế mới phải

otoormoto

Xe tải
Nếu tạm hoãn thì chắc chắn la trả hồ sơ để điều tra bổ sung, đổi tội danh của thằng bố cầm thú rồi cụ ạ
Toà yêu cầu giám định thương tật của bé các ngày trước đó. Giờ bé bị thiêu rồi thì sẽ giám định như thế nào nhỉ. Cụ mợ nào có nghiệp vụ giải thích rõ hơn cho em với.

2congai

Xe tải
Kha khá thời gian từ lúc xảy ra vụ án đến giờ mới xx. Thông tin xử kín mới hở, đối diện mức án... Giờ trả lại HS điều tra làm rõ thêm :))
Chuẩn theo đề nghị của ls Thơm rồi cụ ạ, bác ý đã có đơn yêu cầu toà trả hồ sơ điều tra lại để xác định đúng tội danh của thằng Thái cụ thể là tội giết người. Em nghĩ toà quyết thế là đúng, xxx SG làm ăn vớ vẩn, kết luận điều tra đề nghị truy tố thằng Thái tội vớ va vớ vẩn

2congai

Xe tải
Toà yêu cầu giám định thương tật của bé các ngày trước đó. Giờ bé bị thiêu rồi thì sẽ giám định như thế nào nhỉ. Cụ mợ nào có nghiệp vụ giải thích rõ hơn cho em với.
Còn nhiều ảnh chụp tình trạng cháu bé lúc khám nghiệm trước đây, em xem phim tây thấy qua ảnh bs pháp y cũng có thể xác định được

7vienngocrong

Xe tăng
Nếu đúng như thế này chắc có nhiều người điên "cuổng trời" chạy ra ngoài đường lắm.
Con quỷ này mà bị covid thì bé k chết rồi. Nó mà bị covid thời điểm đó cả cái CC né nó k kịp. Xạo cũng phải nói sao cho hợp lí các cụ nhỉ. Mà sao nó k bị covid chết thiêu mất xác chứ sống chi rồi hại con nít chết tức tưởi vậy trời. E cầu gia đình nhà nó bị con covid ám chết cho cả nhà bỏ tật xạo sự đi. Lũ khốn nạn.

gautrucbe

Xe tải
Đúng là: phía người phụ nữ thì thiệt thòi hơn trong những tình huống ly hôn, khi liên quan tới việc thăm nom con cái. Nhưng em nghĩ nếu quyết tâm, thì mẹ bé/nhà ngoại ko thiếu cách. Nhất là hành vi ngắn cản ko cho con gặp mẹ, là trái pháp luật

Người mẹ có thể: cùng người nhà (vì thân nữ 1 mình có thể sẽ bị bắt nạt) gây sức ép đòi thăm nom con (quyền lợi chính đáng). Đăng bài lên hội nhóm, kêu gọi ủng hộ, đòi quyền thăm nom con, đơn thư lên cơ quan chức năng phản ánh tình hình: bên bố cháu cấm cản việc thăm nom, v.v
Em có cùng ý nghĩ với cụ. Hiều là thời gian ko gặp con cũng trùng với thời gian giãn cách do dịch, rồi bị nhà chồng cũ chèn ép.... Nhưng nếu người mẹ mạnh mẽ hơn, thì chưa chắc đến cơ sự này....
Em hiểu là mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh. Mình chẳng trong trường hợp đó thì nói dễ. Từ hôm đó tới giờ, có mấy người bị ném đá vì tỏ ý chê trách người mẹ. Nhưng đó là suy nghĩ của em, em vẫn cứ nói, cũng để rút ra bài học cho mình và các chị em khác.

fundraiser

Xe container
Biết gì nữa cụ, đọc là hiểu ngay thôi mà. Đổi tội danh của thằng bố từ … sang tội trạng giết người, nặng hơn rất nhiều so với cáo trạng cũ
uh Tòa nhìn clip chắc cũng ko cầm được lòng. Thú thật em ko dám đọc các đoạn mô tả cũng như xem clip. Nó quá ám ảnh.

7vienngocrong

Xe tăng
uh Tòa nhìn clip chắc cũng ko cầm được lòng. Thú thật em ko dám đọc các đoạn mô tả cũng như xem clip. Nó quá ám ảnh.
Dân chủ quá cũng mệt cụ nhỉ. Cứ như kiểu Bao Thanh Thiên ngày xưa ý, tòa xem hết đống clip phán tội chém là xong. Phận làm cha k bảo vệ con mà còn tham gia hành hạ con đến chết là bất nhân, phụ vợ có bồ là bất nghĩa => chém là xong, bây giờ văn minh k chém thì treo cổ. Giải quyết nhanh gọn lẹ chứ kéo dài phí công sức cán bộ và tiền cơm nước cho 2 đứa lòng người Dạ thú í thật k đáng để tốn kém tiền thuế của nhân dân.

NNS

Xe ngựa
Nếu thằng ý nó không cho thì con kia dám hành hạ con bé thế không ạ. Tội to là đằng khác. Hổ dữ còn không nỡ ăn thịt con. Thằng này là xúc vật chứ không thể được ví với con vật được.
mợ yên tâm, kiểu gì trong lúc hành hạ bé gái (cầu trời cho bé siêu thoát) thằng này chả hét vài câu kiểu bảo con kia "đánh chết mẹ nó đi...." tòa và bên csđt mình mà nó sát ván áp án thì dễ mà, thằng ác thú này ăn án chủ mưu ngay

fundraiser

Xe container
Kha khá thời gian từ lúc xảy ra vụ án đến giờ mới xx. Thông tin xử kín mới hở, đối diện mức án... Giờ trả lại HS điều tra làm rõ thêm :))
E nghĩ đội chạy án nghĩ là dư luận nguôi ngoai nhưng ko ngờ dư luận áp lực vẫn lớn ntn nên khó thoát án tử. Rất cầu mong 2 kẻ thủ ác sẽ bị trừng trị thích đáng.

Moon

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
ruouvangminhnguyet.vn
mợ yên tâm, kiểu gì trong lúc hành hạ bé gái (cầu trời cho bé siêu thoát) thằng này chả hét vài câu kiểu bảo con kia "đánh chết mẹ nó đi...." tòa và bên csđt mình mà nó sát ván áp án thì dễ mà, thằng ác thú này ăn án chủ mưu ngay
Nói chung những vụ như này e tin chắc chắn 1 điều. Pháp luật sẽ rất công minh ạ :)
Nói chung có kết án tử, tiêm e vẫn thấy tiếc tiền của nhà nước. Đội này tử mà làm sao ko tốn tiền nhà nước là đẹp ạ

just for fun

Xe lăn
Nhà cháu thì vẫn tin là việc chạy án thì vẫn có, nhưng vụ này, đảm bảo ko ai dám nhận vì tính chất quá dã man. Bản thân người nào cũng ở vai trò làm bố làm mẹ, làm ông làm bà nên phải nói là ko ai dám ăn và cũng ko ai thèm ăn vụ chạy án này nếu có.

Mzc

Xe điện
Nhà cháu thì vẫn tin là việc chạy án thì vẫn có, nhưng vụ này, đảm bảo ko ai dám nhận vì tính chất quá dã man. Bản thân người nào cũng ở vai trò làm bố làm mẹ, làm ông làm bà nên phải nói là ko ai dám ăn và cũng ko ai thèm ăn vụ chạy án này nếu có.
Đúng rồi. Thực ra dù rất căm phẫn nhưng k dễ khép thằng bố tội giết người đâu.

NNS

Xe ngựa
Nói chung những vụ như này e tin chắc chắn 1 điều. Pháp luật sẽ rất công minh ạ :)
Nói chung có kết án tử, tiêm e vẫn thấy tiếc tiền của nhà nước. Đội này tử mà làm sao ko tốn tiền nhà nước là đẹp ạ
mợ tài trợ ít ba chỉ bò Mỹ cho chúng nó nồi lẩu lá ngón tươi ạ

Tình cờ

Xe buýt
Đâu ra cái trò ông bà có công cách mạng thì giảm nhẹ cho con cháu nhỉ. Rồi bố thẩm phán 30 năm thì mặc nhiên coi là gia đình danh giá, trí thức để xin giảm nhẹ tội. Lẽ ra còn tình tiết tăng nặng ấy. Bố nó thẩm phán tức là ko phải nó ngu dốt thất học gì. Vậy mà nhân cách đê tiện. Đọc lá thư bà mẹ con trang em chửi cả lò nhà nó.