[Funland] Trải nghiệm chữa cận bằng Ortho K

blackpaint

Xe container
Vâng chắc e sẽ ra bác sĩ tư vấn ạ. Đeo như e đeo áp tròng thì e cũng quen rồi. Ngày nào cũng đeo. Chủ yếu e đang bị tăng độ cận nên e dùng để giữ hoặc giảm độ cận càng tốt ạ!
Mợ đã đeo áp tròng ban ngày thì đeo ban đêm chả có gì khó khăn. Mợ cần qua em tư vấn cho, có thêm giải pháp để lựa chọn.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Mợ đã đeo áp tròng ban ngày thì đeo ban đêm chả có gì khó khăn. Mợ cần qua em tư vấn cho, có thêm giải pháp để lựa chọn.
E chào cụ, em đeo như chuyên nghiệp ngay từ lần 1 í mà cụ. E đeo nay ngày thứ 7, vẫn mờ mờ ảo ảo mù dở lắm. Em nghĩ phải tầm 2-3 tuần mới khá lên được. Con của bạn em lớp 2 loạn nặng, cận nặng 6 với 7 độ vì bị nhược thị, nó bảo đeo 10 ngày là rõ lắm. Chắc trẻ con đáp ứng nhanh, người lớn lâu cụ nhỉ. Em mong đến ngày mắt sáng quá cụ ạ!

blackpaint

Xe container
E chào cụ, em đeo như chuyên nghiệp ngay từ lần 1 í mà cụ. E đeo nay ngày thứ 7, vẫn mờ mờ ảo ảo mù dở lắm. Em nghĩ phải tầm 2-3 tuần mới khá lên được. Con của bạn em lớp 2 loạn nặng, cận nặng 6 với 7 độ vì bị nhược thị, nó bảo đeo 10 ngày là rõ lắm. Chắc trẻ con đáp ứng nhanh, người lớn lâu cụ nhỉ. Em mong đến ngày mắt sáng quá cụ ạ!
tùy vào độ cận, loạn. Càng cao thì càng mất thời gian nắn chỉnh, có thể 2-4 tuần.

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
tùy vào độ cận, loạn. Càng cao thì càng mất thời gian nắn chỉnh, có thể 2-4 tuần.
Em cận mỗi bên 3.5 độ và 3.75 độ, mới bị loạn 0.5 độ cụ ạ. E mong được như cụ nói, 3 tuần e cũng chờ được, miễn nó có ngày mắt sáng rõ. Chứ cứ lờ mờ lâu quá này ảnh hưởng công việc kinh khủng!

blackpaint

Xe container
Em cận mỗi bên 3.5 độ và 3.75 độ, mới bị loạn 0.5 độ cụ ạ. E mong được như cụ nói, 3 tuần e cũng chờ được, miễn nó có ngày mắt sáng rõ. Chứ cứ lờ mờ lâu quá này ảnh hưởng công việc kinh khủng!
Thường độ loạn ít, độ cận dưới -.4.00 thì mất vài ngày.

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
Vâng khi nào nét e vào báo cáo cụ và các cụ trên này để lấy dữ liệu tham khảo. Để khi dùng ko hoang mang

Vải ngày là bác sỹ nói thế thôi. Thực tế để ổn định buổi tối nhìn rõ thì bạn cần từ 3 đến 6 tháng nhé.

Tớ đeo được 10 tháng rồi. Có điều mắt trái vẫn kém hơn mắt phải nên cứ phải đi tái khám để đổi kính.

Nhưng nói chung là sau 10 tháng đã bỏ kính hoàn toàn, buổi tối 10h đêm chạy xe ra đường xem phim làm việc trên máy tính vô tư.

Lúc trước tớ cận 5,5 độ, đi làm dùng máy vi tính mà ko có kính cận là khỏi làm việc, vì ko thấy được chữ trên màn hình. Giờ thì ngon rồi. Mặc dù vẫn chưa đạt được 10/10 nhưng sinh hoạt, làm việc hàng ngày thoả mái mà ko cần kính cận.

Đây là bài chia sẻ chi tiết của tớ.

blackpaint

Xe container
Vải ngày là bác sỹ nói thế thôi. Thực tế để ổn định buổi tối nhìn rõ thì bạn cần từ 3 đến 6 tháng nhé.

Tớ đeo được 10 tháng rồi. Có điều mắt trái vẫn kém hơn mắt phải nên cứ phải đi tái khám để đổi kính.

Nhưng nói chung là sau 10 tháng đã bỏ kính hoàn toàn, buổi tối 10h đêm chạy xe ra đường xem phim làm việc trên máy tính vô tư.

Lúc trước tớ cận 5,5 độ, đi làm dùng máy vi tính mà ko có kính cận là khỏi làm việc, vì ko thấy được chữ trên màn hình. Giờ thì ngon rồi. Mặc dù vẫn chưa đạt được 10/10 nhưng sinh hoạt, làm việc hàng ngày thoả mái mà ko cần kính cận.

Đây là bài chia sẻ chi tiết của tớ.

Đôi lúc sẽ phải chỉnh kính đến khi chuẩn, có thể mất vài lần đổi kính, còn có những bệnh nhân đeo lần đầu đã ok, đến khám lại buổi tối sau 17h30 thị lực 2M: 10/10 thì ok rồi bạn. Độ nhẹ thì đeo lens có thể chỉ 2-3 ngày.

Kangcucot

Xe máy
Món này hay ở chỗ nếu sau này không thích đeo Ortho-K nữa thì lại quay về với kính gọng. Chả ảnh hưởng gì đến mắt cả. Ưu việt hơn mổ nhiều. Mổ thì thịt mất đi không bao giờ lấy lại đc, sau mổ mắt bị cận lại thì lại đeo kính. Cháu nào mà cận tăng nhanh thì áp dụng cái này nó làm chậm quá trình tăng số. Chỉ có chi phí và nó hơi lích kích phải đeo kính hàng ngày, rửa kính...

Rosabell

Đi bộ
E đeo được 4 năm rồi thấy ok, mới thay kính mất 12 củ. Thường 3-4 năm là phải thay. Ngoài việc tốn tiền thì em thấy ok cả

Cụ đeo thì mất 1-2 tuần sẽ bị mờ và lóa như kiểu quáng gà, sau thì sẽ ok
Cụ cho xin đc nơi cụ làm kính vs? Bên Vinmec à cụ? Tks cụ!