Tìm lại vẻ đẹp giản dị

beanbag

Xe tải
thì mọi người vẫn thắc mắc là còn thiếu mỗi lễ tổng nghiệm thu thôi mà. Anh chuẩn bị tinh thần lên chương trình đi.

TL_Vietnam

Xe lăn
Làm phát cuối tuần ở Thung lũng Bản Xôi - Có sông hồ bể bơi, bãi cỏ nhà sàn, thịt mẹt rượu vò cứ gọi là .... :))

lenguyen457

Xe điện
Theo đúng chiếu lệ thì chỉ còn mỗi buổi tổng nghiệm thu thì mới là xong các cụ ạ :)
thì mọi người vẫn thắc mắc là còn thiếu mỗi lễ tổng nghiệm thu thôi mà. Anh chuẩn bị tinh thần lên chương trình đi.
Làm phát cuối tuần ở Thung lũng Bản Xôi - Có sông hồ bể bơi, bãi cỏ nhà sàn, thịt mẹt rượu vò cứ gọi là .... :))
Em thấy cái ý cụ TL_Vietnam cứ hay hay là

hieungo986

Xe máy
Lễ ra mắt Wagon phiên bản 2016

Kính thưa toàn thể các cụ wagon club, hôm nay em quyết định cho ra mắt Wagon - Phiên bản 2016.

Trước hết em bày tỏ sự cảm ơn chân thành đến tất cả các cụ thành viên của wagon club đã quan tâm theo dõi, động viên khích lệ, đặc biệt là các cụ trong "Viện cơ mật" đã tận tình hỗ trợ công tác tháo, lắp, đóng góp ý kiến, giám sát chất lượng. Đối với cá nhân em, đây là một tác phẩm chung của "Viện cơ mật".

Trước

Sau

Sườn

Các góc nhìn khác

Toàn cảnh

Chi tiết
Logo, tay nắm sau

Vè mưa

Điểm độc đáo của phiên bản 2016 là chữ Suzuki được chuyển ra cạnh trước xe

Ốp tay nắm cửa Inox.

Gioăng cao su nẹp sườn

Nội thất ghế da đen viền chỉ đỏ tông sẹc tông, đồng bộ cả hộp tỳ tay và thảm 4D

Đứng trong đội ngũ Wagon
QUÁ TUYỆT VỜI ! Mong 1 ngày được gia nhập gia đình WGC của các cụ :D

ThuyHuuNguyen

Xe buýt

Kính thưa toàn thể các cụ wagon club, hôm nay em quyết định cho ra mắt Wagon - Phiên bản 2016.

Trước hết em bày tỏ sự cảm ơn chân thành đến tất cả các cụ thành viên của wagon club đã quan tâm theo dõi, động viên khích lệ, đặc biệt là các cụ trong "Viện cơ mật" đã tận tình hỗ trợ công tác tháo, lắp, đóng góp ý kiến, giám sát chất lượng. Đối với cá nhân em, đây là một tác phẩm chung của "Viện cơ mật".

Trước

Sau

Sườn

Các góc nhìn khác

Toàn cảnh

Chi tiết
Logo, tay nắm sau

Vè mưa

Ốp tay nắm cửa Inox.

Gioăng cao su nẹp sườn

Đứng trong đội ngũ Wagon
Mê mẩn với Wagon Version 2016. Chúc mừng với niềm đam mê của cụ.

lenguyen457

Xe điện
Chuyện hậu trường

Trong thời gian hơn 40 ngày chiến dịch tập trung cao độ để lấy lại vẻ đẹp kinh điển wagon, có rất nhiều câu chuyện hậu trường thú vị mà em muốn chia sẻ cùng các cụ, một phần cũng là để ghi nhận những đóng góp hỗ trợ hết mình của anh em trong quá trình làm xe của em đến ngày hôm nay, thật không rượu nào tả hết.

Chánh tổng Hieunam đã được nghe báo cáo và lên phương án trong thời gian 1 năm trước. Chỉ đạo chung mọi hoạt động từ đầu đến cuối, trực tiếp thực hiện các công việc mà không một gara nào làm:

Vệ sinh nội thất

Làm sạch trần, phơi tại nóc chuồng gà tại tư gia, khô thì lại đội trần trên đầu sang để lắp

Lão TL_Vietnam được giao phụ trách lắp Gioăng cửa, theo yêu cầu kỹ thuật, độ khít của Giăng không vượt quá chiều dày của chiếc thẻ ATM, lệnh choánh tổng như vậy, nên lão ý phải lôi thẻ ra để thử sau khi lắp

Vi hành cả ban đêm

Kỹ nghệ thần hành đại Lão Minck, lắp cửa, tra mỡ cả vào phần giằng cửa, đảm bảo 20 năm nữa không cần bảo dưỡng

Đại lão đã đổ máu trong quá trình lắp bộ cảm biến nhiệt độ xe

thái tú chiến phần âm thanh

Mắt đen 69 tham chiến

Ngày đón em nó ra xưởng, cụ binht61 đã đích thân mang chiếc "Đại tượng xa" hiệu Sorento mầu trắng mới kính kong sang hộ tống em nó về đại nghĩa đường wagon

Có cả món "chuột đồng thui đèn" khò tại xưởng

Các đoàn công tác sang tham quan và chỉ đạo.
Đây là đoàn sang nghiệm thu hạng mục oánh gỉ và gò hàn.

Đây là đoàn sang nghiệm thu phần sơn

Các buổi nghiệm thu
Trao đổi phương án thực hiện và phối hợp hành động giữa Viện cơ mật và Gara Thành Đạt, lần thứ nhất

Lấn thứ hai

Linh dược được rót theo hình thức đục lỗ

Giao lưu văn nghệ với cả đồng bào địa phương

và các cuộc nghiệm thu khác

Mời cả PG tóc vàng đến mà lão TL_Vietnam vẫn chưa ký biên bản

Cứ nghiệm thu là có đám yêu nữ bủa vây

lại nghiệm thu tiếp

Đồng bào các dân tộc hòa bình gửi tặng để chào mừng

....
và còn gần 20 nghìn lượt các cụ đã ghé thăm thớt này để động viên, khích lệ.

Mắt đen 69

Xe điện
Kiểu này phải làm phát nghiệm thu bàn giao đưa vào sử dụng thật hoành tá tràng mới xứng tầm :))

Robinknight

Xe máy

Trước

Sau

Sườn

Các góc nhìn khác

Toàn cảnh

Chi tiết
Logo, tay nắm sau

Vè mưa

Ốp tay nắm cửa Inox.

Gioăng cao su nẹp sườn

Đứng trong đội ngũ Wagon
quá đẹp luôn cụ ơi. Y như xe bạc tỷ ấy kaka

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Đây là 1 tác phẩm rất hay và đã tốn rất nhiều công sức của các thành viên cũng như tâm huyết của cụ chủ. Đến giờ các phần việc cũng đã xong, em xin thay mặt cụ chủ chỉnh sửa lại và có thể xóa các bài ngoài nội dung. Rất mong các cụ ủng hộ :)

lenguyen457

Xe điện
Với sự ủng hộ của các cụ, Em đã lấy lại được "vẻ đẹp giản dị" cho wagon nhà em.

Một lần nữa trân trọng cảm ơn Viện cơ mật, cùng các thành viên wagon club, các anh em Gara Thành Đạt, toàn thể các cụ đã ghé thăm thớt trong những ngày qua.

lenguyen457

Xe điện
E là e vẫn hóng tổng duyệt@-)
hóng mãi vẫn chưa thấy tổng nghiệm thu anh ạ
Sao các cụ cứ phọt lung tung thế nhở? Đang hóng chủ đề "tổng nghiệm thu" của cụ lenguyen457
Các cụ cho ý kiến về quy mô, thành phần, địa điểm, chương trình để nhà cháu chuẩn bị cho chu đáo ạ

lenguyen457

Xe điện
Xin chào các bác. E mới ra nhập hội ạ. Mong các bác giúp e với. E đang có ya định cưới một e wagon ạ. Nhưng không biết kiếm e nào và đời bao nhiêu ạ. Mong các bác tư vấn cho. E muốn cưới e ý về phục vụ trở hàng nhẹ và đi chơi có được không. Mong các bác tư vấn giúp e với. Cảm ơn các bác nhiều ạ
Cụ phải vào đọc wagon anh hùng truyện, mới hiểu hết ngọn ngành nhà wsgon, rồi tự tìm đến đại nghĩa đường, lân la dò hỏi thì mới dần già tìm được vợ hai được.

Psycho

Xe tải
Với sự ủng hộ của các cụ, Em đã lấy lại được "vẻ đẹp giản dị" cho wagon nhà em.

Một lần nữa trân trọng cảm ơn Viện cơ mật, cùng các thành viên wagon club, các anh em Gara Thành Đạt, toàn thể các cụ đã ghé thăm thớt trong những ngày qua.
Chúc mừng cụ có đầy đủ các chuyên gia ngành đầu góp ý và hoàn thiện.

lenguyen457

Xe điện
Em nó đã ra mắt các cụ rồi, nghiệm thu, cám ơn đủ cả, vậy mà cụ choánh vẫn chưa hài lòng, cụ ý phán một câu xanh rờn là cái kính lái dán phim lâu ngày bị mờ.
Thế là em lại ...

Xong kính lái, lại thấy hai kính trước mầu tối quá, quan sát không tốt, làm tiếp đôi kính sườn trước, mầu trà xanh, giống xe bác Ma.

Xong hai kính trước, định về thì chú em dán kính bẩu: anh dán nốt hai kính sườn sau, giá đặc biệt, kèm theo free luôn hai kính sườn cốp,
Em định lắc, thì cái đầu nó lại gật, thế là thành thế này

Loại phim này thử bằng đồng hồ đo các chỉ số, sau đó kiểm định bằng cách để hai cánh tay ra ngoài nắng, một tay che tấm Phim, một tay để không, cảm nhận xem tay nào nóng hơn. Rồi lại vào lấy phim Vicool xịn ra đo để so sánh vì lúc đó có bác vào dán Audi hết 15 tr.

Vào xe nổ máy, gạt nước cho sạch kính, thấy có vết, thế là....Tiện thể có hàng xịn, tem đàng hoàng, nhắn tin khẳng định hàng chính hãng, kết hợp kích hoạt bảo hành.

Rồi bật âm thanh lên, được khen là âm thanh rất hay.. .. (cụ choánh vừa cải tạo hệ thống âm thanh mà lị - dây loa 70 k/ m nhá), thế là thật tình cờ và thật bất ngờ.... có chú em lại tặng luôn 4 CD hàng thửa của dân chơi âm thanh.

Xong, thanh toán tiền ra về, giá cũng dễ chịu với loại phim Johnson.
Vừa đi, vừa nghĩ.... cũng may cụ choánh chỉ chê cái kính dán bị mờ.
Cụ ý mà chê xe xấu, chắc ..... dỡ xe mang sang Nhật độ lại.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Em nó đã ra mắt các cụ rồi, nghiệm thu, cám ơn đủ cả, vậy mà cụ choánh vẫn chưa hài lòng, cụ ý phán một câu xanh rờn là cái kính lái dán phim lâu ngày bị mờ.
Thế là em lại ...

Xong kính lái, lại thấy hai kính trước mầu tối quá, quan sát không tốt, làm tiếp đôi kính sườn trước, mầu trà xanh, giống xe bác Ma.

Xong hai kính trước, định về thì chú em dán kính bẩu: anh dán nốt hai kính sườn sau, giá đặc biệt, kèm theo free luôn hai kính sườn cốp,
Em định lắc, thì cái đầu nó lại gật, thế là thành thế này

Loại phim này thử bằng đồng hồ đo các chỉ số, sau đó kiểm định bằng cách để hai cánh tay ra ngoài nắng, một tay che tấm Phim, một tay để không, cảm nhận xem tay nào nóng hơn. Rồi lại vào lấy phim Vicool xịn ra đo để so sánh vì lúc đó có bác vào dán Audi hết 15 tr.

Vào xe nổ máy, gạt nước cho sạch kính, thấy có vết, thế là....Tiện thể có hàng xịn, tem đàng hoàng, nhắn tin khẳng định hàng chính hãng, kết hợp kích hoạt bảo hành.

Rồi bật âm thanh lên, được khen là âm thanh rất hay.. .. (cụ choánh vừa cải tạo hệ thống âm thanh mà lị - dây loa 70 k/ m nhá), thế là thật tình cờ và thật bất ngờ.... có chú em lại tặng luôn 4 CD hàng thửa của dân chơi âm thanh.

Xong, thanh toán tiền ra về, giá cũng dễ chịu với loại phim Johnson.
Vừa đi, vừa nghĩ.... cũng may cụ choánh chỉ chê cái kính dán bị mờ.
Cụ ý mà chê xe xấu, chắc ..... dỡ xe mang sang Nhật độ lại.
Lại có hạng mục mới rồi :D. Nghiệm thu thì thôi, nhưng cụ vẫn bị kiểm điểm vì đã đưa giá xe wagon vượt....giá trần. Vụ này mời ban pháp chế vào cuộc đê :))

lenguyen457

Xe điện
Lại có hạng mục mới rồi :D. Nghiệm thu thì thôi, nhưng cụ vẫn bị kiểm điểm vì đã đưa giá xe wagon vượt....giá trần. Vụ này mời ban pháp chế vào cuộc đê :))
Em đeo bỉm 98 - tỉnh lẻ, nên thừa 20 củ giắt cạp quần. Ban pháp chế còn lâu mới động được đến em nhá.