[CCCĐ] Trải nghiệm tàu DL 5* - không phải điều gì quá xa vời

Tour của bọn em chưa hết đâu nhé. Khi đặt vé khứ hồi HAN/SIN/HAN, bọn em đã quyết định sau khi hết tàu biển ở lại SIN thêm 2 đêm nữa để đi chơi. Khoảng hơn 15 năm trước, khi sang SIN du lịch thì bao giơ cũng có những điểm chính như Vườn thú, Safari by night, vườn chim Jurong và nhất là đảo Sentosa nổi tiếng với Thế giới Đại Dương và nhạc nước màu tuyệt tác.
Nhưng 10 năm trở lại đây, khu Marina Bay đã trở thành khu du lịch có tiếng mà ai đến SIN trên đường vào trung tâm cũng bị thu hút mạnh, đó là những công trình độc đáo được xây quanh Vịnh, tất nhiên trong thời gian này, ở Sentosa cũng mọc lên những công trình mới như khách sạn, resort, S.E.A Aquarium, và đặc biệt là Universal Studios. Nhưng em nghĩ cái độc đáo vẫn là ở khu Marina Bay.
Trước tiên em nói là công trình khách sạn 5*++ Marina Bay hotel, đây là một kiến trúc độc đáo mà ngay người dân SIN cảm thấy tự hào
Bọn em có kỷ niệm ăn buffet ở trong khách sạn này. Buồn cười chết luôn

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

gld

Xe điện
giá rổ có vẻ hợp lý, thanks cụ chủ

Muomchua

Xe điện
Đáng đồng tiền bát gạo để sử dụng dịch vụ này. Tôi mong ước từ lâu nhưng chưa thực hiện được Tour như cụ, hy vọng mùa ĐÔng sẽ đi vì các điểm đến củaoTour k có mùa ĐÔng như VN. Cụ có hình ảnh phòng nghỉ trên Tàu k? chia sẻ a e nghía với.
Em có post mấy hình ảnh phòng trên tàu đấy cụ: giường, phòng tắm, các tiện nghi, hành lang vào phòng... đủ cả đấy, ở ngày đầu page 1.

Xem ảnh cụ mới thấy tiếc là không đại za OF nào mua cái tầu như này về chạy tuyến Hạ Long - Phú Quốc nhỉ , em thấy nếu có chắc rất đông

chuotlang

Xe lừa
Sáng ngày thứ năm, khoảng 7:00h em dậy, lên boong vươn vai hít thở mấy cái thì đã thấy thành phố Singapore hiện ra trong bình minh, thế là chuẩn bị kết thúc tour tàu biển 5ngày/4 đêm - về chuyên môn du lịch họ gọi là thế nhưng thực ra ngày đầu thì 5:00h chiều mới chạy và ngày cuối thì 8:00h sáng đã kết thúc rồi, gọi đúng ra là 3 ngày đẫy trên tàu.

Trên tàu họ cấm mang rượu, bia lên. Nước lạnh, trà, càfe, hoa quả uống thoải mái tuy nhiên có những bar, nhà hàng ngoài quy định miễn phí sẽ phải trả tiền.
Tất cả những gì mua bán trên tàu đều được tính bằng US$, khi thanh toán có thể dùng SIN$ (có thể cả Batt Thái hoặc Ringgit), nhà tàu sẽ quy ra US$ cho mình. Nếu thanh toán bằng thẻ tín dụng cũng tốt.
Internet cực đắt, 12$/ngày vì tàu đi qua nhiều nước phải dùng sóng vệ tinh nên giá thành cao, mà cũng chỉ 1 người truy cập được, ra xong người khác mới vào được. Bia lon các loại ~6.5$/lon; cafe mà uống ở bar cũng khoảng 6$/cốc.
12$ ko đắt đâu bác, ở mấy nước châu á họ chém cũng 10$ ngày rồi ko phải ks nào cũng free đâu

Android có cái hay là share net qua QRcode ở những mạng wifi ko phải hotspot như ngầm định trong máy, ios em chưa kiếm đc bọn nào tương tự, từ khi bỏ JB bất cập quá

Muomchua

Xe điện
12$ ko đắt đâu bác, ở mấy nước châu á họ chém cũng 10$ ngày rồi ko phải ks nào cũng free đâu

Android có cái hay là share net qua QRcode ở những mạng wifi ko phải hotspot như ngầm định trong máy, ios em chưa kiếm đc bọn nào tương tự, từ khi bỏ JB bất cập quá
Vâng chã nói đúng, vì mình cứ quen dùng trong nước rẻ rồi nên thấy giá 12$/ngày là quá đắt, nhưng nếu so với giá 10$ như mấy nước ở Châu Á thì không đắt tý nào vì là dùng sóng vệ tinh.

Muomchua

Xe điện
Xem ảnh cụ mới thấy tiếc là không đại za OF nào mua cái tầu như này về chạy tuyến Hạ Long - Phú Quốc nhỉ , em thấy nếu có chắc rất đông
Nếu kinh doanh được thì em nghĩ các đại gia chẳng cần đến cụ nghĩ hộ đâu :)
Khách ở đâu ra? Bao giờ mới lấy lại được vốn khi chỉ chạy từ Bắc vào Nam.

chuotlang

Xe lừa
Vâng chã nói đúng, vì mình cứ quen dùng trong nước rẻ rồi nên thấy giá 12$/ngày là quá đắt, nhưng nếu so với giá 10$ như mấy nước ở Châu Á thì không đắt tý nào vì là dùng sóng vệ tinh.
Em quen kiểu bị oan rồi
Nhừng 2 năm nay nhà mạng em ra giá toàn cầu 4.5 usd em thấy ưng nên ko ý kiến j

Macgregor

Xe điện
đẹp và đẳng cấp quá cụ nhỉ.

em cũng bon chen với cụ chủ tý. Turku - Stockholm

Muomchua

Xe điện
Cụ đi tàu này à, chạy vùng Bắc Âu?
Có hình ảnh cụ up lên cho anh em thưởng thức tý?

santa-morning

Xe buýt
Tua hoành tráng mà giá hợp lý, cảm ơn mợ đã chia sẻ