Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

darkz

Xe tải
-Xe e cũng bị tình trạng đi tốc độ ở tầm 2 hoặc 3 vạch tốc độ đầu tiên thì bị giật giật :(,Có lúc bị,lúc lại k,tầm từ 300km e thấy bị nhiều
-Xe e lúc mới đề lên,đi tầm 20 - 30m thì dù giữ im tay ga thì ga vẫn yếu đi như kiểu xăng k đủ ấy
Thế là bị j hả bác?
Xe e lx 125 ie cũng y xì vậy, có làm sao ko hở cụ pi ơi?

MrQ1984

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi con S 150 của em mới lấy,đi được 350km,cứ tắc đường,đi chậm ga nhỏ là nó cứ gằn gằn,giật giật rất khó chịu,hơi vặn ga nhẹ 1 phát là nó vọt,nhả ra thì hụt,nên lúc nào tắc đường là cứ phải tăng ga kèm bóp nhẹ phanh sau cho nó đỡ giật,rất bựa :|
Trước em đi Nouvo cũng thế,ra Town kỹ thuật nói "bình thường mà anh",tưởng xe nó thế,giờ đi Pi cũng bị,em đến nản:(
Không biết ra kỹ thuật của Pi có chỉnh lại được ko các cụ ?

qhuy

Xe đạp
Cho em hỏi em mua lx từ chủ nhật tuần trước đến nay là 6 ngày thì bao h mới có giấy tờ xe ạ, chứ bây h đi xe ko biển sợ lắm

MrQ1984

Xe đạp
Mình mua ở Topcom Thái Hà,khoảng 1 tuần sau có giấy.

[K]club

Xe tải
Các cụ cho em hỏi con S 150 của em mới lấy,đi được 350km,cứ tắc đường,đi chậm ga nhỏ là nó cứ gằn gằn,giật giật rất khó chịu,hơi vặn ga nhẹ 1 phát là nó vọt,nhả ra thì hụt,nên lúc nào tắc đường là cứ phải tăng ga kèm bóp nhẹ phanh sau cho nó đỡ giật,rất bựa :|
Trước em đi Nouvo cũng thế,ra Town kỹ thuật nói "bình thường mà anh",tưởng xe nó thế,giờ đi Pi cũng bị,em đến nản:(
bệnh muôn thủa của Pi rồi bác ơi :D 1 thời gian đi quen bác sẽ căn được mức tay ga như thế nào để xe không bị giật .

acaica

Xe máy
cụ Pi cho e hỏi, con S125 ie của em, tự nhiên bg em nghe thấy tiến e e e e nhỏ khi vít ga, thả ga ra lại hết. Đi trong ngõ vắng mới nghe thấy. Như vậy có vấn đề j` ko ạ? có phải mang ra bh ko ạ?

darkz

Xe tải
cụ Pi cho e hỏi, con S125 ie của em, tự nhiên bg em nghe thấy tiến e e e e nhỏ khi vít ga, thả ga ra lại hết. Đi trong ngõ vắng mới nghe thấy. Như vậy có vấn đề j` ko ạ? có phải mang ra bh ko ạ?
Cái lx125ie của em cũng đủ tiếng kêu luôn ấy, còn chả biết diễn tả thế nào =)), nhưng đc cái đi rất êm và ko có vấn đề j` cả. Chỉ có cái là khi mới khởi động, đi đc tầm 50m thì xe như kiểu bị hụt xăng ấy, tăng ga mà xe cứ nó vẫn ì ra đấy, đi thêm 20m nữa thì lại bình thường. Như này thì có bị làm sao ko hả các cụ?

kevin93

Xe tải
sao bây giờ e nhìn thấy xe lib có mặt đồng hồ là nhập (đèn xinal 2 bên) yên và tay xách như nhập ốp bô đổi màu (chắc do sử dụng lâu)
nhưng nhìn xuống máy bên trái lại kô thấy cái cần đạp khởi động giống lib nhập
k biết đây là xe nhập hay nội ? mong các a giải đáp

acaica

Xe máy
Cái lx125ie của em cũng đủ tiếng kêu luôn ấy, còn chả biết diễn tả thế nào =)), nhưng đc cái đi rất êm và ko có vấn đề j` cả. Chỉ có cái là khi mới khởi động, đi đc tầm 50m thì xe như kiểu bị hụt xăng ấy, tăng ga mà xe cứ nó vẫn ì ra đấy, đi thêm 20m nữa thì lại bình thường. Như này thì có bị làm sao ko hả các cụ?
em cũng bị giống cụ, buổi sáng đi hay bị thế. 1 đoạn lên đầu phố là lại êm

[K]club

Xe tải
sao bây giờ e nhìn thấy xe lib có mặt đồng hồ là nhập (đèn xinal 2 bên) yên và tay xách như nhập ốp bô đổi màu (chắc do sử dụng lâu)
nhưng nhìn xuống máy bên trái lại kô thấy cái cần đạp khởi động giống lib nhập
k biết đây là xe nhập hay nội ? mong các a giải đáp
li nhập làm gì có cần khởi động hả bác :)) thôi chịu khó để ý cái chìa khóa xe của nó (lúc dừng đèn đỏ) xem có logo Piaggio màu xanh to tướng ở giữa không , hay lúc nó tắt máy xem có đèn code nháy ko (nhập không có code) . Bác lên mạng xem củ máy của li nhập và việt có khác nhau 1 tí đấy , li việt phun xăng điện tử nên có thêm cái ống ở đoạn cuối gần chỗ để chân bên trái của người ngồi sau ý :D

cunhovn

Xe hơi
Cụ Pi cho iem hỏi tý. Hôm qua em qua nhà cụ thay dầu máy, thấy có cái áo phông Vespa mua cho thằng em. Về nó lại kêu size S mặc không vừa, thế em có được đổi lại áo size to hơn không ạ? Đương nhiên là áo mang về chưa làm sứt tý nào rồi? Cụ cho em biết chiều nay em qua đổi áo?>:D<

Thang N.

Xe tăng
Bác Piaggio ơi, chiều nay đưa bà xã qua Bà Triệu lấy GTS super i.e rồi. Cảm ơn bác nhé. Em có một chút băn khoăn này nhờ bác giải thích chút. Chả là chiều nay lái xe đưa bà xã từ Bà Triệu đến Hàng Chuối có mua thêm cái lót sàn và mũ BH và đi về Mỹ Đình trên đường đi em để ý thấy kim đồng hồ báo nhiệt độ động cơ thường xuyên ở vạch trắng cao nhất và chốc chốc cái quạt nó lại thổi (ấm và ồn). Tuy nhiên, em chưa thấy có hiện tượng gì bất thường cả. Vậy, bác tư vấn cho em xem cần phải theo dõi thêm gì không hay đây là bình thường của xe mới. Cảm ơn bác.

luanthieugia

Xe hơi
em cũng bị y xì cụ, đang định ra bảo hành Pi hỏi, em nghĩ tình trạng xe này là do côn :(

GTS SUPER

Xe máy
@ Thang N.: Chào bác. Hy vọng bác không gặp phải hiện tượng giống bác bimbim1976 thì khổ lắm đấy. Em cũng đang đi GTSie đây nhưng chưa bao giờ lên tới quá vạch trắng ở giữa cả. Cái này bác nên đi kiểm tra xem thế nào nhé.

se7enup_0705

Xe máy

E đi Li ie cũng bị giống bác này, đi chậm thì máy rất êm, mà đi tầm 35 vít ga lên lại lại nghe tiếng "tè tè tè" đều đều như có cái j` chạm cạ vào máy íh, rất là khó chịu, ko biết có bác nào giống e ko :(.

anhminh1

Xe máy
@ Thang N.: Chào bác. Hy vọng bác không gặp phải hiện tượng giống bác bimbim1976 thì khổ lắm đấy. Em cũng đang đi GTSie đây nhưng chưa bao giờ lên tới quá vạch trắng ở giữa cả. Cái này bác nên đi kiểm tra xem thế nào nhé.
Bác GTS đang sống ở đâu thế ạ, xe của bác chưa bao giờ vượt quá vạch trắng giữa thì thật là quá kỳ diệu :-? Theo như em biêt, và kinh nghiệm từ bản thân con i.e của em, việc vượt qua vạch trắng giữa của xe này là chuyện quá thường xuyên, thỉnh thoảng lên đến vạch trắng cao nhất làm quạt kêu cũng là bình thường; nhất là trong điều kiện đường xá thành phố ở Việt Nam, đi chậm + tắc đường liên miên. Trừ khi bác toàn phi xe ở những nơi đồng không mông quạnh thì may ra :|.

bimbim1976

Xe điện
Bác Piaggio ơi, chiều nay đưa bà xã qua Bà Triệu lấy GTS super i.e rồi. Cảm ơn bác nhé. Em có một chút băn khoăn này nhờ bác giải thích chút. Chả là chiều nay lái xe đưa bà xã từ Bà Triệu đến Hàng Chuối có mua thêm cái lót sàn và mũ BH và đi về Mỹ Đình trên đường đi em để ý thấy kim đồng hồ báo nhiệt độ động cơ thường xuyên ở vạch trắng cao nhất và chốc chốc cái quạt nó lại thổi (ấm và ồn). Tuy nhiên, em chưa thấy có hiện tượng gì bất thường cả. Vậy, bác tư vấn cho em xem cần phải theo dõi thêm gì không hay đây là bình thường của xe mới. Cảm ơn bác.
Chào cụ,cụ yên tâm đi nhé,em chính là chủ nhân của GTS ie 125 bị lỗi mà báo vtc đưa tin đây.
Còn ko phải xe nào cũng bị,nhà em vẫn còn 1 cái xe GTS nữa,mua đi được 7 năm rồi ,vẫn báo dưỡng ở Hàng chuối chỗ cụ Pi,chả sao cả.Cụ cứ yên tâm mà đi,có điều em ghét cái bọn lờ đờ của Piaggio việt nam thách thức em nên em mới làm to chuyện thôi.cụ yên tâm mà đi nhé,cũng có cái sướng riêng khi ngồi trên GTS đó,chúc cụ vui và lái xe an toàn.

Thang N.

Xe tăng
Cảm ơn các cụ. E đi GTS và cảm nhận ban đầu rất thú vị nhưng mà khổ nhất là phải xếp nó vào chỗ hoặc dắt xe ra khỏi hàng vì nó nặng quá. Em ở chung cư để xe chung với các hộ khác nên hôm nay dắt được cái xe ra ngoài sân đã thấy ghê gớm thật. Mà con gts này em mua tặng bà xã. Hic. Bà xã em chưa dám đi các cụ ạ.

GTS SUPER

Xe máy
@anhminh1: em ở Hà nội thôi bác ( Hồ Đắc Di). Ngày thường đi làm có mấy km kịch kim thì lên đến vạch trắng ở giữa. Nhưng em cũng đã đi về quê gần 80km liên tục không nghỉ ( hôm đó trời mưa) nhưng cũng chỉ nhích hơn vạch giữa có chút xíu thôi ( do trời mưa nên nó đỡ hơn chăng). Cũng chỉ đi có một lần như vậy vì sợ không dám dùng em này đi xa nhỡ hỏng hóc dọc đường thì tiêu luôn, vả lại đỡ tốn xăng nữa.

@Thang N.: bác mua xe cho bà xã công nhận là cũng dũng cảm thật đấy. Con này đi sướng nhưng nó nặng, cao và to. Đối với chị em thì hơi nguy hiểm khi đi đường chẳng may va quệt, ngã, đổ...Dắt ra dắt vào bãi gửi xe cũng là một chuyện lớn đến anh em mình nhiều khi còn thấy oải ;)

Trạng thái
Thớt đang đóng