[HĐCĐ] Topic chuyên về Hà Giang

Chú lợn con

Xe hơi
Báo cáo các cụ là nhà cháu đã hoàn thành cung Hải Phòng-Tuyên Quang-Đồng Văn-Mapileng-Lũng Cú -Hà Giang- Trường tiều học Thượng Sơn A Vị Xuyên Hà Giang - Hải Phòng trong 3 đêm 3 ngày rồi ạ. TKS các cụ đã chia sẻ thông tin để chuyên đi an toàn, thành công và thuận lợi

hilux14p

Xe buýt
Bác cho e xin hướng dẫn 3 ngày từ a đến z đi từ qn
Vào hoanganhub123@gmai.com
E đi đoàn xe bán tải
E cảm ơn

hilux14p

Xe buýt
Báo cáo các cụ là nhà cháu đã hoàn thành cung Hải Phòng-Tuyên Quang-Đồng Văn-Mapileng-Lũng Cú -Hà Giang- Trường tiều học Thượng Sơn A Vị Xuyên Hà Giang - Hải Phòng trong 3 đêm 3 ngày rồi ạ. TKS các cụ đã chia sẻ thông tin để chuyên đi an toàn, thành công và thuận lợi
Bác cho tham khảo lich của bác với
Hoanganhub123@gmai.com

WHITE TIGER

Xe container
Bác cho e xin hướng dẫn 3 ngày từ a đến z đi từ qn
Vào hoanganhub123@gmai.com
E đi đoàn xe bán tải
E cảm ơn
3 ngày thì chạy khá căng đấy.Nếu từ Quảng Ninh đi thì cả đi và về là 1300km.900KM đường trường và 400km đường núi.Liệu có kham được không

JuniorTrader

Xe hơi
Từ Xín Mần qua Nàn Ma 12km đường xấu.Sang dất Lào Cai đường đẹp hết
À, các cụ ko quen đường này lưu ý cái dốc ở đất Lào cai đường đẹp rồi nhé. Hôm tôi đi thấy các cháu chơi trò trượt dốc bằng xe bánh gỗ tự chế hơi ghê răng. Nếu đi từ Bắc hà sang thì mình lên dốc còn bọn trẻ trượt xuống.

Hà già

Xe máy
Cụ Hổ ơi cho em hỏi chút: em theo lịch của cụ hướng dẫn nhưng cụ cho ý kiến ở đoạn: sau khi qua đèo MÃ pí lèng về Mèo Vạc thì nên quay lại đi Đồng Văn - Yên Minh theo đường cũ về hay đi tiếp Mèo Vạc - Yên Minh luôn. Ở thớt trước cụ nói quay lại đường Đồng Văn tốt hơn đường Mèo Vạc nhưng ko rõ chất lượng đường của tuyến
- đường Meo Vạc-Yên Minh
- đường Mèo Vạc - Đường Thượng - Lũng tám chất lượng thế nào.
Em đi xe Nissan - Xtrai, trình độ thì mới chỉ đi Mộc châu, Sơn la, Sapa
Cám ơn cụ

Chỉnh sửa cuối:

WHITE TIGER

Xe container
Cụ Hổ ơi cho em hỏi chút: em theo lịch của cụ hướng dẫn nhưng cụ cho ý kiến ở đoạn: sau khi qua đèo MÃ pí lèng về Mèo Vạc thì nên quay lại đi Đồng Văn - Yên Minh theo đường cũ về hay đi tiếp Mèo Vạc - Yên Minh luôn. Ở thớt trước cụ nói quay lại đường Đồng Văn tốt hơn đường Mèo Vạc nhưng ko rõ chất lượng đường của tuyến
- đường Meo Vạc-Yên Minh
Cám ơn cụ

Em cập nhật từ những bài sau rồi mà cụ

Đường từ Mèo Vạc theo lối Du Gìa đi Yên Mình giờ ok rồi nhưng đường nhỏ nếu đi cần còi lớn

hilux14p

Xe buýt
3 ngày thì chạy khá căng đấy.Nếu từ Quảng Ninh đi thì cả đi và về là 1300km.900KM đường trường và 400km đường núi.Liệu có kham được không
Nều từ tp hà giang lên đồng văn mèo vạc & quay lại hà giang 2 ngày có ổn ko cụ

Trung2008

Xe hơi

Đường từ Mèo Vạc theo lối Du Gìa đi Yên Mình giờ ok rồi nhưng đường nhỏ nếu đi cần còi lớn
Cụ Hổ cho r hỏi mấy hôm nữa e đi cung Hà giang-HSP-xín mần -bắc hà có gì cần chú ý ko ạ.e thấy bảo mưa ko đi đc.tks cụ chỉ dẫn ạ

Chú lợn con

Xe hơi
Bác cho tham khảo lich của bác với
Hoanganhub123@gmai.com
Lịch trình của em:
Ngày 1: 18h xuất phát từ hải phòng, 22h30 đến tuyên quang ( ngủ tuyên quang)
Ngay 2: 8h xuất phát từ Tuyên Quang, 19h đển đồng văn (ngủ đống văn)
Ngày 3: 8h xuất phát đi mã pì lèng rồi quay lại đồng văn sau đó đi cột cờ lũng cú, thăm dinh nhà vương. 19h về đến hà giang (ngủ hà giang)
Ngày 4: 8h xuất phát đi trường tiểu học A thượng sơn, vị xuyên, hà giang (trao quà cho các cháu) 20h về đến hải phòng.

Chú lợn con

Xe hơi
- đường Meo Vạc-Yên Minh
Cám ơn cụ
Nissan xtrail thì cụ đi vô tư đi, em cũng đi nissan xtrail, đường xá ok ko vấn đề gì với xtrail cả.
Cụ xem link này nhé em đang vượt mã pì lèng

WHITE TIGER

Xe container
Nissan xtrail thì cụ đi vô tư đi, em cũng đi nissan xtrail, đường xá ok ko vấn đề gì với xtrail cả.
Cụ xem link này nhé em đang vượt mã pì lèng
Dành cho mấy cụ chưa có kinh nghiệm khi leo dốc.Trước khi cua thì còi to bấm nhiều.Còn đang lên dốc thì không phanh

Chú lợn con

Xe hơi
Kinh nghiệm là lên nên đi từ từ, đúng phần đường của mình, xuống dốc thì cố gắng hãm tốc độ bằng số, không nên ra phanh liên tục trong thời gian dài. Đường từ hà giang lên đồng văn khá đẹp chỉ hẹp thôi. Cố gắng tính toán thời gian để ko phải đi đèo trong đêm tối. các cụ cứ từ tốn đi thì ko có vấn đề gì cả. Cứ yên tâm lên đường thôi. Hôm em lên gặp đúng vụ này (có lên báo rồi đấy)

Hà già

Xe máy
Dành cho mấy cụ chưa có kinh nghiệm khi leo dốc.Trước khi cua thì còi to bấm nhiều.Còn đang lên dốc thì không phanh
cám ơn cụ. em hỏi tuyến Mèo vạc

cám ơn cụ hổ. em định đi tiếp tuyến mã pí lèng-mèo vạc- đường thượng- lùng tám-quảng bạ (ko qua yên minh). mà chưa biết đường đó to nhỏ, xấu tốt thế nào. trong các trang sau cụ có huóng dẫn rẽ lùng tám, qua bà mai bán vải rồi lại quay ra đường chính đi tiếp nên em sợ đường lùng tám ko tốt. mong cụ chỉ giáo cụ thể đường đó ạ

WHITE TIGER

Xe container
cám ơn cụ. em hỏi tuyến Mèo vạc
cám ơn cụ hổ. em định đi tiếp tuyến mã pí lèng-mèo vạc- đường thượng- lùng tám-quảng bạ (ko qua yên minh). mà chưa biết đường đó to nhỏ, xấu tốt thế nào. trong các trang sau cụ có huóng dẫn rẽ lùng tám, qua bà mai bán vải rồi lại quay ra đường chính đi tiếp nên em sợ đường lùng tám ko tốt. mong cụ chỉ giáo cụ thể đường đó ạ

Vẫn phải qua Yên Minh mới xuống được Lùng Tám cụ nhé

WHITE TIGER

Xe container
Vâng, cám ơn cụ Hổ.
Thứ 6 này em xuất phát từ HN, dự kiến theo lịch trình của cụ đi 3 hoặc 4 ngày tùy tình hình. Đang lo mưa to thôi ạ.
Đi miền núi mong mưa thì mới có cảnh đẹp.Chứ nắng to có thấy gì đâu

FX1250

Xe tải
Thường ở Chung cư Splendora, An Khánh, Hoài Đức.
Cụ Hổ Trắng cho nhà cháu hỏi chút:
sang tháng 10 nhà cháu đi HG và ghé qua Hoàng Su Phì. Cụ thể là ngủ ở Phố Lu và hôm sau đi Hoàng Su Phì - tối về HG.
Nhà cháu muốn hỏi cụ chỗ ăn, ngủ ở Phố Lu (buổi chiều đi từ HN, nên phải đến tối mới tới Lu). Cụ chỉ giúp nhà cháu chỗ ăn, ngủ và nếu phải đặt phòng trứơc thì cho nhà cháu xin số đt. ( đoàn của nhà cháu 1 xe 7 chỗ = 8 người = 3 phòng).
Ngaỳ hôm sau từ Phố Lu đi HG có v/đ gì cần lưu ý và có chỗ nào xem, ngắm, chụp choẹt được cụ chỉ giùm nhà cháu luôn.
Cảm ơn cụ nhiều.

WHITE TIGER

Xe container
Cụ Hổ Trắng cho nhà cháu hỏi chút:
sang tháng 10 nhà cháu đi HG và ghé qua Hoàng Su Phì. Cụ thể là ngủ ở Phố Lu và hôm sau đi Hoàng Su Phì - tối về HG.
Nhà cháu muốn hỏi cụ chỗ ăn, ngủ ở Phố Lu (buổi chiều đi từ HN, nên phải đến tối mới tới Lu). Cụ chỉ giúp nhà cháu chỗ ăn, ngủ và nếu phải đặt phòng trứơc thì cho nhà cháu xin số đt. ( đoàn của nhà cháu 1 xe 7 chỗ = 8 người = 3 phòng).
Ngaỳ hôm sau từ Phố Lu đi HG có v/đ gì cần lưu ý và có chỗ nào xem, ngắm, chụp choẹt được cụ chỉ giùm nhà cháu luôn.
Cảm ơn cụ nhiều.

Phố Lu không phải điểm du lịch nên cụ có thể dễ dàng kiếm nhà nghỉ cụ nhé.Còn chỗ ăn thì em không nhớ lắm