Toyota Land Cruiser 150 (Prado) 3.0 Diesel Full Option

fiateds

Xe máy
Báo cáo Bác - em chạy vành 18' ah. Vụ đông vừa rồi em phải mua thêm 1 bộ vành 4 chiếc + 4 lốp mùa đông Yokohama, thiệt hại ngót nghét 3600$. LỤC TỐN!!!
Bác cố gắng pọt ảnh sớm[/IMG]
Gửi bác NHIMSOC

:D

NHÍM SÓC

Xe hơi
Em Land của Bác đúng là LAND CRUISER SAFARI rồi! Em này hiếm khi nhìn thấy ở bên này ... Trông em LAND này ngầu quá, em kết ra phết. Quả vành + lốp Bác thửa ở đâu vậy? Bác cũng đầu tư, chăm sóc em LAND này tương đối đấy..

NHÍM SÓC

Xe hơi
Vành 18" này là original theo xe lúc rời nhà máy bác ạ.

Còn bác muốn xe cao hơn thì phải thay dàn gầm, có rất nhiều hãng để bác lựa chọn. Xe em thay bộ của old man emu lên được 2".

Còn ở châu Âu mùa đông co tuyết nên phải dùng lốp cho mùa đông :)

@NHIMSOC : bác cũng mua vành 18" luôn à? Vành + lốp Đắt là phải :P biết bác mua thì bảo bác mua vành 17" thôi
Vụ vành 17' mãi sau em mới nghĩ ra, nhưng do mua lốp trước rồi đành chịu. Hôm vào Services, ngứa tay nhấc luôn bộ vành 18' giống hệt bộ vành nguyên bản, thành ra LỤC TỐN - đến bây giờ vẫn còn thấy tiếc...
Gửi Bác Châu Phong - nếu Bác mua lốp mà ko mua vành, mỗi lần thay lốp Bác phải làm lại lốp (cân chỉnh, tháo ra, v.v.v) Mỗi lần thào ra tháo vào rất hại lốp, hại vành - lốp đã sử dụng mà tháo ra khỏi vành để một thời gian sẽ bị biến dạng, sau này cân chỉnh khó mà chuẩn.

ChauPhong

Xe máy
Em không rõ xe xem vành cỡ bao nhiêu. Em thì không thích xe cao lên bởi vì chiều cao nhà xe ở bên này nhiều cái chỉ cao 1900 cm thôi.
Vụ mua thêm vành là vì thế. Xe em có mỗi bộ vành và bộ lốp mùa đông/mùa hè.

Caái vành xe em nó bị như thế này! Không biết mang vào hãng họ có dịch vụ làm lại không?

NHÍM SÓC

Xe hơi
Em không rõ xe xem vành cỡ bao nhiêu. Em thì không thích xe cao lên bởi vì chiều cao nhà xe ở bên này nhiều cái chỉ cao 1900 cm thôi.
Vụ mua thêm vành là vì thế. Xe em có mỗi bộ vành và bộ lốp mùa đông/mùa hè.

Caái vành xe em nó bị như thế này! Không biết mang vào hãng họ có dịch vụ làm lại không?

Vành aluminium bị muối ăn, vì mùa đông Châu Âu họ hay rải muối để làm tan tuyết. Theo em được biết - trong hãng bọn nó không có dịch vụ sửa chữa vành cho Bác đâu, chúng nó chỉ có điệp khúc là thay mới thôi. Bác tìm xem ở chỗ Bác có bọn nào chuyên sửa chữa, nắm vành...là nó làm lại cho Bác như mới ngay..

ChauPhong

Xe máy
Cho em hỏi cái. Vành aluminium có phải mạ crome không? hay là chỉ vành đúc bình thường?

locpink5712

Xe buýt
Em chỉ mong về HN có được em LAND như của BÁC vi vu thôi.... Góp ý kiến với BÁC - BÁC pọt ảnh kiểu này anh em chẳng biết xem kiểu gì!!!
Ôi chán lắm Bác ạ! Mong làm gì ạ ? Em đã post lại Ảnh rùi đó ạ ! Hôm trước Em đi công tác online bằng điện thoại nên post ko lên ạ ! Xe Bác Opt ngon quá ạ ! :)

Đây cùi bắp nhà EM đây ạ ! :( :((

Chỉnh sửa cuối:

ChauPhong

Xe máy
Hôm nay thấy gara báo giá là 300 CHF cho mối bánh. Làm hết 5 cái là 1500 CHF. Em thấy đắt quá!
Các bác cho em hỏi nếu mua vành 17" cho Land cruiser Prado thì hết bao nhiêu nhỉ?

NHÍM SÓC

Xe hơi
Hôm nay thấy gara báo giá là 300 CHF cho mối bánh. Làm hết 5 cái là 1500 CHF. Em thấy đắt quá!
Các bác cho em hỏi nếu mua vành 17" cho Land cruiser Prado thì hết bao nhiêu nhỉ?
Bác mua vành 17 thì rất nhiều - giá thành ở bên Bác thì em chịu. Ở chỗ em thấp nhâp khoảng 150euro/chiếc.Nhưng Bác phải chú ý đó là vành nhôm hay vành sắt nhé - vành sắt thì rẻ, còn vành nhôm đúc thì cứ phải ít nhất 250 euro/chiếc.

Chỉnh sửa cuối:

NHÍM SÓC

Xe hơi
Ôi chán lắm Bác ạ! Mong làm gì ạ ? Em đã post lại Ảnh rùi đó ạ ! Hôm trước Em đi công tác online bằng điện thoại nên post ko lên ạ ! Xe Bác Opt ngon quá ạ ! :)

Mặc dù option hơi nghèo. Nhưng em vẫn thấy yêu - LAND vẫn là LAND - bền bỉ, dẻo dai...Ở VN em chỉ có em ỈN chạy thôi, nên em LAND của Bác vẫn là giấc mơ của em đấy..

fiateds

Xe máy
Bác mua vành 17 thì rất nhiều - giá thành ở bên Bác thì em chịu. Ở chỗ em thấp nhâp khoảng 150euro/chiếc.Nhưng Bác phải chú ý đó là vành nhôm hay vành sắt nhé - vành sắt thì rẻ, còn vành nhôm đúc thì cứ phải ít nhất 250 euro/chiếc.
Trời ơi gì mà mắc vậy ..... :(

Bác cứ lên ebay mà mua, 250euro 1 chiếc bác mua được bộ Procomp ngon lành mà lại đẹp và ngầu......

fiateds

Xe máy

Hình như số phụ đang để ở H4L .. .. làm sao bác đi trên đường nhựa được nhỉ :| ( H4F - H4L - L4L ) ( L ở đằng sau có nghĩa là vi sai trung tâm khóa ) ( mà bác chắc củng hiểu vi sai để làm gì, mà khóa nó lại thì sao .. :-ss ) Hy vọng bác đã về H4F từ lúc lấy xe

NHÍM SÓC

Xe hơi
Trời ơi gì mà mắc vậy ..... :(

Bác cứ lên ebay mà mua, 250euro 1 chiếc bác mua được bộ Procomp ngon lành mà lại đẹp và ngầu......
Em vừa ngó qua mấy quả vành Procomp - thú thật với BÁC trông nó quá ngầu! Ngoài ra mua qua E BAY bọn em còn phải trả thuế má loằng ngoằng lắm...

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
em có ông anh rể có con như thế này,nhưng là tx-l vn,nhìn vào xe bác thì em lại có rất nhiều câu hỏi tại sao ?, cùng là 1 chiếc xe mà lại khác nhau,trong khi đó xe về vn là xe nhập nguyên chiếc,với option thế này bên việt nam bằng đúng chiếc lexus gx 460 ,các hãng cắt hết option để xe rẻ đi mà dân mình lại mua với cái giá đắt nhất nhì thế giới,biết bao giờ dân mình mới được tiếp xúc được với cái văn minh đây,hay các bác bên trên muốn dân ta lạc hậu,#`# muốn dân ta quay lại thời kì xe ngựa ? có xe thì có đường,xe nhiều thì đường nâng cấp lên nhưng ko biết $ đi đâu mà đường ko lên,tại sao ?

Chỉnh sửa cuối:

NHÍM SÓC

Xe hơi
Em vo cung thong cam voi Bac!

em có ông anh rể có con như thế này,nhưng là tx-l vn,nhìn vào xe bác thì em lại có rất nhiều câu hỏi tại sao ?, cùng là 1 chiếc xe mà lại khác nhau,trong khi đó xe về vn là xe nhập nguyên chiếc,với option thế này bên việt nam bằng đúng chiếc lexus gx 460 ,các hãng cắt hết option để xe rẻ đi mà dân mình lại mua với cái giá đắt nhất nhì thế giới,biết bao giờ dân mình mới được tiếp xúc được với cái văn minh đây,hay các bác bên trên muốn dân ta lạc hậu,#`# muốn dân ta quay lại thời kì xe ngựa ? có xe thì có đường,xe nhiều thì đường nâng cấp lên nhưng ko biết $ đi đâu mà đường ko lên,tại sao ?

thode

Xe hơi
Cụ cho em hỏi vợ hai cụ khai sinh nam nào ma đẹp thế8->