Tin tức Toyota Land Cruiser Prado 2021 sắp ra mắt Việt Nam giá dự kiến tăng hơn 100 triệu đồng

UrGrandpa

Xe hơi
Động cơ 2.7 mà có 164 hp thì yếu hơn cả Camry 2.5 ah. Xác chắc chắn nặng hơn Cam rồi, nhưng em ngồi Prado leo dốc Tam đảo mượt lắm ah. Chắc kỹ sư Toy tinh chỉnh momen xoắn và hộp số rất tối ưu?
Leo dốc nếu không qua số tay (số S) mà cứ tự động (D) thì hộp số 6 cấp khoẻ hơn 8-9 cấp, thêm con này 2 cầu thì leo dốc phải khoẻ. :D

Giá 2,8 tỉ ra biển thì ai chê máy yếu và không ngại xe cũ thì cố tí kiếm land 4.6 đời 2016 hoặc GX460 đời 2015 cũng ngon nhểy.

yamaha-x8

Xe tăng
-Trong cái danh sách top ế với bán ít có mấy con như Prado, Land, Alphard giá toàn từ >2->4 tỷ, hay là bác muốn ds nó phải ngang con Vios? :D :))
Em cứ so sánh Prado với xe cùng tầm tiền và số ghế ngồi là Explorer thôi cụ, dù biết là 2 dòng khác nhau.

Chỉnh sửa cuối:

yamaha-x8

Xe tăng
Nhiều xèng thì bán ít cũng ko lạ. Tính như cụ thì dòng siêu xe chắc thêm chữ ế đằng sau cho hợp :D
Ít là cụ phải có cái để so sánh chứ. Tiêu chí là xe cùng tầm tiền, hay số lượng bán ra ở lúc cao điểm, hay "tình trạng ko buôn bán được hàng hóa"... tự cụ trả lời được mà.

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Ít là cụ phải có cái để so sánh chứ. Tiêu chí là xe cùng tầm tiền, hay số lượng bán ra ở lúc cao điểm, hay "tình trạng ko buôn bán được hàng hóa"... tự cụ trả lời được mà.
Thế ở Việt Nam!, cùng hạng với prado thì thằng nào đỡ ế hơn ợ?

yamaha-x8

Xe tăng
Thế ở Việt Nam!, cùng hạng với prado thì thằng nào đỡ ế hơn ợ?
Em chịu, nếu con bác đang nghĩ đến mà nó ko bán được như Prodo thì cũng là xe ế ! Vì định nghĩa ế theo cách của em đã có ở trên :)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

UrGrandpa

Xe hơi
Em cứ so sánh Prado với xe cùng tầm tiền và số ghế ngồi là Explorer thôi cụ, dù biết là 2 dòng khác nhau.
Em đang đi 2.5Q, nếu đổi xe gầm cao thì Prado chưa bao giờ nằm trong danh sách, vì cái máy 2.7 cổ lỗ sĩ.
Còn LC300 thì no money.
2.5Q tuổi gì đòi đú prado mà "so sánh cùng tầm tiền" này kia.:-/

Thôi cố làm con phò tủn legender 2.8 máy dầu 201 mã, moment xoắn 500Nm là ngon rồi cụ. Tuổi gì mua prado mà cứ chê cổ lô sĩ?

yamaha-x8

Xe tăng
2.5Q tuổi gì đòi đú prado mà "so sánh cùng tầm tiền" này kia.:-/

Thôi cố làm con phò tủn legender 2.8 máy dầu 201 mã, moment xoắn 500Nm là ngon rồi cụ. Tuổi gì mua prado mà cứ chê cổ lô sĩ?
Thú thực, cụ lệch lạc về đọc hiểu tiếng Kinh.
Mong cụ stop quote bài và trao đổi với em, nếu như còn 1 tí tự trọng.

Thân !

Chỉnh sửa cuối:

UrGrandpa

Xe hơi
Thú thực, cụ lệch lạc về đọc hiểu tiếng Kinh.
Mong cụ stop quote bài và trao đổi với em, nếu như còn 1 tí tự trọng.

Thân !
Stop là stop thế nào cụ? Em fun tí thôi mà. Cụ nên kiếm xe chạy thử, chứ nghe trên mạng yếu này nọ cũng phải thử xem nó yếu kiểu gì chứ cụ.

Prado nó nằm ở tâm khác rồi, mã lực chưa hẳn là tiêu chí quan trọng đâu.

zero4803

Xe buýt
không dùng máy dầu 2.8 như phò tủn mới thì vứt, bao năm quanh đi quẩn lại với máy xăng 2.7 từ đời Tống, bên Úc nó chạy bản 2.8 gần năm nay rồi. Toy coi thị trường vn như con ghẻ, nghĩ mà chán quá. Tôi là fantoy mà còn không mê nổi

yamaha-x8

Xe tăng
Stop là stop thế nào cụ? Em fun tí thôi mà. Cụ nên kiếm xe chạy thử, chứ nghe trên mạng yếu này nọ cũng phải thử xem nó yếu kiểu gì chứ cụ.

Prado nó nằm ở tâm khác rồi, mã lực chưa hẳn là tiêu chí quan trọng đâu.
Trong tranh luận, em ko thích kiểu "bỏ bóng đá người" như vậy, chưa kể giọng của cụ có vẻ khinh miệt em, dù em và cụ không hề thù oán hay biết nhau, chỉ là đang nhận xét về 1 dòng xe trên otofun.

Về Prado em thích mọi thứ, đặc biệt kiểu dáng, trừ động cơ- đấy là quan điểm cá nhân em. Có thể em vẫn mua nó, nhưng dù sao vẫn không thấy ưng điều đó.

UrGrandpa

Xe hơi
Trong tranh luận, em ko thích kiểu "bỏ bóng đá người" như vậy, chưa kể giọng của cụ có vẻ khinh miệt em, dù em và cụ không hề thù oán hay biết nhau, chỉ là đang nhận xét về 1 dòng xe trên otofun.

Về Prado em thích mọi thứ, đặc biệt kiểu dáng, trừ động cơ- đấy là quan điểm cá nhân em. Có thể em vẫn mua nó, nhưng dù sao vẫn không thấy ưng điều đó.
Cái máy nó lên quá 3.5 lại giá trên cao lúc đó cụ lại chê cái giá hơn bây giờ, chi bằng thích thì cứ kiếm cái xe chạy thử, mỗi cá nhân mỗi khác cụ ạ.

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
nói nhanh cho nó vuông, máy xăng 2.7 prado ko thể so với máy dầu 2.8 của fortuner. Tâm sự của một người từng đi một đời prado, cứ leo tí dốc thôi là hổn hà hổn hển, từ lúc em đổi sang 1 con 7 chỗ máy dầu 2.8 + turbo thấy đời tươi sáng hẳn, mặc dù 1 con prado mua đc 2.5 con xe em đang đi bây giờ :D

Lucky

Xe tăng
nói nhanh cho nó vuông, máy xăng 2.7 prado ko thể so với máy dầu 2.8 của fortuner. Tâm sự của một người từng đi một đời prado, cứ leo tí dốc thôi là hổn hà hổn hển, từ lúc em đổi sang 1 con 7 chỗ máy dầu 2.8 + turbo thấy đời tươi sáng hẳn, mặc dù 1 con prado mua đc 2.5 con xe em đang đi bây giờ :D
Máy dầu 2.8 có bị trễ ko ah, trc đi con stf 2.2 nó cứ bị lag ga đầu rất khó chịu

lapin

Xe container
Độ ồn, ù của FT 2.8 so với Prado như thế nào hở cụ?

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Độ ồn, ù của FT 2.8 so với Prado như thế nào hở cụ?
Uầy, đi prado máy xăng êm hơn nhiều chứ cụ, lên xe im făng **** luôn, còn fortuner máy dầu thì ồn ù nhiều nếu so với everest hay santafe

Máy dầu 2.8 có bị trễ ko ah, trc đi con stf 2.2 nó cứ bị lag ga đầu rất khó chịu
có trễ chứ không thể nhạy như máy xăng đc, cụ đi quen thì cũng đỡ hơn. Được cái nếu leo đèo dốc thì sướng vì nó khỏe. Em chạy con prado, trên đèo thì xác định luôn khỏi vượt vì thốc ga bét nhè nó cũng chả lên nổi, còn đường bằng thì muốn vượt cụ nên xem hướng gió :D

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Uầy, đi prado máy xăng êm hơn nhiều chứ cụ, lên xe im făng **** luôn, còn fortuner máy dầu thì ồn ù nhiều nếu so với everest hay santafe

có trễ chứ không thể nhạy như máy xăng đc, cụ đi quen thì cũng đỡ hơn. Được cái nếu leo đèo dốc thì sướng vì nó khỏe. Em chạy con prado, trên đèo thì xác định luôn khỏi vượt vì thốc ga bét nhè nó cũng chả lên nổi, còn đường bằng thì muốn vượt cụ nên xem hướng gió :D
Nghe thương quá. Đẩy được con xe đi thấy cụ trẻ ra đến mấy tuổi.

UrGrandpa

Xe hơi

Èo miêu tả cứ như con xe nó có 64 mã nhỉ.:)) Prado đời nào vậy cụ?