Thảo luận Toyota Camry vô đối

Mpbaba

Xe máy
Đẳng cấp thì Bim 3 nó cũng ăn camry để thoải mái thì ngỗi Bim 3 hay Mẹc C chỉ ngang ngồi trong Vios chứ không có cửa so với Altis:D. Nói về độ rộng rãi chứ không nói ngồi nhiều người.

Camry Q học đòi cũng là xe Dám đốc nên cũng có cái sống trâu nhé. Còn đẳng cấp thì ngoài hai cái cụ nói kia còn nhiều thứ khác trong đó có tài chính chả cần giải thích gì hết (cái này cũng như mặc áo hàng chợ 200K so với mấy cái áo gọi là hàng hiệu 2 củ trở lên ấy). Đẳng cấp phải xuất phát từ suy nghĩ!:D:D:D:D>:D<:D:D
Em thấy gờ nhỏ chứ sống trâu nào đâu. FWD làm sống trâu chi.

Cụ nên nói áo 200k với 350k, áo 2 củ nó khác

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Cụ vào Cam 2019 mà xem cái sống trâu.

Về đẳng thì tuỳ cụ, lên rồi không xuống được đâu.
Em thấy gờ nhỏ chứ sống trâu nào đâu. FWD làm sống trâu chi.

Cụ nên nói áo 200k với 350k, áo 2 củ nó khác

Mpbaba

Xe máy
Cụ vào Cam 2019 mà xem cái sống trâu.

Về đẳng thì tuỳ cụ, lên rồi không xuống được đâu.
Search thì 2019 có gờ cũng khá cao, nhưng với xe dẫn động cầu sau thì chắc không cao bằng, S thì khúc giữa 2 ghế nó làm thụt vô, rõ ràng là "không cho" ngồi giữa.

Em chạy camry xong chạy bim3 ông chú lúc mới mua luôn, giờ lâu lâu vẫn chạy, và chỉ chạy < 100 km/h luôn có cảm giác chả hơn camry, dù mới hơn 9 năm. Không biết do em không "cảm" được hay các cụ khác bỏ qua camry xong chạy xe đức luôn, và quay lại nói không muốn xuống xe nhật?

Em quen anh kia bỏ mẹc C mua camry chạy, nhà khá giả, bán lốp xe > 30 năm.

lttvtvn

Xe container
Search thì 2019 có gờ cũng khá cao, nhưng với xe dẫn động cầu sau thì chắc không cao bằng, S thì khúc giữa 2 ghế nó làm thụt vô, rõ ràng là "không cho" ngồi giữa.

Em chạy camry xong chạy bim3 ông chú lúc mới mua luôn, giờ lâu lâu vẫn chạy, và chỉ chạy < 100 km/h luôn có cảm giác chả hơn camry, dù mới hơn 9 năm. Không biết do em không "cảm" được hay các cụ khác bỏ qua camry xong chạy xe đức luôn, và quay lại nói không muốn xuống xe nhật?

Em quen anh kia bỏ mẹc C mua camry chạy, nhà khá giả, bán lốp xe > 30 năm.
Vợ em mới lấy Cam Q 2019, kiểu lái nhàn nhạt cho hệ già, được mỗi không gian trong xe rộng. Đấy là còn có chế độ sport với eco chứ Cam đời trước không có chế độ sport đạp mãi nó cũng chả lên cho. Tuy nhiên đường VN thì chả cần to với khoẻ nhưng nói về cầm lái với chân ga thì cảm nhận rõ luôn chứ cụ bảo không khác thì hơi lạ.

Mpbaba

Xe máy
Vợ em mới lấy Cam Q 2019, kiểu lái nhàn nhạt cho hệ già, được mỗi không gian trong xe rộng. Đấy là còn có chế độ sport với eco chứ Cam đời trước không có chế độ sport đạp mãi nó cũng chả lên cho. Tuy nhiên đường VN thì chả cần to với khoẻ nhưng nói về cầm lái với chân ga thì cảm nhận rõ luôn chứ cụ bảo không khác thì hơi lạ.
Cụ rảnh vác xe ra drag là biết ngay, thử 2 chế độ sport và normal xem bao lâu lên đc 100.

Xe em đời cũ không có 3 cđộ như giờ, vì thế e nghĩ nó vọt hơn normal của những xe bây giờ. Cũ rồi mà em lên 100km/h cũng khoảng 10s.

Lexus es250 2019 em thấy đề pa yếu hơn cam khi để normal, để sport thì mạnh đc chút xíu.
Clip em mới thử hôm trc. Khoảng 8,5s.

toannguyenftu

Xe hơi
Em đã chạy Cam 2.4G 2011 lắp trong nước, Cam 2.5 LE 2010 nhập Mỹ và Accord 2.4 2015 nhập Thái thì thấy Cam 2.4G lắp trong nước kém nhất, 02 con kia same same.
Tuy nhiên khi chạy Bim 320 2016 thì thấy mấy con kia xách dép hết. Chạy nhanh, lượn lách rất phê, cảm giác xe với người như 1, khó tả lắm.
cụ nói toàn cái đương nhiên thôi mà :))) ở US thì họ thường có 1 xe đi làm và 1 xe đi chơi trong đó xe đi làm nhiều nhất là Accord rồi đến Camry. Các bố VN thì cứ M3 với Huyndai ,,,, xong quay ra chê Honda em nghe thật nực cười, như kiểu Camry mà chê BMW hay Mer ý, vì cả thế giới nó đã định vị tiền nào của ấy rồi.

Mpbaba

Xe máy
cụ nói toàn cái đương nhiên thôi mà :))) ở US thì họ thường có 1 xe đi làm và 1 xe đi chơi trong đó xe đi làm nhiều nhất là Accord rồi đến Camry. Các bố VN thì cứ M3 với Huyndai ,,,, xong quay ra chê Honda em nghe thật nực cười, như kiểu Camry mà chê BMW hay Mer ý, vì cả thế giới nó đã định vị tiền nào của ấy rồi.
Nói về mẽo:

1. Bên mẽo gđ thường có 2 xe: 1-2 cái 4c (vc mỗi ng 1 cái hoặc đi chung), và 1 cái 7c để đi chơi xa. Và xe đức hay nằm đường nên ít ai dùng đi chơi xa.

2. Xe đức chính hãng cũng khuyên 3 năm đổi xe. Và dân mẽo hầu hết là vậy. Vì sau 3 năm nó hay hư vặt, mà tiền công cũng cả ngàn (tiền công thôi chứ không tính phụ tùng) vì có những thứ (parts) không thể mua thay ở ngoài được mà phải vào hãng... Xe đức bên mẽo là để chơi (lái tđộ cao, hay nhìn nó "sang" hơn chút), để chạy loanh quanh tp, không phải để chạy đi cày hay đi chơi xa, và giờ họ có khuynh hướng thuê xe (đức) để chơi 1-2 năm xong trả.

Bonus: Xe đức không chạy nó vẫn hư, và các xe (sclass hay maybach) mắc tiền ở việt nam hay để trong phòng lạnh (các ks lớn ở tphcm hay làm) cho nó chậm thời gian hư lại.

4. Mấy con xe đức sau 3 năm thải ra thường rẻ và dân không có thu nhập (income) mua: sv mới qua, người làm nails, lđộng pthông nhận tiền mặt...vv...

5. Bên mẽo cái xe cũng là cái xe, chả ai thể hiện cái gì đẳng cấp hơn cái gì ở mấy con xe này cả. (Thể hiện bằng biệt thự, du thuyền...)

6. Cậu dì ruột, bà em bên mẽo, chị ruột em bên can nhé.

Chỉnh sửa cuối:

levanvnpt

Xe hơi
Ở nước ngoài chỉ là phương tiện, nhưng ở việt nam xem xe như tài sản, nhưng nói như cụ chủ thớt nói Camry là vô đối thì thật nực cười, vô đối cái gì chứ Camry chứ có phải là Mayback đâu, cho dù nếu đem so sánh với những xe cùng phân khúc nó củng chẵng hơn được bao nhiêu , cho nên đừng gọi nó là vô đối.

lapin

Xe container
Ở nước ngoài chỉ là phương tiện, nhưng ở việt nam xem xe như tài sản, nhưng nói như cụ chủ thớt nói Camry là vô đối thì thật nực cười, vô đối cái gì chứ Camry chứ có phải là Mayback đâu, cho dù nếu đem so sánh với những xe cùng phân khúc nó củng chẵng hơn được bao nhiêu , cho nên đừng gọi nó là vô đối.
E tưởng ở nước ngoài mới là tài sản, còn ở VN chỉ là phương tiện:))

Mpbaba

Xe máy
Ở đâu thì cái xe cũng là tiêu sản. Đừng nói giống mấy thằng nít ranh kiểu: xe để đi làm ăn bla..bla.. nhé, vì giá trị của nó là để đi lại. Giá trị của xe đức là để trang trí nhiều hơn, giống như xe 2b vespa vậy, mau hư, linh kiện mắc, máy ồn ào, nặng nề...mua về giá trị trang trí là chính.

Maybach có gì là vô đối? Xe cũng có 4 chỗ mà chỉ ngồi 2 ghế sau là ngon, thường để txế lái. Mua maybach về tự lái đi làm việc? Bước xuống xe như thằng hề, tx éo ra tx, chủ éo ra chủ.

Đi xa cũng chỉ đi đc ngồi 2-3 người, và khả năng nằm đường rất lớn. Khi nằm đường thì chỉ có xe cẩu cẩu về, không nhờ xe khác kéo được vì bể hộp số ngay.

Nếu so về độ rộng rãi thoải mái (đặc biệt khi đi xa) thì chỉ là ruồi muỗi với sienna, alphard.
=> maybach chỉ dành cho các ksạn mua về chở khách vip, quan chức chạy vòng vòng tà tà quanh tp.

Người có tiền thường mua hẳn rr hay bentley.

Atlantic 669

Xe tải
Camry vô đối. Là thật. Khi cụ đi grap hoặc bus cụ sẽ thấy nó vô đối thế nào. Em.nhìn camry từ trên cao xuống (từ trên xe bus) thì quả thật Camry là niềm ước mơ. Nhưng cho em làm không có chỗ đậu xe nên không dám mơ.
Thợ xây

lttvtvn

Xe container
Cụ Mpbaba trên kia chê xe Đức nhưng trong box TOY nên bình an. Cụ thật là có khiếu hài hước. Muốn rộng thì đi xe 50 chỗ chứ so Mẹc S với Sienna Alphard làm gì.

lapin

Xe container
Mua Cam Thái về độ hàng sau như Cam 2.5Q được không các cụ nhỉ?:))

Mpbaba

Xe máy
Cụ Mpbaba trên kia chê xe Đức nhưng trong box TOY nên bình an. Cụ thật là có khiếu hài hước. Muốn rộng thì đi xe 50 chỗ chứ so Mẹc S với Sienna Alphard làm gì.
À quên, phải so maybach với alphard mới đúng, mẹc S (vn) chưa đủ tuổi.

Theo mình tầm 10-20 năm nữa mẹc cũng sẽ xoá sổ maybach.

Bên đức (và châu âu) bán Alphard từ 80k-90k € tuỳ vùng, bản luxury vip 178k €.

Chỉnh sửa cuối:

toannguyenftu

Xe hơi
Nói về mẽo:

1. Bên mẽo gđ thường có 2 xe: 1-2 cái 4c (vc mỗi ng 1 cái hoặc đi chung), và 1 cái 7c để đi chơi xa. Và xe đức hay nằm đường nên ít ai dùng đi chơi xa.

2. Xe đức chính hãng cũng khuyên 3 năm đổi xe. Và dân mẽo hầu hết là vậy. Vì sau 3 năm nó hay hư vặt, mà tiền công cũng cả ngàn (tiền công thôi chứ không tính phụ tùng) vì có những thứ (parts) không thể mua thay ở ngoài được mà phải vào hãng... Xe đức bên mẽo là để chơi (lái tđộ cao, hay nhìn nó "sang" hơn chút), để chạy loanh quanh tp, không phải để chạy đi cày hay đi chơi xa, và giờ họ có khuynh hướng thuê xe (đức) để chơi 1-2 năm xong trả.

Bonus: Xe đức không chạy nó vẫn hư, và các xe (sclass hay maybach) mắc tiền ở việt nam hay để trong phòng lạnh (các ks lớn ở tphcm hay làm) cho nó chậm thời gian hư lại.

4. Mấy con xe đức sau 3 năm thải ra thường rẻ và dân không có thu nhập (income) mua: sv mới qua, người làm nails, lđộng pthông nhận tiền mặt...vv...

5. Bên mẽo cái xe cũng là cái xe, chả ai thể hiện cái gì đẳng cấp hơn cái gì ở mấy con xe này cả. (Thể hiện bằng biệt thự, du thuyền...)

6. Cậu dì ruột, bà em bên mẽo, chị ruột em bên can nhé.
Cụ nố sai mục 5 nhé, xe sang bên đó đa số là người già vì khi đó họ về hưu rồi và lúc đó mới tiêu tiền, đi siêu xe thì lãi già là chủ yếu đấy.
Còn về cơ bản ý e chỉ là tiền nào của ấy nên đừn ai ngồi soi 1 điểm này điểm kia rồi quay sang bảo xe này kém, còn việc ko thích là ko thích chứ ko thể chê. E là thấy rất nhiều cụ Maz hay Huyn ... đi chê toy hay hon em thấy rất nực cười

terwa

Xe tăng
Em thấy camry đúng là vô đối với tầm túi tiền của em:))

VHD Corp

Xe tải
Năm 2015 em mua xe Kia K3 (mới tinh), năm 2017 thì mua c200 (sx 2009), năm 2018 thì mua camry 2.0e (mới). Em thấy như này:
1. Con kia k3 lởm nhất, đi đc hơn 1 năm em tiễn.
2. Con c200 lái phê nhất, nhưng hay báo lỗi, chạy 4 tháng em tiễn.
3. Con 2.0e hiện giờ hợp ý em nhất, mát mẻ rộng rãi, đi xa yên tâm.
Em có đk thì em mua thêm cho vk em con cam nhập thái 2020 nữa.

Atlantic 669

Xe tải
Cụ chạy 2.5 Q nhập thái thì khỏi ý kiến luôn. Đẹp cụ ạ . 2.0 hơi hạn chế chạy đường dài. Em đi cam 2.0E 2018 được 13 tháng thì tiễn.

VHD Corp

Xe tải
Cụ chạy 2.5 Q nhập thái thì khỏi ý kiến luôn. Đẹp cụ ạ . 2.0 hơi hạn chế chạy đường dài. Em đi cam 2.0E 2018 được 13 tháng thì tiễn.
Em là người khách hàng đầu tiên đc Toyota Hiroshima Vĩnh Phúc cho lái thử con 2.5Q nhập khi mà họ nhập về còn chưa đăng ký, sau này nó là xe của TGD HT Vĩnh Phúc. Đúng là chất lừ, nhưng em thấy chân ga nhạy hơn nhiều so với 2.0 nên em ko dám mua cho vk em. Nhỡ nhầm nhọt chân ga thì khổ....