TRẢ LỜI CÁC CÂU HỎI LIÊN QUAN ĐẾN XE PIAGGIO VIỆT NAM - LX i.e & Lyberty i.e.

VietSonic

Xe tăng
Si-nhan trước con LX việt của mình bị vỡ, bác có giá ko?

bebaby88

Xe đạp
Giải thích kỹ thuật hơi lằng nhằng nhưng cụ hiểu đơn giản thế này nhé , đấy là do bộ điều khiển nhiên liệu bằng điện nó tự động điều khiển khi đi tốc độ thấp , không phải lỗi gì đâu ạ , cụ cứ yên tâm chạy đi , nếu thắc mắc thêm cụ call em giải thích thêm ạ .
Cảm ơn cụ nhiều nhé. Vậy mà em tưởng thế nào mới mua lại bị lỗi chứ :D

Red2010

Xe điện
E mạo muội hỏi các cụ xin 1 phép so sánh giữa Lx125ie nhập và ý, xem chất lượng nó chênh nhau có = giá tiền k. Chiều nay đi uống trà chanh nge mấy thằng nó gấu biển quá, kiểu LX việt rẻ hơn chỉ vì nó sx tại Vn k bị đánh thuế chứ máy móc kết cấu i chang :-j Mạo muội các cụ xin 1 phép đánh giá đơn gian, LX viet~1/2 LX nhập, vậy CL của LX viet có ~1/2 LX nhập k :-??
E chỉ nghe con bạn đi Lxie nhập kêu cũng bị giật giật như xe Việt, còn máy móc đồ đòn có ngon hơn hay ko thì em chịu :)

JessyAlexander

Xe đạp
Đang phân vân giữa Li S ie với cả Vespa S 3v ie!Bác nào có kinh nghiệm cho E xin nhận xét 2 xe!
Li đi có nhanh tã ko?
Vespa S bánh nhỏ thế đi đường trờn, rồi vào cua, hoặc đi đoạn rãnh hay mấp mô, ổ gà có bị đảo bánh và dễ ngã không?
Còn cái cuối là E cao 1m65 hơi béo thì đi xe nào đẹp hơn?:D

Piaggio Junior

Xe điện
Khách quan em chọn S , lành hơn, em cũng dáng dấp như cụ và cơ bản em k còn s tin nữa .

D.T.Thai

Xe đạp
Cụ chủ ơi. E mới xách về e Lx 3 van. Cụ chủ chỉ giáo e lịch chăm sóc xe với, kiểu như là bao lâu, bao xa thì thay dầu ấy ạ

Tran Quang

Xe tải
Hixxx, lại tiếp tục hỏi, con LX125ie của vợ em, đi gần 1 vạn rồi ạ, khoảng 1 năm gì đó, dạo này cứ đề xe, vê ga đi là nó bị giựt giựt, tay lái rung bần bật.
Ban đầu em nghĩ tại vừa đề xong đã chạy, nên thử cho xe nổ máy cả vài phút sau mới chạy mà nó vẫn thế. Tới chiều dong xe từ nhà xe ra, nó lại thế. Nhưng chỉ mất khoảng 2km đầu, và ở tốc độ thấp thôi, vít lên trên 40 là nó hết.
Vấn đề là vợ em làm ở HITC, vừa ra khỏi cơ quan là đâm vào đống tắc đường rồi, nó cứ giật giật thế thấy hơi sợ.
Bác nào có biết nguyên do ko, tư vấn em cái, vì em muốn sửa đúng cái bệnh của nó thôi.
Em ra Xuân Cầu, chỗ Lê Văn Lương ấy, định bảo dưỡng toàn bộ, mà lúc nào ở đấy cũng đông.
Ai giúp em với ạ

Tran Quang

Xe tải
Hixxx, lại tiếp tục hỏi, con LX125ie của vợ em, đi gần 1 vạn rồi ạ, khoảng 1 năm gì đó, dạo này cứ đề xe, vê ga đi là nó bị giựt giựt, tay lái rung bần bật.
Ban đầu em nghĩ tại vừa đề xong đã chạy, nên thử cho xe nổ máy cả vài phút sau mới chạy mà nó vẫn thế. Tới chiều dong xe từ nhà xe ra, nó lại thế. Nhưng chỉ mất khoảng 2km đầu, và ở tốc độ thấp thôi, vít lên trên 40 là nó hết.
Vấn đề là vợ em làm ở HITC, vừa ra khỏi cơ quan là đâm vào đống tắc đường rồi, nó cứ giật giật thế thấy hơi sợ.
Bác nào có biết nguyên do ko, tư vấn em cái, vì em muốn sửa đúng cái bệnh của nó thôi.
Em ra Xuân Cầu, chỗ Lê Văn Lương ấy, định bảo dưỡng toàn bộ, mà lúc nào ở đấy cũng đông.
Ai giúp em với ạ
Ơ ơ, có lẽ thôi ah, em vừa xem bên TOPIC của Liberty thì có vẻ như tại bi côn với dây curoa rồi. Thôi em ngồi đọc hết, ko viết nữa.
Sozzy các cụ, nãy giờ em viết mấy lần liền.

ilidan

Xe hơi
Trước e cứ dền dứ con Lx Việt mua cho bà già, máu nên quất 1 em ie thì 2 tháng sau nó ra 3 van Theo các cụ ở thời điểm này có nên đợi Li 3 van ( sắp ra ???) ko ạ.

ken.0207

Xe đạp
Trước e cứ dền dứ con Lx Việt mua cho bà già, máu nên quất 1 em ie thì 2 tháng sau nó ra 3 van Theo các cụ ở thời điểm này có nên đợi Li 3 van ( sắp ra ???) ko ạ.
Em cũng cùng chung ý kiến với cụ đây. Đang máu quá nhưng thấy bảo đầu tháng 3 ra Liberty 3V nên có lẽ cố chờ cụ à :(

dracula_bg

Xe điện
Em cũng cùng chung ý kiến với cụ đây. Đang máu quá nhưng thấy bảo đầu tháng 3 ra Liberty 3V nên có lẽ cố chờ cụ à :(
em vừa lấy li ie xong, các cụ cho em hỏi là 3v thì có ưu điểm gì hơn ạ? cơ mà máu thì cứ phải quất luôn ạ, để có khi chỉ sang tuần sau hết máu là lại tiêu sang cái khác ngay.

D.T.Thai

Xe đạp
Em thấy 3v có ưu điểm hơn hẳn đấy ạ, xe e chạy máy êm, khởi động nhẹ nhàng, tiết kiệm xăng hơn. Còn chuyện rung lắc thì e thấy cũng vừa phải

pthao

Đi bộ
E đang định lấy ie màu trắng nhưng sợ màu trắng có vẻ xuống màu (ố) nhanh :(. Bác nào có kinh nghiệm cho e lời khuyên với

Đức91

Đi bộ
có bác nào biết chỗ nâng thụt li trong SG ko chỉ giúp em với

xuoicity

Xe hơi
Website
www.o-to.net
on vespa s của em tự dưng dở chứng.đầu tiên là cháy bugi sau đo em đã thay bugi thay bugi song xe em lúc đầu ga lên máy giật giật thùn thụt rùi ga mạnh hết cỡ xe không chuyển động.tắt máy đi khởi động lại chạy được 1 đoạn lại hụt ga.cứ như vậy khoảng 3 4 lần thì xe lại chạy bình thường,nhưng khi ko chạy nữa để tầm 30p - 1 tiếng nổ máy lại bị thụt thụt như vậy.em đã mang ra hãng đã thay thử bơm xăng và thay thử cả bộ tubo nhưng vẫn không được.xe để ở hãng 2 tuần rùi mà chưa song.em sốt ruột quá nên lên đây hỏi các bác cao thủ .
Em xn chân thành cảm ơn ạ

libertypiagio

Xe máy
chào các cụ. e mới mua Liberty 125 3vie. hôm đầu tiên mua xe e đổ 100k thì được nữa vạch xăng. sau đó e phóng 50km thì báo xăng chỉ còn 2 vạch đỏ. e đổ tiếp đầy bình có 73k ( e ko hiểu sao từ 2 vạch đỏ lên Full bình có 73k . giá xăng hiện tại là 24k3 thì phải). sau đó e phi tiếp đến 105k thì kim xăng báo chí còn hơn nữa ( mất 4 vạch thì phải ). hix. e đang lo lăng quá. nếu như thế có phải là 3,5l = 100km ko??? sao QC báo là 1,8l /100km mà. hix hix... e đang bùn hiu hiu. có cụ nào giải thik hộ e cái. xe e mới mua luôn ạ :(.
Vs lại e mới dùng xe nên Cụ nào chỉ e cách chạy roda và cách bảo dưỡng xe vs :(

FordAT

Xe tăng
Nhờ bác trả lời dùm em cái vụ này với:

Xe em có hiện tượng này:
-đổ đầy xăng tràn cả bình luôn đi tầm 30-40 km kim xăng tụt 1/2
-đi tiếp 60 -70 km kim xăng tụt xuống gần vạch đỏ
-đi tiếp 100-110km thì đèn báo vàng luôn là sắp hết xăng. Đi đổ thì chỉ 3 lít- 4lit đã đầy(đổ xăng 3 lần mỗi lần mỗi khác), vậy là còn tận 3-4 lít trong bình, đồng hồ báo hết xăng sớm quá.
Có ra hãng thì họ bảo chỉnh lại kim xăng tăng lên 2 vạch nhưng kết quả vẫn bị tụt kim xăng y như lúc đầu chưa chỉnh kim đồng hồ.
Cụ tỉ là nó báo hết xăng sớm quá khi trong bình vẫn còn 3-4l.
Em đi thử đo xăng thì có vẻ cũng 3.5-4l/100km chứ ko ít như quảng cáo.

Còn đâu xe đi thì sướng - êm- ko bị gằn máy và bị ì như xe nhập vì nhà em cũng có 1 con Li nhập mua trước con 3V này 3 tháng

Piaggio Junior

Xe điện
Nhờ bác trả lời dùm em cái vụ này với:

Xe em có hiện tượng này:
-đổ đầy xăng tràn cả bình luôn đi tầm 30-40 km kim xăng tụt 1/2
-đi tiếp 60 -70 km kim xăng tụt xuống gần vạch đỏ
-đi tiếp 100-110km thì đèn báo vàng luôn là sắp hết xăng. Đi đổ thì chỉ 3 lít- 4lit đã đầy(đổ xăng 3 lần mỗi lần mỗi khác), vậy là còn tận 3-4 lít trong bình, đồng hồ báo hết xăng sớm quá.
Có ra hãng thì họ bảo chỉnh lại kim xăng tăng lên 2 vạch nhưng kết quả vẫn bị tụt kim xăng y như lúc đầu chưa chỉnh kim đồng hồ.
Cụ tỉ là nó báo hết xăng sớm quá khi trong bình vẫn còn 3-4l.
Em đi thử đo xăng thì có vẻ cũng 3.5-4l/100km chứ ko ít như quảng cáo.

Còn đâu xe đi thì sướng - êm- ko bị gằn máy và bị ì như xe nhập vì nhà em cũng có 1 con Li nhập mua trước con 3V này 3 tháng
Theo em hiểu là xe cụ là LX3V ạ , dung tích bình là 7l, cụ không nói rõ cụ đổ bao xiền , dòng Pi khi bơm xăng không bơm được nhanh dễ bị tràn cứ tưởng đầy bình nhưng hóa ra không phải , cụ căn cứ vào đèn vàng thì khi bơm tiếp ít nhất cũng phải bơm hơn 5l mới đày bình ạ , vấn đề nữa nếu kim xăng của cụ mà báo không chính xác cụ đòi bảo hành luôn chứ không cho chỉnh sửa cụ nhá .