Thảo luận Toyota corolla cross đang tự vả vào mình?

zigulivaz

Xe hơi
Cụ chủ đúng là ngưởi của Đảng, trước sau như một. Trước cụ ghét Toy vì options ít, giá cao. Giờ Toy giá hợp lý, options bổ sung nhiều mà cụ vẫn ghét cay ghét đắng. :))
Theo em giá sẽ thấp hơn giá lều báo đưa ra. Bản thấp nhất khoảng 700-720, bản 1.8V khoảng 800-820, bản cao nhất quanh mốc 900-920.
Mà nếu giá đúng như mấy ông viết báo dự đoán thì với một mẫu xe toàn cầu, ra mắt sớm tại Việt Nam. Trang bị những tính năng an toàn lần đầu xuất hiện trên các dòng xe Toy tại Việt Nam( gói TSS) cũng đáng để người tiêu dùng đón nhận chứ ạ.
Sợ nhất bọn viết báo đưa giá theo định hướng của Toy để thăm dò khách hàng,nếu thấy khách hàng vẫn ok giá đó thì sẽ để giá đó,mà thanywws khách hàng ném đá ào ào là hạ đôi chục củ . :)

hoanganhdhyhp

Xe điện
Sợ nhất bọn viết báo đưa giá theo định hướng của Toy để thăm dò khách hàng,nếu thấy khách hàng vẫn ok giá đó thì sẽ để giá đó,mà thanywws khách hàng ném đá ào ào là hạ đôi chục củ . :)
Lại lùa gà như vụ Camry cuối năm kia: bán loạt xe cũ giá cao vì kêu xe mới nhập Thái về còn cao hơn :))
Ai ngờ Cam mới về giá tụt quần so với xe cũ lắp ráp, em biết được khối cụ trót mua xe cũ chửi Toy sml=))=))=))=))=))

RAVA

Xe ba gác
Cứ để thị trường và doanh số quyết định cụ ah. Ế thì có mà giảm cũng không ai thèm mua vì lúc đó các hãng khác cướp hết thị phần.
Em dự các anh Hàn, Mỹ sẽ dần đánh bại anh Toi vì ảo tưởng giá và thị thiếu của người tiêu dùng Việt thế hệ mới.
-Cách đây hơn chục năm trong OF này cũng có nhiều chú nói như bác nhưng giờ đã thấy nó chết đâu nhể? :D :))

thamvuky

Xe tăng
-Cách đây hơn chục năm trong OF này cũng có nhiều chú nói như bác nhưng giờ đã thấy nó chết đâu nhể? :D :))
thật ra cũng đúng , ngày xưa Toy 1 mình 1 ngựa , chứ giờ miếng bánh cũng chia mấy phần , nhiều con bán còn ế chứ ko phải toy là auto bán chạy.

terwa

Xe tăng
cụ chủ lại chọc gậy bánh xe nữa :))

Payroll

Xe điện
Em tưởng lấy con altis lắp thêm 2 ghế. Đọc cấu hình thì còn ngắn hơn altis

Racehorse206

Xe tăng
Sự trỗi dậy của Hyundai với Thaco cũng đã làm cho Toyota xem lại chiến lược sp và giá cả của mình , camry , vios, vừa rồi cũng là ví dụ

RAVA

Xe ba gác
Cụ chắc ma mới ko biết em rồi :-j
Em đã từng đi Toy từ rất lâu và em ko bao giờ thèm quay lại Toy nữa:))
Em bị dị ứng và rất kì thị Toy VN, anti Toy VN.
Do trong quá khứ Toy VN bán giá đắt lòi, coi thường khách Việt, options thì ít, an toàn thì cực lởm em có mấy bài ném đá tơi tả và các cụ trong hội Toy thi nhau vào chém với em=))=))=))=))=))

Nay rảnh em thích vào Box Toy ném viên đá ko đươc à cụ=))
(Em đi qua 2 đời Mer rồi nhé cụ, không cụ lại bảo em ko có xèng mua Toy):-j
-Ko biết bác chạy Mec loại gì chứ mấy con Mec già thì có khi còn chả đắt bằng con Altis cùng đời đâu mà khoe nhiều xèng mới chả đẳng cấp? Mà Mec như con GLC mang tiếng là xe sang gầm cao nhưng đèn thì hấp hơi, cánh cửa thì kêu, đã thế lại còn chống chỉ định lội nc cao quá 30 cm đêk bằng đc cả mấy cái con nhãi ranh như Buổi sáng hay i10 đâu? Cái xe thì có 2 tỷ trong khi thay cái cầu trc mất hơn 100 củ, đôi gương cũng 100 củ...Mec nó bán cả cái xe thì ko phải là quá đắt nhưng tiền rã đồ ra bán chắc cũng phải gấp 3 lần đi mua con xe mới, cho nên bác cũng đừng vênh mặt lên nói Mec nó tử tế hơn Toy? Ở VN thì chả có thằng méo nào bán xe mà tử tế cả đâu?:P
-À mà e thấy cái đuôi nick của bác có chữ hp, tưởng dân Phòng là phải ”ko lòng vòng” và “ngẩng cao đầu” chứ “lèm bèm” như bác thì e dự là ko phải roài? :D :))

sontung

Xe tăng
thật ra cũng đúng , ngày xưa Toy 1 mình 1 ngựa , chứ giờ miếng bánh cũng chia mấy phần , nhiều con bán còn ế chứ ko phải toy là auto bán chạy.
Toy bây giờ chỉ bán được ở miền Nam thôi còn thị phần ở miền Bắc, miền Trung thua xa Hyundai rồi, tính 6 tháng đầu năm 2020 doanh số cả nước còn kém cả Hyundai

hoanganhdhyhp

Xe điện
-Ko biết bác chạy Mec loại gì chứ mấy con Mec già thì có khi còn chả đắt bằng con Altis cùng đời đâu mà khoe nhiều xèng mới chả đẳng cấp? Mà Mec như con GLC mang tiếng là xe sang gầm cao nhưng đèn thì hấp hơi, cánh cửa thì kêu, đã thế lại còn chống chỉ định lội nc cao quá 30 cm đêk bằng đc cả mấy cái con nhãi ranh như Buổi sáng hay i10 đâu? Cái xe thì có 2 tỷ trong khi thay cái cầu trc mất hơn 100 củ, đôi gương cũng 100 củ...Mec nó bán cả cái xe thì ko phải là quá đắt nhưng tiền rã đồ ra bán chắc cũng phải gấp 3 lần đi mua con xe mới, cho nên bác cũng đừng vênh mặt lên nói Mec nó tử tế hơn Toy? Ở VN thì chả có thằng méo nào bán xe mà tử tế cả đâu?:P
-À mà e thấy cái đuôi nick của bác có chữ hp, tưởng dân Phòng là phải ”ko lòng vòng” và “ngẩng cao đầu” chứ “lèm bèm” như bác thì e dự là ko phải roài? :D :))
Hehe chưa gì đã lại nhảy dựng lên thế cụ, bao năm nay vẫn sồn sồn như l phải axit thế :-j
Cái xe gì bất hợp lý em ko được ý kiến à. Kể cả Mer nhá, ko ra gì em vẫn chửi đều. Em chửi khắp các thớt và các diễn đàn: Ford rong kinh như phò, Mazda cá vàng đi theo ông táo, Lex thì ngáo con nhà bà giá, Vin lỗi tùm lum chất lượng như shi.t, Isuzu thì ồn như công nông, BMW thì ngáo tỏi xe nhập,...
Mịa, có những người như cụ thì bọn Toy ghẻ VN nó còn hút máu nhiều. Bây giờ có phải con Toy nào em cũng ném đá đâu, riêng Toy bây giờ em khen Vios hay Camry ko hết ấy chứ.

Em ném đá chắc trúng mâm cơm nhà cụ chăng?=))

hoanganhdhyhp

Xe điện
Toy bây giờ chỉ bán được ở miền Nam thôi còn thị phần ở miền Bắc, miền Trung thua xa Hyundai rồi, tính 6 tháng đầu năm 2020 doanh số cả nước còn kém cả Hyundai
Tụi Toy làm ăn mất dạy là nghỉ bán luôn.
Riêng tụi Hyundai và Thaco biết đánh vào thế hệ khách hàng trẻ: thiết kế đẹp, options nhiều, giá hợp lý, an toàn tốt, bền lành là hút hết khách của Toy.
Chỉ có mấy ông già mới cuồng Toy thôi.

BarcaCorolla

Xe hơi
"Việc được, thì gièm pha nổi lên. Đức cao, thì chê bai kéo đến."
Các cụ còn chê bai, chém gió, nhắc đến nó nhiều tức là nó còn đang làm ăn ổn đấy :)

zigulivaz

Xe hơi
Tụi Toy làm ăn mất dạy là nghỉ bán luôn.
Riêng tụi Hyundai và Thaco biết đánh vào thế hệ khách hàng trẻ: thiết kế đẹp, options nhiều, giá hợp lý, an toàn tốt, bền lành là hút hết khách của Toy.
Chỉ có mấy ông già mới cuồng Toy thôi.
Công bằng mà nói cũng chả có thằng nào tốt và vì người tiêu dùng đâu cụ ơi,chẳng qua thằng Toy nó ngấm sâu vào tâm trí người Việt nên thằng Huyndai và Kia phải cạnh tranh bằng mẫu mã và options và giá thôi,chứ suy cho cùng anh Công và anh Hải cũng thế thôi,vặt được là vặt à.

tuananh030393

Xe buýt
Bên bênh TOY có cụ Triệu VIOS, bênh anti TOY có cụ hoanganhdhyhp em vinh danh cả hai cụ VĨ CUỒNG, đẹ đơn xin các cụ OTOFUN chuẩn y cấp huân chương đệ nhất ...TOY và anti TOY được không ợ.

BarcaCorolla

Xe hơi
Trước đây ít hãng, ít mẫu mã vào VN, Toy vào sớm lên chiếm thị phần lớn. Giờ nhiều hãng, nhiều mẫu, thì phải cạnh tranh, chia sẻ thị trường là bình thường. Nói gì thì nói Toy vẫn làm ăn rất tốt ở VN, gần đây doanh số bán ra thấp hơn Hyundai nhưng doanh thu vẫn cao hơn. Kể cả trong trường hợp đứng thứ 2 ở thị trường VN thì vẫn là tốt. Đấy là chưa kể thị trường VN rất bé so với toàn cầu.

heroesdaubu

Xe điện
He he.. các cụ cứ chửi nhau thật lực vào, tẩy chay thật mạnh vào để em được mua xe ngon giá phải chăng:D:D. Thật ra Toyota nó chẳng sáng tạo ra cái m.ẹ gì cả, cứ để thằng khác làm chán rồi bắt chước, cải tiến. Xe nó ngon bỏ mẹ ra, mua về chạy kiếm cơm là chuẩn, sỹ diện hão làm gì :)

hoanganhdhyhp

Xe điện
Bên bênh TOY có cụ Triệu VIOS, bênh anti TOY có cụ hoanganhdhyhp em vinh danh cả hai cụ VĨ CUỒNG, đẹ đơn xin các cụ OTOFUN chuẩn y cấp huân chương đệ nhất ...TOY và anti TOY được không ợ.
Em chỉ ghét Toyota Việt Nam chứ Toyota Mỹ em có ghét đâu.

Big Bang

Xe điện
Cứ để thị trường và doanh số quyết định cụ ah. Ế thì có mà giảm cũng không ai thèm mua vì lúc đó các hãng khác cướp hết thị phần.
Em dự các anh Hàn, Mỹ sẽ dần đánh bại anh Toi vì ảo tưởng giá và thị thiếu của người tiêu dùng Việt thế hệ mới.
Cụ này chuẩn. Wigo tưởng ăn tươi, nuốt sống I10. Dù sao, cạnh tranh thì có lợi cho người tiêu dùng

Big Bang

Xe điện
chưa chết, nhưng Hyundai nó lấy thị phần ngang Toy rồi. 10 năm trước ai dám nghĩ một ngày kia Hyundai lại có thể sòng phẳng với Toy tại Việt nam