Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

lhitvietnam

Xe máy
chào cụ pi. cụ cho e hỏi cái lx125 vn của e có hiện tượng như thế này ạ. đang đi bt tự nhiên nó như kiểu bị hụt xăng ý. xong chết máy luôn. đề lại không lên. phải mất 1 tgian sau mới đề lại đc chứ đề ngay không đc. dù đã tắt khóa điện và mở lại. xe e bị làm sao ạ
Xe em cũng bị tương tự xe bác. Đem vào hãng thì mấy anh kỹ thuật thay cho cái khóa xăng (nằm ngay dưới bình xăng) xong đi vài ngày cũng bị lại. Lần này đưa ra chỗ thằng bạn chuyên sửa xe nó phán "xe mày đổ quá nhiều nhớt, tụt hơi van xăng" thế là nó rút bớt nhớt ra là hết tình trạng trên.

Piaggio Junior

Xe điện
Hôm trước thấy có bà chị đi LX nội làm công tắc tắt máy giống trên xe nhập em tính làm cái công tắc đó cho con S nội của em. Bác Pi cho em biết làm như thế có ảnh hưởng gì đến hệ thống điện không và lúa thóc hết bao nhiêu?
Xe có khóa từ rồi thì đâu cần thêm cái công tắc tắt máy làm j cụ , có hôm lại dắt bộ thì khổ , xe chưa khóa từ thì thay bộ khóa từ vào là ok .

chào cụ pi. cụ cho e hỏi cái lx125 vn của e có hiện tượng như thế này ạ. đang đi bt tự nhiên nó như kiểu bị hụt xăng ý. xong chết máy luôn. đề lại không lên. phải mất 1 tgian sau mới đề lại đc chứ đề ngay không đc. dù đã tắt khóa điện và mở lại. xe e bị làm sao ạ
Nếu là xe ie thì cần kiểm tra lại phần mềm điện tử trên xe, xe không ie thì kiểm tra khóa xăng tự động ,ống dẫn xăng, ống hơi cụ ạ. Cụ cứ mang qua trạm bảo hành để anh em nó kiểm tra cho .

Xe em cũng bị tương tự xe bác. Đem vào hãng thì mấy anh kỹ thuật thay cho cái khóa xăng (nằm ngay dưới bình xăng) xong đi vài ngày cũng bị lại. Lần này đưa ra chỗ thằng bạn chuyên sửa xe nó phán "xe mày đổ quá nhiều nhớt, tụt hơi van xăng" thế là nó rút bớt nhớt ra là hết tình trạng trên.
Cái này thì em chịu ..............

anhbarau

Xe đạp
Cụ Pi ơi, bây giờ thay bộ khóa từ vào xe LX đời 2009 thì mất bao lâu và bao nhiêu tiền ạ? Cảm ơn cụ nhiều nhe :D

quyetthang

Xe tăng
Cụ cho em hỏi chút là em Liberty ie của em đi được gần năm rồi, hiện đã đi đc gần 1.000km, nhưng gần đây hay có hiện tượng đang đi thì chết máy, sau đó đề lại phải 3-4 lần mới nổ lại. Cụ tư vấn cho e chút xem tự kiểm tra như nào, còn sắp tới e cũng mang đi bảo dưỡng và kiểm tra luôn thể.

VX_180

Xe buýt
Mạn phép cụ Pi em trả lời phát nhá :

Cụ Pi ơi, bây giờ thay bộ khóa từ vào xe LX đời 2009 thì mất bao lâu và bao nhiêu tiền ạ? Cảm ơn cụ nhiều nhe :D
Khoảng tầm 5 củ thì chính xác đấy ạ , lắp vào đi có vẻ mượt hơn , thời gian chắc mất 30p là xong đấy ạ .

Cụ cho em hỏi chút là em Liberty ie của em đi được gần năm rồi, hiện đã đi đc gần 1.000km, nhưng gần đây hay có hiện tượng đang đi thì chết máy, sau đó đề lại phải 3-4 lần mới nổ lại. Cụ tư vấn cho e chút xem tự kiểm tra như nào, còn sắp tới e cũng mang đi bảo dưỡng và kiểm tra luôn thể.
Cụ đi ít thế , chắc 10000km đấy chứ , cái này chắc chỉnh lại chế độ xăng gió và bảo dưỡng là ok đấy cụ .

7ackson

Xe đạp
Em lười đọc mấy chục trang nên cụ thứ lỗi nếu em hỏi trùng là em mua xe ở Xuân Cầu muốn bảo dưỡng chỗ cụ có được không ạ ? :D

bravochan

Xe buýt
Khả năng là xe cụ đắp chiếu quá nhiều nên ra đường nó bị lạnh :))

Piaggio Junior

Xe điện

quyetthang

Xe tăng
He, em đi có 1.000 km mà, có thể do đi ít quá hoặc xăng làm sao đó, cuối tuần e phải đi bảo dưỡng cái xem ntn.

hacide

Xe tăng
Chắc bác là trường hợp đầu tiên đấy :)) đa số bị trường hợp lỗi vành thôi, còn xe mới mà máy đã hỏng như này thì lần đầu tiên e gặp :D
Thanks các bác và đặc biệt là bác Pi và bác Pi Junior đã chia sẻ và tư vấn cho E theo tinh thần OF. Hôm nay E lại nhờ các bác tư vấn cho E là theo tình trạng xe của E thì tư vấn BH của hãng nói là lỗi phần mềm của máy và trục trặc ở vô lăng chỗ cánh quạt.... Cách khắc phục là nạp lại phần mềm và chỉnh sửa vô lăng.. Vậy theo các bác xe E có phải bổ máy ra k ah? E lo quá!!! xe mới mua được 1 tháng mà....

Piaggio Junior

Xe điện
He, em đi có 1.000 km mà, có thể do đi ít quá hoặc xăng làm sao đó, cuối tuần e phải đi bảo dưỡng cái xem ntn.
Cụ phải cho em nó spa thương xuyên nhá ...........

Thanks các bác và đặc biệt là bác Pi và bác Pi Junior đã chia sẻ và tư vấn cho E theo tinh thần OF. Hôm nay E lại nhờ các bác tư vấn cho E là theo tình trạng xe của E thì tư vấn BH của hãng nói là lỗi phần mềm của máy và trục trặc ở vô lăng chỗ cánh quạt.... Cách khắc phục là nạp lại phần mềm và chỉnh sửa vô lăng.. Vậy theo các bác xe E có phải bổ máy ra k ah? E lo quá!!! xe mới mua được 1 tháng mà....
Nạp lại phần mềm thì ok , còn chỉnh sửa ???? bác cứ yêu cầu chi tiết nào lỗi thì đổi chi tiết mới , chưa đến mức phải bổ máy ạ .

namquang

Xe buýt
Xe em LX 125 mới đi có 7000km mà đã thay bi côn, phớt (em khongnhows là phớt gì, nó chảy nhớt vào phanh sau luôn), ống xăng mà không được bảo hành, em hỏi bác thế có chính xác không ah, con spacy cũ trước nhà em đi hơn 4 vạn mà côn chả có vấn đề gì cả.

Piaggio Junior

Xe điện
Xe em LX 125 mới đi có 7000km mà đã thay bi côn, phớt (em khongnhows là phớt gì, nó chảy nhớt vào phanh sau luôn), ống xăng mà không được bảo hành, em hỏi bác thế có chính xác không ah, con spacy cũ trước nhà em đi hơn 4 vạn mà côn chả có vấn đề gì cả.
Cụ phải đối chiếu sổ của cụ ngay tại trạm BH chứ , như nào sẽ có KT ở đấy giải thích cho cụ luôn , một số chi tiết PiVN quy định thay định kỳ mà cụ.

Còn phép so sánh của cụ thì em chịu...................

nhotcay

Xe máy
đồng hồ công tơ mét ko chạy thì có bao nhiêu lỗi liên quan đến bác nhỉ ?
1- dây công tơ mét
2-Đồng hồ
3- cái gì ở lop trước - mà dây công tơ mét cắm vào ( Mình ko biết tên ^)
4-
...
Giá thay cho từng loại là bao nhiêu nhỉ %%

htmt1985

Đi bộ
Bạn gái mình vừa bị ngã xe, người thì ko sao, nhưng xe có vẻ hỏng nặng. Phần yếm phía trước (chỗ chữ vespa và thanh inox) bị bong ra 1 đoạn khoảng 3-4 cm, bên hông chỗ đèn signal thì bị móp và xước. Không biết sửa hết khoảng bao nhiêu, và có lâu ko ? Bạn gái em đi LXV ạ.

robocop

Xe buýt
bác Pi cho em hỏi xíu ạ

bữa nay e bị té 1 cái, xe trầy nhẹ thôi không sao, vì chống chân được nhưng xe nặng quá nên vẫn bị nằm cái đùng, mẹ ui nó chạy cúp đầu em ghê vãi, mắc ngay đầu xe mình, mình không thắng chắc 2 thằng đo đường. . . vấn đề của em là ở chỗ này:

cái sàn xe phía bên phải, ngay bên dưới chỗ gác chân của người ngồi sau, vốn thì nguyên sàn xe vespa gồm 2 miếng thép 1 trên và 1 dưới ép lại với nhau,bây giờ ngay cái mép ngoài chỗ để chân người ngồi sau cái miếng ở trên nó bị hở ra 1 đoạn 1,5-2mm so với miếng ở dưới, ko biết làm cách nào cho nó khít lại, nhìn sơ thì không thấy, nhìn mà thấy nó hở hở ra rùi xấu kinh, em ngồi cả chiều ép nó lại mà nó ko sát . . . hu hu hu

không biết mọi người ai từng bị vậy có biết cách xử lí thế nào không nhỉ, giúp em với. chứ bị xíu vậy ra hãng hỏi mấy anh kĩ thuật chắc em nghĩ bị kiu là xe bị có chút vậy sửa gì, đi về đi quá

cập nhật vài tấm hình ! ! !

bên trái ( bình thường )

bên phải bị hở ( nhìn xa )

nhìn gần ( thấy gớm )

ai có giải pháp giúp bé với !!!

Chỉnh sửa cuối:

Piaggio Junior

Xe điện
đồng hồ công tơ mét ko chạy thì có bao nhiêu lỗi liên quan đến bác nhỉ ?
1- dây công tơ mét
2-Đồng hồ
3- cái gì ở lop trước - mà dây công tơ mét cắm vào ( Mình ko biết tên ^)
4-
...
Giá thay cho từng loại là bao nhiêu nhỉ %%
1- Đứt dây CTM < khoảng hơn hai trăm k>
2- Cụm sâu CTM trên đồng hồ bị hỏng < đi liền với Cụm đồng hồ cái này hơi cao xiền, khoảng hơn hai M>
3- Sâu CTM dưới bánh xe bị hỏng .< khoảng 50k >

Bạn gái mình vừa bị ngã xe, người thì ko sao, nhưng xe có vẻ hỏng nặng. Phần yếm phía trước (chỗ chữ vespa và thanh inox) bị bong ra 1 đoạn khoảng 3-4 cm, bên hông chỗ đèn signal thì bị móp và xước. Không biết sửa hết khoảng bao nhiêu, và có lâu ko ? Bạn gái em đi LXV ạ.
Cái nẹp giống inoc thì phải thay mới cụ ạ khoảng hai trăm k, còn xước sơn và móp méo cụ phải mang xe ra để anh em kiểm tra trực tiếp mới biết chính xác dc ạ .

bác Pi cho em hỏi xíu ạ

bữa nay e bị té 1 cái, xe trầy nhẹ thôi không sao, vì chống chân được nhưng xe nặng quá nên vẫn bị nằm cái đùng, mẹ ui nó chạy cúp đầu em ghê vãi, mắc ngay đầu xe mình, mình không thắng chắc 2 thằng đo đường. . . vấn đề của em là ở chỗ này:

cái sàn xe phía bên phải, ngay bên dưới chỗ gác chân của người ngồi sau, vốn thì nguyên sàn xe vespa gồm 2 miếng thép 1 trên và 1 dưới ép lại với nhau,bây giờ ngay cái mép ngoài chỗ để chân người ngồi sau cái miếng ở trên nó bị hở ra 1 đoạn 1,5-2mm so với miếng ở dưới, ko biết làm cách nào cho nó khít lại, nhìn sơ thì không thấy, nhìn mà thấy nó hở hở ra rùi xấu kinh, em ngồi cả chiều ép nó lại mà nó ko sát . . . hu hu hu

không biết mọi người ai từng bị vậy có biết cách xử lí thế nào không nhỉ, giúp em với. chứ bị xíu vậy ra hãng hỏi mấy anh kĩ thuật chắc em nghĩ bị kiu là xe bị có chút vậy sửa gì, đi về đi quá

cập nhật vài tấm hình ! ! !

bên trái ( bình thường )

bên phải bị hở ( nhìn xa )

nhìn gần ( thấy gớm )

ai có giải pháp giúp bé với !!!
Cái miếng đó là miếng nhựa đấy cụ ơi , ra anh em lắp lại cho cụ là khít ngay đấy ạ .

lhitvietnam

Xe máy
Mới 7000km mà đã thay bi côn rồi sao? Mau mòn thế!

Trạng thái
Thớt đang đóng