Đánh giá Toyota corolla cross hybrid phanh tay cơ học

Cun con nguyen

Xe hơi
Phanh đt dùng khi đi phố thì nhẹ nhàng êm ái, không phải căn cỡ như phanh cơ, phù hợp cho chị em chân yếu tay mềm , khi tắc đường dùng autohold đỡ mỏi chân, ít thao tác. Cái phanh đt thì không phải quá quan trọng, nhưng nó là xu hướng, như cốp điện, bấm nút hạ kính, kể cả bấm nút khởi động thay cho quay tay như ngày xưa...... mình đăng trao đổi ở đây để các cụ trao đổi vui chứ không dìm hàng vì mình đang sd, cái đáng nói là đây là option bị cắt, mà không đáng, nó có tính thực dụng hơn cái cửa sổ trời và kể cả cái tss đối với vn và đông nam á nói chung. Tuy nhiên nhiều quan điểm, thế mới có cái để trao đổi, chứ không thì các cụ đâu có com hj hj
Mình cũng nc chán để lấy nó trong pk vì phù hợp, nhìn chung là hài lòng, chỉ ghét cái phanh cơ thôi, chứ dùng thì vẫn ok chứ có làm sao, lữa chọn khác cũng có và rất nhiều, nhưng cross hv là phù hợp với mình. Nói vậy để các cụ chia sẻ , hj hj lúc đầu đọc mấy com căng quá cũng buồn, giờ hết rồi, có xuôi có ngược cũng vui mà.
Cảm ơn mọi ng nhé, dịch chả biết làm gì có cái đọc là vui he he

• Vodka
Reactions: BKG

RAVA

Xe ba gác
Phanh đt dùng khi đi phố thì nhẹ nhàng êm ái, không phải căn cỡ như phanh cơ, phù hợp cho chị em chân yếu tay mềm , khi tắc đường dùng autohold đỡ mỏi chân, ít thao tác. Cái phanh đt thì không phải quá quan trọng, nhưng nó là xu hướng, như cốp điện, bấm nút hạ kính, kể cả bấm nút khởi động thay cho quay tay như ngày xưa...... mình đăng trao đổi ở đây để các cụ trao đổi vui chứ không dìm hàng vì mình đang sd, cái đáng nói là đây là option bị cắt, mà không đáng, nó có tính thực dụng hơn cái cửa sổ trời và kể cả cái tss đối với vn và đông nam á nói chung. Tuy nhiên nhiều quan điểm, thế mới có cái để trao đổi, chứ không thì các cụ đâu có com hj hj
Mình cũng nc chán để lấy nó trong pk vì phù hợp, nhìn chung là hài lòng, chỉ ghét cái phanh cơ thôi, chứ dùng thì vẫn ok chứ có làm sao, lữa chọn khác cũng có và rất nhiều, nhưng cross hv là phù hợp với mình. Nói vậy để các cụ chia sẻ , hj hj lúc đầu đọc mấy com căng quá cũng buồn, giờ hết rồi, có xuôi có ngược cũng vui mà.
Cảm ơn mọi ng nhé, dịch chả biết làm gì có cái đọc là vui he he
-Cái phanh điện tử này đâu phải là option mà nói là nó bị cắt vì bản qué nào của con Cross mà nó chả nv, chỉ có cái cốp điện thì mới là option bị cắt thôi? :D

Cun con nguyen

Xe hơi

pisces_hn

Xe container
Đi số tự động có mấy khi dùng đến phanh tay đâu nhỉ. Đỗ cũng về P nhả nhẹ ra là ok mà. Các cụ cho em hỏi con Cross Hybrid này dừng đèn đỏ không dốc có phải giữ phanh không.

vanhoi_auto

Xe buýt
Website
toyota24h.vn
Đi số tự động có mấy khi dùng đến phanh tay đâu nhỉ. Đỗ cũng về P nhả nhẹ ra là ok mà. Các cụ cho em hỏi con Cross Hybrid này dừng đèn đỏ không dốc có phải giữ phanh không.
đèn đỏ mà để số D - phải giữ phanh
Để số N - thì tuỳ
Theo nguyên tắc an toàn nên giữ phanh cụ nhé
Thân !

pisces_hn

Xe container
đèn đỏ mà để số D - phải giữ phanh
Để số N - thì tuỳ
Theo nguyên tắc an toàn nên giữ phanh cụ nhé
Thân !
Ô em tưởng xe điện k giữ phanh khi dừng ờ D. Còn em biết đi xe từ hồi trẻ trâu rồi mấy cái kia em biết. Cơ mà cụ đi con này thật chưa, em vẫn k tin lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Cun con nguyen

Xe hơi
Vẫn phải giữ phanh bạn, nếu có autohold thì bỏ chân ra luôn nên khoẻ, mà cái đó là đi cùng phanh đt

pisces_hn

Xe container
Vẫn phải giữ phanh bạn, nếu có autohold thì bỏ chân ra luôn nên khoẻ, mà cái đó là đi cùng phanh đt
Thế thì lái chả khác gì xe xăng nhỉ. Lắm lúc đi trong phố tắc đường phải giữ phanh nhiều mỏi chân nên em cứ hi vọng sau đổi xe điện hết bị như thế.

Cun con nguyen

Xe hơi
Không thấy ai post nữa cũng buồn nhỉ. Nhìn cái xe bên nhật có phanh đt mà bực thêm, thế mới biết đẳng cấp dân vn chỉ dùng phanh cơ thôi, không ngang đc dân nhật

Racehorse206

Xe tăng
Em nghĩ là Toyota họ để lại mấy món để chờ nâng cấp cho model sau mới thu được khách tiếp. Dự của em là sau nay bản nâng cấp sẽ có thêm cốp điện, phanh tay điện tử, 5+2, máy 2.0

Cun con nguyen

Xe hơi
Em nghĩ là Toyota họ để lại mấy món để chờ nâng cấp cho model sau mới thu được khách tiếp. Dự của em là sau nay bản nâng cấp sẽ có thêm cốp điện, phanh tay điện tử, 5+2, máy 2.0
Cái dở nhất là bản cao nhất thì lại thiếu thiếu, cái cần thì không có, cái có thì không mấy khi dùng. Bạn gì ở trên nói " đừng tưởng gói độ nó to", nhưng sao toy ko để tuỳ chọn có hay hơn không, tuỳ theo nhu cầu cho khách.
Còn lần sau nâng cấp thì người ta đi xe điện hết rồi, nâng cái gì nữa chứ

RAVA

Xe ba gác
-Con này chỉ là B+ kích thước bé tý, đến to hơn thuộc pk C-D như Rav4 hay Harrier-Venza còn chả có 5+2 nữa là Cross? :D

tuananh030393

Xe buýt
Cụ chủ thớt lăn tăn làm gì khi mà mình vẫn đang bị cho là công dân loại 3 thế giới thì chuyện so sánh cái xe nào mà sx tại ĐNA này đều không bao giờ có cửa so với sx tại Nhật hay Âu, Mỹ cụ ợ.

lamborghini_08

Xe đạp
-Cái món cá vàng của Subaru hay Mazda thì cũng ko đáng ngại lắm, chỉ cần thỉnh thoảng đổ cho chai phụ gia là cũng ổn thôi. Chắc bác chọn con Cross cho bà cả chứ bác đã đi chạy thử mấy con cuv ở pk C mà giờ trèo lên con cuv B (kể cả là B+) thì chán phèo?
Ví dụ so với CRV và CX5 ở cửa trên, thì độ cách âm của Cross thế nào các bác??
Bác nào trải nghiệm qua cả 3 xe rồi thì chia sẻ cho e với!

toechuoi

Xe tăng
Khie gì đâu, tớ nghỉ làm rồi , rảnh đọc và đăng cho vui thôi, mua thì cũng mua rồi, cũng hơi tức tức tí, tớ hai xe đều nhật, cross cho vợ nên phanh đt thì ok hơn
Đời facelift 2022 có phanh tay điện tử đoa cụ. Chờ n ra xong đổi là cụ hết ấm ức. Chỉ sợ lúc ấy lại cay vì bán bị lỗ thôi hehe

Được gửi từ iPhone Xs Max - Otofun

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Bác bảo so sánh độ cách âm thì hơi khoai. Thường cách âm nó theo cảm quan. Bác tự trải nghiệm thì rõ hơn

RAVA

Xe ba gác
-Con Cross bị dội tiếng ồn từ phía trc (tiếng máy trong capo) vào cabin kha khá, khung gầm và ht treo của cuv hạng B thì đương nhiên là ko so với cuv hạng C đc rồi?

Cun con nguyen

Xe hơi
Lâu rồi ko có ai ẫm ức cùng mình cũng b nhỉ; lấy xe đi đc 1000km rồi thì thấy cái phanh đỗ cơ để ở dưới chân cũng quen; hj hj , ghét cái hay bị nhầm mỗi lần đổi xe; đi xe mình thì lại quên đạp đạp cái chân; đi xe vk thì lại quen rờ cái tay ha ha; nhìn chung bà cả đi ổn và có vẻ lành
Dù biết là xe phổ thông; ko thể đòi hỏi cao đc nhưng có vài nx thế này:
- do đi chậm bằng điện nên khi lui xe nó ko mượt kiểu từ từ giống xe thuần xăng; cứ giật giật dễ mất an toàn
- ghế sau ko chật nhưng ko ôm hẳn đùi; ngồi cứ bị trượt; chạy đường dài thì ngồi chắc mỏi
- chạy chế độ normal tx thì tốn 5l/100km; đường vừa phải; dưới thì chắc phải chạy chế độ eco
- ngoại thất phần nhựa và cánh của khá mỏng; chắc để tiết kiệm chi phí và xăng; ko sao nhưng làm giảm giá trị xe quá
- độ ổn khá; nhưng chấp nhận đc; kém tí con 7 chỗ của mình; đi chậm thỉng thoảng máy xăng hoạt động giật cả mình
Nhìn chung thì ok; nếu so về giá và tham khảo tùm lum thì giá hơi đắt một chút thôi; đc cái an tâm về xe
Bạn nào có ý định mua thì tôi thấy ok; tuy ko phải là tuyệt vời

AcidS

Xe điện
Lâu rồi ko có ai ẫm ức cùng mình cũng b nhỉ; lấy xe đi đc 1000km rồi thì thấy cái phanh đỗ cơ để ở dưới chân cũng quen; hj hj , ghét cái hay bị nhầm mỗi lần đổi xe; đi xe mình thì lại quên đạp đạp cái chân; đi xe vk thì lại quen rờ cái tay ha ha; nhìn chung bà cả đi ổn và có vẻ lành
Dù biết là xe phổ thông; ko thể đòi hỏi cao đc nhưng có vài nx thế này:
- do đi chậm bằng điện nên khi lui xe nó ko mượt kiểu từ từ giống xe thuần xăng; cứ giật giật dễ mất an toàn
- ghế sau ko chật nhưng ko ôm hẳn đùi; ngồi cứ bị trượt; chạy đường dài thì ngồi chắc mỏi
- chạy chế độ normal tx thì tốn 5l/100km; đường vừa phải; dưới thì chắc phải chạy chế độ eco
- ngoại thất phần nhựa và cánh của khá mỏng; chắc để tiết kiệm chi phí và xăng; ko sao nhưng làm giảm giá trị xe quá
- độ ổn khá; nhưng chấp nhận đc; kém tí con 7 chỗ của mình; đi chậm thỉng thoảng máy xăng hoạt động giật cả mình
Nhìn chung thì ok; nếu so về giá và tham khảo tùm lum thì giá hơi đắt một chút thôi; đc cái an tâm về xe
Bạn nào có ý định mua thì tôi thấy ok; tuy ko phải là tuyệt vời
Nói chung khó có xe tuyệt vời phù hợp 100% lắm. Miễn bà cả bác tới giờ đi ổn, không kêu ca gì thì là Ok lắm rồi.