Thảo luận Toyota Cross bán tại Mỹ

hongins174

Xe buýt
Cụ lượn đi hoặc ngồi xem bình luận đi. :D
Chả biết gì về cầu rồi Google dịch sai lên sai xuống lại vô dạy đời.:))
Hình như cụ là người có còm xe Seltos chạy lỗi nóng máy thì phải. =))

Công nhận với cụ Google dịch có nhiều thiếu sót thật nhưng đó là vấn đề chung của dịch thuật. Các tài liệu VN hiện nay viết chưa đầy đủ về cầu trước và cầu sau nên đưa bài báo nước ngoài vào làm tham khảo cho các tranh cãi là cần thiết.

Về phía cụ tôi không thấy đưa ra những phản biện có giá trị hoặc thể hiện kiến thức hơn người mà chỉ toàn ngồi xuýt xoa và chửi những người có ý kiến khác mình thôi.

Đây là diễn đàn nên ngôn luận rộng mở cho tất cả mọi người. Nhưng dù là vậy, cụ thấy tôi chê xe toyota ở điểm nào chưa?

yendoilong

Xe hơi
Tại sao toy ở vn lại vêd nhì ạ

RAVA

Xe ba gác
Hình như cụ là người có còm xe Seltos chạy lỗi nóng máy thì phải. =))

Công nhận với cụ Google dịch có nhiều thiếu sót thật nhưng đó là vấn đề chung của dịch thuật. Các tài liệu VN hiện nay viết chưa đầy đủ về cầu trước và cầu sau nên đưa bài báo nước ngoài vào làm tham khảo cho các tranh cãi là cần thiết.

Về phía cụ tôi không thấy đưa ra những phản biện có giá trị hoặc thể hiện kiến thức hơn người mà chỉ toàn ngồi xuýt xoa và chửi những người có ý kiến khác mình thôi.

Đây là diễn đàn nên ngôn luận rộng mở cho tất cả mọi người. Nhưng dù là vậy, cụ thấy tôi chê xe toyota ở điểm nào chưa?
-Bác thuộc loại mà ng ta thường nói là “văn dốt, võ dát”, kiến thức thì toàn loại Google, tiếng Anh thì đêk biết, từ ngữ chuyên môn thì ko hiểu, đã thế lại ko có kn thực tế…Hãy còn non và xanh lắm !~:>=:)

hongins174

Xe buýt
-Bác thuộc loại mà ng ta thường nói là “văn dốt, võ dát”, kiến thức thì toàn loại Google, tiếng Anh thì đêk biết, từ ngữ chuyên môn thì ko hiểu, đã thế lại ko có kn thực tế…Hãy còn non và xanh lắm !~:>=:)
Haha, cụ rốt cuộc vẫn chỉ là nhai lại mấu câu ngáo ngơ của đồng đội thôi. Thể hiện mình bằng các comment chất lượng và kiến thức uyên thâm đi cụ.

nhanoto44

Xe tăng
Hôm thời tiết nóng nhất tuần trước, em đi đường nhìn thấy 1 chú Tucson-2020 đang nằm đường, há nắp capo hết cỡ, chú lái xe vừa ngó vào khoang máy vừa alo. Ko rõ đời mới, nhiều option thế mà không ngồi trong mà dùng cho “sướng cái thằng người”, đứng mở capo mà gọi điện làm gì cho khổ!

HTH14

Xe máy
Toyota Cross sẽ được ra mắt và bán tại Mỹ với rất nhiều thay đổi so với thị trường Đông Nam Á. Cụ thể là động cơ 2.0 I4 Dynsmic Force 169 mã lực, 203Nm. Hệ chuyển động có bản dẫn động 4 bánh toàn thời gian. Hệ thống treo sau độc lập. Giá bán dưới 20 ngàn Mỹ. Khác nhiều nhỉ các cụ ...
em này đang là hot tại VN đây, nhưng cần thêm option nữa chứ hiện nay vẫn ít quá

cankinhtrang

Xe máy
Đẹp quá

ubisapro

Xe trâu
Thớt vui đáo để ;))

Hoangminh1508

Xe hơi
-Tóm lại là ở bên Mẽo thì Tuc vẫn rẻ hơn Rav4 chứ gì và cái câu bác phát biểu ở trên là nói láo đúng ko? E chỉ cần biết có mỗi vậy thôi! :D :))
Túc sờn làm gì có cửa ăn ráp phò bên Mỹ mà giá cao hơn có mà loạn. E tin cụ chả cần phải xem số liệu.

madien1k

Xe hơi
Túc sờn làm gì có cửa ăn ráp phò bên Mỹ mà giá cao hơn có mà loạn. E tin cụ chả cần phải xem số liệu.
RAV4 thì nó là huyền thoại rồi khỏi cần phải bàn. Tuc mới khá ngon nhưng để so với RAV4 thì vẫn chưa so được.
Tuy nhiên thì cũng phải nhìn nhận vào thực tế là xe Hàn nó cũng tốt lên rất nhiều rồi, thực tế là nó cũng đang tranh thị phần rất mạnh trên thế giới. Cũng vì xe Hàn nó thay đổi và cải tiến liên tục nên mấy ông xe Nhật cũng phải bắt đầu tỉnh dậy mà chạy theo.

Các bác fan Toy cũng nhẹ nhàng thôi việc gì mà phải gắt lên rồi nói mấy lời không hay thế? Xe tốt thì không cần phải nói, thị trường nó sẽ chứng minh hết.

Hoangminh1508

Xe hơi
RAV4 thì nó là huyền thoại rồi khỏi cần phải bàn. Tuc mới khá ngon nhưng để so với RAV4 thì vẫn chưa so được.
Tuy nhiên thì cũng phải nhìn nhận vào thực tế là xe Hàn nó cũng tốt lên rất nhiều rồi, thực tế là nó cũng đang tranh thị phần rất mạnh trên thế giới. Cũng vì xe Hàn nó thay đổi và cải tiến liên tục nên mấy ông xe Nhật cũng phải bắt đầu tỉnh dậy mà chạy theo.

Các bác fan Toy cũng nhẹ nhàng thôi việc gì mà phải gắt lên rồi nói mấy lời không hay thế? Xe tốt thì không cần phải nói, thị trường nó sẽ chứng minh hết.
E chả phải fan của xe nào cụ ạ, nhà e 6 năm đi xe nhập Hàn hơn 3 năm đi xe Toy lắp ráp e hiểu rõ ưu nhược điểm xe nào như nào, nhưng có nhiều thành phần cuồng, thiếu hiểu biết nhưng lại tỏ ra khó đỡ thì làm người khác khó chịu thật đấy cụ ạ.

Racehorse206

Xe tăng
E chả phải fan của xe nào cụ ạ, nhà e 6 năm đi xe nhập Hàn hơn 3 năm đi xe Toy lắp ráp e hiểu rõ ưu nhược điểm xe nào như nào, nhưng có nhiều thành phần cuồng, thiếu hiểu biết nhưng lại tỏ ra khó đỡ thì làm người khác khó chịu thật đấy cụ ạ.
Đúng đó cụ, em cũng từng đi cả xe hàn nhập, rồi xe toy lắp ráp, giờ thì xe nhập nhật nhưng em đều nghĩ cái nào tốt thì phải thừa nhận còn cái nào đó chưa tốt đưng bắt người khác phải miễn cưỡng nghe theo, mấy năm trở lại đây xe toy cũng quan tâm hơn đến mong muốn của khách hàng, cũng phần do chính người tiêu dùng phản hồi về sản phẩm

Đọc 1 mạch được 100 trang (hết luôn) em đi tìm mãi mới được 1/2 hàm răng. Các cụ trả lại mồm cho em đê.
Cười không nhặt được mồm là có thật đấy các cụ ạ.

RAVA

Xe ba gác
Đọc 1 mạch được 100 trang (hết luôn) em đi tìm mãi mới được 1/2 hàm răng. Các cụ trả lại mồm cho em đê.
Cười không nhặt được mồm là có thật đấy các cụ ạ.
Bác bốc phét vừa thôi, thớt này có nhõn 10 trang, lấy đâu ra mà những 100tr, nv thì bác chỉ bay có 1/20 bộ nhá thôi, nếu răng bác chưa sơ tán đi cái nào thì cùng lắm là rụng đến 2 cái chứ mấy? :D :))

Bác bốc phét vừa thôi, thớt này có nhõn 10 trang, lấy đâu ra mà những 100tr, nv thì bác chỉ bay có 1/20 bộ nhá thôi, nếu răng bác chưa sơ tán đi cái nào thì cùng lắm là rụng đến 2 cái chứ mấy? :D :))
Giờ cụ còm em nhận ra là nhầm số thật cụ ạ. 10 trang thật và với thời gian đó cũng ko đọc đc 100 trang (nếu có) cụ ạ.
Em xin chán thành nhận lỗi về sự nhầm lẫn này cụ nhé.

hoathaneitc

Xe buýt
Động cơ với op nhiều hơn... nhưng động cơ vẫn là ngon nhất.

bangtam

Xe tải
cảm ơn chú đã có lời khen, ngại quá =)) thông minh hơn Audi thì tôi không dám nhận, chỉ dám nhận là nhận thức tôi tỉnh táo hơn những thành phần sảng đá cứ gào mồm lên FWD ngon hơn RWD thôi:))
tôi bảo chỗ nào xe Đức không làm FWD thế? :-? có vẻ như văn hoá tranh luận của đội fan Hàn như chú sale với ráo xư Google Translate cũng chỉ loanh quanh ba trò nhét chữ vào mồm người khác, lập lờ đánh lận con đen thôi à?
tôi luôn bảo xe rẻ tiền thì mới làm FWD, xe Đức cũng có loại rẻ tiền loại đắt tiền, nên chuyện xe Đức có làm FWD cũng là...bình thường thôi? không chỉ mỗi A6 đâu, cả A7 A8 nó cũng chạy cầu trước đấy? nhưng Audi nó làm FWD cho sedan ở tầm tiền hơn 50k đô đấy nó cũng chỉ là thiểu số, không phản ánh xu thế chung khi những thằng xe sang còn lại nó đều chọn RWD vì yếu tố vận hành, hiệu suất, và cũng không thể thay đổi thực tế là với xe có phẩm chất, đặc tính kỹ thuật càng cao thì RWD càng được ưa chuộng hơn đâu? không lẽ giữa hàng nghìn mẫu xe, tôi vẫn phải chỉ ra cho chú từng con nào là FWD với RWD sao? mấy cái này google nó không tính phí đâu?
mà nói đến xe Đức làm gì cho xa xôi trong khi đề cập đến chính xe Hàn nhà các chú thì các chú toàn tảng lờ đi. Hyundai làm i10, Accent, Elantra, Sonata toàn FWD, nhưng làm Genesis G60/70/80 thì toàn RWD? chiếu theo lý luận của “ráo xư FWD học” thì truyền động của Elantra hay Sonata chắc là ngon hơn G60/70/80 nhỉ? chú vẫn chưa trả lời được tôi là theo chú thì Hyundai làm mấy con sedan hạng sang chạy RWD là khôn hay dại? ;;)
Vỗ tay vỗ tay, he he

bangtam

Xe tải
khổ thân cụ, kiến thức đã rác, trình độ tranh luận thì méo có, bị tôi chửi vụ cầu trước nhiều quá nên nhanh trí lên google tìm một bài để gỡ gạc cho dẫn động cầu trước. không ngờ cụ dốt kiến thức là một chuyện, chẳng dè đến tiếng anh cũng dốt luôn nên không biết dịch bài thế nào, phải vứt vội vào Google Translate để máy nó dịch cho. đầu ra đọc cũng tạm được, nhưng đọc kỹ thì câu cú lủng củng, từ ngữ chuyên ngành méo dịch được, cách hành văn thế này thì người thường méo thể làm được. chắc không phải người thì chuyển ngữ ra được kiểu này =)) hỏi tí không phải, ngày xưa đang học phổ thông thì cô giáo dạy Văn của cụ đi lấy chồng à?
"Ngoài ra, cách bố trí nặng về mũi xe của các FWD đôi khi khiến chúng không thể chống chọi được với việc điều hướng hoặc lái dưới mô-men xoắn". "không thể chống chọi được với việc điều hướng hay lái dưới mô men xoắn" là cái khỉ gì?
câu gốc của nó trong bài kia đây: "Also, the nose-heavy layout of FWDs sometimes makes them succumb to torque steer or understeer"
lái dưới momen xoắn của cụ ý, thuật ngữ chuyên ngành, người ta gọi là "thiếu lái" đấy cụ ạ =)) đúng là đỉnh cao dịch thuật=))
nói chung là em đọc hết cái mớ "tri thức" cụ post vào rồi, em chả quan tâm lắm vì thực tế là cầu trước hay cầu sau đều có ưu nhược điểm cả, nhưng nếu cụ tìm cách gỡ gạc cho cầu trước thì em chỉ hỏi cụ mấy câu thôi, là cụ cho em biết bây giờ ngoài các loại xe đô thị rẻ tiền, xe cỡ nhỏ, CUV, một số loại MPV ra thì FWD còn lắp được trên những loại xe nào vậy cụ? tại sao trên các loại xe SUV 1 cầu (SUV chứ không phải CUV nhé), xe sedan cao cấp, xe thể thao hiệu suất cao, xe tải, xe khách, xe đầu kéo, nói tóm lại là những loại xe cần rất nhiều sức mạnh, thì hệ truyền động nào đang được sử dụng nhiều nhất vậy cụ? ;) cụ mà bảo là RWD thì em có thể vẫn còn chút tôn trọng trình độ của cụ, chứ cụ mà bảo FWD thì em cũng phải công nhận câu "n*u lâu d*t bền khó đào tạo" là có thật :)
em đã bảo cụ rồi, em chửi Santa Fe nhà cụ không oan đâu, cụ có trộn cứt với cơm, dẫn cả link tiếng Anh cho uy tín thì vẫn không thể phủ nhận SF chỉ là SUV-giả-cầy, và cái HTRAC của SF nó chỉ như thứ trẻ con nếu đứng cạnh 4WD part-time có khoá vi sai cầu sau và hộp số phụ của Fortuner, hay 4WD full time có visai trung tâm hạn chế trượt Torsen của Land và Prado thôi?
nhắn nhủ riêng cụ, lần sau muốn phổ cập kiến thức cho anh em cùng hưởng thì làm ơn dịch bài ra một cách tử tế, câu cú đàng hoàng, dùng đúng từ ngữ chuyên ngành, còn nếu không có khả năng dịch thì ném link tiếng Anh vào đây còn hơn là vứt vào google dịch rồi cho mọi người đọc cái đoạn văn chữ thì tiếng Việt mà ngữ pháp thì tiếng Anh, như thế là thiếu tôn trọng người đọc lắm đấy? bản thân cụ thì về rèn thêm tiếng Anh với kiến thức rồi hãy vào đây tranh luận tiếp, chứ định phổ cập kiến thức mà còn "lái dưới mô men xoắn" thì bá dơ lắm cụ ạ =)) cụ càng gồng thì càng cho thấy là cụ méo có cái gì để gồng mà thôi =))
Vãi cả lái dưới mô men xoắn, ha ha. Mấy anh sale xe hàn vui lắm, hồi em đi mua xe thì bảo: Bây giờ mua xe hàn hay nhật đều cũng như nhau thôi anh, vì bây giờ, các linh kiện toàn đặt hàng hết, từ cùng một nguồn. Mình im lặng, lái thử xe xong rồi về luôn, khỏi xin số điện thoại.