[HĐCĐ] Topic chuyên về Hà Giang

WHITE TIGER

Xe container

hoangtuan_na

Xe tải
Cụ Hổ ơi! Thời tiết hiện nay ở Hà Giang thế nào ạ cụ? Cụ có ttin cho e xin. Ngày kia e xuất phát ạ. Tks cụ nhiều!

hung.nh

Xe tải
Vì nhiều người hỏi đường nên đi đường nào thì em xin chỉ dẫn đường em hay đi

Xuất phát từ HN-cao tốc Võ Nguyên Giáp-QL2-cao tốc Lào Cai-xuống CI4 đi về hướng Tam Đảo-Đến bùng binh to có biển Hợp Châu-Đồng Tĩnh thì rẽ trái đi hết đường sẽ tới QL2C-Rẽ phải đi theo đường nhựa đến QL37 thì rẽ trái đi Tuyên Quang.Qua cầu Nông Tiến chạy thẳng qua bùng binh cổng thành cổ Tuyên Quang.Cứ chạy thẳng đường đó sẽ có biển chỉ dẫn đi Hà Giang

Hàng ăn trên đường

Tuyên Quang cách HN 160km:Hảo Trang ở đường Xã Tắc
Tuyên Quang cách HN 200km:Ánh Tuyết cuối thị trấn Hàm Yên gần cầu Bắc Mục
Hà Giang:Khu ẩm thực,thích nhà nào vào nhà đó nhưng em hay ăn ở Cơm Dân Tộc giá phải chăng.Cháo Ấu Tẩu ở đường Trần Hưng Đạo
Quản Bạ quán nào cũng như nhau
Yên Minh:nhà Phúc Cái đồ ăn làm sẵn,đối diện nhà phúc cái thì ăn gì làm đó
Đồng Văn:Nhị Tiến làm ok nhưng đắt 1 chút,giờ các nhà mở nên cũng nhiều hàng ăn
Mèo Vạc :xuân Hạc

Còn có mấy cái nhà hàng khá đắt phía Tuyên Quang nên em không tiện viết.Bởi toàn đặc sản nên giá cũng đặc sản nên thôi không viết

Cụ Hổ cụ thể bằng google map đc ko ah ( Cụ đánh dầu MAP cho e với e chưa đi cug này bg đoạn HG - Đồng văn )
E đi ô tô lên HG đêm CN xog mượn xe máy đi cả cung này ( E ko thik ô tô cụ ah e cug có xe PKL nhưg ko dám đi từ HN vì sợ time vs sức ko theo đc lúc về )
E định trưa CN tuần này đi t3 e ở Mèo vạc về
Xin cụ chủ chỉ thêm chổ ở đẹp ở Hà giang vs Đồng văn
Cám ơn cụ

Phuco2007

Xe lăn
E lưu lại để đọc khi cần

Đôn Nguyễn

Xe đạp
Cụ White Tiger cho em hỏi, em từ Cần Thơ ra Hà Nội định thuê xe bán tải để tự lái Hà Nội - Hà Giang - Cao Bằng - HN từ 28/9 - 2/10 (5 ngày) thì có đủ không ạ? Mục đích em định ngắm lúa chín và kết hợp thăm thác Bản Giốc. Nếu không thì nên thay bằng cung nào cho vừa đủ 5 ngày đó ạ? Lái xe đường đèo và đường dài thì em cũng khá ổn khi đã tự lái đường Trường Sơn từ Cần Thơ -> Quảng Bình nên không lo lắm. Em cảm ơn cụ trước ạ!

WHITE TIGER

Xe container
Cụ White Tiger cho em hỏi, em từ Cần Thơ ra Hà Nội định thuê xe bán tải để tự lái Hà Nội - Hà Giang - Cao Bằng - HN từ 28/9 - 2/10 (5 ngày) thì có đủ không ạ? Mục đích em định ngắm lúa chín và kết hợp thăm thác Bản Giốc. Nếu không thì nên thay bằng cung nào cho vừa đủ 5 ngày đó ạ? Lái xe đường đèo và đường dài thì em cũng khá ổn khi đã tự lái đường Trường Sơn từ Cần Thơ -> Quảng Bình nên không lo lắm. Em cảm ơn cụ trước ạ!
Bán tải chạy được,em chạy 5 ngày xe 15 thì hơi vất.Cụ chạy bán tải khách ít đi nhanh hơn em là chắc.Nhưng bán tải cụ thuê loại có cân bằng điện tử ESP cho em rồi em bổ túc cụ cách chạy xe chút là ok luôn

idrive89

Xe máy
Cụ cho em xin chi phí với với? Em định đi xe máy lộ trình nhà bác chắc em theo hơi đuối chắc phải thêm ngày :D
chi phí khoảng 4tr là ổn cụ ạ,dịch vụ và đồ ăn khá rẻ. đi bình thường check hết các điểm cũng 4 ngày là đủ,từ tp hà giang lên đồng văn họ cắm nhiều cột check point nên cụ yên tâm là rất dễ đi :D

Ducklittle88

Xe máy
chi phí khoảng 4tr là ổn cụ ạ,dịch vụ và đồ ăn khá rẻ. đi bình thường check hết các điểm cũng 4 ngày là đủ,từ tp hà giang lên đồng văn họ cắm nhiều cột check point nên cụ yên tâm là rất dễ đi :D
Cảm ơn cụ đã thông tin. Cứ theo cụ gúc gồ chắc vẫn đến đích :D

idrive89

Xe máy
đoạn Lũng Hồ – Đường Thượng nhiều đoạn đường như này các cụ có đi qua nên hỏi trước nhé,iêm trót dại nhưng may vẫn qua được #:-s