[Funland] TP. HCM: Nhảy xe trước mặt 5 người

Trạng thái
Thớt đang đóng

haiyen1012

Xe điện
Kể ra mạnh dạn đạp thật lực cho nó 1 phát ngã ra thì chuyện cũng khác nhưng không trách ông áo trắng kém bản lĩnh được vì trong đó cướp nó như cơm bữa, manh động liều lĩnh khiến người dân phân vân không như HN.
Kinh thành nó vẫn khác phải không cụ, kỷ cương phép nước tốt hơn nhiều. Ra đường cứ thấy Lục Y Vệ dựng chốt là yên tâm =))

Ga_son

Xe điện
Đợt rồi thấy có đoàn trong đó ra ngoài này công tác để học hỏi mô hình 141 của HN đó cụ.
Chứ SG thế này quá loạn.
Em cũng nghĩ trong đó nên ra ngoài này học HN, HP, QN độ phức tạp còn hơn anh SG ấy chứ.

honda_cub79

Xe lăn
Nó lấy xe ngang nhiên luôn

quangsot

Racing Boy
Hôm rồi em chạy xe vào SG cũng dặn luôn mọi người đừng cầm điện thoại khơi khơi live stream ngoài đương, lơ ngo nó giật cho cái ngã bổ chửng cũng mệt.

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng nghĩ trong đó nên ra ngoài này học HN, HP, QN độ phức tạp còn hơn anh SG ấy chứ.
Học ko ăn thua cụ ạ, theo em nên áp dụng Mô hình Đồng Nai thì may ra mới ăn thua.

vuanhanghi

Xe điện
Dân tình cứ thế này bảo sao Sài Gòn cướp giật nhiều ạ, nó lấy xe công khai luôn

Thế này là cướp chứ còn trộm gì nữa.
Hay đi tù ở trỏng sướng quá, không phải học luật, ko tốn tiền hay sao trộm cắp nó nhờn thế nhỉ?

ttvnol.com

Xe tăng
Đợt rồi thấy có đoàn trong đó ra ngoài này công tác để học hỏi mô hình 141 của HN đó cụ.
Chứ SG thế này quá loạn.
Các anh ấy làm đc cả ấy mà cụ . Đi du lịch ra Hà Nội xem cho vui thôi . Nếu thật sự muốn làm thì ....đã làm từ lâu rồi .

Nam Đế

Xe buýt
Cũng thông cảm cho anh áo trắng, sợ liên lụy nên tâm lý bối rối thành ra ngăn cản không quyết liệt. Phải em ngoài việc hô hoán lên thì để cân với thằng cướp chắc không dám. Ông già em ngày xưa hay bế đứa em gái ăn dong ngoài đường chặn được 02 lần trộm định ăn cắp xe hàng xóm. Bọn nó trả thù xô đổ tủ hàng của bà già, ông già đang ăn cơm với cái gậy đuổi theo, 02 thằng thì bắt được 01. Ngẫm lại em thấy mình không đủ dũng khí như ông già ngày trước.

Xe Tháo Bánh

Xe container
E thật chứ ở HN chỉ cần nghe hô Cướp hay Trộm thì cả phố lao ra oánh chứ không chỉ 1,2 người. Ở ngoài này cướp có muốn manh động cũng khó.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Dân tình cứ thế này bảo sao Sài Gòn cướp giật nhiều ạ, nó lấy xe công khai luôn

Ông áo trắng đi xe Aiblade chán kinh

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Thì phải làm sao giờ bác? Với bọn liều sẵn sàng dùng hàng chống lại thì xe của mình cũng đành bỏ chứ nói gì xe người khác. Đến đoạn này thì ko thể trách người dân được.
Cụ hô một tiếng có sao đâu

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Học ko ăn thua cụ ạ, theo em nên áp dụng Mô hình Đồng Nai thì may ra mới ăn thua.
Em cho rằng học giải pháp chủ yếu là hạn chế các băng đảng có tổ chức và các giải pháp tuần tra trấn áp thôi cụ ạ. Nhưng nguyên nhân chính vẫn từ ma túy và cờ bạc mà ra. Trộm cướp là để thỏa mãn điều kiện vật chất trong khi nhu cầu thôi thúc, sự thôi thúc lớn nhất vẫn là ma túy tiếp đó là chơi hoặc trả nợ cờ bạc. Ăn chơi không có tiền thì đi cướp thôi.
Từ trước giải phóng SG vẫn nổi tiếng về nạn trộm cướp, cướp có băng đảng gọi là nghề kiếm tiền làm giàu cho đến sau giải phóng duy nhất cả nước thì SG có cả đội SBC thành lập để áp chế trộm cướp. Mãi đến 1980 tướng cướp Bạch Hải Đường từ chế độ cũ hoành hành mơi bị công an bắn chết.
Bây giờ trộm cướp SG như rươi, các nơi đổ về vạ vật phê pha ma túy cờ bạc hết tiền rồi đi cướp theo nhóm nhỏ vài ba tên.

Halinh07

Xe tăng
Ở HN mà hô 1 tiếng thì 2 thằng này nhừ tử. Hôm trước ở Duy Tân,CG mới hô trộm xe mà có đến 30 chục thanh niên ngồi các quán nước,cafe lao ra đường

DaDieuchienxu

Xe container
Chán các anh hào sảng thật. Chả hiểu hào sảng ở chỗ nào luôn :))
Cụ ko cần phải đá xoáy cư dân SG đâu.
Người dân SG luôn tất bật giữa dòng xoáy cơm áo gạo tiền, hễ ráo mồ hôi là bao nhiêu khoản chi dồn dập tới ngay. Vì vậy, ưu tiên 1 là phải bảo vệ chính bản thân để lo sinh kế cho GĐ.
Đã có ~ vụ trộm cướp, người đi đường hỗ trợ bắt, nhưng kết cục là bọn đấy xiên luôn hoặc kéo đồng bọn đến để trả thù.(GG sẽ thấy).
Ngay cả ~ người đc mệnh danh là Hiệp sĩ đường phố cũng phải chịu cái chết thương tâm (GG vụ Tài mụn).
Có trách chăng là Luật chưa có tác dụng răn đe để bọn này đủ sợ, và lực lượng hành pháp quá yếu.

Zonda R

Xe tăng
Bọn ở SG nó manh động hơn nhiều cụ ạ, cô hồn rất nhiều và liều.
Liều thì cũng không chống lại được số đông của người dân.
Cứ ném ghế, xô, chậu những thứ gì có được trên tay thì trộm có mà dám.

fundraiser

Xe container
Chắc dân ở Sài gòn cũng ko phải dân gốc nhiều, nên mọi người vẫn tâm lý sợ trả thù. Chứ ở Hà nội thì dù sao người địa phương sinh ra lớn lên ở địa phương nhiều nên tâm lý ko sợ bị trả thù nên gặp cướp là phang vô tư. Cách đây 3 năm em có offer vào SG lương cao hơn HN tầm 50% rồi cũng quyết định ko đi vì nhiều lý do nhưng tình trạng cướp giật cũng là 1 trong những nguyên nhân (mặc dù ko phải là nguyên nhân chính).

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Điều đáng lo ngại nhất là thế hệ mai sau, những đứa trẻ sinh ra ở những vùng đất như thế này, hàng ngày chứng kiến cái ác hoành hành ngang nhiên, sẽ trở thành những con người ích kỷ và hèn nhát.

Trạng thái
Thớt đang đóng