Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

Theliar24

Đi bộ
Các bác cho e hỏi cách khắc phục phần nhựa nhám 2 bên yếm bị xước của xe li việt với ạ.k biết bị va quệt vào đâu mà giờ 1 bên xước nham nhở trông mất thẩm mỹ quá ạ :((

TanPiaggio

Xe buýt
Có bác đi đi vespaS k cho e hỏi chút. Ở chỗ đầu xe đi trời tối bật đèn nó có bị hở sáng ra k ạ. Chỗ miếng inox màu trắng đó. Xe e bị hở. K biết rửa xe nc có vào k nữa
Có khe hở lắp ráp nhưng chắc sẽ không lọt sáng ra được. Tối cụ chụp ảnh rồi up lên xem sao.

Các bác cho hỏi xe em đi cỡ 40km/h, kim đồng hồ cứ bị giật là sao vậy. Hình như xe Piaggio nào cũng bị như vậy. Có cách nào khắc phục không?
Cụ thử đệm thêm mấy cái vòng đệm vào hai con buloong bắt cụm số công tơ mét phía dưới xem có hết không.

Cho e hỏi xe zip của e mua năm 2012 chân chống nghiêng sao yếu wa,mềm oặt,dựng nghiêng wa là lấy chân ấn thẳng xuống là xe đỡ nghiêng hẳn,có cách xử lý hay thay chân mới o ah.
Giải pháp tạm thời là cụ tháo ra cái chân chống ra rồi gõ lại cái ngoàm chữ u cho nó khít lại là được. Tuy nhiên chỉ gõ được vài lần là chỗ đó nó mềm ra đấy cụ nhé.

Con vẹo nhà em biển 235.66 đang trong tay cụ đấy ạ, lúc nào xong cụ ới iem với nhé. Tks cụ
Hình như xong rồi, cụ qua lấy đi.

Các bác cho e hỏi cách khắc phục phần nhựa nhám 2 bên yếm bị xước của xe li việt với ạ.k biết bị va quệt vào đâu mà giờ 1 bên xước nham nhở trông mất thẩm mỹ quá ạ :((
Cái ốp đó bằng nhựa gain sần nên xước xát khó có thể phục hồi lại như cũ, kệ nó thôi cụ.

Theliar24

Đi bộ
Thế có thay riêng đc 2 cái ốp đó ko cụ?rá rổ thế nào ợ :(

nikeleader

Xe tải
Cụ cho em hỏi xe em đi qua chỗ xóc ( tầm 10cm tự nhiên máy tắt ngúm đề lại không được , e vặn chìa r đề lại mới được có s k ạ? Xe e mới đi gần 700 ợ

duythanh.37

Xe hơi

Đèn của e bị hở như này đây bác. Nhưg e rửa xe k bị nước vào. Xe khác có bị như này k ạ

ngo.baobao

Xe đạp
Ôi em ngại đọc lại quá vì nhiều trang quá ạ. E mới lấy Lx 3vie ạ. Xe em gần được 500km, tình hình là em chưa đi thay dầu (mai em sẽ đi thay ạ^^), em thấy đi như kiểu xe bị gằn máy ấy ạ, cứ cảm giác bị khô khô, ì ì. Có phải do em chưa thay dầu nên thế k ạ? Nữa là khi tắt máy, cứ bị kêu tách tách ấy ạ, e đọc 1 bạn đã hỏi cái này rồi nhưng k nhớ làm sao. Bác nào biết chỉ em với ạ. Em cảm ơn ạ :)

Andrei

Xe đạp
Ôi em ngại đọc lại quá vì nhiều trang quá ạ. E mới lấy Lx 3vie ạ. Xe em gần được 500km, tình hình là em chưa đi thay dầu (mai em sẽ đi thay ạ^^), em thấy đi như kiểu xe bị gằn máy ấy ạ, cứ cảm giác bị khô khô, ì ì. Có phải do em chưa thay dầu nên thế k ạ? Nữa là khi tắt máy, cứ bị kêu tách tách ấy ạ, e đọc 1 bạn đã hỏi cái này rồi nhưng k nhớ làm sao. Bác nào biết chỉ em với ạ. Em cảm ơn ạ :)
Thay dầu là ngon ngay ý mà cụ.tách tách là do ống bô đi nóng nên nó thế đấy, nguội nguội 1 tý hết ngay :D

Wave2555

Xe đạp
Chuận buzi cụ ah :)) mời cụ 1 ly :x mà chán mấy ôg thợ topcom cầu giấy quá.lần trc kim xăng của e bị lệch mấy bố đặt lại xog thành cao quá sáng nay e bị quả vạch chưa hết mà xăng đã hết :)) dắt bộ ộc cơm ra :(( mà ra đấy cho mấy bố chỉnh lại xog xuôi hết thì tận tối e mới để ý kim công tơ mét k chạy @@ chắc lại làm tuột dây của e r.hôm nọ vừa bôi dầu mỡ vào dây xog :( đến nản lsau k ngại xa nữa hjx mag lên chỗ cụ cho lành. Mà cụ ơi sao xe e đi nhah hết xăg thế @@ đổ 100k sáng chủ nhật mà bh t3 đã đèn vàng choé @@ cùg lắm đc 50km
Bác chịu khó qua 68 lê văn lương của. Xuân cầu nhé. Thợ bên đấy ổn lắm, em thường chăm sóc em ý ở đấy thôi. Topcom tay nghề thợ kém hơn xuân Cầu bác a.l.

Wave2555

Xe đạp
Chào các bác, em mới tham gia 4rum có vài thắc mắc mong các bác giúp đỡ
Em mới lấy em Li 3v 125, hôm rồi em đi thấy phần đuôi đen đen cảm giác như sắp bung ra

Đem ra trung tâm bảo hành được họ lắp cho 4 cái ốc vít( khoanh đỏ) và bảo chắc xe anh bị rơi vít, các bác cho em hỏi bình thường xe chỗ đó có lắp vít ko

Còn phần đuôi xe tiếp xúc với đèn sau em thấy nó rời ra(khoanh xanh) , nhìn không chắc chắn lắm
Xin các cao nhân chỉ bảo
Cái đuôi xe màu đen bình thường thì chẳng ai tháo ra mà phải lắp lại ốc cả, vì từ nhà máy nó lâp sẵn BáC a. Có thể là xe nào đó hỏng thì cửa hàng đó tháo của bác ra thay để bán trước rôì lấy hàng ngoài lắp vào cho bác nên thiếu ốc thôi.

hitman89

Xe đạp
em đang định mua vespa S 3v, ko biết nên lấy xe ở đâu thì chuẩn, thủ tục nhanh gọn nhỉ các bác :D

lebachtung

Xe hơi
Bác Chủ thớt cho Em hỏi xe LX 125 Vietnam chạy được hơn 2 vạn cây rồi, lâu rồi không bảo dưỡng, thấy có tình trạng khi đi nhanh khoảng 40km vào ổ gà có cảm giác là phía sau như bị xịt, lạng , có phải hỏng Bi côn không? thay hết bao tiền, nhà Em cũng muốn thay cái lốp trước luôn, lốp sau mới thay rồi.

Huyvaga

Xe tải
Em có chú xe liberty việt, xe em đi thi thoảng bị hụt ga, với cả bật khóa lên không nổ được, nhưng mà tắt đi bật lại thì lại nổ lại được. Nó xảy ra ko thường xuyên, ko biết xe em bị lỗi j` vậy ?

congdat

Xe đạp
Em có chú xe liberty việt, xe em đi thi thoảng bị hụt ga, với cả bật khóa lên không nổ được, nhưng mà tắt đi bật lại thì lại nổ lại được. Nó xảy ra ko thường xuyên, ko biết xe em bị lỗi j` vậy ?
Trươc e cũng bị như bác. Mang lên 7 hàng chuối bác thợ cắm cái máy gì vào xe ý xong dùng máy tính chạy lại phần mềm.
Về đi cảm giác trơn tru mượt mà đỡ tốn xăng hơn hẳn

Phuong Ho

Xe tăng
cá nhân e khá tín nhiệm số 7 Hàng Chuối vì mấy lần đi thay dầu định kỳ xe vợ e thấy khá nhanh và chu đáo....
e muốn hỏi các bác 1 chút: e muốn tìm mua mấy thứ lặt vặt cho chiếc ET của e có bác nào biết chỉ giùm e với : Mặt nạ trước mạ cromme, baga loại nhỏ phía trước; chắn gió loại nhỏ phía trước lắp cho Piaggo ET .... Giá cả từng món thế nào ạ... Tks các bác nhiều nha :)

nguyenducdung

Xe buýt
CỤ chủ cho em hỏi thêm 1 vấn đề thế này

Xe em li ie, giờ đi đc gần 8000 km, xe có hiện tượng kêu ken két lúc bắt đầu lăn bánh, bị chắc 1 tháng rồi, lỗi này là như thế nào? có dễ khắc phục ko ạ?

Cảm ơn cụ chủ!

duonghuyngoc

Xe đạp
mấy bác cho em hỏi. Chiếc S 3V chạy được 600km rùi, mới thay nhớt máy . Em test maxspeed thử cho nó nhẹ máy - những thất vọng vô cùng, xe lên 60 đã lâu từ 60 lên 70 80 nó bò còn thua chiếc Wave TQ lun .... Do xe bị lỗi hay là dòng xe này nó vậy hả các bác. em ở SG chạy đường cộng hòa bơm miệt mài dc có gần 80.
Sẵn em hỏi thay nhớt lap 200ml hay 120 vậy, em đọc trong sổ bảo hành thấy ko có ghi phần dung tích nhớt số

TanPiaggio

Xe buýt
Thế có thay riêng đc 2 cái ốp đó ko cụ?rá rổ thế nào ợ :(
Thay đc cụ nhá, giá thì phiền cụ call giúp em vào cái số cố định nhé (bọn em ko đc phép báo giá ở đây).

Cụ cho em hỏi xe em đi qua chỗ xóc ( tầm 10cm tự nhiên máy tắt ngúm đề lại không được , e vặn chìa r đề lại mới được có s k ạ? Xe e mới đi gần 700 ợ
Cụ xem lại cái công tắc chân chống nhé.

Đèn của e bị hở như này đây bác. Nhưg e rửa xe k bị nước vào. Xe khác có bị như này k ạ
Khả năng xe của cụ khe hở lắp ráp chưa chuẩn.

Xe mới nên thay dầu sơm với lại nó cũng chưa đc tròn máy, cụ chạy thêm vài nghìn cây nữa là mượt ngay ấy mà. Còn tiếng tanh tách là do bô nó giãn nở, ko sao đâu.

Bác Chủ thớt cho Em hỏi xe LX 125 Vietnam chạy được hơn 2 vạn cây rồi, lâu rồi không bảo dưỡng, thấy có tình trạng khi đi nhanh khoảng 40km vào ổ gà có cảm giác là phía sau như bị xịt, lạng , có phải hỏng Bi côn không? thay hết bao tiền, nhà Em cũng muốn thay cái lốp trước luôn, lốp sau mới thay rồi.
Không phải côn đâu, nhưng cụ xem lại cái giảm xóc nhé.

Nhiều khi lỗi đơn giản chỉ là cái công tắc chân chống. Cái tiếp điểm nó hơi sát nên vào chỗ xóc nó sảy ra hiện tượng như vậy, nếu thế chỉ cần tháo ra mài đi một chút là ok.

cá nhân e khá tín nhiệm số 7 Hàng Chuối vì mấy lần đi thay dầu định kỳ xe vợ e thấy khá nhanh và chu đáo....
e muốn hỏi các bác 1 chút: e muốn tìm mua mấy thứ lặt vặt cho chiếc ET của e có bác nào biết chỉ giùm e với : Mặt nạ trước mạ cromme, baga loại nhỏ phía trước; chắn gió loại nhỏ phía trước lắp cho Piaggo ET .... Giá cả từng món thế nào ạ... Tks các bác nhiều nha :)
Cái của cụ toàn đồ accessory nên bên em ko sẵn hàng, cám ơn cụ đã tin tưởng.

CỤ chủ cho em hỏi thêm 1 vấn đề thế này

Xe em li ie, giờ đi đc gần 8000 km, xe có hiện tượng kêu ken két lúc bắt đầu lăn bánh, bị chắc 1 tháng rồi, lỗi này là như thế nào? có dễ khắc phục ko ạ?

Cảm ơn cụ chủ!
Cụ kiểm tra bộ treo máy xem có sao không.

mấy bác cho em hỏi. Chiếc S 3V chạy được 600km rùi, mới thay nhớt máy . Em test maxspeed thử cho nó nhẹ máy - những thất vọng vô cùng, xe lên 60 đã lâu từ 60 lên 70 80 nó bò còn thua chiếc Wave TQ lun .... Do xe bị lỗi hay là dòng xe này nó vậy hả các bác. em ở SG chạy đường cộng hòa bơm miệt mài dc có gần 80.
Sẵn em hỏi thay nhớt lap 200ml hay 120 vậy, em đọc trong sổ bảo hành thấy ko có ghi phần dung tích nhớt số
Bác cho xe vào hãng kiểm tra xem chứ xe này lên 80km/h có ì ạch lắm đâu. Với lại nhớt láp của loại 3V này là 200ml bác nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng