[HĐCĐ] Topic chuyên về Hà Giang

thanhhaixddd

Xe hơi
Cảm ơn cụ, em cứ ngại gầm thấp.
đi mạnh cụ ơi, em mới đi hôm giỗ Tổ, xe sedan đi thoải mái nhé, lưu ý đoạn Quản bạ đang làm đường, vào doạn từ Yên Minh về Mèo Vạc cũng đang làm đường, nếu muốn đi ngắm cung chữ M thì cụ nên cân nhắc, còn lại các điểm khác xe ô tô gầm thấp đi bình thường, số tự động đi ngon lành cành đào

sakai_yo

Xe lăn
Em đi Fadil lên dạo 1 vòng Hà Giang đây, mà trên đấy Morning, i10 đầy đường. Bác cứ tự tin mà leo dốc, đổ đèo b-)
đi mạnh cụ ơi, em mới đi hôm giỗ Tổ, xe sedan đi thoải mái nhé, lưu ý đoạn Quản bạ đang làm đường, vào doạn từ Yên Minh về Mèo Vạc cũng đang làm đường, nếu muốn đi ngắm cung chữ M thì cụ nên cân nhắc, còn lại các điểm khác xe ô tô gầm thấp đi bình thường, số tự động đi ngon lành cành đào
Như vậy là em yên tâm khoản xe, còn khoản này cũng quan trọng không kém. Ox em lái 16 vạn nhưng mới đi Mai Châu - Mộc Châu 2 lần. Còn em thì mới 4v và kinh nghiệm chỉ là vượt cái đèo Bụt.

Bich Van Thien

Xe tải
Như vậy là em yên tâm khoản xe, còn khoản này cũng quan trọng không kém. Ox em lái 16 vạn nhưng mới đi Mai Châu - Mộc Châu 2 lần. Còn em thì mới 4v và kinh nghiệm chỉ là vượt cái đèo Bụt.
Cụ cứ đi nhẹ, nói khẽ, cười duyên là được. Đi đường trên HG đừng ham hố vượt làm gì, nếu vượt thì chọn đoạn nào thẳng và thoáng hãy vượt. Gần vào cua thì nên giảm tốc độ, nếu cua lên thì đến giữa cua bác nên đệm thêm tý ga, còn cua xuống thì hết cua mới đệm thêm. Các đoạn cua phần lớn có gương cầu, cụ nên để ý để nếu phía trước không có xe ngược chiều thì có thể chém cua cho dễ đi, còn không thì cứ bám đúng làn mà đi.

thanhhaixddd

Xe hơi
vậy nhà mợ ở quảng ninh à? e cũng ở đó đây. vậy có hai đường đi HG nhé
1. Theo hướng Hà nội - Tuyên quang - hà giang thì đường đẹp, dễ đi, chỉ hơi ngợp khi từ HG về Đồng Văn, vì đang bon bon đường đẹp
2. Hướng từ lạng Sơn-Cao Bằng-HG, đường này quanh co từ Cao bằng về Mèo Vạc thôi, còn sau đó thì mấy cái Mã Pì lèng, hay đoạn từ Đồng văn về Yên Minh đều muỗi hết, vì cái gì khó khăn thì đoạn CB-HG đều được trải nghiệm hết. Đi hướng này thì check in đc luôn con đèo 14 tầng gần thị trấn bảo lạc, và check in rừng trúc Nguyên Bình

Bich Van Thien

Xe tải
vậy nhà mợ ở quảng ninh à? e cũng ở đó đây. vậy có hai đường đi HG nhé
1. Theo hướng Hà nội - Tuyên quang - hà giang thì đường đẹp, dễ đi, chỉ hơi ngợp khi từ HG về Đồng Văn, vì đang bon bon đường đẹp
2. Hướng từ lạng Sơn-Cao Bằng-HG, đường này quanh co từ Cao bằng về Mèo Vạc thôi, còn sau đó thì mấy cái Mã Pì lèng, hay đoạn từ Đồng văn về Yên Minh đều muỗi hết, vì cái gì khó khăn thì đoạn CB-HG đều được trải nghiệm hết. Đi hướng này thì check in đc luôn con đèo 14 tầng gần thị trấn bảo lạc, và check in rừng trúc Nguyên Bình
Công nhận là cung đường qua rừng trúc phê lắm, vừa đẹp vừa thư thái, cứ như xuyên không về khung cảnh trong phim kiếm hiệp, như Thập Diện Mai Phục ấy :D

WHITE TIGER

Xe container

tennis_2008

Xe đạp
Chào cụ Hổ và các cụ!
Mai tôi dự định tự lái xe (CRV, 4 người lớn) từ Hà Nội đi Hà Giang và Cao Bằng 4 ngày 3 đêm, các cụ tư vấn giúp đi như thế nào hợp lý. Xin cảm ơn các cụ!

Bich Van Thien

Xe tải
Chào cụ Hổ và các cụ!
Mai tôi dự định tự lái xe (CRV, 4 người lớn) từ Hà Nội đi Hà Giang và Cao Bằng 4 ngày 3 đêm, các cụ tư vấn giúp đi như thế nào hợp lý. Xin cảm ơn các cụ!
Vấn đề là các cụ đi chơi hay đi công việc? Ở Hà Giang và Cao Bằng có địa điểm đến cụ thể không? Cung đường tổng thể thì là từ HN đi CT HN-LC đến đoạn giao QL 2B thì rẽ xuống đi tiếp lên 2C qua Tuyên Quang rồi lên Hà Giang. Còn về thì tất nhiên là từ Cao Bằng đi qua Bắc Kạn, Thái Nguyên về Hà Nội.

tennis_2008

Xe đạp
Tôi đi chơi các cụ ạ, vừa lên tới HG, tối nay ngủ ở Tp. HG, mai nên đi tiếp Đồng văn bay đi đâu các cụ tư vấn giúp! Cảm ơn các cụ!

Bich Van Thien

Xe tải
Tôi đi chơi các cụ ạ, vừa lên tới HG, tối nay ngủ ở Tp. HG, mai nên đi tiếp Đồng văn bay đi đâu các cụ tư vấn giúp! Cảm ơn các cụ!
Thế mai bác cứ từ TP Hà Giang đi Quản Bạ - Yên Minh - Đồng Văn thôi. Trên đường có đi qua Núi Đôi Quản Bạ, Nhà Pao, Dinh Vương, cột cờ Lũng Cú... tối ngủ Đồng Văn là vừa. Sáng ngày kia qua Mã Pí Lèng sang Mèo Vạc rồi thẳng tiến Cao Bằng.

tennis_2008

Xe đạp
Thế mai bác cứ từ TP Hà Giang đi Quản Bạ - Yên Minh - Đồng Văn thôi. Trên đường có đi qua Núi Đôi Quản Bạ, Nhà Pao, Dinh Vương, cột cờ Lũng Cú... tối ngủ Đồng Văn là vừa. Sáng ngày kia qua Mã Pí Lèng sang Mèo Vạc rồi thẳng tiến Cao Bằng.
Cảm ơn cụ!

WHITE TIGER

Xe container
Chào cụ Hổ và các cụ!
cụ đi đến đâu rồi

haihung3e

Xe đạp
Em đang lên kế hoạch đi HG 4 ngày 3 đêm từ HN dịp 2/9 năm nay cho gia đình gôm 3 F1 và vợ cả, vợ 2 sedan. Cụ mợ nào có lịch trình phù hợp tư vấn giúp em với ạ. Cảm ơn các cụ mợ

Bich Van Thien

Xe tải
Em đang lên kế hoạch đi HG 4 ngày 3 đêm từ HN dịp 2/9 năm nay cho gia đình gôm 3 F1 và vợ cả, vợ 2 sedan. Cụ mợ nào có lịch trình phù hợp tư vấn giúp em với ạ. Cảm ơn các cụ mợ
Nếu lên Hà Giang thì có 2 nhánh để đi chơi
1. Nhánh phía Tây: Hoàng Su Phì – Xín Mần có thể đi tiếp theo cung SiMaCai – Bắc Hà (Lào Cai).
2. Nhánh phía đông: TP Hà Giang – Quản Bạ - Yên Minh – Lũng Cú – Đồng Văn – Mèo Vạc – Bắc Mê.
Em thấy nhiều người hay đi nhánh phía Đông hơn vì có nhiều điểm tham quan, còn nhánh phía Tây thì ít hơn, chủ yếu nghắm ruộng bậc thang và hoa tam giác mạch (bên nhánh kia cũng có nhưng ít đẹp hơn tí xíu). Nhà cụ đi 4 ngày 3 đêm thì em chỉ nên đi 1 nhánh thôi, đi cả 2 thì không đủ đâu ạ. Cụ ngâm cứu xem đi nhánh nào để anh em còn tư vấn.

haihung3e

Xe đạp
Em tham khảo được lịch trình như bên dưới thấy khá ok. Nhờ các cụ góp ý thêm ạ:
1/. Ngày đầu chạy thẳng lên Tp Hà Giang nghỉ ăn trưa, chiều chạy lên Quản Bạ, ghé Núi Đôi Cô Tiên > ngủ 1 đêm tại Quản Bạ
2/. Sáng chạy lên Cột Cờ Lũng Cú, trên đường đi qua checkin dốc Thẩm Mã - Phim trường Nhà Của Pao - Nhà Vua Mèo - Cột Cờ Lũng Cú > Đồng Văn ngủ đêm tại Phố Cổ Đồng Văn cho tiện đi lại
3/. Sáng dậy bước chân ra cửa có ăn sáng & cafe, 8h30 xuất phát chạy đèo Mã Pí Lèng, trên đường ghé qua điểm checkin quốc dân mỏm đá sống ảo... Tiếp tục thẩm du con đèo Mã Pì Lèng - Các điểm dừng chân - Đặt đi du thuyền dòng sông Nho Quế.. Chiều chạy thẳng về Tp Hà Giang ngủ
4/. Sang ngủ muộn chút bù cho mấy ngày, 8h dậy ăn sáng > lên Núi Cấm cafe & thư giãn, sau đó túc tắc chạy về HN.. Dọc đường tiệm đâu ăn ở đấy, cứ thế đến tối về đến HN

Bich Van Thien

Xe tải
Em tham khảo được lịch trình như bên dưới thấy khá ok. Nhờ các cụ góp ý thêm ạ:
1/. Ngày đầu chạy thẳng lên Tp Hà Giang nghỉ ăn trưa, chiều chạy lên Quản Bạ, ghé Núi Đôi Cô Tiên > ngủ 1 đêm tại Quản Bạ
2/. Sáng chạy lên Cột Cờ Lũng Cú, trên đường đi qua checkin dốc Thẩm Mã - Phim trường Nhà Của Pao - Nhà Vua Mèo - Cột Cờ Lũng Cú > Đồng Văn ngủ đêm tại Phố Cổ Đồng Văn cho tiện đi lại
3/. Sáng dậy bước chân ra cửa có ăn sáng & cafe, 8h30 xuất phát chạy đèo Mã Pí Lèng, trên đường ghé qua điểm checkin quốc dân mỏm đá sống ảo... Tiếp tục thẩm du con đèo Mã Pì Lèng - Các điểm dừng chân - Đặt đi du thuyền dòng sông Nho Quế.. Chiều chạy thẳng về Tp Hà Giang ngủ
4/. Sang ngủ muộn chút bù cho mấy ngày, 8h dậy ăn sáng > lên Núi Cấm cafe & thư giãn, sau đó túc tắc chạy về HN.. Dọc đường tiệm đâu ăn ở đấy, cứ thế đến tối về đến HN
Lịch thế là ổn rồi đấy cụ.
Nếu ngày đầu cụ xác định ăn trưa ở TP Hà Giang thì phải xuất phát sớm đấy ạ, nếu không xác định là lỡ bữa trưa. Còn đi thong thả thì cụ nên tính ăn trưa ở Tuyên Quang cho thoải mái.

Chỉnh sửa cuối: