Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

xherox

Xe điện
Cụ Pi cho mình hỏi LX ie của gấu nhà mới mua đi được 500km rùi, đang tính mang ra thay dầu máy, có nên thay dầu lap luôn kô? Mà mấy hum nay đi về lúc tắt máy thì ở ống pô nó kêu tạch tạch là nó bị seo vậy? Tks cụ trước nhé.
Xe mới thì cứ thay dầu trong thời gian ngắn,thay luôn dầu lap.Đợi đến 1000km lại thay dầu và cả lọc dầu nữa nhé.
Xe mới đi về ống pô nóng nên co dãn gây ra tiếng kêu tạch tạch,xe nào cũng thế.ko phải lo nhé.

nguyenvinapco

Xe hơi
Xe mới thì cứ thay dầu trong thời gian ngắn,thay luôn dầu lap.Đợi đến 1000km lại thay dầu và cả lọc dầu nữa nhé.
Xe mới đi về ống pô nóng nên co dãn gây ra tiếng kêu tạch tạch,xe nào cũng thế.ko phải lo nhé.
Cám ơn cụ nhé, cuối tuần em đi thay dầu vậy em voka cụ rùi đấy

audilevis

Xe tải
Pak chủ thớt và các pak cho E hỏi chút là tình hình em Lib í ẹ của e đi được 1 vạn rồi, giờ E muốn vác ra bảo dưỡng thì theo KN của các pak thì có cần phải thay dây cu-roa, lọc gió, lọc xăng các thứ chưa hoặc cần thay cái gì ạ...

Tks các pak :D

xherox

Xe điện
Pak chủ thớt và các pak cho E hỏi chút là tình hình em Lib í ẹ của e đi được 1 vạn rồi, giờ E muốn vác ra bảo dưỡng thì theo KN của các pak thì có cần phải thay dây cu-roa, lọc gió, lọc xăng các thứ chưa hoặc cần thay cái gì ạ...

Dây curoa bác đi đến khi nào nó kêu thì mới thay chứ,chạy vẫn bình thường thì thay làm gì.Lọc dầu bác đã thay chưa,nếu chưa thì thay lọc dầu,lọc gió thì chỉ bảo dưỡng thôi.

sanxeko

Xe tải
Website
fb.com
mình hỏi về vấn đề bảo hành mà chả được ai giải đáp cả :(

Piaggio Junior

Xe điện
cụ Pi Ju ơi cho em hỏi kái Tx + yên nhập (chính hãng nhé ) + ốp bô giá cả thế nào ! quan trọng chất lượng là chính !
Xe j bác ơi ?????????????

CHo mình hỏi . mình mua con li V từ ngày mua đến giờ mình chưa mang ra lại cửa hàng kiểm tra lần nào theo sổ cả . Mình để ý thấy trong sổ không ghi thông tin gì về xe của mình vậy là sao nhỉ
Chắc NV quên không ghi thông tin cho bác hoặc bác mua không đúng đại lý ủy quyền của PiVN.

Cho mình hỏi về GTS ie chút!

Xe mình đã đi được hơn 1000km. 500km đầu đã ra Hàng Chuối thay dầu máy (Motul 300V), bổ sung nước mát, chưa thay dầu lap. Xem trong sổ thì NV có ghi là đến 3000km mới thay dầu tiếp.

Mình muốn hỏi là xe có cần phải mang ra kiểm tra, thay dầu gì nữa không hay đợi đến 3000km? Nếu có thì sẽ phải kiểm tra những gì và tốn thời gian khoảng bao lâu (vì mình phải sắp xếp công việc)?

Mọi người góp ý giúp trong SG mang đi bảo dưỡng ở đâu tốt nhất?

Cám ơn mọi người!
Cụ mang xe vô SG roài ạ ????? cứ tầm hơn ngàn km cụ mang qua các trạm BH kiểm tra miễn phí cho cụ, dầu máy theo các em NV ghi cho cụ , dầu Láp 3000-4000km thay một lần ạ .

Cụ Pi ớiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Xe e hn dắt ra cửa, bật chìa khóa lên k thấy đèn báo dầu đỏ, đã ngờ ngợ r, bóp phanh ấn đề cũng tịt luôn, k đề đc :((
rút chìa khóa ra thì đèn code k nháy sáng :((

xe em bị sao hở Cụ ? :((
Xe bị đứt cầu chì tổng hoặc hết ắc quy mà cụ .

Cụ pi ơi ! Xe LX của em mới mua được gần 3 tháng dạo này em phát hiện ra nó có hiện tượng kì lạ ==' Đi xe về tắt máy có kêu tiếng tành tạch (cái này em biết là do máy nóng nên kêu ) tầm 15' sau nó lại kêu phuùuuuu iiiiiiiiiiiiiii! 1 cái khá to em để ý thì cứ tấm 10 phút nó lại kêu nhưng nhỏ dần >"< hình như đến khi máy hết nóng thì hết kêu :( nghe cứ như xe tiêu hoá lâu ngày bị xì hơi ý . Bác giải thích hộ em hiện tượng này là gì với ạ :(
Nhà em có 2 con LXđều ie cả mà mỗi con của em có hiện tượng vậy :( Con xe của em mua sau hơn 5 tháng mà sao tay ga nặng hơn :( đi tốc độ chậm bị rung,lại còn kêu. Htrước em mang qa chỗ bác, mấy anh thợ bảo do côn với dây cu roa ==' mở côn ra lau đi được đúng 2 tuần lại như cũ :(
Cái tiếng kêu thì cụ phải mang ra để mấy bác thợ nghe trực tiếp mới biết dc ạ.
Cảm nhận về xe nghe cụ tả cũng rất khó , cụ tiện một công để anh em kiểm tra lại xem.

Cụ chủ cho cháu hỏi giá đèn hậu Liberty Việt với ạ? xe nhà cháu vừa bị vỡ. thaks cụ^^
Mấy trăm k sao đấy cụ. 39728160 cụ ới giúp em nhé .

Cụ Pi cho mình hỏi LX ie của gấu nhà mới mua đi được 500km rùi, đang tính mang ra thay dầu máy, có nên thay dầu lap luôn kô? Mà mấy hum nay đi về lúc tắt máy thì ở ống pô nó kêu tạch tạch là nó bị seo vậy? Tks cụ trước nhé.
500km đầu bắt buộc nên thay dầu máy , dầu Láp 3-4 ngàn cây thay một lần ạ .
Tiếng ống xả là giãn nở kim loại thôi ,một thời gian sau sẽ hết ạ .

Nên thay ống xăng , ống hơi , lọc dầu , dầu máy ,dầu láp.các chi tiết khác kiểm tra rồi KT tư vấn cho cụ ạ .

ChelseaBule

Đi bộ
Cho em hỏi Cụ? Có nên lắp Khóa chống trộm điểu khiển từ xa cho Li Vịt ko Cụ??? Em bị mất 1 con Abr nên giờ sợ... :)) Mong Cụ tư vấn

sanxeko

Xe tải
Website
fb.com
Chắc NV quên không ghi thông tin cho bác hoặc bác mua không đúng đại lý ủy quyền của PiVN.
Đúng rồi mình mua không phải là đại lý ủy quyền của Pi VN nhưng vẫn có sổ nhưng sổ không ghi gì . giờ xử lý như thế nào bác ơi

lapquocbmw

Xe máy
Giá của TX là: 2250k+ ốp TX 180k+ yên nhập: 2650k+ ốp bô: 450= tổng là: 5530k bac ah^^hàng xin chính hãng luôn đáy bác ah
cụ Pi Ju ơi cho em hỏi kái Tx + yên nhập (chính hãng nhé ) + ốp bô giá cả thế nào ! quan trọng chất lượng là chính !

dammevespa

Xe tải
cụ pi giải thích dùm e cái,con vespa s của e lúc lắc mạnh cái tay lái về 1 bên thì cái đầu bị xéo,tức là để thẳng tay láy thì cái bánh xe trứoc bị xĩa qua 1 bên,
Với lại khi chống dứng lên đè cái yên sau cho bánh trước nhõng lên,để tay lái thẳng chính giữa thì nó bị ngả vế phía tay trái ko thể nào nằm ngay tâm chính giữa được.

Kain

Xe máy
Hôm nay xe mình đã được đưa đi bảo dưỡng 3000 Km (lần trc hỏi nhầm viết có 1000Km). Tự mua nhớt 2 bình (mỗi bình 1lít) Shell Advance Utra hết 720k.
Mang đến Topcom Nguyễn Thị Minh Khai thì được làm những việc sau:
- Thay dầu máy
- Thay dầu lap: anh thợ mang ra ca dầu nhỏ nhỏ như dầu ăn (chả có nhãn mác j) đổ vào cái ọt. Chi phí hết 45k
- Chỉnh lại nút bấm yên
- Kiểm tra lốp
- Kiểm tra nước mát
Xong!
Tổng cộng chi phí hết 45k (chưa kể 720k tiền dầu máy).
Ra về mà cứ thấy áy náy, các anh í nói làm kỹ rồi. Không biết mọi người có được kiểm tra gì nữa ko?
Cho mình hỏi luôn là có những lúc mình vặn ga mạnh (ít thôi) thì thấy máy xe kêu rè rè bất thường, không biết có bị gì không nhỉ?
Mọi người cho ý kiến với!

daihung4000

Xe tải
xe lib ie của em giờ đi về để ở trong nhà, thỉnh thoảng lại kêu o o một cái kéo dài khoảng 3-5s, thỉnh thoảng lại o o như lần trước. cụ cho em biết nó làm sao ạ.

Hishigi

Đi bộ
Các cụ ơi em mới mua xe Vespa S 125 ie mà lại là lần đầu tiên sử dụng xe Vespa nên chưa có kinh nghiệm nhiều lắm :D
Các cụ làm ơn cho em hỏi khóa từ chống trộm của Vespa S có an toàn không ạ , có phải trộm mà phá thì nó kêu lên không ạ :D
Và nếu em muốn dùng thêm khóa kiểu như khóa ở bánh xe thì nên dùng loại khóa gì ạ :D
Em cảm ơn các cụ trước :D

xherox

Xe điện
Các cụ ơi em mới mua xe Vespa S 125 ie mà lại là lần đầu tiên sử dụng xe Vespa nên chưa có kinh nghiệm nhiều lắm :D
Các cụ làm ơn cho em hỏi khóa từ chống trộm của Vespa S có an toàn không ạ , có phải trộm mà phá thì nó kêu lên không ạ :D
Và nếu em muốn dùng thêm khóa kiểu như khóa ở bánh xe thì nên dùng loại khóa gì ạ :D
Trộm nó bẻ nát khóa thì cũng ko kêu đâu,chỉ có điều nó ko có chìa khóa đúng code thì chỉ có dắt xe mang về tháo toàn bộ ổ khóa ra thì mới nổ được máy.

Kojvotam

Xe tải
Mất khóa từ rồi!
Ko có cách nào làm lại sao các cụ?
Hay phải thay cả bộ :((

daihung4000

Xe tải
Trộm nó bẻ nát khóa thì cũng ko kêu đâu,chỉ có điều nó ko có chìa khóa đúng code thì chỉ có dắt xe mang về tháo toàn bộ ổ khóa ra thì mới nổ được máy.
em tưởng ie nó liên cả khóa từ nên muốn nổ được phải thay cả bộ ie nữa chứ(nếu mất khóa)

Mata

Xe container
Khóa từ của Pi thì hiện giờ có thể mở được nhưng mà ko nổ được máy vì ko có chip.
Nếu cụ muốn yên tâm hơn nữa thì mua thêm khóa chữ U Yeti 200k ở Thuốc Bắc nhé.

robocop

Xe buýt
Hôm nay xe mình đã được đưa đi bảo dưỡng 3000 Km (lần trc hỏi nhầm viết có 1000Km). Tự mua nhớt 2 bình (mỗi bình 1lít) Shell Advance Utra hết 720k.
Mang đến Topcom Nguyễn Thị Minh Khai thì được làm những việc sau:
- Thay dầu máy
- Thay dầu lap: anh thợ mang ra ca dầu nhỏ nhỏ như dầu ăn (chả có nhãn mác j) đổ vào cái ọt. Chi phí hết 45k
- Chỉnh lại nút bấm yên
- Kiểm tra lốp
- Kiểm tra nước mát
Xong!
Tổng cộng chi phí hết 45k (chưa kể 720k tiền dầu máy).
Ra về mà cứ thấy áy náy, các anh í nói làm kỹ rồi. Không biết mọi người có được kiểm tra gì nữa ko?
Cho mình hỏi luôn là có những lúc mình vặn ga mạnh (ít thôi) thì thấy máy xe kêu rè rè bất thường, không biết có bị gì không nhỉ?
Mọi người cho ý kiến với!
ở sapa dầu lap tính 40k bác ạ :D :D

bác cũng chạy shell ultra advanced thấy thế nào cho em ý kiến với nhá.

của em khi đi bảo dưỡng 3000k cũng chỉ làm có nhiêu đó, chả thấy kiểm tra gì, hơn bác được cái được bơm bánh xe free . . . . .

Trạng thái
Thớt đang đóng