[Funland] Tổng quan kinh tế Việt Nam từ khi đổi mới

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
1- Trẻ con nó biết đọc thì sẽ hiểu tiêu đề thớt là gì, tôi cũng hỏi theo chủ đề mà chủ thớt đưa ra thôi, kệ tổng quan hay xu hướng đi !
2- Tôi đang rất thoải mái và thấy sướng cụ ạ, không nghĩ mới hỏi thế mà đã xoắn hết cả lẻn :))
Cụ thấy thoải mái thì tốt.
Chúc mừng cụ hiểu đúng vấn đề nhé.

Visser III

Xe tăng
Xa thế, nhìn thế éo nào được :))
Nhìn vào trong nhà, những người quanh mình đi, gần hơn.

Nếu đã muốn thể hiện nhìn xa trông rộng thì nhìn lên Bắc đi, đế quốc Mông Cổ đấy; sang Tây đi, La Mã, Ba Tư đấy; thế mới đủ không gian thời gian =))

Lời cụ nào trên: suốt ngày hằn học, chửi bới cũng khổ nhỉ. Em nhắc lại, không bình luận.
Xin lỗi cụ ạ.em còm nhầm.thành thực xin lỗi.😀😀

obi

Xe tăng
Cái gì mà kìm hãm nhiều thì chỉ cần cởi ra thôi nó đã ngóc nhanh lên rồi.

Abram

Xe điện
Còm tụt nhanh hơn tầu nhanh. Thôi em té đi cày cuốc đây. Các cụ ở lại chơi vui vẻ :)

Website
www.kenagency.vn
Vấn đề này mà ngồi cùng mâm ngoài đời thế nào cũng có đánh nhau ^^. Em thì hài lòng với mọi thứ hiện tại thôi, thường thất bại thì hay đổ lỗi mà

2bplus

Xe buýt
Cụ nói đúng. 10 năm qua ta đi nhanh so với chính ta thôi. Vì trước đây vn đi quá chậm, thậm chí còn đi lùi. Trung quốc nó có 30 năm tăng trưởng trên 10%, trong khi chúng ta chưa có bao giờ đạt được tốc độ đó. Các nước NIC đều có thời kỳ tăng trưởng vàng cả. Với tốc độ này ta đuổi kịp Thái lan còn khó, chứ nói gì đến trở thành nước công nghiệp.
Nếu so với chính mình thì ta đúng thật chưa bao giờ tốt như bây giờ, và điều đó cũng đúng với hầu hết các nước khác trên thế giới, vì nhân loại cơ bản là đang phát triển đi lên, lên cực kỳ nhanh so với lịch sử.
Chúng ta như 1 cái lò xo bị kìm hãm các nguồn lực và đang được nhả dần ra. Để xem bao giờ thì lò xo bật về trạng thái cân bằng, và ổn định ở mức độ phát triển thế nào :). Chắc là sẽ nhỉnh hơn bọn le ve Đông Nam Á loanh quanh thôi. Muốn hơn nữa chắc lại phải cần 1 bàn tay sắt..:D

thanglacceti

Xe buýt
Mặc dù Việt Nam mình tham nhũng và thất thoát còn cao nhưng ko thể phủ nhận 1 điều giờ dân mình giàu lên rõ rệt. Ở quê e giở nhà nào cũng có ô tô hết rồi

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Các chỉ số đúng giai đoạn 3X trị vì là tệ hại nhất.
nếu ko có 3X phá hoại trong 10 năm thì giờ ít nhất chúng ta cũng lớn hơn cỡ 1.2 đến 1.3 lần so với con số hiện tại
3X và đồng bọn kéo lùi đất nước 10 năm
Tội danh nayd đáng ghi vào lịch sử dân tộc
Mãi mới thấy có cụ comment hợp ý em. Tiềm năng thì chúng ta có thừa. Chẳng qua có 1 số thành phần không nhỏ kéo cả 1 đất nước đi xuống.
:-s

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Mặc dù Việt Nam mình tham nhũng và thất thoát còn cao nhưng ko thể phủ nhận 1 điều giờ dân mình giàu lên rõ rệt. Ở quê e giở nhà nào cũng có ô tô hết rồi
Quê cụ sát ba đình ạ?
@-)

vân khánh 712

Xe hơi
VN phát triển, ok. Nhưng hãy nhìn những nc xung quanh phát triển tn. Đừng tự sướng nữa. Nhẽ ra VN còn phát triển vượt bậc hơn thế, nếu ...
Nhẽ ra VN còn phát triển vượt bậc hơn thế, nếu không có những người như cụ.

Việt Nam vượt Singapore, Malaysia thành nền kinh tế lớn thứ 4 Đông Nam Á

yesterday

[Tịch thu bằng lái]
Thực sự tốt từ đại hội 12 thôi
Còn trước đó, tệ kinh khủng

ANHVEB

Xe hơi
Các cụ nhìn thực tế trong mỗi gia đình đã bao nhiêu thứ thay đổi trong 10 -15 năm qua rồi.
Bạn bè xung quanh đều thú nhận mình hiện đang có những thứ mà cách đây 5-10 năm mơ cũng không có.
Họ có điểm chung là không tự nhục than vãn chê bai mà chăm lao động cầu tiến học hỏi , rộng lượng và luôn nhìn mặt tích cực của xã hội .
Việc ai đó chậm phát triển thì hãy tin đó là sự cá biệt hoặc kém may mắn thôi.
Chứ tổng thể nền kinh tế VN phát triển rõ ràng được các tổ chức quốc tế đánh giá ghi nhận là thấy . đối với đối tượng tự nhục trước đây các tổ chức đó đánh giá xấu VN là đúng. Nay họ đánh giá tốt là sai là bịa đặt ru ngủ , Việt Nam đang tự sướng.abc.
Các cụ nhìn xung quan bạn bè là nhận ra ngay loại người này. Khi các cụ thành công họ sẽ bảo các cụ may mắn, bố mẹ giầu,chạn vương,gian thương cơ hội....tuyệt đối không bao giờ ghi nhận sự chăm chỉ cố gắng hay trí tuệ của các cụ cả...họp lớp họp nhóm họ chỉ trích mọi vấn đề từ Bót, lú nghẹo vin phét đến quảng nổ ....thôi không nhắc đến đội này nữa.
Tịu chung .Đó là căn bệnh ngụy biện cho sự kém cỏi , sự tụt hậu của mình mà thôi .
Tụt hậu với chính đất nước bạn bè xung quanh .
Cụ nói hộ đại đa số người ta

iamdongkisot

Xe tải
Bây giờ còn mỗi mặt trận thực phẩm sạch và bỏ văn hoá rượu chè, phong bì nữa thôi là toẹt vời ông mặt trời

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Nghe cái kiểu hạch sách này thấy khó chịu. Đóng góp cho đất nước thì ko làm chỉ đòi hỏi theo kiểu bố đời. Việt Nam chúng tôi không cần những loại như thế này
Toàn bọn dân gian, làm thì lười, trốn thuế như ranh nhưng mở mồm là nói đạo lý, đòi quyền lợi chấp làm j cụ.