Toyota fortuner V chạy ngon quá mấy bác

RAVA

Xe ba gác
Em vừa làm cuốc hơn 900km với em nó trong 2 ngày và chỉ 1 mình em chạy :D Lộ trình Hà Nội - Đền Ông Hoàng 10 (Nghệ An - Đài tượng niệm Ngã 3 Đồng Lộc - Cửa Lò - Bái Đính - Tràng An - Hà Nội. Em đi 4 người, xăng em đổ 2 lần (lần 1 đổ xe đang vạch đỏ) mỗi lần 1tr vị chi là 2tr và đi hết 900km vẫn thừa, tính ra hơn 10l/100km 1 tẹo (em chạy đúng tốc độ, 50 thì phi đúng 50 còn 80 thì đúng 80km/h) . Đi từ Ninh Bình sang Thanh Hóa đường đang làm nên rất xấu, toàn ổ trâu với ổ voi nên em nó phát huy hết sở trường :D EM chạy đêm và vì em nó gầm cao nên nhỡ bị mấy xe anh gầm cao mà pha cái thì cũng đỡ chói, mà ông xe con nào em nhấy pha mà không nhả em bất pha lên thì đừng có kêu :D đấy là em mới lắp xenon cos thôi đấy còn pha vần là pha zin không thì... :D Em gắn bó với nó đến hm nay là vừa tròn 2 năm (xe em đăng ký 10/3/2010), nói chung là thấy thỏa mãn với tầm tiền bỏ ra :D Nếu các cụ chê thì mua Highlander hoặc Prado :D nhưng sẽ tương đối nặng đô đấy ạ :D
-Đi FT trên đường 1 qua mấy chỗ đang làm như Phủ Lý- Ninh Bình, Tam Điệp- Thanh Hóa mới thấy sở trường của em nó, em mới chạy tuần trước bằng RAV4 thấy cũng hơi xót. Trên đường phẳng hay cao tốc thì em vượt nó ngay, nhưng đến mấy đoạn này thì chịu thua vì xót lốp và ko đầm bằng.~X(

musiclife

Xe tăng
Em này to xác mà yếu lắm

Kia-forever

Xe tải
Bác này chém vãi lái thật, mặt dày vô đối ! Cái con xe xác nặng máy yếu như rứa mà dám chém ôm cua 80 ko lắc tý gì, em hỏi bác có bằng lâu chưa, lái qua bao con đèo rồi ? Bó hand :))
Em nó chưa có bằng, ngồi sau nên nhìn đồng hồ không chủn. Cụ vùi dập thía làm sao em nó nhớn nổi để mai này còn lên đây chém tiếp :))

o0NewDriver0o

Xe buýt
Mọi so sánh, chê bai đều là khập khiễng. Theo em cái thú ở đời là có được thứ mình thích. Bác chủ mua đc xe, bác đi thấy ưng ý theo em đó là hạnh phúc của bác và gia đình rồi. Nói cho cùng xe cộ với chúng ta chỉ là phương tiện để làm ăn, để đi chơi (trừ các bác nhà giàu thì coi là đồ chơi). Ở đời chẳng có cái gì là nhất, là hoàn hảo cả. Các cụ ta có câu "Cao nhân tất hữu cao nhân trị".

Just.a.second

Xe buýt
toyota em lên diễn dàn xe hơi người ta chỉ trách chê bai fortuner quá trời ,mà nhà em vừa mùa song 1 chiếc song vô đồ cách âm ,thấy xe chạy ngồi ở trong không thua gì venza nhà bác em .chạy lên đèo đi phà phà qua ổ gà êm nữa .Zay mà mấy bác ở diễn đàn xehoi.com chê tùm lum em khó hiểu quá X_XX_XX_X
Em không biết nó chạy như thế nào nhưng biết nó có một cái động cơ đời Tống và rất yếu.

otohagiang

Xe container

Isu_zu

Xe container
chạy trong phố bị MER đâm còn chổng ngửa được cơ mà, chạy nhanh vào cua thì ....
Thế Santa Fe vào cua nhanh thì ko lật à cụ, cá nhân e thấy Fortuner chạy chả kém gì SF máy xăng.

vietran

Xe ba gác
toyota em lên diễn dàn xe hơi người ta chỉ trách chê bai fortuner quá trời ,mà nhà em vừa mùa song 1 chiếc song vô đồ cách âm ,thấy xe chạy ngồi ở trong không thua gì venza nhà bác em .chạy lên đèo đi phà phà qua ổ gà êm nữa .Zay mà mấy bác ở diễn đàn xehoi.com chê tùm lum em khó hiểu quá X_XX_XX_X
Trước cụ chạy xe gì?

gl1600

Xe điện
Thế Santa Fe vào cua nhanh thì ko lật à cụ, cá nhân e thấy Fortuner chạy chả kém gì SF máy xăng.
Chạy đường xấu và đóng cua thì chắc chắn hơn thật nhưng chạy đường bằng về tốc độ thì ko bằng được con SF2.7 máy xăng đâu cụ ơi. Công nhận con SF 2.7 chạy bốc thật. Land Cruiser 4.5 chạy theo nó còn há mồm. mà hình như còn nhiều version khác, con SF2.7 mà có trang bị ESP thì chắc vào cua nó cũng chắc chắn lắm

Hằng Lê

Xe tăng
Chạy đường xấu và đóng cua thì chắc chắn hơn thật nhưng chạy đường bằng về tốc độ thì ko bằng được con SF2.7 máy xăng đâu cụ ơi. Công nhận con SF 2.7 chạy bốc thật. Land Cruiser 4.5 chạy theo nó còn há mồm. mà hình như còn nhiều version khác, con SF2.7 mà có trang bị ESP thì chắc vào cua nó cũng chắc chắn lắm
Gầm cao đua đây này

[video=youtube;hwZEx-Rt0gw]http://www.youtube.com/watch?v=hwZEx-Rt0gw&feature=youtube_gdata_player[/video]

Đây nữa http://www.youtube.com/watch?v=8DuQklWJsU8&feature=youtube_gdata_player

Chỉnh sửa cuối:

NTH

Xe điện
chỉ khổ mấy bác bỏ tiền mua venza
Sao lại khổ hả cụ, em chưa hiểu lắm ạ. Em thấy con xe Innova nhiều khi chạy em cũng thấy thích, nữa là Fotuner.
Còn Venza thì giờ em vẫn thấy cái dáng của nó hay, không biết chạy thì như thế nào !?
Có lẽ, mọi xe ở mọi tầm giá đều có cái hay riêng của nó....

silentman

Xe máy
Ông bạn em mua con này được gần năm rồi, hôm trước gặp hắn bảo: ĐÚng là thừa tiền + với ngu dốt thì = con Fortuner

SmallRiver

Xe điện
gl1600 nói:
Thấy các cụ hay nhắc đến cái ESP, vậy nó là cái gì? Hoạt động như thế nào hả các cụ? (Chưa bao giờ được sở hữu nó nên không biết các cụ thông cảm!)

Gioz

Xe đạp
Ai thích chơi gì cứ chơi, mặc kệ đời.

inochi

Xe điện
Thế theo các cụ tầm 1 tỉ làm em nào đi thì sướng ?

mymemoriesonlin

Xe đạp
Ko bác nào có nhận xét gì về For máy dầu nhỉ. Nhà em vừa làm con FT máy dầu 2.5. Em thấy điểm trừ là xe hơi bồng bềnh, nhưng điểm cộng là khá kinh tế, đi đường trường ăn khoảng 9l/100km. Các cụ dày dạn kinh nghiệm cho thêm nhận xét với ạ

SmallRiver

Xe điện
mymemoriesonlin nói:
Ko bác nào có nhận xét gì về For máy dầu nhỉ. Nhà em vừa làm con FT máy dầu 2.5. Em thấy điểm trừ là xe hơi bồng bềnh, nhưng điểm cộng là khá kinh tế, đi đường trường ăn khoảng 9l/100km. Các cụ dày dạn kinh nghiệm cho thêm nhận xét với ạ
Bác tìm lại đi, nhiều lắm, nhưng chung quy lại là ngon. Dạo trước bên OS còn có bác đòi đem Vios kéo co với em này cơ đấy! :D

HoaLeDuc

Xe tải
Cá nhân e ít chạy dòng SUV nên không dám múa rìu qua mắt thợ .... Mỗi người một ý, mỗi xe một ưu điểm ... E là e đả phá những ý kiến Chê bai, bài xích FT ... Nhưng mà công nhận kụ chủ chém khiếp quá làm e cũng hơi hoảng ... =))=))