[Funland] Trách nhiệm của thằng đàn ông đến đâu?

agrimeco

Xe lăn
Để coi xong bộ phim đang chiếu trên vtv3 xem trách nhiệm đàn ông dư lào mí chém tiếp đc ;))

TRINHNX72

Xe tải
- Khi tình huống xảy ra mà bình tĩnh nói lý lẽ, cân nhắc lợi và hại, thiệt hơn thì đó không phải là một người chồng, một người cha tốt, Điều đó chỉ đúng khi chúng ta bình tĩnh ngồi ... gõ phím mà thôi
Khi táng nó xong cụ lại ước đáng lẽ mình nên bình tĩnh :))

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Trách nhiệm rõ ràng là phải bảo vệ vợ con khỏi những nhiễu nhương của XH.
Đó có thể là bản năng hoặc sự suy xét nhưng dù ntn vẫn phải đứng về phía vợ con trước.
Mức độ hành động phụ thuộc vào khả năng và tính cách từng người! Nhưng vợ con bị đánh, thì có ntn vẫn phải chống lại kẻ đó đã.
còn mâu thuẫn nói chung ngoài XH thì can đã, đúng sai từ từ nói chứ k cần thiết, húng chó vác đồ đánh người khác để bênh vợ con đc!
Em cũng nữ đây, haiz. Tình huống đang bị tẩn thì vào việc luôn. Nếu 1 nữ với 1 vợ mà chiến thì chỉ can bằng được, còn số nhiều nữ tẩn vợ hoặc con thì cũng táng chúng nó luôn. Nếu bạn ngang cơ với con mà đánh nhau thì can, hội đồng là mình "can" nhưng mấy con kia lại bị đau ngay. Còn xích mích thì té ngay và luôn cho chửi thoải mái.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Cha mẹ can thiệp vào cuộc đời con cũng chỉ làm đời người bị can thiệp tồi tệ hơn, dù là vua với hoàng tử công chúa
Cụ thể con gái mình vị bắt nạt thì cụ tính sao. Tình huống Auto cho là bọn kia sai và con mình kém khoản chống đỡ đi. Em không hỏi đểu mà hỏi nghiêm túc nếu thế cụ xử trí thế nào thôi ạ.

Leean

Xe tăng
Con gái của cụ dành cho ai cụ quyết được chắc? Nếu cụ quyết được thì chính cụ mới là người lạc hậu nhé. Cụ thấy không hợp nhưng con của cụ thấy hợp thì sao? Không lẽ cha mẹ đặt đâu con ngồi đó???

Bình đẳng giới, nam nữ như nhau mãi mãi chỉ là khẩu hiệu thôi. Cụ cứ thống kê mấy thứ sau:

1. Số lượng tỷ phú nữ so với tỷ phú nam?
2. Số lượng nhà toán học nữ so với nhà toán học nam?

Rõ ràng, phương Tây và các nước giàu, bình đẳng giới, văn minh và hiện đại bậc nhất rồi. Tại sao các thống kê về khả năng kiếm tiền và khả năng tư duy nam luôn vượt trội so với nữ. Vì tạo hóa nó sinh ra như vậy rồi cụ nhé.

Cố chấp, chống lại tạo hóa thì chính mình mới là kẻ lạc hậu, thưa cụ.
Cụ thật sự không phân biệt nổi năng lực cá nhân và bình đẳng giới nó là cái gi. Cụ lái câu chuyện sang hướng hôn nhân sắp đặt, dù rằng nó chẳng liên quan gì đến vấn đề bình đằng giới đang thảo luận.

Thật sự tôi không hiểu khái niệm bình đẳng giới của cụ nó như thế nào, nó phải chăng luôn là tỷ lệ 50/50 giữa nam và nữ trong mọi hoạt động xã hội ??? Nếu thế giới có 50 tỷ phú là nam, thì phải có 50 tỷ phú là nữ tương đương, hay cứ có 100 nhà toàn học là nam thì phải có 100 nhà tóan học là nữ thì mới gọi là bình đẳng giới, từ cái thống kê cụ đưa ra đó rồi suy ra một điều là không tồn tại cái gọi là bình đẳng giới, nam giới về mặt trí tuệ thì sẽ luôn hơn nữ giới vì tạo hóa vốn đã sắp đặt như thế?

Cái lỗi so sánh của cụ nó rất khiêng cưỡng và mess up mọi cái lại với nhau như một chén sup đặc quoánh đủ thứ tạp phế lù , logic nó ngây ngô vô cùng.

....
Tôi không quyết định được con tôi sẽ yêu ai và lấy ai nhưng tôi quyết định được cái nền tảng giáo dục và môi trường xung quanh nó, điều đó sẽ giúp nó tìm được cái gì phù hợp nhất cho mình với một cái tư duy hoàn chỉnh về bình đằng giới, và cơ hội phát triển bản thân.

Tôi nói đơn giản để cụ hiểu : Nồi nào thì sẽ úp vào vung đấy. OK ?

Miễn tranh luận ở đây.

Chỉnh sửa cuối:

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thật sự không phân biệt nổi năng lực cá nhân và bình đẳng giới nó là cái gi. Cụ lái câu chuyện sang hướng hôn nhân sắp đặt, dù rằng nó chẳng liên quan gì đến vấn đề bình đằng giới đang thảo luận.

Thật sự tôi không hiểu khái niệm bình đẳng giới của cụ nó như thế nào, nó phải chăng luôn là tỷ lệ 50/50 giữa nam và nữ trong mọi hoạt động xã hội ??? Nếu thế giới có 50 tỷ phú là nam, thì phải có 50 tỷ phú là nữ tương đương, hay cứ có 100 nhà toàn học là nam thì phải có 100 nhà tóan học là nữ thì mới gọi là bình đẳng giới, từ đó suy ra một điều là không tồn tại cái gọi là bình đẳng giới, nam giới về mặt trí tuệ thì sẽ luôn hơn nữ giới vì tạo hóa vốn đã sắp đặt như thế, ha ha ha

Cái lỗi so sánh của cụ nó rất khiêng cưỡng và mess up mọi cái lại với nhau như một chén sup đặc quoánh đủ thứ tạp phế lù , logic nó ngây ngô vô cùng.

....
Tôi không quyết định được con tôi sẽ yêu ai và lấy ai nhưng tôi quyết định được cái nền tảng giáo dục và môi trường xung quanh nó, điều đó sẽ giúp nó tìm được cái gì phù hợp nhất cho mình với một cái tư duy hoàn chỉnh về bình đằng giới, và cơ hội phát triển bản thân.

Miễn tranh luận ở đây.
Đó là cụ đuối lý nên ngại tranh luận là đúng rồi.
2 câu hỏi em hỏi cụ, cụ có trả lời được không? Đừng nói 50 50. 70 30 nữ cũng ko có cửa so với nam về tư duy và làm giàu. Đừng lấy 1 vài trường hợp đặc biệt ra lấp liếm cho cái tỷ lệ tổng thể nhé. Ok?

Không trả lời được thì tức là tạo hóa nó đã tạo ra nam nữ vốn dĩ không bình đẳng rồi. Cố gồng lên thì chỉ khổ mình thôi.

Em cũng dừng tranh luận với cụ, 1 người lý thuyết suông tuyệt đối. Xin lỗi cụ, ngoài kia đầu xanh đầu đỏ chúng nó vẫn đầy ngyêu đó thôi. Chẳng lẽ bố mẹ của các cô gái ấy không dậy con là đừng yêu đầu xanh đầu đỏ ạ? Nhưng dậy là 1 chuyện, trái tim nó làm 1 chuyện khác. Cách yêu của con gái khác cách suy nghĩ của cụ nhiều lắm, nên đừng khẳng định cái j quá sớm. Thân cụ.

Chỉnh sửa cuối:

jazzzzz

Xe lăn
3) Quan điểm riêng:
- Khi tình huống xảy ra mà bình tĩnh nói lý lẽ, cân nhắc lợi và hại, thiệt hơn thì đó không phải là một người chồng, một người cha tốt, Điều đó chỉ đúng khi chúng ta bình tĩnh ngồi ... gõ phím mà thôi
Thế theo cụ phải lồng lộn hay hành xử côn đồ như ông bố trong tình huống 1 mới tốt àh.
Kẻ bản lĩnh là biết kiềm chế cảm xúc để có quyết định đúng đắn, hành động theo bản năng chưa thể gọi là khôn.
Kể cho cụ hồi F1 nhà tôi bị bắt nạt (F1 học lớp 8 bị mấy cậu lớp 9 trường khác (khác phường) chặn đánh vì xung đột trên sân bóng. Vụ việc xẩy ra sau 2 tuần gia đình mới biết, tôi và một cậu em phải đi theo để xem tình hình thế nào, khi bọn kia đánh con tôi, máu điên nổi lên tôi định lao vào tẩn, cậu em giữ tôi lại và nói:
Việc của anh là làm mọi việc trong ánh sáng, cái gì trong tối để bọn em. Cứ bình tĩnh quay phim lại cái đã.
Sau đó tôi lo làm việc với gia đình nhà mấy cậu kia, nhà trường và công an phường, cậu em lo việc của cậu ấy. Sau 1 tuần thì sự việc được giải quyết. (Trong số bố mẹ mấy nhóc kia có ông bố đến nhà tôi hăm doạ).

niceshot

Xe container

Thật sự tôi không hiểu khái niệm bình đẳng giới của cụ nó như thế nào, nó phải chăng luôn là tỷ lệ 50/50 giữa nam và nữ trong mọi hoạt động xã hội ??? Nếu thế giới có 50 tỷ phú là nam, thì phải có 50 tỷ phú là nữ tương đương, hay cứ có 100 nhà toàn học là nam thì phải có 100 nhà tóan học là nữ thì mới gọi là bình đẳng giới, từ cái thống kê cụ đưa ra đó rồi suy ra một điều là không tồn tại cái gọi là bình đẳng giới, nam giới về mặt trí tuệ thì sẽ luôn hơn nữ giới vì tạo hóa vốn đã sắp đặt như thế?

....

Miễn tranh luận ở đây.
Cụ nói hay lắm!

Nhưng với cách tranh luận của cụ trong thớt này thì em lại nghi ngờ khả năng dạy dỗ con cái của cụ!

Jake CNK

Xe buýt
Thế theo cụ phải lồng lộn hay hành xử côn đồ như ông bố trong tình huống 1 mới tốt àh.
Kẻ bản lĩnh là biết kiềm chế cảm xúc để có quyết định đúng đắn, hành động theo bản năng chưa thể gọi là khôn.
Kể cho cụ hồi F1 nhà tôi bị bắt nạt (F1 học lớp 8 bị mấy cậu lớp 9 trường khác (khác phường) chặn đánh vì xung đột trên sân bóng. Vụ việc xẩy ra sau 2 tuần gia đình mới biết, tôi và một cậu em phải đi theo để xem tình hình thế nào, khi bọn kia đánh con tôi, máu điên nổi lên tôi định lao vào tẩn, cậu em giữ tôi lại và nói:
Việc của anh là làm mọi việc trong ánh sáng, cái gì trong tối để bọn em. Cứ bình tĩnh quay phim lại cái đã.
Sau đó tôi lo làm việc với gia đình nhà mấy cậu kia, nhà trường và công an phường, cậu em lo việc của cậu ấy. Sau 1 tuần thì sự việc được giải quyết. (Trong số bố mẹ mấy nhóc kia có ông bố đến nhà tôi hăm doạ).
Em nói rõ ràng nếu đã xảy ra xử lý khác, còn nó xảy ra trước mặt mình thì xử lý khác trường hợp của cụ thì lao vào tẩn là hạ sách còn gì

Leean

Xe tăng
Đó là cụ đuối lý nên ngại tranh luận là đúng rồi.
2 câu hỏi em hỏi cụ, cụ có trả lời được không? Đừng nói 50 50. 70 30 nữ cũng ko có cửa so với nam về tư duy và làm giàu. Đừng lấy 1 vài trường hợp đặc biệt ra lấp liếm cho cái tỷ lệ tổng thể nhé. Ok?

Không trả lời được thì tức là tạo hóa nó đã tạo ra nam nữ vốn dĩ không bình đẳng rồi. Cố gồng lên thì chỉ khổ mình thôi.

Em cũng dừng tranh luận với cụ, 1 người lý thuyết suông tuyệt đối. Xin lỗi cụ, ngoài kia đầu xanh đầu đỏ chúng nó vẫn đầy ngyêu đó thôi. Cách yêu của con gái khác cách suy nghĩ của cụ nhiều lắm, nên đừng khẳng định cái j quá sớm. Thân cụ.
Anh bạn trẻ: anh bạn còn không hiểu nổi bình đẳng giới nó là cái gì khi đưa cái con số thông kê chẳng có tí gì liên quan đến cái bản chất câu chuyện ở đây: Bình đẳng giới
Tôi nói chuyện với anh bạn làm cái gì khi mà anh bạn còn không hiểu cái mình đang nói ?
Tôi gần có cháu nội rồi anh bạn ạ.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Anh bạn trẻ: anh bạn còn không hiểu nổi bình đẳng giới nó là cái gì khi đưa cái con số thông kê chẳng có tí gì liên quan đến cái bản chất câu chuyện ở đây: Bình đẳng giới
Tôi nói chuyện với anh bạn làm cái gì khi mà anh bạn còn không hiểu cái mình đang nói ?
Tôi gần có cháu nội rồi anh bạn ạ.
Tôi cũng định thôi rồi. Nhưng thấy cụ nói hay quá nên tôi mạn phép hỏi lại cụ.

Theo cụ, bình đẳng giới là thế nào? Trả lời ngắn thôi nhé.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói hay lắm!

Nhưng với cách tranh luận của cụ trong thớt này thì em lại nghi ngờ khả năng dạy dỗ con cái của cụ!
Mấy ông nói như đài ấy, chả có tý thực tế nào đâu mà. Lý thuyết với thực tế nó xa nhau lắm.

toyennha

Xe lăn
Em có đọc và tranh luận trên 2 thớt :
1) Nữ sinh lớp 8 bị bố bạn học đánh nhập viện
2) Bất lực nhìn con gái trong mối tình khốn khổ với bạn trai hành xử côn đồ
Em biết các cụ OF mỗi người mỗi hoàn cảnh, mỗi người sẽ có cách xử lý khác nhau, quan điểm khác nhau,
Ở trên góc độ là người có 2 cô con gái, em nghĩ mình cần đưa ra vấn đề này để có thể tranh luận và suy nghĩ nghiêm túc phương án xử lý tốt nhất nếu vô tình rơi vào hoàn cảnh như vậy
Tranh luận:
1) Đàn ông phải có trách nhiệm bảo vệ vợ con, chết hoặc đi tù cũng được.
- Nếu "nó" đánh vợ con mình trước mặt mình thì em nhịn không được, đánh không lại cũng phải đánh, còn mình biết chuyện sau khi đã xảy ra rồi thì mưu hèn kế bẩn để tránh hậu quả xấu nhất có thể xảy ra cho mình và gia đình.
2) Điều cần hoặc nên làm trước để phòng:
- Các cụ nói "nắm thằng có tóc, chẳng ai nắm thằng trọc đầu" mình sống nhược quá thì nó khinh, nó lấn tới. nên sống đừng có nhược quá, hèn quá. Ờ thì chúng mày trẻ trâu, điên tình, nhưng đối diện với một ông " có tiếng bất hảo" nó sẽ khác với đối diện với một ông "lành như cục đất".
- Nên quan hệ tốt và càng nhiều càng tốt với 2 thành phần: bác sĩ và công an, nếu có bạn bè với 1 ông đen nào đấy ( xã giao ) thì càng tốt
- Nên cho con gái học võ hoặc học các kỹ năng tự vệ phòng thân
3) Quan điểm riêng:
- Em có thể nhục, có thể quỳ, có thể không dám cầm dao dọa ai cả, nhưng nếu có người uy hiếp vợ con em thì em liều, tất nhiên như em nói ở trên, tùy hoàn cảnh, tùy trường hợp, tùy lúc tùy nơi để có quyết định chính xác nhất, nhưng trước mặt mình thì .đ..é..o cần biết mày là thằng nào luôn.
Các cụ nghĩ em thế nào cũng được, ngu dốt, manh động, cạn nghĩ, mỗi người sống theo một chân lý riêng, sống sao cho sau này không hối hận, với em như vậy là đủ rồi
p/s Sau này cụ nào có F1 có ý định tán gái nhà em thì xác định luôn nhà em có nuôi chó dữ =))

Em mượn cái ảnh trên mạng vậy
Bạn má em có 2 nhà cả 2 đứa con gái sn 1979. Đến giờ này 2 đứa nó chưa chồng , em sn 1980 1 vợ,1con. Mỗi lần gặp các bà . Các bà lại đè em ra nói thằng Bi thế này thế nọ giờ gd đàng hoàng 2 đứa khi giờ tao các thêm tiền mà tụi nó ko chịu yêu. Em nói lại lúc má biết con yêu má nói. Bạn bè yêu đương gì cùng được. Nhưng phải đi làm mới cưới vợ. Đem đứa nào mang bụng bầu về đây kêu tao cưới là tao bỏ nhà "đi bụi" . Còn 2 cô lúc đang tuổi tập tành yêu 2 công cấm . Giờ nó chán. 2 cô đòi cát thêm tiền.

Leean

Xe tăng
Tôi cũng định thôi rồi. Nhưng thấy cụ nói hay quá nên tôi mạn phép hỏi lại cụ.

Theo cụ, bình đẳng giới là thế nào? Trả lời ngắn thôi nhé.
nói ngắn gọn cho anh bạn hiểu thôi nhé: bình đằng giới chỉ đơn giản là tạo ra sự bình đẳng và điều kiện để cho hai giới gồm nam/nữ có cơ hội phát triển bản thân và cống hiến cho xã hội . anh bạn hiểu chứ ?
Nên đừng có đem mấy cái thông kê chẳng ăn nhập để minh họa cho cái bình đẳng giới của anh bạn và lái câu chuyện theo cái hướng của mình, đừng có đánh tráo khái niệm như thế.

Chỉnh sửa cuối:

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
nói ngắn gọn cho anh bạn hiểu thôi nhé: bình đằng giới chỉ đơn giản là tạo ra sự bình đẳng và điều kiện để cho hai giới gồm nam/nữ có cơ hội phát triển bản thân và cống hiến cho xã hội . anh bạn hiểu chứ ?
Nên đừng có đem mấy cái thông kê chẳng ăn nhập để minh họa cho cái bình đẳng giới của anh bạn và lái câu chuyện theo cái hướng của anh bạn, đừng có đánh tráo khải niệm như thế
Tạo ra sự bình đẳng? Ai tạo ra sự bình đẳng?

Tại sao nam đủ tuổi phải khám sức khỏe nhập ngũ, còn nữ thì không?

Tại sao khi li hôn, nếu con còn nhỏ phụ nữ luôn được ưu tiền quyền nuôi con?

Ông già trả lời giúp tôi xem tại sao phụ nữ lại được ưu tiên. Đã là bình đẳng thì phải như nhau chứ, cớ gì ưu tiên?

Leean

Xe tăng
Mấy ông nói như đài ấy, chả có tý thực tế nào đâu mà. Lý thuyết với thực tế nó xa nhau lắm.
Chỉ có những kẻ kém cỏi, loser và mang trong mình cái sự hậm hực với sự tiến bộ xã hội thì mãi với họ chỉ là lý thuyết, thằng thành đạt và có năng lực và có tiền thì nó sẽ biến điều đấy thành thực tế, sẽ sống và đi theo chuyển động của sự văn minh XH. Thực tế nó luôn là vậy và nó không dành cho bọn loser.

Sự thực khó nghe, nhưng nó là thế.

Chỉnh sửa cuối:

Leean

Xe tăng
Tạo ra sự bình đẳng? Ai tạo ra sự bình đẳng?

Tại sao nam đủ tuổi phải khám sức khỏe nhập ngũ, còn nữ thì không?

Tại sao khi li hôn, nếu con còn nhỏ phụ nữ luôn được ưu tiền quyền nuôi con?

Ông già trả lời giúp tôi xem tại sao phụ nữ lại được ưu tiên. Đã là bình đẳng thì phải như nhau chứ, cớ gì ưu tiên?
Tất cả những điều đấy đều là thành quả của một xã hội văn mình và tiến bộ.
Anh bạn muốn quay lại cái thời mông muội hồng hoang và sống theo bản năng hoang dã thì cứ việc.

Chỉnh sửa cuối:

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Tất cả những điều đấy đều là thành quả của một xã hội văn mình và tiến bộ.
Anh bạn muốn quay lại cái thời mông muội hồng hoang và sống theo bản năng hoang dã thì cứ việc.
Tranh luận mà không biết trả lời câu hỏi, không trả lời được câu hỏi phản biện thì mãi chỉ là lão già bảo thủ thôi.

Tôi nói tôi muốn quay lại thời đó khi nào? Hay ông già đang nhét chữ vào miệng tôi?

Thế nhé ông già.