[Thảo luận] Trả lời bài viết cho là của c91 và văn hóa trong tình huống cần ghi âm/ghi hình

namdu

Xe buýt
Véo kụ phát - thế mới biết mình cà rốt..........
May kụ khai sáng giúp để chiến đấu.
Em phải in ra học thuộc lòng thôi.....
Giống cụ
Thanks cụ chủ đã chia sẻ kiến thức rất chi tiết và rõ ràng

kinkit

Xe tải
Thế cháu có cái ghi âm xxx bắt láo dừng đỗ muốn khiếu nại về trình độ luật của xxx quận HK thì đưa cụ được ko ạ?

dreamwater

Xe điện
Thế cháu có cái ghi âm xxx bắt láo dừng đỗ muốn khiếu nại về trình độ luật của xxx quận HK thì đưa cụ được ko ạ?
Cụ gặp cụ Havu nhé. Cụ ấy mới là luật sư.
Em ko thi chứng chỉ luật sư nên ko thể đứng tòa được. Chỉ có thể tư vấn cho các cụ các tình huống pháp lý mà thôi.
Em nói thêm 1 chút: Để trở thành luật sư không phải chỉ học trường Luật, mà sau khi tốt nghiệp trường Luật, phải học thêm khóa đào tạo Luật sư, được cấp chứng chỉ luật sư tập sự. Sau 18 tháng tập sự mới được thành Luật sư chính thức để đứng tòa xử lý trực tiếp y/c của cụ. Giải thích như vậy để các cụ hiểu, ko phải cứ học trường luật là có thể ra tòa đứng. Chỉ là nắm vững, hiểu biết rõ về pháp luật để bảo vệ mình và thực thi ngành luật ...v..v.. Tuy nhiên, bạn bè em rất nhiều người làm luật sư, đều thuộc các văn phòng luật sư danh tiếng và thuộc đoàn luật sư của nhiều tỉnh. Nếu các cụ cần. Em hoàn toàn có thể giới thiệu giúp các cụ

Còn chỉ để khiếu nại như cụ, ko cần phải có luật sư cụ ạ. Mọi công dân đều có quyền khiếu nại. Trường hợp của cụ căn cứ theo Luật khiếu nại. Khi nào cụ khởi kiện ra tòa hành chính, thì lúc ấy cụ có cần luật sư thì mới cần.
Còn hiện tại chỉ để khiếu nại thôi thì ok, e có thể tư vấn giúp cụ.

Chỉnh sửa cuối:

kinkit

Xe tải
ý cháu là chỉ muốn cho cấp lãnh đạo ngành CA biết nhân viên của họ giỏi luật như thế nào ý ạ!

dreamwater

Xe điện
ý cháu là chỉ muốn cho cấp lãnh đạo ngành CA biết nhân viên của họ giỏi luật như thế nào ý ạ!
Ah, thế thì thoải mái cụ nhé. Cụ cứ thảo cái đơn khiếu nại, nhắm vào đầu lãnh đạo của xxx nào trót dại bắt láo cụ, cũng như muỗi đốt inox thôi, nhưng dù sao chú e ấy kiểu gì cũng phải giải trình với lãnh đạo, và bên đó sẽ mất thời gian thảo cái văn bản trả lời cho cụ, lấy của nhau tí thời gian cũng vui

MinhHang0410

Xe buýt
Em nghĩ việc quay phim, chụp ảnh Cảnh sát giao thông khi đang làm nhiệm vụ là điều hoàn toàn bình thường. Các đ/c Cảnh sát giao thông khi đang làm nhiệm vụ thì họ đang đại diện cho Nhà nước thực thi pháp luật một cách công khai, chịu sự giám sát của nhân dân. Việc quay phim các đ/c ấy không còn là sử dụng hình ảnh cá nhân của các đ/c đó nữa mà đó là hình ảnh đường đường chính chính của pháp luật. Nếu nó đó là hình ảnh mang tư cách cá nhân thì tư cách cá nhân đó không được phép dừng xe của chúng ta. Các đồng chí ấy làm việc công khai, không năm trên những khu vực cấm quay phim chụp ảnh hoặc khu vực hiện trường được quây vào để bảo vệ thì việc quay phim chụp ảnh là quyền giám sát tối cao của nhân dân đối với Nhà nước.

kinkit

Xe tải
Em cám ơn cụ em sẽ cân nhắc nên làm thế ko ,vì thằng xxx này rất hay bắt láo ở khu vực đó

hahut

Xe tăng
hay OF làm cái chính sách ánh dương với bên xxx xem sao?

maianh2004

Xe tải
Oánh dấu

hainguyenhanoi

Xe buýt
Cám ơn cụ chủ đã giành thời gian, rất cụ thể và tỷ mỷ. Vuốt cụ!

TONGIA

Xe lừa
Luật thì em chả biết.
Nhưng người bảo vệ pháp luật mà cố tình vi phạm thì rất nêu điểm mặt chỉ tên ra cho mọi người cùng biết.

Em suy nghĩ nông cạn vậy thôi

tran8811

Xe hơi
cụ viết bài này hay quá.với em ko quan trọng cụ là ai mà em chỉ quan tâm đến những việc làm có ích cho mọi người thôi.

lainam

Xe máy
Cám ơn cụ đã cho a e bài viết tật là đọc xong thấy mở mang thêm ra.mà e thấy cụ có là xxx đi chăng nữa cũng no vấn đề vì chúng ta góp ý để xây dưng cơ mà.bài xích cái xấu.1 lần nữa thanh củi cụ

dangdangtuan

Xe hơi
Cụ làm việc với xxx có thể nói thẳng quan điểm. Nếu các đồng chí ko làm j sai thì sao phải sợ ghi hình, nhã nhặn mời xxx cùng ghi hình mình cho công bằng, tránh bị vu vào lỗi chống ng thi hành công vụ