Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

congdat

Xe đạp
Mình mua lại 1 em liberty việt năm ngoái, do ko có kinh nghiệm nên mua về mới để ý là lúc chạy động cơ có tiếng lách tách bên trong, đi các nơi thì các ông ý hết dán băng dính, rồi thì phán cong tay biên pít tông gì đó, làm em hoảng hồn.
Chán chả buồn sửa, hôm vừa rồi mang qua 7 hàng chuối bảo dưỡng toàn bộ, vứt xe đó hôm sau lấy về, tự nhiên chả thấy tiếng lách tách ức chế bấy lâu nay nữa, chả hiểu mấy ông thợ chọc ngoáy gì giỏi vãi.
Many thanks :x

tuongvt

Xe buýt
Cụ cho e hỏi thay kim phun xăng điện tử thì chi phí thế nào ạ?

ares312a

Đi bộ
Em vừa bảo dưỡng định kỳ 12.000 km ở hãng tuần trước thì tuần này xuất hiện tiếng kêu rất lạ ở sau xe. Nếu đi trên đường phẳng thì không sao, vào chỗ xóc thì có những tiếng cút kít, cút kít, đặc biệt kêu to khi chở thêm người. Cụ Tân cho em hỏi đây là lỗi gì với ạ?

4576

Đi bộ
A Tân cho hỏi về giảm xóc GT, GTS thấy có 3 kiểu màu: đen, mạ inox, đỏ. tính năng có khác nhau ko a ?

TanPiaggio

Xe buýt
các cụ thật là nhiệt tình
Em muốn hỏi cụ chút, xe e LX 125 Việt đời 2009, công tơ mét ko chạy, em chả biết là đứt dây hay ko nữa, nhưng mà mang ra hiệu nhỏ thì đều chỉ đường đến hiệu lớn. mà quê em hiệu lớn nó đang đập đi xây mới. chắc phải hôm nào xuống HN mới thay dc.
Em mở cốp, tháo bỏ thùng xe ra, thì xem mấy cái dây nối, dây xăng hay dây gì gì đấy màu ghi xám ấy ạ, nó nứt nẻ như kiểu sắp đứt rồi ấy ạ. nhỡ nó đứt rồi nó chảy xăng ra thì có phải em lại dc lên báo mất.
Với lại em đi đường, phi qua mấy cái gờ giảm tốc, nó hay bị hiện tượng trẹo bánh.

Với lại nữa :D em có phiếu "Bảo dưỡng toàn bộ xe Piagio Vespa" tại số 7 hàng chúi.

Bác xem giúp hộ em là tổng chi phí khoảng mấy khìn dc ko ạ :(
cảm ơn bác, chúc bác có buổi tối vợ con gấu bông vui vẻ.
Hôm nào cụ xuống HN chơi với bọn em đi, xe cụ có phiếu BDTB rồi thì nếu có thay thế phụ tùng thì tính tiền còn không thì miễn phí hết cụ nhé.

Cám ơn bac Pi, xe e chay đủ 500 km sẽ qua bác.
Chúc bác sức khoẻ dồi dào để giúp đỡ những thắc mắc của ae trên diễn đàn
Cảm ơn cụ !

Để từ nay về sau em ra chỗ cụ :) thế lần tới bảo dưỡng là 1000km hay 3000km mới phải ra hả cụ
Khoảng 3000km cụ qua thay dầu và kiểm tra xe thôi chưa phải làm lớn gì đâu.

Chuận buzi cụ ah :)) mời cụ 1 ly :x mà chán mấy ôg thợ topcom cầu giấy quá.lần trc kim xăng của e bị lệch mấy bố đặt lại xog thành cao quá sáng nay e bị quả vạch chưa hết mà xăng đã hết :)) dắt bộ ộc cơm ra :(( mà ra đấy cho mấy bố chỉnh lại xog xuôi hết thì tận tối e mới để ý kim công tơ mét k chạy @@ chắc lại làm tuột dây của e r.hôm nọ vừa bôi dầu mỡ vào dây xog :( đến nản lsau k ngại xa nữa hjx mag lên chỗ cụ cho lành. Mà cụ ơi sao xe e đi nhah hết xăg thế @@ đổ 100k sáng chủ nhật mà bh t3 đã đèn vàng choé @@ cùg lắm đc 50km
Cái dòng này có tiếng uống xăng mà, chắc cụ tay cũng to nữa. Xe có vấn đề gì cụ cứ mang qua em.

em mới mua lại con li việt đki tháng 10 năm 2012 nhưng k có sổ bảo hành, bác cho em hỏi có làm lại đc không ?
với cả xe em đi bình thường có tiếng tạch tạch ở đằng sau nghe rất rõ, kêu liên tục luôn là bị sao ạ ?
Xe cụ bị lỗi vành sau rồi, nhưng mất sổ BH thì khó rồi.

Mình mua lại 1 em liberty việt năm ngoái, do ko có kinh nghiệm nên mua về mới để ý là lúc chạy động cơ có tiếng lách tách bên trong, đi các nơi thì các ông ý hết dán băng dính, rồi thì phán cong tay biên pít tông gì đó, làm em hoảng hồn.
Chán chả buồn sửa, hôm vừa rồi mang qua 7 hàng chuối bảo dưỡng toàn bộ, vứt xe đó hôm sau lấy về, tự nhiên chả thấy tiếng lách tách ức chế bấy lâu nay nữa, chả hiểu mấy ông thợ chọc ngoáy gì giỏi vãi.
Many thanks :x
Bọn em làm theo lương tâm và trách nhiệm của người thợ là chính, phục vụ các cụ là chủ yếu và quan trọng nhất là làm để các cụ hài lòng.

Cụ cho e hỏi thay kim phun xăng điện tử thì chi phí thế nào ạ?
Cụ cho em biết xe cụ là xe gì nhé, với lại báo giá thị cụ gọi vào cái số cố định giúp em nhé.

Em vừa bảo dưỡng định kỳ 12.000 km ở hãng tuần trước thì tuần này xuất hiện tiếng kêu rất lạ ở sau xe. Nếu đi trên đường phẳng thì không sao, vào chỗ xóc thì có những tiếng cút kít, cút kít, đặc biệt kêu to khi chở thêm người. Cụ Tân cho em hỏi đây là lỗi gì với ạ?
Cụ kiểm tra phần treo máy nhé, có thể khi BDĐK nó vẫn ổn bây giờ nó bắt đầu có vấn đề.

A Tân cho hỏi về giảm xóc GT, GTS thấy có 3 kiểu màu: đen, mạ inox, đỏ. tính năng có khác nhau ko a ?
Nó chỉ có tính năng trang trí thôi cụ à.

alo234

Đi bộ
cho mình hỏi thủ tục làm lại bảo hành cho xe liberty chưa sang tên nhé , làm ở cửa hangf nào của topcom cũng được ah
với cả xe lỗi vành sau sửa không bảo hành thì bao nhiêu tiền

Liberty125.ie

Xe buýt
Phanh sau xe Li đi trời mưa rất hãi... bóp nhẹ thôi cũng đơ cả bánh rồi mà bánh xe bé ko bám đường, đường trời mưa thì trơn, em xòe mấy phát vì phanh sau xe Li rồi hixxxx, xe mới chạy được 4k mà ốp bô, gác để chân toàn vết xước do em xòe huhu

Leng

Đi bộ
Xe em đi được 999 km rồi đang định mang ra số 7 Hàng Chuối bảo dưỡng lần đầu ạ. E đang định tìm cái sổ bảo hành để xem phải làm những gì nhưng mọi người có lời dặn dò gì trước khi ra đó và e có cần trình bày gì nhiều với các anh thợ k ạ? E là con gái mà k muốn phiền bạn bè đi hộ và bố e thì đúng đợt đi vắng k nhờ vả gì được;>

busnhanh

Xe đạp
trước xe em mua bên Topcom, h em cũng chả biết sổ bảo hành để đâu nữa, cứ coi như là hết bảo hành đi, nếu mang sang bên bác bảo dưỡng lại thì hết khoảng bao nhiêu xiền hả bác? mà đợt này xe em có hiện tượng đang đi tự nhiên xe lịm đi trong khoảng thời gian từ 1 đến 2 s thôi, sau đó lại bình thường là nguyên nhân j hả bác?

duythanh.37

Xe hơi
Bác cho e hỏi chút. E mới mua vespa S 3v ie. Đi tốc độ chậm sao đầu vẫn rung vậy bác nhỉ? Hay xe đang chạy roda nên vậy. E chưa thay dầu lần đầu. Định đi đến 500 ra thay dầu máy và dầu láp. Thanks bác!

quangninh01

Đi bộ
Chào bác pi, xe e lx 3v ie mới đi đc 400km mấy hôm nay e thấy có hiện tượng kêu lục cục phía đằng sau khi chạy (nghe như tiếng kêu trong cốp nhưng ko phải vì cốp e ko để gì) e kiểm tra bánh sau thì thấy có độ giơ. Nhờ bác bắt bệnh xem giúp e là bệnh gì.
Cảm ơn bác.

duythanh.37

Xe hơi
Chào bác pi, xe e lx 3v ie mới đi đc 400km mấy hôm nay e thấy có hiện tượng kêu lục cục phía đằng sau khi chạy (nghe như tiếng kêu trong cốp nhưng ko phải vì cốp e ko để gì) e kiểm tra bánh sau thì thấy có độ giơ. Nhờ bác bắt bệnh xem giúp e là bệnh gì.
Cảm ơn bác.
Bác cho hỏi lx của bác đi chậm đầu có rung ko ạ. Thỉnh thoảng đang đi bt mà giảm ga rồi ga tiếp lên nó bị giật giật.

tu0iteen

Đi bộ
@TanPiaggio
Cháu LX nhà em đang an tọa ở đấy cụ ạ.
cháu đen 8350 ấy ạ

hyundaii30

Xe tăng
Bác cho e hỏi chút. E mới mua vespa S 3v ie. Đi tốc độ chậm sao đầu vẫn rung vậy bác nhỉ? Hay xe đang chạy roda nên vậy. E chưa thay dầu lần đầu. Định đi đến 500 ra thay dầu máy và dầu láp. Thanks bác!
xe nào chẳng thế hở cụ, cứ đi quá 500km và 800km thì thay dầu sẽ thấy em nó mượt hơn. Thay xong dầu, đi một thời gian độ nhớt giảm bớt đi cảm thấy êm con nhà bà ái ngay.

Chỉnh sửa cuối:

quangninh01

Đi bộ
Bác cho hỏi lx của bác đi chậm đầu có rung ko ạ. Thỉnh thoảng đang đi bt mà giảm ga rồi ga tiếp lên nó bị giật giật.
<br />
<br />
Cản ơn bác pi đã trả lời. Xe e đi chậm có hơi rung bác ah, còn khi giảm ga tốc độ xuống dưới 20km sau đó kéo ga lên thì xe bị giật giật. Vì e nghi dòng pi khi tăng ga o tốc độ thấp xe nào chẳng giật. Nhờ bác bắt bệnh giúp, cám ơn bác trước

duythanh.37

Xe hơi
xe nào chẳng thế hở cụ, cứ đi quá 500km và 800km thì thay dầu sẽ thấy em nó mượt hơn. Thay xong dầu, đi một thời gian độ nhớt giảm bớt đi cảm thấy êm con nhà bà ái ngay.
Chắc vậy cụ ah. E nghĩ cũng là bệnh chung rồi :)) đợi đến 500 km e thay dầu xem sao. Nên thay loại nào cụ nhỉ

hyundaii30

Xe tăng
Chắc vậy cụ ah. E nghĩ cũng là bệnh chung rồi :)) đợi đến 500 km e thay dầu xem sao. Nên thay loại nào cụ nhỉ
Cụ cứ thay dầu của hãng thôi đê lây chế độ bảo hành. Dầu hang cả lap là agip cũng tốt đây, còn thích chơi cái loại dầu máy gốc tông hop motul 300v. E cu dầu hang e phang, đi tầm 2000km thay, hãng nó bao 3000km e chang tin.

TanPiaggio

Xe buýt
cho mình hỏi thủ tục làm lại bảo hành cho xe liberty chưa sang tên nhé , làm ở cửa hangf nào của topcom cũng được ah
với cả xe lỗi vành sau sửa không bảo hành thì bao nhiêu tiền
Xe cụ còn thời gian BH thì làm ở đâu cũng được, bất kể chủ mới là ai.

Xe em đi được 999 km rồi đang định mang ra số 7 Hàng Chuối bảo dưỡng lần đầu ạ. E đang định tìm cái sổ bảo hành để xem phải làm những gì nhưng mọi người có lời dặn dò gì trước khi ra đó và e có cần trình bày gì nhiều với các anh thợ k ạ? E là con gái mà k muốn phiền bạn bè đi hộ và bố e thì đúng đợt đi vắng k nhờ vả gì được;>
Khoảng 1000km đầu chắc mợ chỉ cần thay dầu máy dầu láp là ok, bảo nhân viên KT chạy kiểm tra xem có vấn đề gì không thôi. Mợ cứ tự tin mang ra hãng để làm, ko cần nhở vả ai đâu.

trước xe em mua bên Topcom, h em cũng chả biết sổ bảo hành để đâu nữa, cứ coi như là hết bảo hành đi, nếu mang sang bên bác bảo dưỡng lại thì hết khoảng bao nhiêu xiền hả bác? mà đợt này xe em có hiện tượng đang đi tự nhiên xe lịm đi trong khoảng thời gian từ 1 đến 2 s thôi, sau đó lại bình thường là nguyên nhân j hả bác?
Bảo dưỡng thì đơn giản ko đáng bao nhiêu xiền đâu cụ. Xe tự nhiên lim đi một tý thì cụ kiểm tra cho em cái giắc cao áp xem sao.

Dòng xe này bị tiếng là rung giật mà cụ, hôm nào đến thay dầu em kiểm tra cho.

Cảm ơn bác.
Cụ kiểm tra bộ chống rung xem có bị lỏng không.

@TanPiaggio
Cháu LX nhà em đang an tọa ở đấy cụ ạ.
cháu đen 8350 ấy ạ
Cụ trúng thưởng phải ko, xong hết rồi cụ nhé.

<br />
<br />
Cản ơn bác pi đã trả lời. Xe e đi chậm có hơi rung bác ah, còn khi giảm ga tốc độ xuống dưới 20km sau đó kéo ga lên thì xe bị giật giật. Vì e nghi dòng pi khi tăng ga o tốc độ thấp xe nào chẳng giật. Nhờ bác bắt bệnh giúp, cám ơn bác trước
Cụ cứ vệ sinh bộ côn cho sạch xem có đỡ không.

Dòng xe này có thiết kế kiểu bạc biên nên khuyến cáo các cụ dùng loại 5W-40.

Cụ cứ thay dầu của hãng thôi đê lây chế độ bảo hành. Dầu hang cả lap là agip cũng tốt đây, còn thích chơi cái loại dầu máy gốc tông hop motul 300v. E cu dầu hang e phang, đi tầm 2000km thay, hãng nó bao 3000km e chang tin.
Khoảng 2500~3000km thay cũng được cụ nhé, tin em đê.

hyundaii30

Xe tăng
Xe cụ còn thời gian BH thì làm ở đâu cũng được, bất kể chủ mới là ai.

Khoảng 2500~3000km thay cũng được cụ nhé, tin em đê.
Thế hả cụ, để em thử cái xem sao, có vấn đề gì đã có Bác Tân.:D. Chính ra đi từ 2000km ra, độ nhớt loảng đi lại thấy sướng, đỡ giật và tăng ga cũng bốc hơn.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng